หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดว่าในเจ็ดเทพโจรสลัดใครเก่งที่สุดคับและใครอ่อนที่สุด  (อ่าน 68161 ครั้ง)

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง
ที่1ผมให้ตาเหยี่ยวครับที่สุดท้ายผมให้โมเกรียนครับ  *shock* *attack* *damage* *dontknow*

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

bignaja123

• *
เห็นด้วยที่ หนึ่งคือตาเหยี่ยวครับ เพราะสู้กับ สี่จักพรรดิ์ แชงได้อย่างสูสี *number1*

ที่สอง  ผมให้คุมะตอนมีสติครับ พลังอะไรก้อไม่รู้ดัดแปลงได้เหลือเกิน  ทั้งโจมตีวาบได้ วาบนี้ผมว่าเร็วพอๆก้อเอเนลกะคิซารุเลยทีเดียว  ทั้งสะท้อนการโจมตี  สะท้อนความอ่อนแอ  ครบเครื่ีองครับ

แค่ยังไม่เห็นแกใช้ฮาคิ ถ้าใช้ออกมา ผมให้ที่หนึ่งเลย *rip*

ที่สองร่วม  ฟลามิงโก้   ที่ีมีค่าหัวนี่คงเยอะสุดในบรรดาเจ็ดเทพ เพราะแกชั่วร้ายมาก  แถมขนาดความสามารถยังไม่เปิดเผย ยังเก่งขนาดนี้   แถมจัดการโมเรียซะอยู่หมัดถึงจะเอาแปซฺฟิสต้าไปด้วย

ก้อเหอะ *attack*

ที่สาม แฮนค็อก  ฮาคิสามแบบ แต่เสียตรงที่พลังผลปิศาจ ดันใช้กับพวก ที่เก่งๆ ไม่ได้ผล โดยเฉพาะท่าลุมหลง  แต่ลูกเตะหอมขจร คิดว่ายังได้อยู่ *nude*

ที่สี่ลอว์ครับ  ถ้าอยู่ในรูมก้อเจ๋งพอตัว อัดสโมกเกอง่ายๆ เลย   *dontknow*

ที่สี่ร่วมก้อชาละวัน ลัลล้า  คร็อกโคไดก้อเก่งครับ แต่ดันออกมาต้นเรื่องไปหน่อย *disappoint*

ที่สี่ร่วมอีกจินเบ   ก้อเก่งพอตัว แต่ต้องอยู่ในทะเล สู้กับลูฟี่ก้อสูสี ถึงจะแค่แปปเดียว แต่อนาคตต้องอยู่กลุ่มหมวกฟางก้อไม่อยากให้เก่งเว่อมาก เดวจะข้ามหน้ากับตัน *haha*

ที่สุดท้ายโมเรีย  เกง่กะคนอื่นถ้าวัดควมสามารถจิงๆ ก้อสู้เจ็ดเทพคนอื่นไมไ่ด้หรอก ถึงจะเคยบอกว่าสู้กับไคโด  แต่ก้อสู้ได้ระยะนึงแล้วก้อแพ้ไป  แถมชอบอวดเก่ง เพิ่งซอมบี้กะเงามากเกินไป

สมควรกะที่สุดท้ายละ *dead*

ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

MFrankyFamily

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
*great* *great* *great*   คุมะจอมเถื่อน สิ เมพ สุด   อ่อน สุด และ ทุเรศสุด หน้าขยะแขยง สุด  ก็ เก็กโค (เกียจแม่ง) ส่วนเท่ สุด ต้อง มิฮอก เฟ้ย หล่อสุด ก็ ลอร์

เจ้าเลห์สุด ก็ เดอร์ฟารมิงโก้ สวยสุด ก็ แฮนค็อก บ้า พลังสุด ก็ จินเบ   เกียจเก็กโค มว๊าาาาากกกกกกกกกกกก ไม่น่าเชื่อ ว่า แม่ง สู้เสมอ ไคโด้   *disappoint*
เห็นด้วย แต่มีอย่างเดียวที่คัดค้านคือโมเรียมันไม่เสมอไคโดซะหน่อยมันแพ้ราบเลยตะหาก
สมน้ำหน้าอยากปีนเดียวดีนัก *haha*
*shock* *shock*ไป ดู ตอน ทริลเลอร์ บราค ดี ๆ ไป แล้ว นายจะ รู้ เอง ใน หนัง สือ ก็ มีบอก ว่า มัน สู้กับ ไคโด้ ได้สูสี จนเสมอ แล้ว มัน ก็ กลับ มา จาก โลก ใหม่ อะ *haha* *haha* *haha*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
*great* *great* *great*   คุมะจอมเถื่อน สิ เมพ สุด   อ่อน สุด และ ทุเรศสุด หน้าขยะแขยง สุด  ก็ เก็กโค (เกียจแม่ง) ส่วนเท่ สุด ต้อง มิฮอก เฟ้ย หล่อสุด ก็ ลอร์

