Manga Zone > Hunter X Hunter TH ฮันเตอร์ x ฮันเตอร์ แปลไทย

หลอกให้อยาก แล้วจากไป

หน้า: (1/2) > >>

sattkon:

สำหรับแฟน Hunter อย่างผม คงไม่มีอะไรดีไปกว่าการได้อ่านการ์ตูนเรื่องอย่างสบายใจทุกอาทิตย์ อย่างการ์ตูนเรื่องอื่นเขา

HxH เป็นการ์ตูนเรื่องแรกที่ ติดงอมแงมได้ทั้ง feel และ อรรถรส แต่หลังมานี้เริ่มขาดตอนเล่ม 21 หายไป 2 ปี กว่าจะมาใหม่ ต่อมาณ ปัจจุบันเริ่ม ชินและชาแล้ว ผมเป็นแฟนคลับการ์ตูนเรื่องอย่างจัง แต่ด้วยความที่ที้งนานจนขาดตอนและ เรื่องราชนีมดที่น่าเบื่อ ทำให้ตอนหลังๆมานี้ไม่ค่อยรู้เรื่องเลย จนตอนนี้ผมต้องย้ายสังขารมาอ่าน นารูโตะ อย่างเดียวแล้ว *้ัิalone*

แต่ตอนล่าสุดมานี้ ได้มีตัวละครที่ผมชื่นชอบมากที่สุดได้โผล่ออกมา เค้าเคยหายไปจากการ์ตูน 10กว่าเล่ม นั้นก็คือ คุราปิก้า และตั้งแต่ตอนล่าจนถึงปัจจุบัน sritown ก็ไม่ได้เอา HxH มาโผล่อีกเลยเป็นเวลา 2 เดือนเข้าให้แล้ว ปกติก็ชอบหายไปอยู่แล้วมันทำให้เจ็บแป็ลบๆ แต่นี้มันดันเอา คุราปิก้า มาแล้วหายไป เล่นเอาเจ็บแบบซื๊ดกันเลยที่เดียว

ผมเข้าใจนะว่า อาจารย์เขามะค่อยสบายและก็เป็น กำลังใจให้เสมอ ที่เคยติอาจารย์ ก็ขอโทษขอโพย ณ ที่นี้ละกันนะครับ แต่นานน๊านที ออกมาซักตอนได้ไหม อย่าได้หายไปเป็นปีอีกเลย

อย่าหายไปแบบนี้        เพราะฉันรู้สึกไม่ดี
ทุกครั้งที่ต้องห่าง.......    พริกไทย ก็ไม่ช่วยอะไร *disappoint* (ฟุ้งแล้วแสบตาอีก)   *haha*

Sherva:

คือเราก็เลิกล้มอ่าน เรื่องนี้ไปนานแล้วเหมือนกัน แล้วพอดี สองสามวันมานี้เราได้ดูอนิเม และเริ่มลงแดง แล้วติด = =  เลยมาอ่านต่อติดตามเรื่อยๆ  *number1* *number1* *number1* *number1* แล้วมันก็ดันหยุดชะงักไปอีกแล้วเฮ้ออ  *dontknow* *dontknow*

prince_devil:

--- อ้างจาก: sattkon ที่ ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 00:02:26 ---สำหรับแฟน Hunter อย่างผม คงไม่มีอะไรดีไปกว่าการได้อ่านการ์ตูนเรื่องอย่างสบายใจทุกอาทิตย์ อย่างการ์ตูนเรื่องอื่นเขา

HxH เป็นการ์ตูนเรื่องแรกที่ ติดงอมแงมได้ทั้ง feel และ อรรถรส แต่หลังมานี้เริ่มขาดตอนเล่ม 21 หายไป 2 ปี กว่าจะมาใหม่ ต่อมาณ ปัจจุบันเริ่ม ชินและชาแล้ว ผมเป็นแฟนคลับการ์ตูนเรื่องอย่างจัง แต่ด้วยความที่ที้งนานจนขาดตอนและ เรื่องราชนีมดที่น่าเบื่อ ทำให้ตอนหลังๆมานี้ไม่ค่อยรู้เรื่องเลย จนตอนนี้ผมต้องย้ายสังขารมาอ่าน นารูโตะ อย่างเดียวแล้ว *้ัิalone*

แต่ตอนล่าสุดมานี้ ได้มีตัวละครที่ผมชื่นชอบมากที่สุดได้โผล่ออกมา เค้าเคยหายไปจากการ์ตูน 10กว่าเล่ม นั้นก็คือ คุราปิก้า และตั้งแต่ตอนล่าจนถึงปัจจุบัน sritown ก็ไม่ได้เอา HxH มาโผล่อีกเลยเป็นเวลา 2 เดือนเข้าให้แล้ว ปกติก็ชอบหายไปอยู่แล้วมันทำให้เจ็บแป็ลบๆ แต่นี้มันดันเอา คุราปิก้า มาแล้วหายไป เล่นเอาเจ็บแบบซื๊ดกันเลยที่เดียว

ผมเข้าใจนะว่า อาจารย์เขามะค่อยสบายและก็เป็น กำลังใจให้เสมอ ที่เคยติอาจารย์ ก็ขอโทษขอโพย ณ ที่นี้ละกันนะครับ แต่นานน๊านที ออกมาซักตอนได้ไหม อย่าได้หายไปเป็นปีอีกเลย

อย่าหายไปแบบนี้        เพราะฉันรู้สึกไม่ดี
ทุกครั้งที่ต้องห่าง.......    พริกไทย ก็ไม่ช่วยอะไร *disappoint* (ฟุ้งแล้วแสบตาอีก)   *haha*

--- End quote ---

เข้าใจความรู้สึกคับ *great* เคยเป็นอยู่บ่อยๆ
(แอบฮาพริกไทย555)
เคยดูHxHเหมือนกัน ยังไม่เคยดูแบบจริงจัง
ว่าจะไปไล่อ่านเพราะคิดว่ามันก็หนุกดี แต่พอเจอคอมเม้นของ2ท่านนี้
....ไม่อาวดีกว่า เดี๋ยวติดแล้วลงแดงตาย  *unbear*

Vin D Sel:

ใครมีเว็บให้อ่นย้อนหลังบ้างมั้ยครับ(จะย้อนอ่านภาคมด)

ผมก็ชอบเรื่องนี้มากๆ อ่านมาจนภาคมดผมอ่านตอนแรกแล้วเซ็งภาพที่ออกมา

ซึ่งปกติเรื่องฮันเตอร์นั้นลายเส้นสวยมากๆ แต่ภาคมดนี้มัน เอ่อ แบบว่า...ภาพร่างชัดๆเลยเลิกอ่านไป

แล้วกลับมาอ่านอีกที(อดใจไม่ไหว)ตอนที่มันกำลังจะจบภาคมด มาจนถึงปัจจุบัน(หยุดอีกแล้ว ฮ่าๆๆ)

Killer7878:

จะเลิกอ่านก็กลับมาใหม่ ติดใจแล้วก็ทิ้ง ก็เขียนให้เป็นประจำเถอะครับ คนอ่านจะลงแดง มามาหายหาย ที่นี้จะกี่เดือนกี่ปี มีทางเดียวรอ

หน้า: (1/2) > >>

Go to full version