หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม อิจิโกะ ...  (อ่าน 25399 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ทำไม อิจิโกะ ...
« เมื่อ: ส. 05 พ.ค. 2012 เวลา 01:39:15 »
ทำไม เวลาปลดปล่อยบังไคของอิจิโกะ ถึงไม่มีการเอ่ยคำปลดปล่อยอ่ะคับ

แบบ โทชิโร่ก้  จงสถิตย์เหนือฟ้าเหมันต์   เร็นจิ จงคำราม   คุโรซึจิ จงฉีกกระชาก 

ทำไมของอิจิโกะไม่มีเอ่ยเลยอ่ะคับ  ใครรุ้ขอคำตอบหน่อยคับ  *glad* *glad*

1stChildren

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ทำไม อิจิโกะ ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ส. 05 พ.ค. 2012 เวลา 08:55:43 »
อาจจะเป็นเพราะว่าลุงไม่อยู่แล้วล่ะมั้ง?

คิดว่านะ หรือไม่อาจารย์คุโบก็กั๊กไว้ ทำให้คนสงสัย แล้วมาเฉลยทีหลัง

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ส. 05 พ.ค. 2012 เวลา 10:01:37 »
แหะๆ ไม่รู้เหมือนกัน
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

AkatsukiPein

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ส. 05 พ.ค. 2012 เวลา 10:14:31 »
ของอิจิมันเป็นแบบปลดปล่อยตลอดวลานิครับ ตอนมันปลดปล่อยขั้นต้นได้ครั้งแรกมันก็พูดแค่ว่า ซันเงสึ!

Augustz

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ส. 05 พ.ค. 2012 เวลา 12:11:24 »
ไม่ๆ  บังไคมันอ่ะ เมื่อก่อนก้ไม่เคยพูด  พูดแค่  บังไค  แค่เนี้ย

แล้วคำพูดเท่ๆไปไหนอ่ะ  แบบ  บังไค  จงสถิตย์เหนือฟ้าเหมันต์ ไดฟุเร็น เฮียวรินมารุ

อิจินี่ พระเอกแท้ๆ พูดอะไร  บังไค  ไม่เท่เลยอ่ะ  - -

zing2005

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ส. 05 พ.ค. 2012 เวลา 17:58:04 »
ท่านน่าจะกลับไปดูตอนที่  57 น๊ะครับที่ พระเอก ปลดปล่อยดาบ แล้ว บอก เท็นสะสันเงสึครับ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ส. 05 พ.ค. 2012 เวลา 23:26:04 »
อันนั้นมันเปนชื่อใช่มั้ยล่ะ  ผมอยากรุ้ว่า คำพูดที่ใช้ปลดปล่อยมันหายไปไหนอ่ะคับ

โทชิโร่ จงสถิตย์เหนือฟ้าเหมันต์   ซุยฟง จงไล่ล่าเสียบสังหาร   หัวหน้าใหญ่ จงเผาสรรพสิ่งให้มอดไหม้

แล้วของอิจิล่ะ หายไปไหน  *้ั์petulant* *้ั์petulant* *้ั์petulant*

Bello_ojaku

• *
  • Misa @Cleaning Studio manga
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อา. 06 พ.ค. 2012 เวลา 08:52:28 »
ของอิจิโกะ มันเป็นขั้นชิไคอยุ่แล้วค่ะ และปลดปล่อยตลอดเลยไม่ต้องใช้คำปลดปล่อยไง (เดะกลายเป็นดาบธรรมดาก็ไม่เหมาะอีกอ้ัะสิ)

Status; ทำโฟโต้ ทำ Pixel เอง ฮ่วยยย !!! จะสอบอีกแล้ว~

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อา. 06 พ.ค. 2012 เวลา 20:56:28 »
ของอิจิโกะ มันเป็นขั้นชิไคอยุ่แล้วค่ะ และปลดปล่อยตลอดเลยไม่ต้องใช้คำปลดปล่อยไง (เดะกลายเป็นดาบธรรมดาก็ไม่เหมาะอีกอ้ัะสิ)
ก็นะ พระเอกของเราจะให้พกดาบธรรมดาๆได้ยังไง *hoho*

