หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟันธง ฮาชิรามะ คือ โทบิ  (อ่าน 34554 ครั้ง)

julasispack

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ฟันธง ฮาชิรามะ คือ โทบิ
« เมื่อ: พฤ. 07 มิ.ย. 2012 เวลา 22:17:48 »
ฟันธง โทบิ คือ โฮะคาเงะรุ่นที่ 1 ฮาชิรามะ
 Naruto - อุจิวะ มาดาระ VS โฮคาเงะรุ่นที่ 1 [HD]  นี่ไงคนอยู่เบื้องหลังทั้งหมด
ใครฟันเหมือนผม ยกให้ยกมือขึ้นครับ

nick666

• *
Re: ฟันธง ฮาชิรามะ คือ โทบิ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 07 มิ.ย. 2012 เวลา 22:31:43 »
โทบิ คือ พ่อซาซึเกะ ครับ

MelissA

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 07 มิ.ย. 2012 เวลา 22:32:27 »
เีราว่าคงไม่ใช่หรอก มันไม่มีเหตุผลอะไรที่ทำให้ รุ่น 1 ทำลายโลกนินจาหรือหมู่บ้านตัวเองหรอก อาจจะเป็นอุจิวะที่เห็นด้วยกับมาดาระหรือไม่ก็เห็นด้วยกับดันโซก็ได้นะ รออาจารเขาเฉลยดีกว่า

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 07 มิ.ย. 2012 เวลา 22:33:14 »
ใจเย็นๆสิครับ พูดโพล่งออกมาแบบนี้จะไปมีคนเห็นด้วยได้ยังไง ผมก็คิดว่าโทบิคือรุ่น1

แต่ต้องหาวิธีการที่ทำให้มันรอดจากคาถาผนึกซากอสรูให้ได้ก่อน แล้วนำเสนอมาเป็นทฤษฎี

beforu

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 07 มิ.ย. 2012 เวลา 22:36:55 »
ฮาชิรามะตายไปตั้งนานแล้วครับ มันจะเป็นโทบิได้ไง ตอนโอโรจิมันใช้คาถาสัมภเวสีเรียกออกมา มันโดนรุ่นที่ 3 ผนึกไปแล้วครับ  *disappoint*

เฮฟวี่

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 07 มิ.ย. 2012 เวลา 23:12:56 »
ใจเย็นๆสิครับ พูดโพล่งออกมาแบบนี้จะไปมีคนเห็นด้วยได้ยังไง ผมก็คิดว่าโทบิคือรุ่น1

แต่ต้องหาวิธีการที่ทำให้มันรอดจากคาถาผนึกซากอสรูให้ได้ก่อน แล้วนำเสนอมาเป็นทฤษฎี

อาจจะเป็นไปได้ ถ้ามี ม๊าบ น้ำกาม และ จู๋นิน ในเว็บบอร์ด

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 07 มิ.ย. 2012 เวลา 23:22:32 »
จิงหรอคับ  *้ัdoubt*

แล้วมันหลุดมาจากคาถาผนึกซากอสูรยังไงอ่ะคับ  - -

เฮฟวี่

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 07 มิ.ย. 2012 เวลา 23:26:40 »

แล้วมันหลุดมาจากคาถาผนึกซากอสูรยังไงอ่ะคับ  - -

คงใช้วิธีเดียวกับที่ทำให้คาบูโตะเป็นลูกนารูโตะแหละครับ

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 08 มิ.ย. 2012 เวลา 01:16:10 »
55555555555+ ตั้งแบบนี้ล่อเป้านะครับ  *haha* *haha* *haha*  มาดาระบอกแล้วนะครับตอนล่าสุดว่าไม่มีใครหยุดมันได้แล้วเพราะรุ่น1ได้จากไปแล้วและมาดาระรู้จักโทบิแน่นอนวางแผนร่วมกันมาไม่มีทางที่มาดาระจะไม่รู้ว่าโทบิคือใคร   ผมเชื่อนะมาดาระไม่โกหกหรอก *rip* *rip*

goddy12

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 08 มิ.ย. 2012 เวลา 01:31:03 »
ฟันธง โทบิ คือ โฮะคาเงะรุ่นที่ 1 ฮาชิรามะ
 Naruto - อุจิวะ มาดาระ VS โฮคาเงะรุ่นที่ 1 [HD]  นี่ไงคนอยู่เบื้องหลังทั้งหมด
ใครฟันเหมือนผม ยกให้ยกมือขึ้นครับ
มั่วได้อีกนะ *disappoint*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 08 มิ.ย. 2012 เวลา 03:37:16 »

