หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: หลอกให้อยาก แล้วจากไป  (อ่าน 19854 ครั้ง)

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
หลอกให้อยาก แล้วจากไป
« เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 00:02:26 »
สำหรับแฟน Hunter อย่างผม คงไม่มีอะไรดีไปกว่าการได้อ่านการ์ตูนเรื่องอย่างสบายใจทุกอาทิตย์ อย่างการ์ตูนเรื่องอื่นเขา

HxH เป็นการ์ตูนเรื่องแรกที่ ติดงอมแงมได้ทั้ง feel และ อรรถรส แต่หลังมานี้เริ่มขาดตอนเล่ม 21 หายไป 2 ปี กว่าจะมาใหม่ ต่อมาณ ปัจจุบันเริ่ม ชินและชาแล้ว ผมเป็นแฟนคลับการ์ตูนเรื่องอย่างจัง แต่ด้วยความที่ที้งนานจนขาดตอนและ เรื่องราชนีมดที่น่าเบื่อ ทำให้ตอนหลังๆมานี้ไม่ค่อยรู้เรื่องเลย จนตอนนี้ผมต้องย้ายสังขารมาอ่าน นารูโตะ อย่างเดียวแล้ว *้ัิalone*

แต่ตอนล่าสุดมานี้ ได้มีตัวละครที่ผมชื่นชอบมากที่สุดได้โผล่ออกมา เค้าเคยหายไปจากการ์ตูน 10กว่าเล่ม นั้นก็คือ คุราปิก้า และตั้งแต่ตอนล่าจนถึงปัจจุบัน sritown ก็ไม่ได้เอา HxH มาโผล่อีกเลยเป็นเวลา 2 เดือนเข้าให้แล้ว ปกติก็ชอบหายไปอยู่แล้วมันทำให้เจ็บแป็ลบๆ แต่นี้มันดันเอา คุราปิก้า มาแล้วหายไป เล่นเอาเจ็บแบบซื๊ดกันเลยที่เดียว

ผมเข้าใจนะว่า อาจารย์เขามะค่อยสบายและก็เป็น กำลังใจให้เสมอ ที่เคยติอาจารย์ ก็ขอโทษขอโพย ณ ที่นี้ละกันนะครับ แต่นานน๊านที ออกมาซักตอนได้ไหม อย่าได้หายไปเป็นปีอีกเลย

อย่าหายไปแบบนี้        เพราะฉันรู้สึกไม่ดี
ทุกครั้งที่ต้องห่าง.......    พริกไทย ก็ไม่ช่วยอะไร *disappoint* (ฟุ้งแล้วแสบตาอีก)   *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Sherva

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: หลอกให้อยาก แล้วจากไป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 00:21:25 »
คือเราก็เลิกล้มอ่าน เรื่องนี้ไปนานแล้วเหมือนกัน แล้วพอดี สองสามวันมานี้เราได้ดูอนิเม และเริ่มลงแดง แล้วติด = =  เลยมาอ่านต่อติดตามเรื่อยๆ  *number1* *number1* *number1* *number1* แล้วมันก็ดันหยุดชะงักไปอีกแล้วเฮ้ออ  *dontknow* *dontknow*

prince_devil

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ฉันจะคอยเป็นกำแพงตลอดไปให้นายได้ฝ่าข้าม..
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 21:45:44 »
สำหรับแฟน Hunter อย่างผม คงไม่มีอะไรดีไปกว่าการได้อ่านการ์ตูนเรื่องอย่างสบายใจทุกอาทิตย์ อย่างการ์ตูนเรื่องอื่นเขา

HxH เป็นการ์ตูนเรื่องแรกที่ ติดงอมแงมได้ทั้ง feel และ อรรถรส แต่หลังมานี้เริ่มขาดตอนเล่ม 21 หายไป 2 ปี กว่าจะมาใหม่ ต่อมาณ ปัจจุบันเริ่ม ชินและชาแล้ว ผมเป็นแฟนคลับการ์ตูนเรื่องอย่างจัง แต่ด้วยความที่ที้งนานจนขาดตอนและ เรื่องราชนีมดที่น่าเบื่อ ทำให้ตอนหลังๆมานี้ไม่ค่อยรู้เรื่องเลย จนตอนนี้ผมต้องย้ายสังขารมาอ่าน นารูโตะ อย่างเดียวแล้ว *้ัิalone*

แต่ตอนล่าสุดมานี้ ได้มีตัวละครที่ผมชื่นชอบมากที่สุดได้โผล่ออกมา เค้าเคยหายไปจากการ์ตูน 10กว่าเล่ม นั้นก็คือ คุราปิก้า และตั้งแต่ตอนล่าจนถึงปัจจุบัน sritown ก็ไม่ได้เอา HxH มาโผล่อีกเลยเป็นเวลา 2 เดือนเข้าให้แล้ว ปกติก็ชอบหายไปอยู่แล้วมันทำให้เจ็บแป็ลบๆ แต่นี้มันดันเอา คุราปิก้า มาแล้วหายไป เล่นเอาเจ็บแบบซื๊ดกันเลยที่เดียว

ผมเข้าใจนะว่า อาจารย์เขามะค่อยสบายและก็เป็น กำลังใจให้เสมอ ที่เคยติอาจารย์ ก็ขอโทษขอโพย ณ ที่นี้ละกันนะครับ แต่นานน๊านที ออกมาซักตอนได้ไหม อย่าได้หายไปเป็นปีอีกเลย

