หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าอิจิโกะตอนนี้ใช้หน้ากากได้ปะครับ  (อ่าน 88669 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: คิดว่าอิจิโกะตอนนี้ใช้หน้ากากได้ปะครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 00:33:42 »
ถ้าอิชิดะบังไคได้มั่ง คงเท่ไม่น้อย

เออ เจ๊   ผมไปอ่านเล่มไหนหว่า จำไม่ได้ละ ที่สุ้กับอุลอ่ะ เหมือนอิชิดะจะมีใจให้ฮิเมะเหมือนกันนะ

แบบว่า ตอนที่ฮิเมะขอให้พาขึ้นไปข้างบนอ่ะ ผมคิดไปเองป่าวไม่รุ้นะ แต่เหมือนอิชิดะหวั่นไหวอ่ะ

ภาคนี้น่าลุ้นจิงๆ *great*

Bello_ojaku

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Misa @Cleaning Studio manga
Re: คิดว่าอิจิโกะตอนนี้ใช้หน้ากากได้ปะครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 14:56:52 »
ใช่จ้ะ เล่ม40-41 อิชิดะหวั่นไหวอ้ะ ใช่ แต่พอมองในแง่มุมของผู้ชาย จะเป็นแค่ความรู้สึกเป็นห่วงเฉยๆ อ้ะนะ
(น้องชายเจ๊บอกว่า ไม่เห็นอิชิดะจะคิดอะไรเลยนี่ เค้าอ่านเล่ม 40-41 แล้วพอเจ๊ถามเค้าก็ตอบงี้แหละ)

แต่คุณกัสก็เป็นผู้ชาย บางทีอาจอยู่ในแง่มุมของคนอ่านก็ได้ อีกอย่างอิชิดะก็หวั่นไหวอยู่แล้วอ้ะ หลายเรื่องเลยแหละ
เลยทำให้หลายคนพาลคิดว่า อิชิดะชอบโอริฮิเมะ แต่ก็นะ มันก็ไม่ผิดหรอก... ที่ชอบอ้ะ เพียงแต่ เจ๊คิดว่า อิชิดะรู้แล้วและรู้ดีด้วย
ว่าโอริฮิเมะชอบอิจิโกะ ไม่งั้นตอนภาคโซลโซไซตี้ ถ้าไม่ชนะก็โดนอิชิดะฟาดไปแล้ว ^^;

เอาน่ะ มันน่าลุ้นกะจริง แต่เจ๊ว่าหากอิจิโกะปฎิเสธความรักของโอริฮิเมะ เค้าคงจะเป็นผู้ชายที่แย่มากเลยทีเดียว ^^;;

Status; ทำโฟโต้ ทำ Pixel เอง ฮ่วยยย !!! จะสอบอีกแล้ว~

Augustz

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 21:18:19 »
เปนไปได้นะคับ  เพราะอิจิ ดูท่าแล้วเปนห่วงฮิเมะในฐานะเพื่อนมากกว่านะคับ

สำหรับผมแล้ว เพื่อนกลุ่มเดียวกัน คงจะไม่คิดอะไรกันหรอกคับ ส่วนอิชิดะก้แบบว่า ปลอบใจฮิเมะแล้วฟาดซะ

อะไรแบบเนี้ยอ่ะคับ *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: อา. 22 เม.ย. 2012 เวลา 10:50:20 »
แม่นแล้ว แม่นแล้ว อิจิเป็นห่วงฮิเมะในฐานะเพื่อนมากกว่า ... แต่กับลูเคีย อิจิ อาลัยอาวรณ์ยังไงไม่รู้
แต่ในใจผมแอบเชียร์ อิจิ กับ ฮิเมะ นะ
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: อา. 22 เม.ย. 2012 เวลา 10:54:05 »
เปนไปได้นะคับ  เพราะอิจิ ดูท่าแล้วเปนห่วงฮิเมะในฐานะเพื่อนมากกว่านะคับ

สำหรับผมแล้ว เพื่อนกลุ่มเดียวกัน คงจะไม่คิดอะไรกันหรอกคับ ส่วนอิชิดะก้แบบว่า ปลอบใจฮิเมะแล้วฟาดซะ

อะไรแบบเนี้ยอ่ะคับ *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

เราเชียร์อิจิกับลูเคีย แล้วก็อุลกับฮิเมะ *hoho*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: อา. 22 เม.ย. 2012 เวลา 11:50:40 »
มีแต่คนเชียร์ อิจิ ฮิเมะ อุล ลูเคีย   ไม่มีใครสนใจ แช้ด มั่งเลยเรอะ แก๊งเดียวกันนะนั่นน่ะ *disappoint*

mint1458

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: อา. 22 เม.ย. 2012 เวลา 12:05:36 »
มีแต่คนเชียร์ อิจิ ฮิเมะ อุล ลูเคีย   ไม่มีใครสนใจ แช้ด มั่งเลยเรอะ แก๊งเดียวกันนะนั่นน่ะ *disappoint*
ก็ไม่เห็นว่ามันจะชอบใครและไม่เห็นว่าใครจะชอบมัน *hoho*

