หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว (Avatar) / ใส่รูปในลายเซ็นต์  (อ่าน 88107 ครั้ง)

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
Re: วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว (Avatar) / ใส่รูปในลายเซ็นต์
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤ. 09 ส.ค. 2012 เวลา 17:39:13 »
แล้วถ้าเป็นภาพขยับก้อก็อปลิงค์มาใส่เหมือนวิธีนี่ใช่ไหมครับ

ใช่จ้า.. ไฟล์ .gif ใช้วิธีเดียวกัน ลอง Modify ทดสอบดูในกระทู้นี้ หรือจะลอง Preview ก่อนโพสดูก็ได้จ้า..  *้ั์drinktea*
คือผมทำไม่ได้อ่าคับ ช่วยทำตัวอย่างให้ดูหน่อยได้ไหมคับ

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว (Avatar) / ใส่รูปในลายเซ็นต์
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤ. 09 ส.ค. 2012 เวลา 18:10:18 »
การทำไฟล์ภาพเคลื่อนไหวก็เหมือนกันเลยครับ

เพียงแค่ เราเอารูปเคลื่อนไหว .giff อัพโหลด.jpeg, .png ครับ *้ั์drinktea*

ตัวอย่างไฟล์ .giff

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 09 ส.ค. 2012 เวลา 18:12:25 โดย windyzero »

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤ. 09 ส.ค. 2012 เวลา 20:24:07 »
แล้วถ้าเป็นภาพขยับก้อก็อปลิงค์มาใส่เหมือนวิธีนี่ใช่ไหมครับ

ใช่จ้า.. ไฟล์ .gif ใช้วิธีเดียวกัน ลอง Modify ทดสอบดูในกระทู้นี้ หรือจะลอง Preview ก่อนโพสดูก็ได้จ้า..  *้ั์drinktea*
คือผมทำไม่ได้อ่าคับ ช่วยทำตัวอย่างให้ดูหน่อยได้ไหมคับ

นายลองโพสโค๊ดที่ว่าไม่ได้มาให้ดูหน่อยสิ่ เราจะได้ดูได้ว่ามันผิดตรงไหนอ่ะ..  *้ั์drinktea*

ถามแบบนี้มันกว้าง เราก็อธิบายไม่ถูกว่าที่นายทำมันผิดตรงไหนอ่า

ลองอธิบายคร่าวๆ มาว่าจะโพสภาพอะไร เป็นภาพจากเครื่องที่อัพโหลดขึ้นเว๊บฝากรูปเว็บไหน

หรือเป็นภาพที่ดึงจากเว็บอื่นมาไรงี้อ่ะ
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Num

• *
    • www.facebook.com/unclefag.pro

นายลองโพสโค๊ดที่ว่าไม่ได้มาให้ดูหน่อยสิ่ เราจะได้ดูได้ว่ามันผิดตรงไหนอ่ะ..  *้ั์drinktea*

ถามแบบนี้มันกว้าง เราก็อธิบายไม่ถูกว่าที่นายทำมันผิดตรงไหนอ่า

ลองอธิบายคร่าวๆ มาว่าจะโพสภาพอะไร เป็นภาพจากเครื่องที่อัพโหลดขึ้นเว๊บฝากรูปเว็บไหน

หรือเป็นภาพที่ดึงจากเว็บอื่นมาไรงี้อ่ะ
คือผม ทำรูปโปร ได้แล้ว แต่ทำลายเซ็นไม่ได้อะคับ

Num

• *

คือผม ทำรูปโปร ได้แล้ว แต่ทำลายเซ็นไม่ได้อะคับ
การทำไฟล์ภาพเคลื่อนไหวก็เหมือนกันเลยครับ

เพียงแค่ เราเอารูปเคลื่อนไหว .giff อัพโหลด.jpeg, .png ครับ *้ั์drinktea*

ตัวอย่างไฟล์ .giff

ทำได้แล้วคับขอบคุณมากคับ สำหรับคำแนะนำ