หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เค้า คือ ใคร ?  (อ่าน 23571 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
เค้า คือ ใคร ?
« เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 23:15:59 »
คุณลุงคาวาฮิระ คือใครอ่ะคับ รุ้แค่ว่าเปนลุงที่ชอบสั่งราเม็งแล้วอี้ผิงมาส่งให้บ่อยๆ

แต่ตอนโลกอนาคต ผมดูในเมะ ลุงคนนี้เค้าใช้จิตสังหารหลอกให้คิเคียวตามไปที่ภูเขาฟูจิอ่ะคับ

มันเปนใคร ทำไมทำแบบนั้นได้ ดูแล้วไม่น่าจะธรรมดาเลย  ใครรุ้ช่วยตอบทีคับว่ามันคือใคร

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: เค้า คือ ใคร ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 00:51:15 »
เรื่องรีบอร์น ไม่มีใครธรรมดาหรอกครับ

ตัวละครเดิมๆกับมีพลังมาใหม่ไม่ขาดสาย  ไม่ได้หมายถึงพวกพระเอกนะครับ

รวมถึง ตัวร้ายที่โผล่มาจากไหนก้อไม่รู้   

ต่อไปเดว เดียวโกะ กับ ฮารุ ก้อ ใช่พลังไฟดับเครื่องชนได้ครับคอยดู  *haha* *haha* 
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 00:57:34 »
เรื่องรีบอร์น ไม่มีใครธรรมดาหรอกครับ

ตัวละครเดิมๆกับมีพลังมาใหม่ไม่ขาดสาย  ไม่ได้หมายถึงพวกพระเอกนะครับ

รวมถึง ตัวร้ายที่โผล่มาจากไหนก้อไม่รู้   

ต่อไปเดว เดียวโกะ กับ ฮารุ ก้อ ใช่พลังไฟดับเครื่องชนได้ครับคอยดู  *haha* *haha*
นั่นสิ นับวันเนื้อเรื่องจะมั่วเข้าไปใหญ่ *haha*

Num

• *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: จ. 07 พ.ค. 2012 เวลา 00:25:02 »
อืมเรื่องนี้แถไไปไหนไม่ค่อย รอด เระ พยายาม ลาก ไว้  *dead* *้ัิfootball* *้ัิfootball*

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

mint1458

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: จ. 07 พ.ค. 2012 เวลา 00:33:02 »
อืมเรื่องนี้แถไไปไหนไม่ค่อย รอด เระ พยายาม ลาก ไว้  *dead* *้ัิfootball* *้ัิfootball*
อยากรู้จังว่าจะลากได้สักกี่น้ำ *hoho*

[email protected]

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: จ. 07 พ.ค. 2012 เวลา 17:36:21 »

เคยใช้แล้วในมังงะ อะนะ ในอิมเมะ มันตัดออก

mint1458

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: จ. 07 พ.ค. 2012 เวลา 20:32:40 »

เคยใช้แล้วในมังงะ อะนะ ในอิมเมะ มันตัดออก
ห๊า เคยใช้แล้ว *shock*

zCGz14211

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: จ. 07 พ.ค. 2012 เวลา 21:16:27 »

ไม่เคยใช้ไฟดับเครื่องชนนะ แต่เคยใช้โหมดดับเครื่องชน

ที่จริงในอนิเมก็มีตอนนี้นะ แต่โดนเปลี่ยนเนื้อหา

ตอนที่เคียวโกะกับฮารุเผลอไปกินซาลาเปาเกี๊ยวซ่าของอี้ผิงน่ะ

ในอนิเมสึนะมันดับเครื่องชนไปหาฟงเจอแล้วขอยาถอนพิษมาใช่ป่ะ

แต่ในมังงะตอนนั้นฟงไม่ได้อยู่ญี่ปุ่นเลยต้องหาวิธีอื่นที่จะช่วน2คนนี้

แล้วรีบอร์นก็เสนอขึ้นมาว่าให้ยิงกระสุนดับเครื่องชนใส่ทั้งคู่

ก็อย่างที่รู้ๆกันว่าคนที่โดนกระสุนดับเครื่องชนยิงถ้ายังมีเรื่องค้างคาใจจะคืนชีพขึ้นมาทำเรื่องที่ค้างคาอยู่

แต่ในกรณีที่ยิงใส่2คนพร้อมกันถ้าเรื่องที่ค้างคาใจไม่ใช่เรื่องเดียวกันก็ตายอยู่ดี

แน่นอนว่าสึนะต้องห้าม แต่มีเหรอที่รีบอร์นจะฟัง

ว่าแล้วก็ยิงเฮดช๊อตเคียวโกะกับฮารุที่กำลังจะตายมีตายแหล่

แล้ว2สาวก็ลุกขึ้นมาในโหมดดับเครื่องชน แน่นอนว่าชุดขาด เหลือแต่ชุดชึ้นใน
แล้วทั้ง2สาวก็ดับเครื่องชนไปซื้อเค้ก *disappoint*