เจ้าเลห์สุด ก็ เดอร์ฟารมิงโก้ สวยสุด ก็ แฮนค็อก บ้า พลังสุด ก็ จินเบ   เกียจเก็กโค มว๊าาาาากกกกกกกกกกกก ไม่น่าเชื่อ ว่า แม่ง สู้เสมอ ไคโด้   *disappoint*
เห็นด้วย แต่มีอย่างเดียวที่คัดค้านคือโมเรียมันไม่เสมอไคโดซะหน่อยมันแพ้ราบเลยตะหาก
สมน้ำหน้าอยากปีนเดียวดีนัก *haha*
*shock* *shock*ไป ดู ตอน ทริลเลอร์ บราค ดี ๆ ไป แล้ว นายจะ รู้ เอง ใน หนัง สือ ก็ มีบอก ว่า มัน สู้กับ ไคโด้ ได้สูสี จนเสมอ แล้ว มัน ก็ กลับ มา จาก โลก ใหม่ อะ *haha* *haha* *haha*

ไม่ใช่ว่า ตอนแรกสูสี แล้วลูกน้องตายหมด แพ้ยับ เลยต้องกลับมาจากโลกใหม่หรอกเรอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 20:17:06 โดย Augustz »

artkub

• *

ไม่ใช่ว่า ตอนแรกสูสี แล้วลูกน้องตายหมด แพ้ยับ เลยต้องกลับมาจากโลกใหม่หรอกเรอะ
ผมเห็นด้วยกะคุนกัสครับ

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]

อ่าาาจ้าาาโมเลียสู้ได้สูสี ในระยะหนึ่งครับ  นี่คือความจิงอ่าครับถ้าท่านไม่พอใจเด๋ยวข้าน้อยจะเอารูปมาแปะไห้นะครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

mint1458

• บุคคลทั่วไป
เราว่าตาเหยี่ยวเก่งสุดเพราะสู้แชงค์ได้อย่างสูสี ส่วนโมเรียอ่อนสุด สู้กับไคโดก็แพ้ แล้วยังมีดีแค่ตัดเงาไปใส่ซอมบี้

nicorobin

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ใครๆก้บอกโมเรียอ่อนสุด สงสารโมเรียจัง 55 อย่าลืมสิว่ามีคนที่อ่อนกว่าโมเลียอีก นั่นก้คือ บากี้!!!

Augustz

• *
ใครๆก้บอกโมเรียอ่อนสุด สงสารโมเรียจัง 55 อย่าลืมสิว่ามีคนที่อ่อนกว่าโมเลียอีก นั่นก้คือ บากี้!!!

บากี้ยังไม่มีฉากที่มันครองตำแหน่งนะคับ แค่ได้รับจดหมาย

แต่ถ้าคิดดู โมเลีย จับบากี้มาจะตัดเงา  บากี้แยกส่วนหนี ก้น่าจะรอดนะ *disappoint*

nicorobin

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *

บากี้ยังไม่มีฉากที่มันครองตำแหน่งนะคับ แค่ได้รับจดหมาย

แต่ถ้าคิดดู โมเลีย จับบากี้มาจะตัดเงา  บากี้แยกส่วนหนี ก้น่าจะรอดนะ *disappoint*

สมมติว่าบากี้มันได้เปนไง ซึ่งผมว่ามันก้น่าจะได้เปนอะนะ 55 ถ้าบากี้แยกส่วนหนีก้จะโดน บริคแบ็ท ไล่ตามจิกตั้งแต่หัวจรดตีน ตายอนาถ มังครับ 55

Augustz

• *
พูดจิงๆ บากี้นี่ไม่น่าเปนโจรสลัดเลยด้วยซ้ำนะ ว่าม่ะ *haha* *haha* *haha* *haha*

bignaja123

• *
เป็นได้สิครับ มาว่าบากี้ของผมได้ไง   *haha* *haha*

ออกจะเทพ เทียบชั้นได้กับหนวดขาว และแชง เลยทีเดียว (ในมุมมองของลูกน้องมัน)  *hoho* *hoho*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

artkub

• *
เป็นได้สิครับ มาว่าบากี้ของผมได้ไง   *haha* *haha*

ออกจะเทพ เทียบชั้นได้กับหนวดขาว และแชง เลยทีเดียว (ในมุมมองของลูกน้องมัน)  *hoho* *hoho*
55555 *great* *great*

mint1458

• บุคคลทั่วไป

โห มุมมองลูกน้องมันทำอะไรก็ดีไปหมด *haha*

juppy

• *
  • ใช่หรือเปล่า !
ที่ 1 ผมคิดว่า ฟรามิงโก้ กับ มิฮอร์คครับ และ หนวดดำ (ออกมาช่วง 1 ก๊อเหอะั)สูสีมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ที่โหล่ โมเรีย (มันอัปลัก X *shock*

สรุป หนวดดำ เพราะมันคือตัวร๊ายขั้นเทพ ! *attack*
...............................................