อย่าหายไปแบบนี้        เพราะฉันรู้สึกไม่ดี
ทุกครั้งที่ต้องห่าง.......    พริกไทย ก็ไม่ช่วยอะไร *disappoint* (ฟุ้งแล้วแสบตาอีก)   *haha*

เข้าใจความรู้สึกคับ *great* เคยเป็นอยู่บ่อยๆ
(แอบฮาพริกไทย555)
เคยดูHxHเหมือนกัน ยังไม่เคยดูแบบจริงจัง
ว่าจะไปไล่อ่านเพราะคิดว่ามันก็หนุกดี แต่พอเจอคอมเม้นของ2ท่านนี้
....ไม่อาวดีกว่า เดี๋ยวติดแล้วลงแดงตาย  *unbear*
คัทท-สึ!...... 

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 04 พ.ค. 2012 เวลา 19:35:43 »
ใครมีเว็บให้อ่นย้อนหลังบ้างมั้ยครับ(จะย้อนอ่านภาคมด)

ผมก็ชอบเรื่องนี้มากๆ อ่านมาจนภาคมดผมอ่านตอนแรกแล้วเซ็งภาพที่ออกมา

ซึ่งปกติเรื่องฮันเตอร์นั้นลายเส้นสวยมากๆ แต่ภาคมดนี้มัน เอ่อ แบบว่า...ภาพร่างชัดๆเลยเลิกอ่านไป

แล้วกลับมาอ่านอีกที(อดใจไม่ไหว)ตอนที่มันกำลังจะจบภาคมด มาจนถึงปัจจุบัน(หยุดอีกแล้ว ฮ่าๆๆ)

Killer7878

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ส. 05 พ.ค. 2012 เวลา 08:45:45 »
จะเลิกอ่านก็กลับมาใหม่ ติดใจแล้วก็ทิ้ง ก็เขียนให้เป็นประจำเถอะครับ คนอ่านจะลงแดง มามาหายหาย ที่นี้จะกี่เดือนกี่ปี มีทางเดียวรอ

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 09 พ.ค. 2012 เวลา 17:14:50 »
ใครมีเว็บให้อ่นย้อนหลังบ้างมั้ยครับ(จะย้อนอ่านภาคมด)

ผมก็ชอบเรื่องนี้มากๆ อ่านมาจนภาคมดผมอ่านตอนแรกแล้วเซ็งภาพที่ออกมา

ซึ่งปกติเรื่องฮันเตอร์นั้นลายเส้นสวยมากๆ แต่ภาคมดนี้มัน เอ่อ แบบว่า...ภาพร่างชัดๆเลยเลิกอ่านไป

แล้วกลับมาอ่านอีกที(อดใจไม่ไหว)ตอนที่มันกำลังจะจบภาคมด มาจนถึงปัจจุบัน(หยุดอีกแล้ว ฮ่าๆๆ)

เป็นภาคที่ทำให้เสียอารมณ์ที่สุด  *disappoint*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

coke

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 17 พ.ค. 2012 เวลา 01:52:05 »
ผมก็โครตรักโครตหลงเลย ในการ์ตูนก็ดู หนังสือก็อ่าน ตอนนี้มี anomation hunter x hunter 2011 มารีเมคทำใหม่ ภาพงามมาก  เลยดูขั้นเวลารอตอนต่อไปจากอินเตอร์เน็ต ขอให้เขียนต่อไว้ๆนะครับ ^^

mirugi

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ศ. 18 พ.ค. 2012 เวลา 21:13:48 »
เราอาการเดียวกันกับเจ้าของกระทู้เลยค่ะ  *glad*
เราทั้งดูทั้งอ่านฮันเตอร์ตั้งแต่ยังเด็ก
เพราะเป็นการ์ตูนที่เราว่ามันเข้าถึงอารมณ์ตัวละครและคิดได้อย่างสมจริงมากๆ
ฉากต่อสู้ก็ไม่พร่ำไม่บ่น ถ้ามีตัวบ่นตัวนั้นจะโดนซัดก่อนเสมอ

เมื่อก่อนจำนวนเล่มมันก็ไม่ได้ทิ้งห่างกับการ์ตูนเรื่องอื่นขนาดนี้
แต่ปัจจุบันนี่ การ์ตูนที่ออกเล่มแรกในปีใกล้ๆกันนี่เขาเข้าเล่ม 40 อัพไปหมดเเล้ว
เหลือแต่ฮันเตอร์ที่ไม่ค่อยเคลื่อนเท่าไหร่  *rip*

ช่วงที่ผ่านมาก็อัพต่อเนื่องกัน เรานี่ดีใจมากเลยค่ะ *great*
 แต่ไปๆมาๆก็โดนอ.ทำร้ายอีกแล้ว *glad* *glad*
อยากให้อ.หายป่วยเร็วๆจัง

ไม่รู้ว่าหายไปคราวนี้จะอีกกี่ปีด้วย   *disappoint*
ถึงจะอย่างนั้นก็จะตั้งตารอค่ะ  *unbear*

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อ. 22 พ.ค. 2012 เวลา 19:02:12 »
สงสัยต้องให้อารุกะรักษา จารย์แกจะได้หายป่วยซะที *้ั์shock2*