หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ตำแหน่ง และ ระดับของนินจา!  (อ่าน 37658 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ตำแหน่ง และ ระดับของนินจา!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 16:34:31 »
มันไม่ได้แก่กว่าพวกโตะปีนึงตามที่ชิกามารุบอกหรอคับ  - -

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ตำแหน่ง และ ระดับของนินจา!
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 16:36:03 »
ความสามารถมันระดับโจนินเลยมั้ง

แต่ดูจากคำพูด มันเหมือนกับว่า อายุยังไม่ถึงเกณฑ์ที่จะเปนโจนินมั้ง

เพราะมันบอกว่า "พวกที่อยุ่สูงกว่าเราชั้นปีนึง เป็นโจนินไปแล้ว"  น่าจะอยุ่ที่อายุด้วยมั้ง  - -

แล้วเคสของ เนจิ หละครับ มันเป็น โจนินได้ไง*้ั์post*

เนจิอยู่ชั้นสูงกว่าพวกชิกามารุปีนึงครับ ถ้าจะเทียบ ก็เทียบจากคาคาชิไปเลย เป็นโจนินตั้งแต่เด็ก

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 17:09:37 »
มันไม่ได้แก่กว่าพวกโตะปีนึงตามที่ชิกามารุบอกหรอคับ  - -
แล้ว เท็นเท็น กับ ลี หละ รึจะเถียง *้ั์post*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 17:13:41 »
เถียงสิคับ เพราะผมไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมชิกามารุมันถึงพูดว่าเนจิแก่กว่าตัวเองปีนึง

ผมเองก้ไม่รุ้อายุของเนจิ  เหนแต่มันพูดแบบเนี้ย  ถ้าไม่แก่กว่าจะให้บอกว่ามันเรียนข้ามชั้นหรือ

sattkon

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 17:24:00 »
เถียงสิคับ เพราะผมไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมชิกามารุมันถึงพูดว่าเนจิแก่กว่าตัวเองปีนึง

ผมเองก้ไม่รุ้อายุของเนจิ  เหนแต่มันพูดแบบเนี้ย  ถ้าไม่แก่กว่าจะให้บอกว่ามันเรียนข้ามชั้นหรือ

แล้วมันเกี่ยวอะไรกํบการเป็น โจนิน ครับเนี่ย *dontknow* ลี กับ เท็นเท็น ก็รุ่นเดียวกันกับ เนจิ แล้วทำไม ยังเป็นจูนินอยู่หละครับ *้ั์smoking*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 17:31:33 »
ลีกับเท็น เท็น  รุ่นเดียวกับเนจิด้วยหรอคับ  - -

ทำไม ชิกามารุ พูดถึงแค่ เทมาริ คันคุโร่ เนจิ ล่ะคับถ้ามัน3คนรุ่นเดียวกันก้น่าจะสอบเปนโจนินได้แล้วไม่ใช่หรอ

มันไม่ได้แค่อยุ่กลุ่มเดียวกันแต่อายุไม่เท่ากันเฉยๆหรอกหรอคับ  ถ้างั้นแสดงว่าผมเข้าใจผิดมาตลอดงั้นสิเนี่ย

ปวดหัวแฮะ  *้ั์noooo*  เอาเปนว่า  ช่างมันเห๊อะ  *้ัิbored*

sattkon

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 17:49:22 »
ลีกับเท็น เท็น  รุ่นเดียวกับเนจิด้วยหรอคับ  - -

ทำไม ชิกามารุ พูดถึงแค่ เทมาริ คันคุโร่ เนจิ ล่ะคับถ้ามัน3คนรุ่นเดียวกันก้น่าจะสอบเปนโจนินได้แล้วไม่ใช่หรอ

มันไม่ได้แค่อยุ่กลุ่มเดียวกันแต่อายุไม่เท่ากันเฉยๆหรอกหรอคับ  ถ้างั้นแสดงว่าผมเข้าใจผิดมาตลอดงั้นสิเนี่ย

ปวดหัวแฮะ  *้ั์noooo*  เอาเปนว่า  ช่างมันเห๊อะ  *้ัิbored*

*haha* แค่ยั่วเล่นเล่นเฉยๆหนะตะเอง  *hoho*
แต่ผมว่ามันน่าจะเกี่ยวกับความ สามารถมากกว่าอายุครับ ลี เท็นๆ เนจิ อยู่กลุมเดียวกัน ก็ต้องอายุเท่ากันสิครับ เพราะเวลาสอบ จูนิน เขาสอบกันที3คนหนะครับ ไม่มีการแยกกลุ่ม และเพื่อนก็มาจากชั้นเรียนในปีเดียวกัน  *้ั์post2* แต่ที่ผมสงสัยก็คือ ชิโนะ กับ จิกกะมารุ ความสามารถมัน ระดับ โจนินแล้วครับ แต่ทะไมมะเลื่อนขั้นซะที *rip*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 17:54:54 »
สอบจูนินมันสอบทีละ3คนมันก้แค่รอบเดียวใช่มั้ยอ่า

ที่ต้องเข้าป่ามรณะอ่ะ แล้วที่เหลือก้ประลองเอา  ระดับโจนิน น่าจะเข้าสอบด้วยตัวคนเดียวได้มั้งคับ

