Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ถ้า 11 รุกกี้เกิดรวมหัวกันฉะกับ1ใน4จักรพรรดิ์ไคโด

หน้า: (1/7) > >>

NaTTaJaK:

ถ้า 11 รุกกี้เกิดรวมหัวกันฉะกับ1ใน4จักรพรรดิ์ไคโดล่ะจะเกิดอะไรขึ้นเอาทั้งกลุ่มเลยนะครับไม่ไช่แค่11คนครับทั้งกลุ่มแล้วฉะกับจักรพรรดิ์ไคโด
ไครจะชนะกัน

ส่วนตัวผมคิดว่า  ถ้ารวม11รุกกี้ตอนนี้เข้าด้วยกันนะครับต่อไห้เปนไคโดก็แพ้ง่ายๆเลยแหละครับเพาะ11คนฝีมือมันคัดสันกันมาหมดแล้วครับโจมตีมีทั้งไกล้กลางและไกลครับ

แต่วันที่พวก11รุกกี้จะรวมหัวกันจิงๆผมก็คิดว่ามันต้องเกิดครับ(วันที่รวมหัวกันฉะกับรัฐบาลโลกอะครับต้องรวม11คนครับ)
ผมว่ากองกำลังนี้น่าจะแข่งแกร่งมากที่สุดแล้วครับเท่าที่คิดได้อ่าครับแต่ความเปนไปได้น้อยมากครับถ้าไม่เข้าตาจนกันจิงๆครับ

ปล.ถึงจะรู้ว่าไม่มีวันที่11รุกกี้จะรวมหัวกันติดก็เถอะครับแต่ถ้ามันเกิดขึ้นจริงๆละก็......

KUDOS:

*great* *great* *great* *great* *great*

ถ้า4จักรพรรดิ์ มารวมตัวกันล่ะงับ    *hoho*

BlackNomYen:

ตอนนี้...ผมคิดว่า 11 รุกกี้ เก่งเกินหลายๆกลุ่มโจรสลัดเเล้วนะครับ

เเต่...ถ้าไปสู้กับ 1 ใน 4 จักรพรรดิ ไดโค ผมว่าก็อาจจะชนะนะครับ

คิดว่า ไคโด คงเก่งมากเช่นกัน เพราะ ทำให้ 1 ใน 7 เทพโจรสลัด เก็กโค โมเรีย เเพ้ได้(หรือ โมเรีย มันอ่อน ?  *dontknow*)

ปล.เดานะครับ  *haha* *haha*

champ:

--- อ้างจาก: BlackNomYen ที่ พฤ. 17 พ.ค. 2012 เวลา 19:31:10 ---ตอนนี้...ผมคิดว่า 11 รุกกี้ เก่งเกินหลายๆกลุ่มโจรสลัดเเล้วนะครับ

เเต่...ถ้าไปสู้กับ 1 ใน 4 จักรพรรดิ ไดโค ผมว่าก็อาจจะชนะนะครับ

คิดว่า ไคโด คงเก่งมากเช่นกัน เพราะ ทำให้ 1 ใน 7 เทพโจรสลัด เก็กโค โมเรีย เเพ้ได้(หรือ โมเรีย มันอ่อน ?  *dontknow*)

ปล.เดานะครับ  *haha* *haha*

--- End quote ---
ลูฟี่ จินเบ ก็ ชนะ โมเรียนะ

BlackNomYen:

ใช่ครับ...เพียงเเต่ ไคโด ชนะ โมเรีย ได้สบายๆ(มั้ง)  *attack*

เเต่...ตอนที่ ลูฟี่ ชนะ ยังไม่มี ฮาคิ เเละ ชนะได้ด้วยเงาของคนอื่นๆ  *disappoint*

เเต่...ตอนนี้สบายมาก !  *haha* *haha*

หน้า: (1/7) > >>

Go to full version