หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าบลีชจบแล้วจะอ่านอะไรดี  (อ่าน 20158 ครั้ง)

sarandorm

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ถ้าบลีชจบแล้วจะอ่านอะไรดี
« เมื่อ: อ. 15 พ.ค. 2012 เวลา 22:31:01 »
เปนผมผมเลือก แฟรี่เทล *number1* *number1*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ถ้าบลีชจบแล้วจะอ่านอะไรดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 02:01:40 »
ผมก้อ่านเรื่องที่มันยังไม่จบอ่ะคับ

รีบอร์น แฟรี่เทล วันพีช นารูโตะ โคนัน  อีกเยอะฮะ  - -

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 06:39:32 »
การ์ตูนอีกมากมาย ที่สนุกครับ อย่างวันพีช นารุโตะ ยิ่งประเด่น โทบิ ยิ่งสุดยอดครับ *้ัิshy*

Bello_ojaku

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Misa @Cleaning Studio manga
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 11:09:28 »
นารูโตะน่าจะจบก่อนนะ เพราะถ้าเคลียร์คาบูโตะก็เหลือแค่สู้กับซาสึเกะไม่ใช่เหรอ
(ุุ่ถ้าอาจารย์ไม่ยืดๆๆๆๆๆ และยืดนะ) และบลีชภาคนี้ยาวกว่าภาค SS กับ Huego mundo 2 เท่า
(ปกติภาคหนึ่งยาวประมาณ 20 เล่ม ภาคนี้น่าจะ 25-30 นะ ถ้าอันดับไม่ทำให้เราตับแข็งซะก่อน)

เข้าประเด็น คงกลับไปอ่าน OP (วันพีช) กับหาเรื่องใหม่ที่อ่านแล้วรู้สึกน่าดูชมมั้ง~

Status; ทำโฟโต้ ทำ Pixel เอง ฮ่วยยย !!! จะสอบอีกแล้ว~

asdf1579

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 11:59:09 »
กินทามะครับครบรส
  *number1*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 14:49:49 »
นารูโตะ จะจบง่ายๆไม่ได้คับ  มันต้องเฉลยก่อนว่า โทบิคือใคร  *haha* *haha*

ซับซ้อนกว่าบลีชเยอะฮะ เรื่องนี้

Bello_ojaku

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 17:55:36 »
อ้างถึง
นารูโตะ จะจบง่ายๆไม่ได้คับ  มันต้องเฉลยก่อนว่า โทบิคือใคร   

ซับซ้อนกว่าบลีชเยอะฮะ เรื่องนี้
สงสัยจะมีเจ๊คนเดียวที่อ่านไม่กี่ตอนก็รู้แล้วว่ามันไปไหน
ถ้าแค่เฉลยโทบิ มันก็ไม่ซับซ้อนเท่าบลีชที่อาจารย์ทิ้งปมให้คลายไว้เยอะเกินไป _ _;
ถึงได้บอกไงว่าอาจารย์แกจะต่อให้ยาวกว่าภาคอื่น 2 เท่าน่ะ

Status; ทำโฟโต้ ทำ Pixel เอง ฮ่วยยย !!! จะสอบอีกแล้ว~

Eve_Mystick

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ส. 19 พ.ค. 2012 เวลา 03:14:35 »
ตอนนี้กำลังติดตาม แฟรี่เทล กับ นารูโตะ อยู่น่ะ ส่วน วันพีช หลังๆไม่ค่อยชอบเนื้อเรื่องเลยไม่ได้ติดตามอ่ะ

Bello_ojaku

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อา. 20 พ.ค. 2012 เวลา 15:53:23 »
มีใครได้ข่าวที่ว่า Bleach จะมีนิยายมั้ยอ้ะ?
ถ้าใครอยากรู้ เจ๊จะได้เอาข้อมูลที่คุณ WANTEDMAN เคยแปลจากจัมป์มาลง

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อา. 20 พ.ค. 2012 เวลา 16:48:01 »
ผมก้อ่านเรื่องที่มันยังไม่จบอ่ะคับ

รีบอร์น แฟรี่เทล วันพีช นารูโตะ โคนัน  อีกเยอะฮะ  - -

โคนันนี่กว่าจะจบ รวมเล่มคงขึ้นราคาเล่มละเกือบร้อยล่ะมั้ง (อ่านตั้งแต่สามสิบกว่าบาท ฮ่าๆๆ)

Aofapp

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ค. 2012 เวลา 16:19:04 »
ไม่รู้สิ ผมอ่านทั้ง 5 เรื่อง วันพีช นารุโตะ บลีช รีบอร์น แฟรี่เทล มันได้ทุกอารมณ์ดีจริงๆ
ใครอ่านใครดู 5 เรื่องนี้เหมือนผมบ้างไหมหว่า  *great* *great* *great*

Bello_ojaku

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 17:12:01 »
อ้างถึง
ไม่รู้สิ ผมอ่านทั้ง 5 เรื่อง วันพีช นารุโตะ บลีช รีบอร์น แฟรี่เทล มันได้ทุกอารมณ์ดีจริงๆ
ใครอ่านใครดู 5 เรื่องนี้เหมือนผมบ้างไหมหว่า

เจ๊ก็อ่านเหมือนกันจ้ะ แต่บางเรื่องมาอ่านทีหลังอย่าง วันพีชอ้ะ
คุยได้ทุกเรื่องนะคะ

[email protected]

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 17:59:55 »
ไม่ได้อ่านเรื่อง บลีช เรื่องเดียวนี้ วันพีช  นารูโตะ รีบอร์น แฟรี่เทล โซลอีสเตอร์ ก็อ่านนะ

Melody

• *
  • สวัสดีครับ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 21:35:26 »
ถ้า Bleach จบ หลักๆก็อ่านตามในลายเซ็นผมครับ  *number1*

Oom_Oom

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 23:11:42 »

มีคัยอ่านนัมบะ บ้างมั้ยครับ  *haha* *haha*