หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเกี่ยวกับเซเบอร์ทูธหน่อย  (อ่าน 14749 ครั้ง)

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
ขอถามเกี่ยวกับเซเบอร์ทูธหน่อย
« เมื่อ: ส. 19 พ.ค. 2012 เวลา 13:30:36 »
ดูๆแล้ว มาสเตอร์ เซเบอร์ทูธ เหมือนจะไม่ใช่คนดีสักเท่าไหร่

ไม่เคยคิดถึงพวกพ้องเหมือนแฟรี่เทลเลย

และจากตอนล่าสุดที่ โร๊ค พูดว่า พวกพ้อง...ข้อผูกมัดแบบนั้นไม่มีอยู่ในกิลด์ของเราหรอก...

แล้วอนาคต กิลด์จะถูกสลายเหมือน แฟนธ่อม ลอร์ด หรือเปล่า ??
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: ขอถามเกี่ยวกับเซเบอร์ทูธหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ส. 19 พ.ค. 2012 เวลา 19:57:24 »
ถ้ามีเรื่องกันธรรมดาคงไม่ถึงกับยุบกิลอะครับแต่ถ้ารับจ้างไปฆ่าคนอื่นหรือทำร้ายคนอื่นเหมือนแฟนธ่อม ลอร์ด ถึงจะเป็นกิลแห่งความมืดและอาจโดนยุบได้

ดูๆแล้ว มาสเตอร์กิลเซเบอร์ทูธคงจะเก่งมากเหมือนกันนะครับแต่คงจะยังไม่เอาจริงเท่าไหร่  ขนาดลูกสาวของเขาที่ชื่อมิเนอร์ว่า ยังหยุดหมัดเพลิงอัสนีได้เฉยเลย  แต่นัสซึเองก็ยังไม่เอาจริงมากถ้าเอาจริงมากคงเปลี่ยนโหมตเป็น มังกรเพลิงอัสนีบาต สู้แล้ว กิลคงแหลกเลยละผมว่า

ปล. ดูๆแล้วอาจจะมีแววที่ดราก้อนสเรเยอร์ โร๊ค - สติง  อาจมาอยู่ fairytail นะเนี้ย

Eve_Mystick

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ขอถามเกี่ยวกับเซเบอร์ทูธหน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ส. 19 พ.ค. 2012 เวลา 20:02:42 »
อันนี้ก็ไม่รู้เหมือนกันน่ะครับ ส่วนตัวคิดว่า ยูกิโนะ กับ โร๊ก น่าจะย้ายมาแฟรี่เทล น่ะ

thepipman

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • กลุ่มโจรสลัดPippip ( ฮีโร่ผู้พิทักษ์ )
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ส. 19 พ.ค. 2012 เวลา 21:30:59 »
อื้ม ๆ ข้อมูลมันเดายากนะ 55

Num

• *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ส. 19 พ.ค. 2012 เวลา 22:42:57 »
อันนี้ก็ไม่รู้เหมือนกันน่ะครับ ส่วนตัวคิดว่า ยูกิโนะ กับ โร๊ก น่าจะย้ายมาแฟรี่เทล น่ะ
ผม ก้อ คิด เช่น นั้น ดู เหมือน ว่า โร๊ค จะ แสวงหาความผูกพันธ์ นะ ความเป็นเพื่อนทำนองนี้ แต่สติงไม่แน่นอน ตอนล่าสุด หน้ามันโคตรจิต อะ

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

spirit

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อา. 20 พ.ค. 2012 เวลา 14:05:55 »
ผม ก้อ คิด เช่น นั้น ดู เหมือน ว่า โร๊ค จะ แสวงหาความผูกพันธ์ นะ ความเป็นเพื่อนทำนองนี้ แต่สติงไม่แน่นอน ตอนล่าสุด หน้ามันโคตรจิต อะ

สติงมันอาจจะเหมือนกับ กาซิลในอดีตก็ได้ครับสำนึกผิดตอนหลังกลับตัวกลับใจ ก็เป็นได้ผมมองว่าดูๆแล้วเหมือนกิลfairy tail จะรวบรวม dragon slayer ไว้เลยเดวก้คงจะมีภาคมังกรที่อาจจะไปโลกที่พวกอิคนิลอยู่นะผมว่า  ปล. เดาร่วนๆ

