Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

สัญลักษ์ที่แขนของเอส

หน้า: << < (2/11) > >>

ALlSTaR_TH:

เอส อ่ะ หลอ อยากจะโค่น หนวดขาว

Emadness:

หนวดขาวถือว่าเป็นพ่อของเอส เอสคงไม่อยากโค่นหรอกคับ  *great*

BlackNomYen:

อ้าว...หมายถึง 4 จักรพรรดิ์ หรอกครับ ?  *disappoint* *disappoint*

ผมนึกว่ามันเป็นสัญลักษณ์ที่ เอส สักเป็นชื่อของตัวเองตอนเด็กๆ เพราะชื่อ เอส คือ Ace

เเต่ตอนเป็นเด็กอาจจะยังไม่รู้ เลยเขียนเป็น Ase โตมาเลยกากบาท s ออก  *rip* *rip*

ปล. เดานะครับ  *dead*

Augustz:

ก้ตอนสงครามมันย้อนให้ดูไม่ใช่หรอ

ตอนแรกเอสมันจะฆ่าหนวดขาว  "ชั้นมาเพื่อเด็ดหัวหนวดขาว"  จินเบมาขวางแล้วก้สู้กัน

พอเสดแล้วหนวดขาวถึงโผล่มา สู้กับหนวดขาวแล้วถึงจะขึ้นเรือ  ลองดูดีๆ  - -

ส่วนรอยสัก ก้ตามนั้นล่ะ  ไว้อาลัยให้ซาโบะ  หรือไม่ ที่แรกสักไว้ว่า S เฉยๆ

ไปๆมาๆไม่เท่ จะลบก้ไม่สวยเลยขีดฆ่าไป เปน ASCE  *great* *great*

BlackNomYen:

คงจะเป็นเเบบนั้นครับ เเต่ว่าตอนเด็ก เอส มีรอยเเล้วรึยัง ?    *dead*

เเละผมว่าไม่น่าจะหมายถึง 4 จักรพรรดิ์ นะครับ เพราะว่า รอยสัก ASCE น่ะ

A = บิ๊กมัม

S = เเชงค์

C = ไม่ใช่ ไคโด ครับ เพราะเท่าที่เคยเห็น ไคโด = Kaidou

E = หนวดขาว

ยังไงกันเเ่น่หว่า  *rip* *rip* *rip*

หน้า: << < (2/11) > >>

Go to full version