Manga Zone > Bleach TH บลีช เทพมรณะ แปลไทย

หรือว่าบอสในภาคนี้ คือ อิชิดะ

หน้า: (1/4) > >>

Augustz:

จากตอนใหม่ ดูจากคำพูดและการกระทำแล้ว ดูเหมือนอิชิดะจะเหนือกว่าควินซี่คนนั้นอีกนะ

รุ้จักอิชิดะ แถมยังบอกว่าพลังของอิชิดะมากกว่าของมัน  แสดงว่าอิชิดะก้น่าจะแปลงร่างได้เหมือนกันสิ

แล้วพอพูดๆเรื่องอิชิดะอยุ่ ก้พูดเหมือนไม่ควรพูดอะไรมากไปกว่านี้ เดี๋ยวจะเสียแผน อะไรแบบเนี้ยคับ

หรือว่าที่ผมคิดไว้มันจะเปนเรื่องจิง  *shock*

Bello_ojaku:

แต่เจ๊มีความรู้สึก อิชิดะอ่อนกว่าพวกนั้นอีกนะ (หลังภาค SS มันกากซะ...เอิ่ม)
แค่คิดว่า อิชิดะคือตระกูลที่น่าจะมีพลังควินซี่รุ่นแรกๆ (น่าจะดังนะ) แต่ว่าอิชิดะกลับอ่อนกว่าพ่อมันอีก
ทั้งๆ ที่เป็นอัจฉริยะ TT (ที่เสียดายกะตรงนี้ นึกว่าจะเทพเพราะเป็นเพื่อนพระเอก)

ให้ความรู้สึกปิดบังมากกว่าบอสอ้ะ (รู้สึกว่าราชันย์วิญญาณจะเป็นบอสของภาคนี้แฮะ = =)

iTheStore:

อืมมม ผมก้อคิดเหมือนคุณกัสนะ

mint1458:

--- อ้างจาก: Bello_ojaku ที่ อา. 29 เม.ย. 2012 เวลา 19:25:04 ---แต่เจ๊มีความรู้สึก อิชิดะอ่อนกว่าพวกนั้นอีกนะ (หลังภาค SS มันกากซะ...เอิ่ม)
แค่คิดว่า อิชิดะคือตระกูลที่น่าจะมีพลังควินซี่รุ่นแรกๆ (น่าจะดังนะ) แต่ว่าอิชิดะกลับอ่อนกว่าพ่อมันอีก
ทั้งๆ ที่เป็นอัจฉริยะ TT (ที่เสียดายกะตรงนี้ นึกว่าจะเทพเพราะเป็นเพื่อนพระเอก)

ให้ความรู้สึกปิดบังมากกว่าบอสอ้ะ (รู้สึกว่าราชันย์วิญญาณจะเป็นบอสของภาคนี้แฮะ = =)

--- End quote ---
เราก็ว่างั้นนะ *hoho*

Augustz:

ก้ผมลองคิดดูว่า

พวกควินซี่พวกนี้รุ้จักอิจิโกะได้ยังไง อิชิดะตอนแรกก้ดูแค้นๆพวกยมทูติอยุ่ด้วย พ่อมันก้ด้วย

ก้เลยคิดว่า อิชิดะอยากจะแก้แค้นพวกยมทูติในภาคนี้เลยเอาเรื่องอิจิไปบอกพวกควินซี่นั่น

เดี๋ยวหาเหตุผลอย่างอื่นได้ จะเอามาเสริมอีกแล้วกันนะคับ  ^^

หน้า: (1/4) > >>

Go to full version