Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

คิดว่าลูฟีจกับลอร์จะทำสงครามกับจักรพรรดิ คนไหน

หน้า: << < (11/11)

WhiteAngel:

ส่วนตัวผมคิดว่าน่าจะเป็นบิ๊กมัมหรือแชงค์ แต่ถ้าเป็นแชงค์มีข้อโต้แย้งว่าแชงค์จะมาเอาหมวกฟางคืนเมื่อได้เป็นโจรสลัดที่ยิ่งใหญ่ ถ้าบิ๊กมัม นิสัยลูฟี่น่าจะไม่อยากให้คนที่ไม่เกี่ยวข้องกับเรื่องของตัวเองมาร่วมด้วย แต่ลอว์ช่วยลูฟี่มาหลายครั้งแล้ว แล้วก็มีสิ่งที่ต้องทวงคืนไม่ว่าจะเป็นอะไร ก็อาจจะยอมร่วมด้วย สรุป ผมว่าคงจะเป็นบิ๊กนั่นแหละครับ

ปล. ความเห็นส่วนตัวนะครับ ^^

NaTTaJaK:

ผมว่าไม่น่าจะไช่แซงนะครับเพราะถ้าเปนแซงลูฟี่น่าจะสู้แบบตัวต่อตัวครับไม่น่าจะพ่วงลอว์ไปด้วยครับเพราะลอว์ไม่ไช่สมาชิกของหมวกฟางครับเลยคิดว่าไม่น่าไช่ครับ

bbvv1235:

จักรพรรดิดำมั้งทีชไง

LM:

ลูฟี่ถามว่าจะสู้กับคนไหน 4 จักพรรดิ์

ลอว์มัน อาจจะตอบว่า คนไหนก็ได้ ที่เจอก่อน ใว้รอพวกที่เหลือ ค่อยตกลงกันอีกที เพราะเป้าหมายอาจจะเป็นประมาณว่า ไครก็ได้ ใน 4 จักพรรดิ์ โค่นลงซักคน จะได้มีชื่อเสียงแล้วเดินทางสดวก ในโลกใหม่

เพราะ ลอว์ก็ต้องไปทาบทาม 11 โนวาคนอื่นแล้วแน่นอน เพราะลำพังกลุ่มลอว์+กลุ่มลูฟี่ คงไม่พอหลอกครับ *number1*

หน้า: << < (11/11)

Go to full version