ที่จริงก่อนหน้าครั้งนี้เคียวโกะก็เคยดับเครื่องชนมาแล้วครั้งนึง

ตอนนั้นเจ้ารีบอร์นนึกอะไรไม่รู้เอากระสุนดับเครื่องชนมาเล่นรัชเซี่ยนรูเล็ต

เคียวโกะเจอแจ๊คพ๊อตแล้วดับเครื่องชนไปทำร้ายแม่สึนะแล้วขอให้ถอนคำพูดที่พูดไม่ดีกับสึนะ

เพราะตอนนั้นแม่สึนะพูดดูถูกสึนะว่ายังไงผมก็จำไม่ค่อยได้(อาจจะเรียกสึนะจอมห่วยเหมือนคนอื่นมั้ง)

ตอนรัชเซี่ยนรูเล็ตนี่ไม่มีในอนิเมนะ เพราะนอกจากจะเห็นเคียวโกะแก้ผ้าแล้วยังมีฉากที่เอาปืนจ่อหัวอีก

ขืนเด็กๆทำตามซวยตายชัก

mint1458

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: จ. 07 พ.ค. 2012 เวลา 21:36:27 »

ไม่เคยใช้ไฟดับเครื่องชนนะ แต่เคยใช้โหมดดับเครื่องชน

ที่จริงในอนิเมก็มีตอนนี้นะ แต่โดนเปลี่ยนเนื้อหา

ตอนที่เคียวโกะกับฮารุเผลอไปกินซาลาเปาเกี๊ยวซ่าของอี้ผิงน่ะ

ในอนิเมสึนะมันดับเครื่องชนไปหาฟงเจอแล้วขอยาถอนพิษมาใช่ป่ะ

แต่ในมังงะตอนนั้นฟงไม่ได้อยู่ญี่ปุ่นเลยต้องหาวิธีอื่นที่จะช่วน2คนนี้

แล้วรีบอร์นก็เสนอขึ้นมาว่าให้ยิงกระสุนดับเครื่องชนใส่ทั้งคู่

ก็อย่างที่รู้ๆกันว่าคนที่โดนกระสุนดับเครื่องชนยิงถ้ายังมีเรื่องค้างคาใจจะคืนชีพขึ้นมาทำเรื่องที่ค้างคาอยู่

แต่ในกรณีที่ยิงใส่2คนพร้อมกันถ้าเรื่องที่ค้างคาใจไม่ใช่เรื่องเดียวกันก็ตายอยู่ดี

แน่นอนว่าสึนะต้องห้าม แต่มีเหรอที่รีบอร์นจะฟัง

ว่าแล้วก็ยิงเฮดช๊อตเคียวโกะกับฮารุที่กำลังจะตายมีตายแหล่

แล้ว2สาวก็ลุกขึ้นมาในโหมดดับเครื่องชน แน่นอนว่าชุดขาด เหลือแต่ชุดชึ้นใน
แล้วทั้ง2สาวก็ดับเครื่องชนไปซื้อเค้ก *disappoint*

ที่จริงก่อนหน้าครั้งนี้เคียวโกะก็เคยดับเครื่องชนมาแล้วครั้งนึง

ตอนนั้นเจ้ารีบอร์นนึกอะไรไม่รู้เอากระสุนดับเครื่องชนมาเล่นรัชเซี่ยนรูเล็ต

เคียวโกะเจอแจ๊คพ๊อตแล้วดับเครื่องชนไปทำร้ายแม่สึนะแล้วขอให้ถอนคำพูดที่พูดไม่ดีกับสึนะ

เพราะตอนนั้นแม่สึนะพูดดูถูกสึนะว่ายังไงผมก็จำไม่ค่อยได้(อาจจะเรียกสึนะจอมห่วยเหมือนคนอื่นมั้ง)

ตอนรัชเซี่ยนรูเล็ตนี่ไม่มีในอนิเมนะ เพราะนอกจากจะเห็นเคียวโกะแก้ผ้าแล้วยังมีฉากที่เอาปืนจ่อหัวอีก

ขืนเด็กๆทำตามซวยตายชัก
เนื้อหาในอนิเมะหาง่ายกว่า แต่พลาดอะไรไปเยอะ *hoho*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 15:25:50 »
กระจ่างเลย  มันอยุ่ในมังงะนี่เองสินะ  *hoho*

ไหน บอกมาสิ๊ มันอยุ่เล่มไหน จะไปซื้อมาอ่าน *้ั์post*  อยากเหนเคียวโกะ ฮารุ ทูพีช  *nude* *nude* *nude*

mint1458

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 22:28:04 »
กระจ่างเลย  มันอยุ่ในมังงะนี่เองสินะ  *hoho*

ไหน บอกมาสิ๊ มันอยุ่เล่มไหน จะไปซื้อมาอ่าน *้ั์post*  อยากเหนเคียวโกะ ฮารุ ทูพีช  *nude* *nude* *nude*

เราอยากเห็นโหมดนั้นเหมือนกัน *hoho*

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 13:58:23 »
มี Hell ring ด้วย น่าจะมีบทออกมาอีกนะ เพราะยังเหลืออีกวงที่ไม่เฉลยว่าใครครอบครอง