หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมรุ้บังไคทุกคนล้ะใน 13 หน่ยวพิทัก เหลือ 1 ที่ไม่รุ้คือ ฮุราฮาระ คิสึเกะ ใครรุ้  (อ่าน 61120 ครั้ง)

killerJ

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
หัวหน้าหน่วยแปด เคียวราคุ ชุนซุย ยังไม่รู้ <<<อันนี้ รู้สึกจะเป็นการปล่อยบันไคที่เหมือนการละเล่นอะครับที่ ให้เลือก สี ขาว เทา ดำ แดง อะไรนี่แหละครับ ตอนสู้กับ สตาร์ค เอสปาด้า no.1 อะครับ
อดีตหัวหน้าหน่วยห้า ฮิราโกะ ชินจิ ยังไม่รู้<<<<< อันนี้ผมไม่แน่ใจนะ แต่รู้สึกจะเป็นบันไคที่ปั่นป่วนการมอง ที่แทงไปข้างหน้าโดนข้างหลัง เเทงบนโผล่ล่าง ตอนที่ฟัดกะไอเซ้นตัวๆอะครับ ถ้าไงช่วยไปค้นดูอีกทีผมทำไม่เป็นฮร่าๆๆๆ แต่น่าจะเป็นแบบนี้นะฮร่าๆๆๆ
ทั้งสองอันที่กล่าวมาเป็นปลดปล่อยขั้นต้นหรือที่เรียกว่าชิไค คะ ไม่ใช่ปลดปล่อยสวัสดิกะหรือที่เรียกว่าบังไค
ตอนแรกหัวหน้าเคียวราคุเกือบปลดปล่อยสวัสดิกะแล้วแต่หัวหน้าิุอุคิทาเกะห้ามไว้ก่อน
ส่วนฮิราโกะก็เหมือนกันตอนปลดปล่อยดาบพูดแค่ท่วงทำนองปลดปล่อย น่าจะเป็นปลดปล่อยขั้นต้นมากกว่าปลดปล่อยสวัสดิกะคะ
ลักษณะการปลดปล่อยดาบจะสังเกตุได้ง่ายดังนี้คะ
เมื่อดาบอยู่ในลักษณะที่ถูกสะกดไว้พอจะปลดปล่อยขั้นต้น ยมทูตจะเอ่ยท่วงทำนองและชื่อดาบ ตัวอย่างเช่นหัวหน้าฮิซึกายะ
ก็จะพูดว่า "จงสถิตเหนือฟ้าเหมันต์ เฮียวรินมารุ" แต่พอปลดปล่อยสวัสดิกะก็จะพูดว่า "ปลดปล่อยสวัสดิกะ ไดงุเร็นเฮียวรินมารุ"
ดังนั้นพอดูจากลักษณะที่ปลดดาบจากรูปแบบที่สะกดไว้มาขั้นเดียวและเรียกแค่ชื่อดาบไม่ได้บอกว่าปลดปล่อยสวัสดิกะ เราคิดว่า
หัวหน้าเคียวราคุกับฮิราโกะยังไม่ได้ปลดปล่อยสวัสดิกะ(บังไค)ออกมาหรอกจ้ะ ^^

ชุนซุย บังไคแล้วตัวเองจะซ่อนอยู่ในเงาเปล่าอ่ะตอนที่สู้กะไอเซ็นอ่ะ

[email protected]

