หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าลูฟีจกับลอร์จะทำสงครามกับจักรพรรดิ คนไหน  (อ่าน 40811 ครั้ง)

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
Re: คิดว่าลูฟีจกับลอร์จะทำสงครามกับจักรพรรดิ คนไหน
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 18:27:57 »
ว่าเเต่...เราก็คิดๆกันอยู่ใช่มั๊ยครับ ว่าจะเป็น 4 จักรพรรดิ คนไหน ?

ทีนี้ เหตุผลที่ ลอว์ จะไปโค่น 1 ใน 4 จักรพรรดิ คืออะไร ?  *attack*

ผมเเดง เพราะอยากดวลดาบรึเปล่า ? เหมือ โซโล กับ มิฮอว์ค น่ะครับ...

หนวดดำ อยากลองบวกกับที่มีผลปิศาจ 2 ผล รึเปล่า ?

ผมเดานะครับ !  *้ั์post* *้ั์post*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

juppy

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ใช่หรือเปล่า !
Re: คิดว่าลูฟีจกับลอร์จะทำสงครามกับจักรพรรดิ คนไหน
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 00:49:32 »
ผมไห๊บิ๊กมัม 1 เสียง ไคโด

แต่ไคโด ก็ *้ัdoubt* *้ัdoubt* *้ัdoubt*

ถ้าไห๊วัดกัน ผมเรียงงี๊นะความเก่งกาจ

หนวดดำ ผมแดง บิ๊กมัม ไคโด

(หนวดดำล้มผมแดง ละเจอลูฟี่) น่าสนุกกว่าตั่งเยอะ  *haha*
...............................................

krit_d.k.t2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
    • http://pirateonepiece.blogspot.com/search/label/Yonkou%20Lord%20White
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: จ. 04 มิ.ย. 2012 เวลา 17:08:45 »
*hoho* ส่วนตัวผมนะครับขอคิดแหวกแนวหน่อยนะครับ

ผมว่าน่าจะเป็นกลุ่มโจรสลัดหนวดขาว

หนวดขาวตายไม่ได้หมายความว่า กลุ่มโจรสลัดหนวดขาวจะสะหลายไปซะหน่อย

(ดูจากหน้าปก ตอนที่ 668 แล้วก็ตัวอย่างในอนิเมที่ซันจิสู้กับมัลโก้)

อีกคนที่คิดไว้ก็คือบิ๊กมัมครับ

แชงค์ ผมว่าเป็นไปไม่ได้ครับเพราะลูฟี่นับถือแชงค์มาก ใครมาพูดในทางที่ไม่ดีเกี่ยวกับแชงค์ระวังจะโดนเหมือนท่านบากี้นะครา้บ *hoho*
ข้าคือหนวดขาว

lionkinging2

• *
  • I'am Ñîght
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: จ. 04 มิ.ย. 2012 เวลา 18:34:37 »
ผมว่าบิ๊กมัมแหละครับ - -;
คิดว่าอาจะเหมือนตอนคล๊อคโคไดล์ก็ได้นะ สู้กับ 7 เทพโจรสลัดคนแรกก็แพ้ให้ก่อน
แต่พอรอบต่อๆไปก็ชนะอ่ะ
นี่ก็อาจจะเหมือนกันก็ได้ เอ๊ะ *shock* นอกเรื่องนี่หว่า *rip*
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

Oom_Oom

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: จ. 04 มิ.ย. 2012 เวลา 21:04:29 »

ผมว่าต้องเป็นบิ๊กมัม นะครับ
ไคโด น่าจะออกหลังจากบิ๊กมัมเสร็จไปแล้ว *attack* *attack*

WhiteAngel

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • มิตรภาพ คือสิ่งที่ ทุกคนต้องการ
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ส. 09 มิ.ย. 2012 เวลา 17:29:20 »
ส่วนตัวผมคิดว่าน่าจะเป็นบิ๊กมัมหรือแชงค์ แต่ถ้าเป็นแชงค์มีข้อโต้แย้งว่าแชงค์จะมาเอาหมวกฟางคืนเมื่อได้เป็นโจรสลัดที่ยิ่งใหญ่ ถ้าบิ๊กมัม นิสัยลูฟี่น่าจะไม่อยากให้คนที่ไม่เกี่ยวข้องกับเรื่องของตัวเองมาร่วมด้วย แต่ลอว์ช่วยลูฟี่มาหลายครั้งแล้ว แล้วก็มีสิ่งที่ต้องทวงคืนไม่ว่าจะเป็นอะไร ก็อาจจะยอมร่วมด้วย สรุป ผมว่าคงจะเป็นบิ๊กนั่นแหละครับ

ปล. ความเห็นส่วนตัวนะครับ ^^
ถ้าคุณไม่ให้ความรัก ความเคารพ ความเกรงใจต่อผู้อื่นก่อน
คุณก็จะไม่ได้รับสิ่งเหล่านั้นมาเช่นกัน

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ส. 09 มิ.ย. 2012 เวลา 18:04:53 »
ผมว่าไม่น่าจะไช่แซงนะครับเพราะถ้าเปนแซงลูฟี่น่าจะสู้แบบตัวต่อตัวครับไม่น่าจะพ่วงลอว์ไปด้วยครับเพราะลอว์ไม่ไช่สมาชิกของหมวกฟางครับเลยคิดว่าไม่น่าไช่ครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

bbvv1235

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: จ. 18 มิ.ย. 2012 เวลา 08:49:29 »
จักรพรรดิดำมั้งทีชไง

LM

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พ. 20 มิ.ย. 2012 เวลา 13:26:29 »
ลูฟี่ถามว่าจะสู้กับคนไหน 4 จักพรรดิ์

ลอว์มัน อาจจะตอบว่า คนไหนก็ได้ ที่เจอก่อน ใว้รอพวกที่เหลือ ค่อยตกลงกันอีกที เพราะเป้าหมายอาจจะเป็นประมาณว่า ไครก็ได้ ใน 4 จักพรรดิ์ โค่นลงซักคน จะได้มีชื่อเสียงแล้วเดินทางสดวก ในโลกใหม่

เพราะ ลอว์ก็ต้องไปทาบทาม 11 โนวาคนอื่นแล้วแน่นอน เพราะลำพังกลุ่มลอว์+กลุ่มลูฟี่ คงไม่พอหลอกครับ *number1*