หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามอะไร(มาก)หน่อยครับ  (อ่าน 7111 ครั้ง)

dz911

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ถามอะไร(มาก)หน่อยครับ
« เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 20:42:39 »
1 บาโธโลมิว คุมะ ที่โดนดัดแปลงไปเป็น แปซิฟิต้า จะมีพลังผลอุ้งตีนหมีด้วยป่ะ
2 ถ้าอุซป เจอกับพ่อ คิดว่าจะออกมาอารมณ์ใหนหรอครับ (ดีใจที่ได้เจอพ่อ หรือ โกรธที่พ่อทิ้งครอบครัว ไปเป็นโจรสลัด)
3 ที่โรบิ้นเคยบอกว่า ผลปีศาจที่น่ากลัวที่คือผล อมตะ เอออ.....แล้วผลของ บอนนี่ ถือว่าเป็นผล อมตะ ป่ะ
4 สุดท้ายครับ มีใครในบอร์ดไปแข็งแฟนพันธ์แท้วันพีชป่ะ

Sherva

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: ถามอะไร(มาก)หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 20:53:42 »
1 ใช้ไม่ได้ค่ะ
2 น่าจะเหมือนตอน กอร์นเจอ พ่อป่าว ในเรื่อง HXH อะค่ะ
3 โรบิ้น ที่บอกว่าน่ากลัวอะค่ะ ตอนไหนหรอ เราจำได้ไม่ได้ จำได้แค่บอกว่าผล เอเนล น่ากลัวปะคะ ผลของบอนนี่ ไม่แน่ใจค่ะ 55 อันนี้วิเคราะห์เอง ว่าพลังของบอนนี่เนี่ย คือ ถ่ายโอน อายุ ได้ป่ะ ดูในอนิเมนะ ที่บอนนี่ใช้พลังกับพวกทหาร มีทั้งเด็ก ทั้งคนแก่ เราว่าอาจไม่ได้ลด หรือเพิ่มอายุได้ทันที แต่จำเป็นต้อง เอาอายุ ของคนอื่น มาใช้ในการ ลบ หรือ บวกเพิ่ม รึป่าว เช่น มี ทหารเรืออายุ 25 สองคน ถ้าบอนนี่ใช้พลัง ใส่คนที่ 1 กลายเป็นเด็กอายุห้าขวบ แล้ว เอาอายุ ไปบวกเพิ่มให้กับ ทหารอีกคน อะคะ  อีกคนจะกลายเป็น 45 (อันนี้เราคิดน๊าา  *hoho*)
4 อันนี้อยากรู้เหมือนกันค่ะ ^o^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 21:00:27 โดย Sherva »

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 20:56:18 »
1. ถ้าหมายถึงคุมะตัวจริง(Px-0)ก็มีอยู่แล้ว แต่ถ้าหมายถึงตัวก็อปปี้ตั้งแต่ Px-1 เป็นต้นไปยังไม่เห็นมี แต่อาจจะมีก็ได้นะ
2. น่าจะดีใจนะ เพราะอุซปภาคภูมิใจที่มีพ่อเป็นโจรสลัด ไม่เคยเห็นมีตอนที่โกรธแค้นพ่อตัวเอง
3. นึกไม่ออกว่าโรบิ้นบอกไว้ตอนไหน ส่วนผลของบอนนี่ก็ไม่ถือว่าอมตะในความคิดเรานะ
4. เท่าที่รู้ไม่มีจ้า
 *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 21:00:18 »
1. ถ้าคุมะดัดแปลงเสร็จ ก็คงแค่ทำตามคำสั่ง ส่วนเลเซอร์ที่มอืคงไม่มีเพราะมีผลปุ่มเนื้ออยู่แล้ว

2.เจอกันก็คง วิ่งเข้าไปซัดชุดเล็กๆก่อน แล้วมานั่งปรับความเข้าใจกัน

3.อันนี้ จำไม่ได้ -*-

4.ไม่มีครับ -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 21:03:43 »
1.PX-0 มี แต่ที่เหลือคิดว่าไม่มีแน่นอน  โลกนี้จะไม่มีผลปีศาจที่เหมือนกัน2ผลในเวลาเดียวกัน

2.ซึ้งงง  *great*

3.บอนนี่ยังไม่รุ้เงื่อนไขของพลัง  ถ้าอมตะขอยกให้บรูคมากกว่า  90ปีละมันยังไม่ตายเลย  ^^

