Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

สัญลักษ์ที่แขนของเอส

หน้า: << < (10/11) > >>

saxsax:

--- อ้างจาก: lumpoon ที่ พฤ. 31 พ.ค. 2012 เวลา 13:54:39 ---
--- อ้างจาก: saxsax ที่ ศ. 18 พ.ค. 2012 เวลา 19:56:38 ---อิอิ เงียบๆ มานาน ขอตอบหน่อยนะครับเดี๋ยวจะไปกันใหญ่

S บน แขน ACE คือต้องการไว้อาลัย Sabo ผู้ล่วงลับครับ

อ.โอดะ เคยเฉลยไว้ที่ปกตอน 596 ครับ ตามรูปนะจ๊ะ :))

ตามภาพซาโบะยังไม่ตาย เลยไม่มี S นะ ม่ายเกี่ยวกับ 4 จักรพรรดิเล้ย

--- End quote ---
คงไม่ใช่อาลัยแก่ซาโบหรอกก็ตัวหนังสือมันติดกันแล้วจะยังไปเขียนแทรกทำไม
รูปนี้เขาคงวาดไม่หมดนะแต่ที่แน่ๆ เอสสักตอนหลังจากซัจตายมากกว่ามั่ง

--- End quote ---

อ. โอดะ ออกมาเฉลยแล้วจริงๆ ตามด้านบนครับ ถ้าข้องใจเรื่อง ซัจ ก็

http://youtu.be/AtlDlv00eMY มีแล้วนะครับ

ก่อน อ. เฉลยผมคิดว่า S กากาบาท มาจาก กลุ่มโจรสลัด Spade ที่เอสเคยตั้งมาตอนเป็นโจรสลัดใหม่ๆอะครับ

*้ัิbored*

snooker46:

สรุป S กากาบาท คือซัจหรอ

Augustz:

ซาโบะว้อยยยยย  ธ่ออออออออ  *้ัิbored*

WhiteAngel:

อ่านแล้วตาลาย ไม่คิดแล้วครับ ปวดหัวเลย  *rip* *rip* ^^

thepipman:

โอเค เข้าใจแล้วครับ ซาโบะ

หน้า: << < (10/11) > >>

Go to full version