หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: หรือว่าบอสในภาคนี้ คือ อิชิดะ  (อ่าน 37235 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
หรือว่าบอสในภาคนี้ คือ อิชิดะ
« เมื่อ: อา. 29 เม.ย. 2012 เวลา 16:44:27 »
จากตอนใหม่ ดูจากคำพูดและการกระทำแล้ว ดูเหมือนอิชิดะจะเหนือกว่าควินซี่คนนั้นอีกนะ

รุ้จักอิชิดะ แถมยังบอกว่าพลังของอิชิดะมากกว่าของมัน  แสดงว่าอิชิดะก้น่าจะแปลงร่างได้เหมือนกันสิ

แล้วพอพูดๆเรื่องอิชิดะอยุ่ ก้พูดเหมือนไม่ควรพูดอะไรมากไปกว่านี้ เดี๋ยวจะเสียแผน อะไรแบบเนี้ยคับ

หรือว่าที่ผมคิดไว้มันจะเปนเรื่องจิง  *shock*

Bello_ojaku

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Misa @Cleaning Studio manga
Re: หรือว่าบอสในภาคนี้ คือ อิชิดะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อา. 29 เม.ย. 2012 เวลา 19:25:04 »
แต่เจ๊มีความรู้สึก อิชิดะอ่อนกว่าพวกนั้นอีกนะ (หลังภาค SS มันกากซะ...เอิ่ม)
แค่คิดว่า อิชิดะคือตระกูลที่น่าจะมีพลังควินซี่รุ่นแรกๆ (น่าจะดังนะ) แต่ว่าอิชิดะกลับอ่อนกว่าพ่อมันอีก
ทั้งๆ ที่เป็นอัจฉริยะ TT (ที่เสียดายกะตรงนี้ นึกว่าจะเทพเพราะเป็นเพื่อนพระเอก)

ให้ความรู้สึกปิดบังมากกว่าบอสอ้ะ (รู้สึกว่าราชันย์วิญญาณจะเป็นบอสของภาคนี้แฮะ = =)

Status; ทำโฟโต้ ทำ Pixel เอง ฮ่วยยย !!! จะสอบอีกแล้ว~

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
Re: หรือว่าบอสในภาคนี้ คือ อิชิดะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อา. 29 เม.ย. 2012 เวลา 20:35:24 »
อืมมม ผมก้อคิดเหมือนคุณกัสนะ
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อา. 29 เม.ย. 2012 เวลา 21:46:46 »
แต่เจ๊มีความรู้สึก อิชิดะอ่อนกว่าพวกนั้นอีกนะ (หลังภาค SS มันกากซะ...เอิ่ม)
แค่คิดว่า อิชิดะคือตระกูลที่น่าจะมีพลังควินซี่รุ่นแรกๆ (น่าจะดังนะ) แต่ว่าอิชิดะกลับอ่อนกว่าพ่อมันอีก
ทั้งๆ ที่เป็นอัจฉริยะ TT (ที่เสียดายกะตรงนี้ นึกว่าจะเทพเพราะเป็นเพื่อนพระเอก)

ให้ความรู้สึกปิดบังมากกว่าบอสอ้ะ (รู้สึกว่าราชันย์วิญญาณจะเป็นบอสของภาคนี้แฮะ = =)
เราก็ว่างั้นนะ *hoho*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อา. 29 เม.ย. 2012 เวลา 22:06:56 »
ก้ผมลองคิดดูว่า

พวกควินซี่พวกนี้รุ้จักอิจิโกะได้ยังไง อิชิดะตอนแรกก้ดูแค้นๆพวกยมทูติอยุ่ด้วย พ่อมันก้ด้วย

ก้เลยคิดว่า อิชิดะอยากจะแก้แค้นพวกยมทูติในภาคนี้เลยเอาเรื่องอิจิไปบอกพวกควินซี่นั่น

เดี๋ยวหาเหตุผลอย่างอื่นได้ จะเอามาเสริมอีกแล้วกันนะคับ  ^^

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: จ. 30 เม.ย. 2012 เวลา 08:52:49 »
หรือว่า อิชิดะจะเกี่ยวข้องกับฝ่าบาทคนนั้น เป็นลูกหลาน อะไรประมาณนี้
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

mint1458

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: จ. 30 เม.ย. 2012 เวลา 12:33:02 »
หรือว่า อิชิดะจะเกี่ยวข้องกับฝ่าบาทคนนั้น เป็นลูกหลาน อะไรประมาณนี้
อิชิดะมันก็เป็นควินซี่นี่นา *hoho*