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
หัวหน้าหน่วยแปด เคียวราคุ ชุนซุย ยังไม่รู้ <<<อันนี้ รู้สึกจะเป็นการปล่อยบันไคที่เหมือนการละเล่นอะครับที่ ให้เลือก สี ขาว เทา ดำ แดง อะไรนี่แหละครับ ตอนสู้กับ สตาร์ค เอสปาด้า no.1 อะครับ
อดีตหัวหน้าหน่วยห้า ฮิราโกะ ชินจิ ยังไม่รู้<<<<< อันนี้ผมไม่แน่ใจนะ แต่รู้สึกจะเป็นบันไคที่ปั่นป่วนการมอง ที่แทงไปข้างหน้าโดนข้างหลัง เเทงบนโผล่ล่าง ตอนที่ฟัดกะไอเซ้นตัวๆอะครับ ถ้าไงช่วยไปค้นดูอีกทีผมทำไม่เป็นฮร่าๆๆๆ แต่น่าจะเป็นแบบนี้นะฮร่าๆๆๆ
ทั้งสองอันที่กล่าวมาเป็นปลดปล่อยขั้นต้นหรือที่เรียกว่าชิไค คะ ไม่ใช่ปลดปล่อยสวัสดิกะหรือที่เรียกว่าบังไค
ตอนแรกหัวหน้าเคียวราคุเกือบปลดปล่อยสวัสดิกะแล้วแต่หัวหน้าิุอุคิทาเกะห้ามไว้ก่อน
ส่วนฮิราโกะก็เหมือนกันตอนปลดปล่อยดาบพูดแค่ท่วงทำนองปลดปล่อย น่าจะเป็นปลดปล่อยขั้นต้นมากกว่าปลดปล่อยสวัสดิกะคะ
ลักษณะการปลดปล่อยดาบจะสังเกตุได้ง่ายดังนี้คะ
เมื่อดาบอยู่ในลักษณะที่ถูกสะกดไว้พอจะปลดปล่อยขั้นต้น ยมทูตจะเอ่ยท่วงทำนองและชื่อดาบ ตัวอย่างเช่นหัวหน้าฮิซึกายะ
ก็จะพูดว่า "จงสถิตเหนือฟ้าเหมันต์ เฮียวรินมารุ" แต่พอปลดปล่อยสวัสดิกะก็จะพูดว่า "ปลดปล่อยสวัสดิกะ ไดงุเร็นเฮียวรินมารุ"
ดังนั้นพอดูจากลักษณะที่ปลดดาบจากรูปแบบที่สะกดไว้มาขั้นเดียวและเรียกแค่ชื่อดาบไม่ได้บอกว่าปลดปล่อยสวัสดิกะ เราคิดว่า
หัวหน้าเคียวราคุกับฮิราโกะยังไม่ได้ปลดปล่อยสวัสดิกะ(บังไค)ออกมาหรอกจ้ะ ^^

ชุนซุย บังไคแล้วตัวเองจะซ่อนอยู่ในเงาเปล่าอ่ะตอนที่สู้กะไอเซ็นอ่ะ
นั้นมันชิไคมากกว่า

pocqpacq

• *
ผมเห็นด้วยกับคุณ pandora เลยครับ ผมคิดมาตลอดเลยว่า หัวหน่วย อุโนฮานะ มีเงื่อนงำมากที่สุด ไม่เคยเห็นฝีมือเลย แต่ดูเก็บซ่อนความลับไว้มากนะครับ

panndora

• บุคคลทั่วไป
จริงอย่างที่คุณ panndora ว่ามาครับ ไม่มีใครที่ปลดปล่อยบังไคตามที่ว่ามาสักคนเลยครับ   ตอนแรกผมก็คิดเหมือนกับคุณGarden Dingaaนะครับ
แต่พอลองไปหาดูจิงๆ  ไม่มีเลยครับ  ปลดปล่อยขั้นต้นทั้งนั้น  อย่างโยรุอิจิเอง ยังไม่เคยเห็นดาบด้วยซ้ำ  แต่ก็น่าจะมีบังไคนะครับ
เพราะมีเพียงคนเดียวที่ไม่มีบังไคที่เป็นหัวหน้าหน่วย คือเคมปาจิ เท่านั้น  อยากเห็นซะแล้วสิว่าจะเป็นยังไง  ชักสนุกซะแล้วสิ  ;)
จริงอย่างคุณ IzAGolF บอกเลยคะ เราไปหาดูมาแล้วค่าความสามารถแบบกราฟวงกลมของหัวหน้าหน่วยทั้ง 13 คน
หัวหน้าอุโนะฮานะเป็นรองแค่ไอเซ็นกับหัวหน้าใหญ่ยามาโมโตะเองตะ สุดยอดมากเก่งกว่าหัวหน้าชุนซุยอีก
ไว้จะเอารูปมาแปะให้วันหลังคะ