คงใช้วิธีเดียวกับที่ทำให้คาบูโตะเป็นลูกนารูโตะแหละครับ
*haha* ตามแขวะมันทุก comment เลยนะ

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 08 มิ.ย. 2012 เวลา 04:09:43 »
ไม่ใช่รุ่น 1 หรอก : )

ถ้าเป็นรุ่น 1 คงจะกระจอกมาก ๆ ดุตอนสู้กับมินาโตะสิ ใช้เนตร + วิชามิติ ยังทำอะไร มินาโตะไม่ได้แถมยัง โดนกระสุนวงจักรไปเต็ม ๆ ?

ตอนนั้นดูก็รู้ว่า โทบิไม่ได้อ่อนให้รุ่น 4 เลย เพราะไม่ต้องการให้ รุ่น 4 ไปหยุด 9 หาง ..

อีกอย่าง ผมคงจะดูข้ามตอนแน่เลย .. ผมสงสัยว่า รุ่น 1 ตายยังไง ? แหละโดน วิชาผนึกซากอสูรหรอ ? แล้วใครคนฆ่า ? ( ผมคงจะข้ามจริงๆ)

อย่าลืม วิชาผนึกซากอสูรคนที่ใช้ก็ต้องเป็นเหมือนกับคนที่ถูกฆ่าโดนวิชานี้เหมือนกัน รุ่น 3 บอกไว้ตอนสุ้กับ โอโรจิมารุ   *dead*

เฮฟวี่

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ศ. 08 มิ.ย. 2012 เวลา 06:37:46 »

*haha* ตามแขวะมันทุก comment เลยนะ

คือแบบว่า ผมดูจากเนื้อเรื่องมังงะเป็นหลักอ่ะครับ ที่พูดคือการเดาการ์ตูนครับ ฮร่าๆ ตลกกับผมบ้างก็ดีนะครับ

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 08 มิ.ย. 2012 เวลา 10:47:56 »
ไม่ใช่รุ่น 1 หรอก : )

ถ้าเป็นรุ่น 1 คงจะกระจอกมาก ๆ ดุตอนสู้กับมินาโตะสิ ใช้เนตร + วิชามิติ ยังทำอะไร มินาโตะไม่ได้แถมยัง โดนกระสุนวงจักรไปเต็ม ๆ ?

ตอนนั้นดูก็รู้ว่า โทบิไม่ได้อ่อนให้รุ่น 4 เลย เพราะไม่ต้องการให้ รุ่น 4 ไปหยุด 9 หาง ..

อีกอย่าง ผมคงจะดูข้ามตอนแน่เลย .. ผมสงสัยว่า รุ่น 1 ตายยังไง ? แหละโดน วิชาผนึกซากอสูรหรอ ? แล้วใครคนฆ่า ? ( ผมคงจะข้ามจริงๆ)

อย่าลืม วิชาผนึกซากอสูรคนที่ใช้ก็ต้องเป็นเหมือนกับคนที่ถูกฆ่าโดนวิชานี้เหมือนกัน รุ่น 3 บอกไว้ตอนสุ้กับ โอโรจิมารุ   *dead*
รุ่น1 ตายยังไง ? ใครเป็นคนฆ่า ? ในเรื่องยังไม่มีบอกไว้ครับ มันก็เหมือนกับคำถามที่ว่า มาดาระ ตายยังไง ? ใครเป็นคนฆ่า ? นั่นแหละ .. ส่วนที่ถามว่า โดน วิชาผนึกซากอสูรหรอ ? โดนจริงครับ รวมทั้งรุ่น2 ด้วย..
รุ่น3 เป็นคนผนึก ตอนโอโรมันใช้คาถาสัมภเวสีเรียกออกมา

จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

tapjitta

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ศ. 08 มิ.ย. 2012 เวลา 17:01:41 »
ท่านมู ที่เป็น คาเงะ  มีวิชา แยกร่าง จริง ได้ 2 ร่าง นั้น น่าจะหมายความว่า มี วิญาณ 2 ดวง เพราะ เหตุ นี้ ผมว่าน่า จะเป็นรุ่น ที่ 1 75 % และ เป็น พ่อ ของ ซาซึแกะ 20 % และ อาจจะเป็น บุคคลอื่น อีก 5 % คับ อิอิ ไม่กล้า ฟัน ธง 100 %  *disappoint* *disappoint* จะไหวไมอะ