Bello_ojaku

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 13:28:14 »
เจ๊เห็นว่า ผู้ชายคนไหนไม่มีปฏิกิริยากับโอริฮิเมะน่ะ แปลกแล้ว = =
เพราะโอริฮิเมะใจดี สวยด้วย ผู้ชายจะสนใจก็ไม่แปลก เลยมีคนเอามาจิ้นคิดกันเองไง

ตอนอ.คุโบะสัมภาษณ์ เค้าก็บอกว่าจะไม่เขียนเรื่องรักนะ ^^;
แถมตัวละครผู้หญิงที่อาจารย์ชอบกลับเป็นรันงิคุกับฮินาโมรินะ ไม่ใช่ลูเคียกับโอริฮิเมะ (ตกใจ)

ลูเคียน่ะ อาจารย์บอกว่าเป็นตัวเอกในตอนภาคโซลโซไซตี้ แต่ไม่ได้บอกว่าเป็นนางเอกนะ
เพราะตัวเอกไม่จำเป็นต้องไปคู่กับพระเอกก็ได้ (เราต้องจำกัดคำความว่า นางเอกที่เราพูดถึงเป็นยังไง)
แถมตัวละครผู้หญิงที่มีบทน้อยเยี่ยงสละชีพเพื่อพระเอกนี้... ก็มีโอกาสมาในภายหลังอีก - -*

ที่เจ๊เชียร์อิจิฮิเมะ มันก็มีเพราะความชอบที่ไม่มีเหตุผลหรอก แต่เจ๊กลับรู้สึกได้เลยว่า มันเป็นไปได้ !
เลยพยายามเชียร์ไง... อิชิดะก็ดูเหมือนรู้ดีแหละว่า โอริฮิเมะชอบอิจิโกะ แต่ก็ไม่ได้พยายามกัดกับอิจิโกะเพื่อแย่งโอริฮิเมะ
(ไม่แปลก ^^;) พวกเรามักจะเข้าใจผิดว่า "นางเอก" คือคนที่มาก่อน

ผู้หญิงที่แอบชอบผู้ชาย ก็มีโอกาสได้เป็นแฟนสูง นะจ้ะ ^^

Status; ทำโฟโต้ ทำ Pixel เอง ฮ่วยยย !!! จะสอบอีกแล้ว~

Augustz

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 15:13:28 »
จิงของเจ๊นะ

ภาคนี้ผมขอเชียร์ให้จารย์แก เขียนบทให้ฮิเมะบอกรักอิจิทีเหอะ  อยากรุ้คำตอบของอิจิเหมือนกัน ว่ามันจะตอบออกมายังไง

แล้วอิชิดะ จะทำยังไงดี   โอ้ยยย ลุ้นนนนนน ^^

Bello_ojaku

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 15:36:36 »
อ้างถึง
จิงของเจ๊นะ

ภาคนี้ผมขอเชียร์ให้จารย์แก เขียนบทให้ฮิเมะบอกรักอิจิทีเหอะ  อยากรุ้คำตอบของอิจิเหมือนกัน ว่ามันจะตอบออกมายังไง

แล้วอิชิดะ จะทำยังไงดี   โอ้ยยย ลุ้นนนนนน ^^

ฮะๆ แต่เจ๊กลัวว่า มันคงจะจบตายด้านเหมือนเดิม(แบบจบโดยคลายปมทุกอย่างแล้ววางมือ... จบจริงๆ นะ ไม่ต่อยอด)
เจ๊ขอเชียร์ด้วยคนละกัน เพราะลุ้นเหมือนกันว่าจะตอบยังไง(ตอบไม่ดี แกต๊ายยยยย)<<< อ.คุโบะนะคะ  xd

[เจ๊ตกใจตรงที่อาจารย์ชอบตัวละครหญิงคือ รันงิคุกับฮินาโมริ อาจารย์ชอบเจ๊ใหญ่กับสาวแบนแห่งโลกจริงสินะ - -
(ชอบทำร้ายชิโระได้ดีเหลือเกิ๊น นังโมโมะ)]

เอาเป็นว่าคำตอบของความรู้สึกตัวละครอยู่ที่ตัวอาจารย์คนเดียว xD

mint1458

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 20:52:45 »
อ้างถึง
จิงของเจ๊นะ

ฮะๆ แต่เจ๊กลัวว่า มันคงจะจบตายด้านเหมือนเดิม(แบบจบโดยคลายปมทุกอย่างแล้ววางมือ... จบจริงๆ นะ ไม่ต่อยอด)
เจ๊ขอเชียร์ด้วยคนละกัน เพราะลุ้นเหมือนกันว่าจะตอบยังไง(ตอบไม่ดี แกต๊ายยยยย)<<< อ.คุโบะนะคะ  xd

[เจ๊ตกใจตรงที่อาจารย์ชอบตัวละครหญิงคือ รันงิคุกับฮินาโมริ อาจารย์ชอบเจ๊ใหญ่กับสาวแบนแห่งโลกจริงสินะ - -
(ชอบทำร้ายชิโระได้ดีเหลือเกิ๊น นังโมโมะ)]

