หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สัญลักษ์ที่แขนของเอส  (อ่าน 89062 ครั้ง)

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: สัญลักษ์ที่แขนของเอส
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤ. 31 พ.ค. 2012 เวลา 20:53:34 »
อิอิ เงียบๆ มานาน ขอตอบหน่อยนะครับเดี๋ยวจะไปกันใหญ่

S บน แขน ACE คือต้องการไว้อาลัย Sabo ผู้ล่วงลับครับ

อ.โอดะ เคยเฉลยไว้ที่ปกตอน 596 ครับ ตามรูปนะจ๊ะ :))

ตามภาพซาโบะยังไม่ตาย เลยไม่มี S นะ ม่ายเกี่ยวกับ 4 จักรพรรดิเล้ย

คงไม่ใช่อาลัยแก่ซาโบหรอกก็ตัวหนังสือมันติดกันแล้วจะยังไปเขียนแทรกทำไม
รูปนี้เขาคงวาดไม่หมดนะแต่ที่แน่ๆ เอสสักตอนหลังจากซัจตายมากกว่ามั่ง

อ. โอดะ ออกมาเฉลยแล้วจริงๆ ตามด้านบนครับ ถ้าข้องใจเรื่อง ซัจ ก็

http://youtu.be/AtlDlv00eMY มีแล้วนะครับ

ก่อน อ. เฉลยผมคิดว่า S กากาบาท มาจาก กลุ่มโจรสลัด Spade ที่เอสเคยตั้งมาตอนเป็นโจรสลัดใหม่ๆอะครับ

*้ัิbored*

snooker46

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Higgins
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤ. 31 พ.ค. 2012 เวลา 21:56:04 »
สรุป S กากาบาท คือซัจหรอ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ศ. 01 มิ.ย. 2012 เวลา 00:26:28 »
ซาโบะว้อยยยยย  ธ่ออออออออ  *้ัิbored*

WhiteAngel

• *
  • มิตรภาพ คือสิ่งที่ ทุกคนต้องการ
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ส. 09 มิ.ย. 2012 เวลา 18:05:14 »
อ่านแล้วตาลาย ไม่คิดแล้วครับ ปวดหัวเลย  *rip* *rip* ^^
ถ้าคุณไม่ให้ความรัก ความเคารพ ความเกรงใจต่อผู้อื่นก่อน
คุณก็จะไม่ได้รับสิ่งเหล่านั้นมาเช่นกัน

thepipman

• *
  • กลุ่มโจรสลัดPippip ( ฮีโร่ผู้พิทักษ์ )
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ส. 09 มิ.ย. 2012 เวลา 19:04:07 »
โอเค เข้าใจแล้วครับ ซาโบะ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: อ. 24 ก.ค. 2012 เวลา 08:20:20 »
ก็ว่าจะไม่ขุดแล้วนะเนี่ย กระทู้เก่าๆ *disappoint*

แต่พอดีไปเจอของดีเข้าให้โดยบังเอิญ กระจ่างกันทันใด *great*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

21141

• *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ส. 28 ก.ค. 2012 เวลา 17:39:36 »
- -
ไม่น่าเกี่ยวหรอกมั้ง ตอนนั้นยังเด็กคงไม่รู้จัก4จักดิ์พรรสหรอกมั้ง ขนาดพวกลูฟี่เองกว่าจะรู้

Upheaval_

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: อา. 29 ก.ค. 2012 เวลา 14:20:14 »
พอมานั่งอ่านๆดูแล้ว....
ทำไมAceเกี่ยวข้องกับSเยอะ ???
 *disappoint* *disappoint*

SANJITO

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ศ. 05 ต.ค. 2018 เวลา 15:45:40 »
 *number1* A ย่อ มาจากชื่อ เอสเอง
                      S กากบาท มาจาก ชื่อ ซาโบ้
                   ื  C มาจากความหมาย อะไรนี่แหละครับผมจำไม่ได้
                        น้องชายผู้อ่อนแอหรือขี้แหยนี่ละครับ เป็นตัวย่อแทนลูฟี่     
                      E ย่อมากชื่อ หนวดขาว Edward Newgate