หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเกี่ยวกับโรบิน  (อ่าน 26576 ครั้ง)

hwansang

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ถามเกี่ยวกับโรบิน
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: จ. 07 พ.ค. 2012 เวลา 11:02:48 »
เราว่าไม่ได้นา.... เหมือนมือจริงมันเป็นต้นกำเนิดอ่ะ

ถ้าจำไม่ผิดโรบินมันควบคุมสปอร์ให้ไปติดตรงนู้นตรงนี้แล้วงอกออกมาเป็นส่วนต่างๆของร่างกายมันไม่ใช่เหรอ?(หรือเราจำผิด)

ถ้ามือจริงขาดไปก็ไม่มีสปอร์แล้วสิ...

ตอบยากชะมัด ลองตัดแขนโรบินก็สิ้นเรื่อง - -*
ลองตัดเลยเรอะ เฮ้ยๆๆ *shock*

ตัดเลย! ตัดเลย!!
โหดแฮะ แบบนี้ *shock*

*attack* ยี๊ฮ่า!!!!

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: จ. 07 พ.ค. 2012 เวลา 11:04:55 »
เราว่าไม่ได้นา.... เหมือนมือจริงมันเป็นต้นกำเนิดอ่ะ

ถ้าจำไม่ผิดโรบินมันควบคุมสปอร์ให้ไปติดตรงนู้นตรงนี้แล้วงอกออกมาเป็นส่วนต่างๆของร่างกายมันไม่ใช่เหรอ?(หรือเราจำผิด)

ถ้ามือจริงขาดไปก็ไม่มีสปอร์แล้วสิ...

ตอบยากชะมัด ลองตัดแขนโรบินก็สิ้นเรื่อง - -*

อิวานคอฟเรอะ *shock*

hwansang

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: จ. 07 พ.ค. 2012 เวลา 11:10:33 »

เราสวยกว่านั้น  *hoho*

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: จ. 07 พ.ค. 2012 เวลา 11:20:05 »

เราสวยกว่านั้น  *hoho*
ผู้หญิงเหรอ *hoho*

lumpoon

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ชอบมาก ม๊าก ๆๆๆ
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 11:10:01 »
กรณีโรบินจะเหมือนโมเรียหรือปล่าวนะ
*rip*

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 11:29:09 »
กรณีโรบินจะเหมือนโมเรียหรือปล่าวนะ
*rip*
ไม่เหมือนครับ โมเรียมันเป็นตุ๊กแก โรบินเป็นนางฟ้า *love*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 14:49:33 »
ถ้าผมจำไม่ผิดและไม่มั่วนะ

มีคนเคยถามในSBSมั้ง ว่ามือที่โรบิ้นงอกไปจับกับอะไร มือจิงของโรบิ้นจะรุ้สึกได้มั้ย

แบบตอนโรบิ้นบีบน้องแฟรงกี้ โรบิ้นจะรุ้สึกเหมือนได้สัมผัสเองมั้ย   โอดัจจิบอกว่าได้

ถ้ามันเปนตามนี้ ถ้ามือผลปีศาจของโรบิ้นได้รับบาดเจ็บ โรบิ้นเองก้น่าจะเจ็บไปด้วย

ถ้าผมจำไม่ผิดนะคับ ถ้าผมมั่ว  ได้โปรดอภัย  *glad* *glad*

แต่อันนี้ตามความคิดผมเองนะ

สังเกตุดูว่าโรบิ้น เวลาใช้ท่าทุกท่าจะต้องทำมือประกอบด้วย เหมือนใช้มือตัวเองในการควบคุม

ผมเลยคิดว่า ถ้ามือที่งอกมาโรบิ้นโดนฟัน โรบิ้นก้น่าจะได้รับบาดเจ็บด้วยเหมือนกัน

แต่ถ้าแขนจิงๆของโรบิ้นขาด ผมว่าไม่น่าจะงอกใหม่ได้อ่ะคับ  ไม่งั้นคงแปลกกว่าบรูคเยอะ

อีกอย่างผลของโรบิ้นคือ ฮานะฮานะ ถ้าจำไม่ผิดจะเปนดอกไม้  สามารถแตกอวัยวะออกได้เหมือนดอกไม้

มันไม่ใช่ของจิงอ่ะคับ  ผมว่ายังไงก้งอกมาแทนไม่ได้

ความเหนส่วนตัวนะค๊าฟฟฟ  *glad*

21141

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 14:53:26 »
ตอนบนเกาะท้องฟ้า ที่โรบิ้นสู้กับหัวหน้าสวรรค์หรืออะไรสักอย่างเนี้ยแหละที่ตัวมันอ้วนๆโรบิ้นใช้มืองอกออกมาเหวี่ยงให้ชนกับต้นไม้มั้ง (ถ้าจำไม่ผิดนะ) แล้วโรบิ้นมันบอกว่าตัวหนักเป็นบ้า หรืออะไรสักอย่างเนี้ยแหละ คิดว่าน่าจะเกี่ยวกับมือจิงละมั้ง