หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สัญลักษ์ที่แขนของเอส  (อ่าน 89048 ครั้ง)

monsterza1

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
สัญลักษ์ที่แขนของเอส
« เมื่อ: ส. 12 พ.ค. 2012 เวลา 12:53:28 »

สัญลักษ์ที่แขนของเอส ASCE มันคืออะไรครับ  ตอนแรกเห็นไม่ชัดนึกว่า A S L ถ้าเป็น A S L เดาเลยว่า A = เอส S = ซาโบะ L = ลูฟี่ 555+
ที่ s มีกากบาทเพราะเอสคิดว่าซาโบะตาย ฮ่าๆ ++

แต่มันเป็น ASCE นี่สิ  *shock*   มันมี 4 ตัว ผมเดาเป็น 4 จักพรรดิ์ซะเลย เอสอยากเคยคิดที่จะโค่น 4 จักรพรรดิ์ก็ได้นะเพราะอยากเป็นโจรสลัดที่ยิ่งใหญ่

เดาเลยว่า A = ชื่อจริงบิ๊กมัม  S = แชงค์ C = ไคโด E = เอ็ดเวิด (หนวดขาว)  ที่ S มีกากบาทเพราะ แชงค์ไม่ใช่เป้าหมายของเอสแล้วเพราะแชงค์เคยดูแลลูฟี่

ผมเดาล้วนๆอย่าคิดมากนะครับ ใครรู้ก็บอกกันด้วย

ปล.ผมคือ ท่านเคานท์ ครับ

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: สัญลักษ์ที่แขนของเอส
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ส. 12 พ.ค. 2012 เวลา 13:26:20 »
ชื่อจริงของบิ๊กมัมคือ Charlotte Linlin ส่วนรอยสักที่แขนเอสที่มีกากบาทที่ตัว S หมายถึงซาโบะถูกต้องแล้วจ้า..  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ส. 12 พ.ค. 2012 เวลา 14:02:46 »
เมื่อกี๊ผมโทรถามอ.โอดะ จารย์บอกว่า อ๋อ ไม่มีอะไรหรอกพอดีวาดผิดแล้วขี้เกียจแก้ พอขีดฆ่าตัวเอสแล้ว...อืม เท่ห์ดี เอางี้เลยละกัน!!!!! *pround* *pround* *pround*

marakak

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ส. 12 พ.ค. 2012 เวลา 14:34:21 »
เมื่อกี๊ผมโทรถามอ.โอดะ จารย์บอกว่า อ๋อ ไม่มีอะไรหรอกพอดีวาดผิดแล้วขี้เกียจแก้ พอขีดฆ่าตัวเอสแล้ว...อืม เท่ห์ดี เอางี้เลยละกัน!!!!! *pround* *pround* *pround*
*shock* *shock* *shock* *shock* *shock* *shock* *shock* *shock*
การจากลาคือการเริ่มต้นใหม่

rongsawat

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ส. 12 พ.ค. 2012 เวลา 14:34:46 »
 s หมายถึง ซาโบ ace หมายถึง ตัวเอง (อ่านว่าเอส)

ALlSTaR_TH

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ส. 12 พ.ค. 2012 เวลา 15:44:42 »
เอส อ่ะ หลอ อยากจะโค่น หนวดขาว

Emadness

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ส. 12 พ.ค. 2012 เวลา 15:52:54 »
หนวดขาวถือว่าเป็นพ่อของเอส เอสคงไม่อยากโค่นหรอกคับ  *great*

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ส. 12 พ.ค. 2012 เวลา 15:58:27 »
อ้าว...หมายถึง 4 จักรพรรดิ์ หรอกครับ ?  *disappoint* *disappoint*

ผมนึกว่ามันเป็นสัญลักษณ์ที่ เอส สักเป็นชื่อของตัวเองตอนเด็กๆ เพราะชื่อ เอส คือ Ace

เเต่ตอนเป็นเด็กอาจจะยังไม่รู้ เลยเขียนเป็น Ase โตมาเลยกากบาท s ออก  *rip* *rip*

ปล. เดานะครับ  *dead*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ส. 12 พ.ค. 2012 เวลา 16:26:46 »
ก้ตอนสงครามมันย้อนให้ดูไม่ใช่หรอ

