หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องมิสกันครับ  (อ่าน 42298 ครั้ง)

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
เรื่องมิสกันครับ
« เมื่อ: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 01:11:35 »
สรุป คือ ใครคือมิสกัน  ใครคือเจราลกันแน่ ผมงงมานานละ

ตอนแรกมิสกัน คือเจ้าชายเอโดรัส ใช่มั้ย ทำไมตอนนี้เป็นเจราล     

ขอเดาก่อน  มิสกันที่อยู่ แฟรี่เทลมายาวนาน ก้อคือ เจ้าชายเอโดรัส

ส่วนเจราลเพิ่งมาปลอมเป็นมิสกัน หลังจากเหตุการที่เอโดรัสใช่มั้ย   ตอบให้หายข้องใจน่อย   *rip* *rip*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: เรื่องมิสกันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 13:19:16 »
เจราล คือ เจราล   มิสกัน คือ มิสกัน คับ

เจราล ปลอมเปนมิสกัน ก้น่าจะเพื่อร่วมเข้าแข่งในครั้งนี้อ่ะคับ เพราะมันลงในทีมแฟรี่ เทลนิ

ถ้ามันเปนเจราล ลงไปเค้าก้จะตัดสิทธิ์เพราะไม่ได้อยุ่ในกิล  เลยต้องปลอมเปนมิสกันน่ะคับ

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 13:22:10 »
แล้วมิสกันไปไหนแล้วละครับ

ใช่อย่างที่ผมบอกรึเปล่า *glad* *glad*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 13:29:56 »
ไม่รุ้เหมือนกันอ่ะคับ  เดี๋ยวย้อนไปอ่านดูก่อนแล้วกัน *้ัread*

TYz.OS

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 14:57:43 »

ม่ะผมจะอธิบายให้
มิสกันและเจราลคือคนเดียวกัน แต่! คนละโลก

1มิสกันเป็นเจ้าชายของเอโดราส มีชื่อว่าเจราล แต่พอมาอยู่โลกของพวกนัตสึ ก็เปลี่ยนเป็นมิสกัน
  ส่วนเจราลของโลกนี้ก็คือเจราล ที่เอลซ่ารู้จัก

2ตอนนี้มิสกันเป็นกษัตริย์ปกครองเอโดราส
  ส่วนเจราลก็ปลอมเป็นมิสกันลงแข่งขัน เพื่อสืบหาสิ่งที่ผิดปกติ ของการแข่งขัน สาเหตุที่ต้องปลอมตัว ก็เพราะเจราลไม่ใช้คนในกิลดิ์ ถ้าไม่ใช่คนในกิลดิ์จะไม่มี
  สิทธื์ลงแข่งครับ

ปล.ลองอ่านย้อนดูแล้วจะเข้าใจครับ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 15:07:47 »
งงกว่าเดิมเยอะเลยคับ  *disappoint*

tumpk9

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 15:59:02 »
งงกว่าเดิมเยอะเลยคับ  *disappoint*

งงทำไมตามท่าน TYz.OS เลย

สรุป คือ ใครคือมิสกัน  ใครคือเจราลกันแน่ ผมงงมานานละ

ตอนแรกมิสกัน คือเจ้าชายเอโดรัส ใช่มั้ย ทำไมตอนนี้เป็นเจราล     

ขอเดาก่อน  มิสกันที่อยู่ แฟรี่เทลมายาวนาน ก้อคือ เจ้าชายเอโดรัส

ส่วนเจราลเพิ่งมาปลอมเป็นมิสกัน หลังจากเหตุการที่เอโดรัสใช่มั้ย   ตอบให้หายข้องใจน่อย   *rip* *rip*

ง่ายๆ เจราล คือ คนที่เอลซ่ารู้จักตอนที่อยุ่ หอคอยสวรรค์

ส่วน มิสกัน คือ คนที่อยู่โลกขนาน ซึ่งเรียกว่า เอโดลาส และเป็นเจ้าชายอยู่ที่นั่นด้วย

ส่วนที่ว่า เจราลปลอมเป็นมิสกัน หลังจากเหตุการณ์ที่เอโดลาส มันไม่ใช่นะครับ

เจราล ปลอมเป็น มิสกัน เพราะ ต้องการ สืบเรื่อง การแข่งขัน แกรนด์ เมจิค  *number1*
ท่าน ลอว์ เมพสวด !!

