Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

สัญลักษ์ที่แขนของเอส

หน้า: << < (4/11) > >>

21141:

ASCE ถ้าไม่ติดตัว C มากลั้น จะคิดว่า E เมื่อก่อนอาจเป็น L (ลูฟี่) แล้วมาแก้ใหม่ *hoho*

21141:

ลองดูดีๆนะ ตัวที่3 อะ อาจจะเป็นC หรือไม่ใช่ก็ได้นะ เพราะC ที่ไหนจะมี (จุด)ตรงกลาง อาจจะเป็น O แต่วาดไม่เต็มก็ได้นะ

21141:

--- อ้างจาก: The_O ที่ อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 01:33:25 ---ผมดูว่าเจ้าตัวต้องการบอกว่าชื่อเขาอ่านว่า เอชไม่ใช่เอส มากกว่านะ
มันเหมือนการเล่นคำพ้องเสียงมากกว่า S=เอส แต่ ACE=เอช ออกเสียงคล้ายกันแต่ตัวสะกดต่างกัน
ลองฟังเสียงพากย์เเบบอังกฤษน่าจะชัดขึ้นครับ

ผมว่าไม่ได้มีอะไรซับซ้อนมั้งครับ

--- End quote ---
ace มันก็อ่านว่า เอส นะคับ เราว่ามันอาจจะเป็น A เอส S ชาโบะ O(มั่วนะมันมีจุดตรงกลาง) ราชา L(ขีดด้านบนเป็นตัวEอาจมาเติมทีหลัง) ลูฟี่ *hoho*  แล้วพอชาโบะตาย เอสก็เลย กากะบาททับS แล้วมันคงขาดไปคนนึงเอส จิงเติมให้เป็นตัวE เพื่อจะได้เป็นชื่อตัวเองมั้ง เพราะจะทำให้ไม่นึกถึงชาโบะ *great*

21141:

แต่อันนี้ผมจำไม่ได้ว่ารอยสักมันมีตั้งแต่เด็กปะหว่า   *disappoint*

Vin D Sel:

ตัวการ์ตูนญี่ปุ่นนิยมโกนขนจั๊กแร้หรอครับ

ไม่ค่อยเจอตัวการ์ตูนที่มีขนจั๊กแร้เลย

*hoho* *hoho* *hoho* *hoho*

ยิ่งกว่าออกทะเลซะอีก 55555+

หน้า: << < (4/11) > >>

Go to full version