ส่วนเรื่องอายุ  ผมยังข้องใจชิกามารุอยุ่อ่ะ  มันบอกเนจิแก่กว่า  มันทำให้ผม  เครียด  *rip*  *rip* *rip*

ปล.ทีม10 ถึงมันไม่ได้เลื่อนขั้น  แต่มันก้กลายเปน อิโนะชิกะโจ เต็มตัวแล้วคับ  *great*

Superdell

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 18:02:24 »
กลุ่มเนจิ  แก่กว่า  พวกชิกะมารุไป  1รุ่นครับ   แต่  ตอนสอบ เลื่อนเป็น จูนิน ได้มาสอบ ปีเดียวกัน เฉยๆ   

คือ   คล้ายๆว่า พวกเนจิ  หน่ะ  เป็น  เกะ นิน ก่อน พวก  ชิกามารุไป 1 ปี   แต่  มาสอบ  จูนินในปีเดียวกัน เพราะ  อาจาน ไก ส่งมาปี เดียวกับพวก ชิกะมารุครับ    มันอยู่ที่  อาจาน ประจำกลุ่มจะส่ง   เกะนิน  มา  ลงแข่งเป็น จู นินปีไหนอะครับ   

ลองไปดูสิ  เพราะ   มีตอนหนึ่งที่ว่า   ปีนี้มีพวก เกะนิน รุ่นใหม่  มาเข้าร่วม ด้วย    ประมาณว่า เกะนิน รุ่นใหม่ ก็คือ  พวก  ชิกามารุ  นารูโต๊ะ   พวกนี้อ่ะครับ     

ลองเทียบ แบบนี้ก็ได้     ยกตัวอย่าง คาบูโต๊ะ  แก่กว่า  พวก  นารูโต๊ะ ไม่รู้ กี่ปี  แต่  ก็ ยังมาสอบจูนินรุ่นเดียวกัน  เพราะ  คาบูโต๊ะ  สอบ  มาหลายรอบ แล้ว  ขอ ยอมแพ้  ตลอดครับ     

ดังนั้น  ที่ว่า เนจิ แก่กว่า  ชิกามารุ   ใช่แล้วครับ 

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 18:27:24 »

เนจิรุ่นพี่ครับ ถ้าจำไม่ผิดประมาณว่าเนจิมันเป็นอัจฉริยะในระดับชั้นของมัน ส่วนซาสึเกะก็เป็นอัจฉริยะในรุ่นโตะ

Yagura

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 18:34:58 »
ยังสับสนกันอยู่หลายประเด็นเลยนะ แยกเป็นข้อๆ เลยละกัน
1. เรื่องอายุ กลุ่มเนจิ เท็นเท็น ร็อคลี อายุมากกว่าพวกนารูโตะปีนึง ถ้าลองกลับไปดูจะรู้ว่าพวกนี้รอความพร้อมมา1ปีหลังจากเป็นเกะนิน แต่มีคนเดียวคือเนจิที่ปัจจุบันเป็นโจนิน
2. กลุ่มกาอาระ มีกาอาระที่รุ่นเดียวกันนารูโตะ คือ12 แต่คันคุโร่เป็นพี่คนกลาง อายุ 14 เทมาริเป็นพี่คนโต อายุ 15
3. ที่ชิกะมารูพูดว่าพวกที่แก่กว่าได้เป็นโจนิน คงจะหมายถึงว่าอายุมากกว่าประสบการณ์มากกว่าก็มีโอกาสสอบเป็นโจนินได้เร็วกว่า แต่สุดท้ายแล้วมันขึ้นอยู่กับความสามารถของคนคนนั้น ดูอย่าง
คาคาชิ ก็ได้เป็นจูนินตั้งแต่ 6 ขวบ และเป็นโจนินตอน 13 ขวบ
4. ชิกะมารุยังเป็นแค่จูนิน ในรุ่นนี้คนทีเป็นโจนินมีแค่ เนจิ คันคุโร่ เทมาริ นอกนั้นเป็นจูนินหมด ยกเว้น นารูโตะ กับ ซาซึเกะ ที่เป็น เกะนิน ส่วนกาอาระเป็นคาเงะ แต่ก่อนหน้านี้เป็นจูนิน

สรุปคือเกะนินเก่งสุดเพราะ โตะกับเกะ ยังเป็นเกะนินแต่จะเก่งสุดในเรื่องละ  *haha*

fien12345

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 19:11:37 »
แล้วนารูโตะนี่ความสามารถระดับไหนเนี่ย= =ได้เป็นเกะนิน

Mnamwa zx

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 19:36:22 »
โจจิ เปน โจนินแล้วครับ มั่นใจ 80% ครับ ว่าจำไม่ผิด ถ้าจำผิดก็ขออภัยไว้ ณ ที่โน้น ด้วยละกันครับ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 19:42:11 »
เปนแค่ จูนิน คับ    

cosmo

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 20:37:07 »
http://www.narutoroyal.com/backup/index.php?topic=3034.0

นี้ครับ คิโดมารุ เป็นคนบอกเองว่า ไรโดกับเก็นมะ เป็น โจนิน