4.เหอะ  ไม่ไปหรอก  - -

thepipman

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • กลุ่มโจรสลัดPippip ( ฮีโร่ผู้พิทักษ์ )
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 21:31:41 »
1.ไม่มีครับ แค่เหมือน
2.โอ้พ่อไปไหนมา ตามหาแทบแย่ พาพ่อไปออกรายการ  ตี10, คนค้นคน, สรยุท , เรื่องจริงผ่านจอ 9ล9
3.ไม่น่าจะนะ ว่าแต่บอนนี่ไหน  ใช่ ซุปเปอร์โนวา ป่ะครับ
4. ผม ผม ผม ผม ไม่ได้ไป เห็นเขาบอกว่า บันทึกเทปไปแล้ว ที่เหลือก้รอดู

dz911

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 21:32:42 »
แล้ว กัปตันคิด แขนขาดจริงป่ะครัป

Augustz

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 21:34:53 »
ก้ต้องรอดู  แต่ดูว่าห้าวขนาดนั้นคงจะเปนเรื่องจิงมั้ง  - -

Sawako Kuronuma

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เรียน เรียน เรียน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 21:50:54 »
มีพ่อเป็นไอดอลแบบนั้นก็ต้องดีใจสุดๆเลยล่ะ   *้ัิshy*

อุซปกับคุมะ Px-1 ยังไม่เคยเจอกันหลัง TS เลยนี่นา

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 22:44:32 »
มีพ่อเป็นไอดอลแบบนั้นก็ต้องดีใจสุดๆเลยล่ะ   *้ัิshy*

อุซปกับคุมะ Px-1 ยังไม่เคยเจอกันหลัง TS เลยนี่นา

งงนิดนึงว่า อุซปกับคุมะ Px-1 จะไปเจอกันทำไมอ่ะพี่สาว ?  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 22:58:17 »

งงนิดนึงว่า อุซปกับคุมะ Px-1 จะไปเจอกันทำไมอ่ะพี่สาว ?  *้ั์drinktea*
นั่นสิ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 23:13:07 »
แบบว่า เค้าอาจจะอยากเหนPXกับอุซปหลังTS สู้กันล้างตารึป่าว  *้ัdoubt*

Emadness

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 23:59:09 »
ก่อน TS ก็เจอกันทุกคนนะ

หลัง TS มี ลูฟี่ โซโล ซันจิ แค่นี้ใช่มะ !!?

tualucky

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 09 พ.ค. 2012 เวลา 00:01:11 »
1 บาโธโลมิว คุมะ ที่โดนดัดแปลงไปเป็น แปซิฟิต้า จะมีพลังผลอุ้งตีนหมีด้วยป่ะ

ตอบ ยังมีพลังของผลปิศาจอยู่ครับ แค่ร่างจริงนะครับ เพราะตัวอื่นๆคือตัวก็อปแบบจากคูมะอีกทีแต่ไม่มีพลังผลปิศาจ
แปซิฟิต้าที่มือจากอุ้มหมีจะเปลี่ยนเป็นกระบอกปืนลำแสงแทน
สามารถดูได้ตอนสงครามมารีนฟอร์ด ที่สู้กับราชินีกะเทย

2 ถ้าอุซป เจอกับพ่อ คิดว่าจะออกมาอารมณ์ใหนหรอครับ (ดีใจที่ได้เจอพ่อ หรือ โกรธที่พ่อทิ้งครอบครัว ไปเป็นโจรสลัด)

ตอบ อุชปคง ทั้งดีใจและเสียใจครับ
ข้อดีใจ คือ ภูมิใจที่ได้เป็นลูกของโจรสลัด
ข้อเสียใจ คือ ทิ้งแม่ของอุชปไปตั้งแต่อุชปยังเด็กจนแม่ของอุชปตาย

3 ที่โรบิ้นเคยบอกว่า ผลปีศาจที่น่ากลัวที่คือผล อมตะ เอออ.....แล้วผลของ บอนนี่ ถือว่าเป็นผล อมตะ ป่ะ

ตอบ โรบิ้นเคยพูดฉากเดียวคือ ผลโลเกียสายฟ้าของเอลเนลครับ ตอนไปเกาะสกายเปีย
ผลอมตะ คงเป็นของ บรู๊ค ผลคืนชีพ
ผลปิศาจของบอนนี่ ตอนนี้อ.โอดะ ยังไม่เปิดเผยเป็นที่แน่ชัดครับ เห็นที่ใช้ตอนเปิดตัวคือทำให้ทหารกลายเป็นเด็กครับ

4 สุดท้ายครับ มีใครในบอร์ดไปแข็งแฟนพันธ์แท้วันพีชป่ะ

ตอบ อันนี้รอคนที่ไปบอกครับ ส่วนผมไม่ได้ไป เป็นแค่แฟนคลับ