Bello_ojaku

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 09:33:29 »
อ้างถึง
ก็นะ พระเอกของเราจะให้พกดาบธรรมดาๆได้ยังไง
ได้ยินแววเสียงเรไรจากกลุ่ม อิจิโกะ FC ว่า "เพื่อความเท่"
แต่เจ๊ว่า พระเอกทำอะไรที่ไม่เหมือนใครนี่แหละ จำง่ายกว่าเยอะ ก๊่าก xD (แต่จริงแฮะ ดาบที่จำชื่อได้อันแรก
ก็มีแค่ของอิจิโกะคนเดียวนี่หวา ที่ตรูรู้เรื่องหมด ของคนอื่นยังไม่รู้กระทั้งบังไคมันปล่อย อย่างลุงโคมามูระกว่าจะรู้
ก็อีกชาติหนึ่งและ 555+)

ของฝั่งผู้หญิงที่จำง่ายสุด เห็นจะมี ไฮเนโกะกับของฮิเมะแฮะ - -;

Status; ทำโฟโต้ ทำ Pixel เอง ฮ่วยยย !!! จะสอบอีกแล้ว~

Augustz

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 15:20:41 »
เสี่ยวมากอิจิ  ไม่เท่เลย  พระเอกอย่างน้อยก้น่าจะมีคำพูดเท่ๆซักนิสนึง

โธ่  *้ั์smoking*

icedik1

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 17:42:39 »
ทำไม เวลาปลดปล่อยบังไคของอิจิโกะ ถึงไม่มีการเอ่ยคำปลดปล่อยอ่ะคับ

แบบ โทชิโร่ก้  จงสถิตย์เหนือฟ้าเหมันต์   เร็นจิ จงคำราม   คุโรซึจิ จงฉีกกระชาก 

ทำไมของอิจิโกะไม่มีเอ่ยเลยอ่ะคับ  ใครรุ้ขอคำตอบหน่อยคับ  *glad* *glad*

นั่นมันชิไคทั้งนั้นเลยนะครับ บังไคของโทชิโร่ บังไคไดคุเร็นเฮียวรินมารุ เร็นจิบังไค ฮิฮิโอ ซาบิมารุ คุโรซึจิจำไม่ได้

Augustz

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 18:00:55 »
ไม่ได้เอ่ยถึง "ชื่อ" นะคับ  หัวข้อคือ "คำปลดปล่อย"   - -

ปล.ของมายูริ  คอนจิกิ อาชิโซ งิจิโซ

Bello_ojaku

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 18:26:28 »
อ้างถึง
เสี่ยวมากอิจิ  ไม่เท่เลย  พระเอกอย่างน้อยก้น่าจะมีคำพูดเท่ๆซักนิสนึง

โธ่

อ้าว ไหงเสี่ยวอ้ะจ้ะ กัสคุง เจ๊ว่ามันเท่ดีออกนะ ดูแปลกกว่าเพื่อนไงไม่รู้ (หรือจะเป็นเพราะเราชอบพระเอกนะ ไม่รู้ล่ะ กั่กๆ)

Augustz

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 19:00:35 »
ไม่ใช่เสี่ยวแบบนั้นคับ

ผมอยากให้พระเอกเท่ๆอ่ะ  แบบว่า  มีคำพูดเท่ๆไว้เต๊ะให้สมกับตำแหน่งพระเอกหน่อยอ่ะคับ

ผมไม่ได้เกลียดมันนะ แต่แค่อยากให้มันดูเท่ๆอ่ะ  พวกโซลโซไซตี้มีคำพูดกันทุกคน

พระเอกผมไม่มี ผมไม่ค่อยอยากจะยอมอ่ะคับ  - -