Num

• *
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 22 พ.ค. 2012 เวลา 21:03:58 »

สติงมันอาจจะเหมือนกับ กาซิลในอดีตก็ได้ครับสำนึกผิดตอนหลังกลับตัวกลับใจ ก็เป็นได้ผมมองว่าดูๆแล้วเหมือนกิลfairy tail จะรวบรวม dragon slayer ไว้เลยเดวก้คงจะมีภาคมังกรที่อาจจะไปโลกที่พวกอิคนิลอยู่นะผมว่า  ปล. เดาร่วนๆ
อืมมีโอกาส แต่สติง คงจะไม่คุยกะใครนอกจาก โร๊ค นั่นและน้า ในใจอาจจะไม่อยากอยู่คิดคล้ายๆแบบเดียวกะลัคซัส

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อ. 22 พ.ค. 2012 เวลา 21:18:20 »
มาสเตอร์ของเซเบอร์ทูธ อาจจะเป็นอิกนีลจากโลกเอดราสก็ได้ แบบเดียวกับโพลยุชโก้ อะ

เพราะผมดูจากดวงตาของมันแล้ว มันเหมือนไม่ใช่คนเลย ผมว่าหน้าตามันเหมือนมังกรไฟอิกนีล

แถมยังออกอาการนิดนึงตอนโดนเวทย์ปราบมังกรของนัตสึ  *้ั์punch*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 06:32:39 โดย Jay_Jay »

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 09:49:54 »
มาสเตอร์ของเซเบอร์ทูธ อาจจะเป็นอิกนีลจากโลกเอดราสก็ได้ แบบเดียวกับโพลยุชโก้ อะ

เพราะผมดูจากดวงตาของมันแล้ว มันเหมือนไม่ใช่คนเลย ผมว่าหน้าตามันเหมือนมังกรไฟอิกนีล

แถมยังออกอาการนิดนึงตอนโดนเวทย์ปราบมังกรของนัตสึ  *้ั์punch*

อาจจะเป็นไปได้นะ
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

spirit

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 09:50:45 »

ช่วงนี้ไม่รู้เป็นไรครับในเอนิเมะ เหมือนกันตอนล่าสุดที่ 131 เจอพวกโคโค่กับคนที่พวกเกย์นัสซึลูซี่เคยสู้ในเอโดลัสทั้งนั้นเลย แต่เป็นคนของโลกนี้แต่ละคนถึงจะหน้าตาคล้ายเดิมแต่เปลี่ยนไปเยอะเลย ทั้งความสามารถอีก นัสซึถึงกับกากและดูอ่อนไปเลยทีเดียว
แถมมีบทของกิลดาซด้วยนะขนาดกิลดาซเองจะยังสู้ลำบากเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 24 พ.ค. 2012 เวลา 22:14:03 โดย spirit »

Num

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 20:32:47 »

ช่วงนี้ไม่รู้เป็นไรครับในเอนิเมะ เหมือนกันตอนล่าสุดที่ 131 เจอพวกโคโค่กับคนที่พวกเกย์นัสซึลูซี่เคยสู้ในเอโดลัสทั้งนั้นเลย แต่เป็นคนของโลกนี้แต่ละคนคนถึงจะหน้าตาคล้านเดิมแต่เปลี่ยนไปเยอะเลย ทั้งความสามารถอีก นัสซึถึงกับกากและดูอ่อนไปเลยทีเดียว
แถมมีบทของกิลดาซด้วยนะขนาดกิลดาซเองจะยังสู้ลำบากเลย

โหๆ ยังงี้ต้องไป ดู(ขนาดกิลดาซยังลำบากกกกกกกกกกกกกก เก่งซูโค่ยเลย)

juppy

• *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ค. 2012 เวลา 00:11:32 »
กิลว์ ส่วนไหญ่มันไม่ได้ดีเหมือน แฟรี่เทลหรอกครับ ผมมั่นไจแบบนั้น
...............................................