pippyong

• *
ผมว่าบังไคของ เคียวราคุ  ของเป๊นบังไคที่ ส่งผมกระทบต่อคนรอบข้าง อุคิทาเกะถึงมาห้ามไว้ไม่ไห้ปลดปล่อย *great*
 (ที่จิงผมว่า ก๊ตามเนื้อเรื่อง อ. เขายังไม่อยากไห้โผล่มา เดียวพากันแห่ใช้บังไคกับไหญ่ เพราะหัวหน้าคนไหนที่ไช้บังไคแล้ว ส่วนมากที่เห๊นในเรื่องก๊จะใช้กันประจำเลยที่เดียวเชียว )  *hoho*

themangmang1

ผมว่า ฮุราฮาระ คิสึเกะ ถ้าจำไม่ผิดเคยเห็นแบบผ่าน ๆ ตาจำไม่ได้ว่าตอนนั้นคือตอนนั้นฮุราฮาระ คิสึเกะนึกถึงตัวเอง ๆ มันถ่ายแบบ ฮุราฮาระ คิสึเกะ
กำลังโดนลุมอยู่เป็น 10 เลยตอนนั้นเหมือนจะปลดปล่ิอยดาบแต่มันระงับเสียงเอาไว้แหละผลที่ได้คือ 10 คนนั้นตายแดงเฉียบเลย แต่ก็ีมีผู้หญิงตัวดำๆ
อยู่ด้วยผมเห็นไม่ชัดว่าใคร เหมือนไอแมวตัวสีดำ ๆ เป๊ะแต่ก็ไม่แน่ใจ

fantas

• *
เท่าที่อ่านมาและจำได้ โยรุอิจิ มีดาบเป็นมีดสั้นๆนะ อุราฮาร่า นี่ยังไม่เคยเห็น ส่วน เนื้อเรื่องการ์ตูนกับเมะ อย่าเอามายุ่งเกี่ยวกันเลยครับ มันเป้นโลกคู่ขนาน

satam

• *
  • ความคิดเห็นส่วนบุคคล กรุณาอย่าเสียดสีกันนะฮะ
เคนเห็นแต่ชิไคธรรมดาอ่ะ ที่ฟันออกไปแล้วเป็็นสีแดงๆอ่ะ ส่วนยังไค ไม่รุ้เลยฮะ ฮ่าๆ *haha*

เคนเห็นแต่ชิไคธรรมดาอ่ะ ที่ฟันออกไปแล้วเป็็นสีแดงๆอ่ะ ส่วนยังไค ไม่รุ้เลยฮะ ฮ่าๆ *haha*

มันใช่ ชิไคหรอครับ มันเป็นซีโร่ของฮอลโลว์น้ะ ( จำชื่อมันไม่ได้ )

แหละก็มีโล่ แดงๆ อีกอันนึง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 09:18:09 โดย themangmang1 »

1stChildren

• *

มันใช่ ชิไคหรอครับ นั้นมัน จงพุ่งสังหาร ชื่อท่ามันนิ แหละก็เป็นพลังพวกฮอลโลว์แดง ๆ ( จำชื่อมันไม่ได้ )

มั่วครับ เค้าหมายถึงพลังของ อุราฮาระ คิสึเกะ

อ่ะ เอาข้อมูลไปอ่าน จะได้ไม่มั่วอีก
ขั้นต้น (ชิไค)