ตอนแรกเอสมันจะฆ่าหนวดขาว  "ชั้นมาเพื่อเด็ดหัวหนวดขาว"  จินเบมาขวางแล้วก้สู้กัน

พอเสดแล้วหนวดขาวถึงโผล่มา สู้กับหนวดขาวแล้วถึงจะขึ้นเรือ  ลองดูดีๆ  - -

ส่วนรอยสัก ก้ตามนั้นล่ะ  ไว้อาลัยให้ซาโบะ  หรือไม่ ที่แรกสักไว้ว่า S เฉยๆ

ไปๆมาๆไม่เท่ จะลบก้ไม่สวยเลยขีดฆ่าไป เปน ASCE  *great* *great*

BlackNomYen

• *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ส. 12 พ.ค. 2012 เวลา 16:33:30 »
คงจะเป็นเเบบนั้นครับ เเต่ว่าตอนเด็ก เอส มีรอยเเล้วรึยัง ?    *dead*

เเละผมว่าไม่น่าจะหมายถึง 4 จักรพรรดิ์ นะครับ เพราะว่า รอยสัก ASCE น่ะ

A = บิ๊กมัม

S = เเชงค์

C = ไม่ใช่ ไคโด ครับ เพราะเท่าที่เคยเห็น ไคโด = Kaidou

E = หนวดขาว

ยังไงกันเเ่น่หว่า  *rip* *rip* *rip*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ส. 12 พ.ค. 2012 เวลา 16:45:42 »
ตอนเด็กยังไม่มี เพิ่งจะมีตอนออกทะเลแล้วมั้ง

A S C E  ถ้าคิดว่าเปน4จักรพรรดิ 

A คือใคร  S อาจจะแชงค์   C อาจจะบิ๊กมัม "ชา"ล็อต หลินหลิน

E  อาจจะหนวดขาว   เหลือ Aกับไคโด คงไม่ใช่แน่ๆ  - - ดูแล้วไม่เกี่ยวข้องกันเลยด้วย หรือคงจะชื่อจิงไคโด

ช่างมันเถอะ ผมว่า  คิดแบบเดิมว่าไว้อาลัยให้ซาโบะล่ะ ง่ายสุดละ  - -

BlackNomYen

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ส. 12 พ.ค. 2012 เวลา 16:55:02 »
คิดว่างั้นเเหละครับ !  *disappoint* *disappoint*

ตอนเเรกๆก็คงสักเป็น S (เอส) ชื่อตัวเองเฉยๆ

พอ ซาโบะ ตาย ก็คงไว้อาลัยโดยการกากบาทไว้เเละสักใหม่เป็น Ace (เอส)

ปล.ไม่เเน่นะครับ...ชื่อจริงของ ไคโด อาจจะเป็น " Arale Kaidou " (อาราเล่ ไคโด) เข้าเค้าตัว A พอดี  *haha*

ล้อเล่นนะครับ !?  *glad* *glad* *glad*

Sherva

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ส. 12 พ.ค. 2012 เวลา 22:06:54 »
เราไม่เคยสงสัยเรื่อง รอยสักบนแขน เอสเลยค่ะ เพราะเราคิดมาเสมอว่า มันคือชื่อของเอส แบบเอสอยากบอกว่า ชื่อเราไม่ได้เขียนว่า S แต่ เป็น ACE มากว่า คิดแบบนั้นมาตลอดไม่เคยสงสัยอะไรทั้งนั้นจน มาเห็นกระทู้นี่ เราชักเริ่มไม่แน่ใจ  *great* *great* *great*

The_O

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 01:33:25 »
ผมดูว่าเจ้าตัวต้องการบอกว่าชื่อเขาอ่านว่า เอชไม่ใช่เอส มากกว่านะ
มันเหมือนการเล่นคำพ้องเสียงมากกว่า S=เอส แต่ ACE=เอช ออกเสียงคล้ายกันแต่ตัวสะกดต่างกัน
ลองฟังเสียงพากย์เเบบอังกฤษน่าจะชัดขึ้นครับ

ผมว่าไม่ได้มีอะไรซับซ้อนมั้งครับ
PSN:Muscle_Bomber
ใครมี PS3 ก็แอดมาเล่นเกมด้วยกันครับ

champ

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 02:47:00 »
s หมายถึง ซาโบ ace หมายถึง ตัวเอง (อ่านว่าเอส)
ผมเห็นด้วยครับ *number1*