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 17:40:23 »

งงทำไมตามท่าน TYz.OS เลย

ง่ายๆ เจราล คือ คนที่เอลซ่ารู้จักตอนที่อยุ่ หอคอยสวรรค์

ส่วน มิสกัน คือ คนที่อยู่โลกขนาน ซึ่งเรียกว่า เอโดลาส และเป็นเจ้าชายอยู่ที่นั่นด้วย

ส่วนที่ว่า เจราลปลอมเป็นมิสกัน หลังจากเหตุการณ์ที่เอโดลาส มันไม่ใช่นะครับ

เจราล ปลอมเป็น มิสกัน เพราะ ต้องการ สืบเรื่อง การแข่งขัน แกรนด์ เมจิค  *number1*

ผมก้อหมายความตามนั้นแหละครับ เห็นมันเพิ่งมาปลอมเป็นตอนนี้  สรถปคือผมเข้าใจถูกแล้ว  *number1* *number1*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 20:02:07 »
แต่ผมสิ  เข้าใจผิดมาตลอดเลย  *rip* *rip* *rip*

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 22:01:27 »
เหอๆๆๆบอดแฟรี่เทลเริ่มคึกคักแล้วครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ส. 14 เม.ย. 2012 เวลา 00:27:23 »
ที่เจราลต้องปลอมตัวประเด็นหลักไม่ใช่ว่ามันไม่ได้อยู่ในกิลด์นะ แต่เพราะมันคือนักโทษแหกคุกตังหาก

ถ้าใครจับได้ก็ซวยอย่างเดียว  *haha*

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: จ. 16 เม.ย. 2012 เวลา 11:13:32 »
ที่เจราลต้องปลอมตัวประเด็นหลักไม่ใช่ว่ามันไม่ได้อยู่ในกิลด์นะ แต่เพราะมันคือนักโทษแหกคุกตังหาก

ถ้าใครจับได้ก็ซวยอย่างเดียว  *haha*
มันก็จริง ถ้าไม่ปลอมเป็นมิสกันเจราลก็โดนจับยัดคุกรอบสอง *haha* (นี่เป็นเหตุผลว่่าทำไมตอนเจราลจะใช้เวทของตัวเอง อุลเทียร์เอาพริกยัดใส่ปากเมลดี้) *attack*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 16 เม.ย. 2012 เวลา 17:08:29 โดย mint1458 »

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 15:30:36 »
จริงๆเค้าชื่อเจราลทั้งสองคนนั่นแหละ
แต่อยู่ในโลกของฝั่งเวทมนต์เค้าใช้ชื่อมิสกัน ซึ่งเค้าเป็นคนจากฝั่งเอโดราส คือมันมีสองโลกคู่ขนานกันอยู่น่ะ ลองอ่านดูดีๆ เค้าเขียนไว้ชัดเจนแล้ว

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 16:30:00 »
จริงๆเค้าชื่อเจราลทั้งสองคนนั่นแหละ
แต่อยู่ในโลกของฝั่งเวทมนต์เค้าใช้ชื่อมิสกัน ซึ่งเค้าเป็นคนจากฝั่งเอโดราส คือมันมีสองโลกคู่ขนานกันอยู่น่ะ ลองอ่านดูดีๆ เค้าเขียนไว้ชัดเจนแล้ว

เอ้านี่มาทำให้งงเพิ่มอีก   

เดวผมจะสรุปให้ฟังเลยละกัน

เจราลมีสองคนจิง  คนหนึ่งคือเจ้าชายเอโดรัส อีกคนคือเจราลที่เอลซ่ารู้จัก

มิสกันที่อยู่กับแฟรี่เทลตั้งแต่เริ่มเรื่องมาเลย คือเจ้าชายเอโดรัส  ส่วนเจราลอีกคน ก้อเป็นสิบนักเวท

หลังจากเหตูการที่หอคอย เจราลหายสาบสูญ  แล้วพอถึงศึกภายในของแฟรี่เทลมิสกัน(เจ้าชายเอโดรัส)ก้อเผยให้เห็นใบหน้า

หลังจากนั้น  ก้อไปเจอกับเจราลอีกทีที่เวนดี้รักษาให้   พอจบตอนนี้เจราลก้อโดนจับ

ต่อไปก้อไปโลกเอโดรัส    พอจบศึกที่เอโดรัส มิสกัน(เจ้าชายเอโดรัส) ก้อไม่ได้กลับมาด้วย

มิสกันคนปัจจุบัน  ก้อคือ เจราลที่โดนจับ   ที่ออกมาได้ไงไม่รู้   

เนี่ยแหละคิดว่าคงเข้าใจกระจ่างแล้ว  อันไหนพลาดไปก้อขออภัยละกัน บางส่วนผมก้อจำไม่ได้  *glad* *glad*

Lambo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 16:42:14 »
^
^
อย่างงั้นละคับ ถ้าใครไม่ได้อ่านภาคโลกคู่ขนานก็จะงงๆ ที่อีกโลกหนึ่งจะมีคนเเบบเราอยู่ อย่างนัทสึที่โลกนู้ไม่เมาพาหนะเเถมขับรถเก่งด้วย เเต่ลงจากรถเเล้วอ่อนมาก
เเล้วมีเรื่องน้องเเอฟแมนอีกที่อยู่โลกนู้
ปล.ผมชอบเเมวที่ทำมือขึ้นลงๆ ตลกดี