ชื่อ : เบนิฮิเมะ (ญี่ปุ่น: 紅姫 Benihime เจ้าหญิงโลหิต ?)
    คำปลดปล่อย : จงร่ำร้อง (ญี่ปุ่น: 泣け nake ?)
    ลักษณะ :เป็นดาบตรง ตรงส่วนที่งอเหมือนไม้เท้าจะเปลื่ยนแบบไป ตัวดาบกับด้ามดาบติดกันโดยไร้กรั่นดาบ(เพราะกรั่นแบนเรียบติดใบดาบ)แต่บริเวณดังกล่าวมีเชือกสีแดงผูกโบว์ด้านนึง อีกด้านมีระย้าโซ่(รูปแบบโซ่สามเหลี่ยม)ห้อยออกมา ด้ามดาบมีไหมญี่ปุ่นทักสีแดงห้อยอยู่
    ความสามารถ :
รูปแบบที่ 1 Nake Benihime เป็นท่าโจมตีด้วยพลังแบบเดียวกับซีโร่ของเหล่าอารันคาร์ มีลักษณะคล้ายคลื่นดาบพุ่งออกไป มีเสียงคล้ายจรวดพุ่ง
รูปแบบที่ 2 เป็นการสร้างโล่ ที่มีชื่อว่า "โล่หมอกโลหิต" กางเป็นม่านพลังรูปหกเหลี่ยม มีตัวอักษรบนโล่หมอก สามารถใช้ป้องกันพลังหรือการโจมตีได้
รูปแบบที่ 3 Kirisaki Benihime เป็นท่าโจมตีที่เกิดขึ้นต่อเนื่องหลังจากใช้โล่หมอกโลหิตแล้ว จะเป็นการยิงกระสุนสีเลือดจำนวนมากจากโล่หมอกโลหิต ( คำว่าคิริซากิ หมายถึง การตัดฉีก หรือแยกออก )
รูปแบบที่ 4 Shibari Benihime จะสร้างพลังสีเลือดคล้ายแหออกไปคลุมศัตรูเอาไว้ ทำให้ศัตรูเคลื่อนไหวไม่ได้
รูปแบบที่ 5 Hiasobi Benihime Juujutsunagi เป็นท่าต่อเนื่องจาก Shibari benihime ที่เมื่ออุราฮาร่าปักดาบลงบนแหแล้ว จะเกิดเป็นลูกบอลบรรจุไฟเล็กๆ ผุดขึ้นตามแหนั้น ไปจนทั่วแล้วเกิดระเบิดขนาดมหาศาลในเขตพื้นที่ที่แหนั้นปกคลุมไว้

ข้อมูลจากวิกิพีเดีย  *dontknow*

ป.ล. จงพุ่งสังหาร เป็นชื่อ ชิไค ของ งิน ครับ *haha* มั่วจริงๆ

nicorobin

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
เบื่อพวกมั่ว แค่ชิไคกะบังไคก้แยกไม่ออก

tumpk9

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *

มันใช่ ชิไคหรอครับ นั้นมัน จงพุ่งสังหาร ชื่อท่ามันนิ แหละก็เป็นพลังพวกฮอลโลว์แดง ๆ ( จำชื่อมันไม่ได้ )