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: จ. 30 เม.ย. 2012 เวลา 17:17:05 »
เท่าที่ดูมาแต่ต้นเรี่อง ครินชี่ เหลื่อแค่ อิชิดะ กับ พ่อของอิชิดะ หลังจากปู่ตายลงไป

ผมว่าคอบครัวของอิชิดะไม่น้าจะรุ้เห็นด้วยมั้ง แถมพ่อของอิชิดะก็ดูเหมีอนจะสนิดกันกับอิชินอีก

ผมว่าอาจจะเป็นผลจากการต่อสู้ที่ผ่านมามากกว่าทำให้ พวกครินชี่ รู้จัก อิจิโกะ กับ อิชิดะ แล้วอิชิดะก็เป็นครินชี่คนที่สองต่อจากพ่อที่มีอยุ่ ก่อนการปรากดตัว

พวกตัวร้าย ครินชี่ตอนนี้ อ่ะน่ะ เดาเอาจากโคงเรี่องที่ผ่านมาครับ

asdf1579

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: จ. 30 เม.ย. 2012 เวลา 18:00:25 »
อิชิดะไม่น่าหลอกอิจิโกะนะครับ อิชิดะมันน่าจะเก่งขึ้นตอนอิจิโกะเสียพลัง 3 ปีหรือไม่ก็พลังยังไม่ตื่นอะไรประมาณนั้นแต่ผมคิดว่าอิชิดะยังไงก็ฝ่ายอิจิโกะครับ

mint1458

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: จ. 30 เม.ย. 2012 เวลา 18:28:23 »
เท่าที่ดูมาแต่ต้นเรี่อง ครินชี่ เหลื่อแค่ อิชิดะ กับ พ่อของอิชิดะ หลังจากปู่ตายลงไป

ผมว่าคอบครัวของอิชิดะไม่น้าจะรุ้เห็นด้วยมั้ง แถมพ่อของอิชิดะก็ดูเหมีอนจะสนิดกันกับอิชินอีก

ผมว่าอาจจะเป็นผลจากการต่อสู้ที่ผ่านมามากกว่าทำให้ พวกครินชี่ รู้จัก อิจิโกะ กับ อิชิดะ แล้วอิชิดะก็เป็นครินชี่คนที่สองต่อจากพ่อที่มีอยุ่ ก่อนการปรากดตัว

พวกตัวร้าย ครินชี่ตอนนี้ อ่ะน่ะ เดาเอาจากโคงเรี่องที่ผ่านมาครับ
เราว่าเป็นควินซี่คนละตระกูล *hoho*

2plove

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: จ. 07 พ.ค. 2012 เวลา 03:10:27 »
ผมว่าภาคนี้มีเฉลย พ่ออิชิดะกับ ป๋าอิจชินแน่ๆ

apinun

• *
  • เจอคนเก่ง...จงเรียนรู้จากเขา เจอคนงี่เง่า...ให้เอามาสอนตัวเอง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: จ. 07 พ.ค. 2012 เวลา 04:13:44 »
ผมว่าภาคนี้มีเฉลย พ่ออิชิดะกับ ป๋าอิจชินแน่ๆ

วันนี้ ขอมาอยู่บอร์ดบลีชมั่ง อิอิ  สนุกไม่แพ้นารูโตะ  *love* *love*

หวังว่าภาคนี้คงเฉลยนะครับ  ทั้งเรื่องอิจิโกะด้วย  ครับผม *number1* *number1*
เราจะต้องตายไปพร้อมกัน>_<

mint1458

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: จ. 07 พ.ค. 2012 เวลา 09:40:28 »

วันนี้ ขอมาอยู่บอร์ดบลีชมั่ง อิอิ  สนุกไม่แพ้นารูโตะ  *love* *love*

หวังว่าภาคนี้คงเฉลยนะครับ  ทั้งเรื่องอิจิโกะด้วย  ครับผม *number1* *number1*

เล่นกี่บอร์ดเนี่ย *hoho*

2plove

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: จ. 07 พ.ค. 2012 เวลา 12:57:29 »
ขอนอกเรื่องนิดหนึ่ง ทำไมเราอัพโหลดรูปโปรไฟลไม่ได้อ่ะ  *rip*

Bello_ojaku

• *
  • Misa @Cleaning Studio manga
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 18:28:00 »
อ้างถึง
ขอนอกเรื่องนิดหนึ่ง ทำไมเราอัพโหลดรูปโปรไฟลไม่ได้อ่ะ

ไปฝากภาพก่อน แล้วลง URL ของภาพ ค่ะ
แบบนี้ [*img]http://ตามด้วย url ของภาพค่ะ[/*img]

(เอาดอกจันออกนะคะ)

Status; ทำโฟโต้ ทำ Pixel เอง ฮ่วยยย !!! จะสอบอีกแล้ว~