มั่วครับ เค้าหมายถึงพลังของ อุราฮาระ คิสึเกะ

อ่ะ เอาข้อมูลไปอ่าน จะได้ไม่มั่วอีก

ชื่อ : เบนิฮิเมะ (ญี่ปุ่น: 紅姫 Benihime เจ้าหญิงโลหิต ?)
    คำปลดปล่อย : จงร่ำร้อง (ญี่ปุ่น: 泣け nake ?)
    ลักษณะ :เป็นดาบตรง ตรงส่วนที่งอเหมือนไม้เท้าจะเปลื่ยนแบบไป ตัวดาบกับด้ามดาบติดกันโดยไร้กรั่นดาบ(เพราะกรั่นแบนเรียบติดใบดาบ)แต่บริเวณดังกล่าวมีเชือกสีแดงผูกโบว์ด้านนึง อีกด้านมีระย้าโซ่(รูปแบบโซ่สามเหลี่ยม)ห้อยออกมา ด้ามดาบมีไหมญี่ปุ่นทักสีแดงห้อยอยู่
รูปแบบที่ 1 Nake Benihime เป็นท่าโจมตีด้วยพลังแบบเดียวกับซีโร่ของเหล่าอารันคาร์ มีลักษณะคล้ายคลื่นดาบพุ่งออกไป มีเสียงคล้ายจรวดพุ่ง
รูปแบบที่ 2 เป็นการสร้างโล่ ที่มีชื่อว่า "โล่หมอกโลหิต" กางเป็นม่านพลังรูปหกเหลี่ยม มีตัวอักษรบนโล่หมอก สามารถใช้ป้องกันพลังหรือการโจมตีได้
รูปแบบที่ 3 Kirisaki Benihime เป็นท่าโจมตีที่เกิดขึ้นต่อเนื่องหลังจากใช้โล่หมอกโลหิตแล้ว จะเป็นการยิงกระสุนสีเลือดจำนวนมากจากโล่หมอกโลหิต ( คำว่าคิริซากิ หมายถึง การตัดฉีก หรือแยกออก )
รูปแบบที่ 4 Shibari Benihime จะสร้างพลังสีเลือดคล้ายแหออกไปคลุมศัตรูเอาไว้ ทำให้ศัตรูเคลื่อนไหวไม่ได้
รูปแบบที่ 5 Hiasobi Benihime Juujutsunagi เป็นท่าต่อเนื่องจาก Shibari benihime ที่เมื่ออุราฮาร่าปักดาบลงบนแหแล้ว จะเกิดเป็นลูกบอลบรรจุไฟเล็กๆ ผุดขึ้นตามแหนั้น ไปจนทั่วแล้วเกิดระเบิดขนาดมหาศาลในเขตพื้นที่ที่แหนั้นปกคลุมไว้

ข้อมูลจากวิกิพีเดีย  *dontknow*

ป.ล. จงพุ่งสังหาร เป็นชื่อ ชิไค ของ งิน ครับ *haha* มั่วจริงๆ

แหมม วิกิพีเดีย คัยจะไปแก้ข้อมูลก้อได้นะครับท่านน อย่าเชื่อให้มากนัก  *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*
ท่าน ลอว์ เมพสวด !!

satam

• *
  • ความคิดเห็นส่วนบุคคล กรุณาอย่าเสียดสีกันนะฮะ
คุณ1stChildren ผมไม่ได้บอกว่าไอ้ที่มันปล่อยพลังแดงๆเปนบังไคนะฮะ ไม่ได้มั่ว ในกาตุนก้เหนอยุ่ แต่ผมไม่มันใจว่ามันเปนชิไครึป่าว แล้ววิกีเรียอ่ะ แม่นแล้วหราครับ *dontknow*

เอ่อผมจำผิดเรื่องท่าของหมวกเกี๊ย แต่คุณน้ะมั่วแหละ ! ไปดูตอนที่ อุลคิโอร่ามาหา อิจิโกะ หมวกเกี๊ย ปลดปล่อยดาบตอนสู้กับอุลคิโอร่ จงร่ำร้องเบริฮิเมะ แหละก็ปล่อยซีโร่ออกมา นั้นอะปลดปล่อยของ หมวกเกี๊ยนะ แหละอีกอย่างอย่าเชื่อ วิกิพีเดีย มากจนโ.. ไปแหละ ขนาดวิกิพีเดีย เรื่องนารูโตะก็ผิดมาทีแล้ว นี่ยังเอามาอ้างอิงอีก รู้ข่าวมั้งไหมครับเนี้ยยย ย  / haha /*--