เอาเป็นว่าคำตอบของความรู้สึกตัวละครอยู่ที่ตัวอาจารย์คนเดียว xD
ผู้ลิขิตความรักคืออาจารย์สินะ *haha*

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 14:55:34 »
ผมเชียร์อิจิฮิเมะครับ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 19:22:07 »
อิจิโกะ กับ ลูเคีย ครับ ไม่ได้อิงว่าใครมาก่อนมาหลัง

แต่ดูจากความอาวรณ์กะเหตูการณ์ต่างๆ อิจิโกะ เป็นห่วง ลูเคีย   มากกว่าจิงๆ แถมมีอาการซึนเดเระ กับแค่ลูเคียด้วย

กับฮิเมะ ไม่เคยแสดงอาการอะไรที่มันมากกว่าเพื่อนเลย  มีก้อเอามาให้ชมหน่อย

คิดว่ายังไงนางเอกก้อไม่พ้นลูเคีย อ่ะ  *love* *love*   
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

mint1458

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 19:33:05 »
อิจิโกะ กับ ลูเคีย ครับ ไม่ได้อิงว่าใครมาก่อนมาหลัง

แต่ดูจากความอาวรณ์กะเหตูการณ์ต่างๆ อิจิโกะ เป็นห่วง ลูเคีย   มากกว่าจิงๆ แถมมีอาการซึนเดเระ กับแค่ลูเคียด้วย

กับฮิเมะ ไม่เคยแสดงอาการอะไรที่มันมากกว่าเพื่อนเลย  มีก้อเอามาให้ชมหน่อย

คิดว่ายังไงนางเอกก้อไม่พ้นลูเคีย อ่ะ  *love* *love*
คิดเหมือนเราเลยท่านบิ๊ก *hoho*

Bello_ojaku

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 14:55:48 »
อ้างถึง

คิดว่ายังไงนางเอกก้อไม่พ้นลูเคีย อ่ะ 

อือ... แต่เจ๊ว่า อิจิโกะ แค่คิดว่าลูเคียคือ "ผู้มีพระคุณ" เท่านั้นเองนะ อีกอย่างอาจารย์ก็บอกว่าเป็นตัวเอกไม่ใช่นางเอก
มันอยู่ส่วนตัวคนอ่านเองแหละ ว่าไปทางไหนแบบไหน อยากหาเหตุผลมาสรรหายังไงก็ตามใจ แต่ตอนจบคงไม่พ้นฮาร์ดคอ
กับไม่มีคู่ใครหรอก เหอๆ โชเน็นจัมป์น่ะ ถ้าไม่ล็อคนางเอกไว้ ก็มีการสิ้นคิดจิ้นกันเองได้

อย่าใช้ความหมายแค่ว่า "นางเอก" คือ "คนที่ออกมาตอนแรก" เพราะมันก็มีอยู่เยอะไป ที่พวกมาฉวยพระเอกทีหลังอ้ะ
โชเน็นจัมป์น่ะ ถ้าไม่ล็อคมันจะคู่กะใครก็ได้ นอกเสียอาจารย์คุโบะจหักมุมแม่มอีก กั่กๆ

ถึงเจ๊จะสนับสนุนอิจิฮิเมะ แต่ก็ไม่ได้หมายความว่า ตอนจบอาจารย์จะเขียนแบบนั้นหรอกนะ อาจแค่คลายปม ล
จบ อวสาน วางมือ ที่เหลือคนอ่าน จิ้นนนนนนกันเอง จะจิ้นยังไงตามใจเถอะ

*อ้อ ขอเพิ่มอะไรหน่อยนะ ที่ต่างประเทศและญี่ปุ่น คนที่เชียร์อิจิลูกับอิจิฮิเมะ สูสีมากๆ เรียกว่าใกล้ๆกันแหละ
อีกอย่าง "ต่อให้ลูเคียโผล่ออกมา" ก็ไม่ช่วยให้อันดับดีขึ้นหรอกนะ จะบอกให้ กั่กๆ เพราะเท่าที่ดู ตอนเปิดตัวลูเคียภาคนั้น
ก็แค่ถีบขึ้นมาในท้อป 10 ได้หลังจากได้บ๊วยอยู่นาน ถึงได้หน้าสี (โชคดีทำให้ไม่ถูกจัดอันดับ ชิชิชิ) แปลว่าคนญี่ปุ่น
ส่วนใหญ่อ่านแล้ว คงจะคาดหวังกับภาคใหม่ที่ "น่าจะ" เปิดตัวได้ดี และไม่ซ้ำๆ แบบที่เอาลูเคียมาเปิดเหมือนตอนแรก

เพราะคนญี่ปุ่นเค้าอ่านที่ "เนื้อหา" ไม่ใช่ติดตาม "ตัวละคร" แบบคนไทย (เพราะเจ๊สังเกตุว่าพวกที่กลับมาอ่านบลีชไม่นาน
จะพูดว่า "กลับมาอ่านก็เพราะลูเคียน่ะสิ" แต่ภาคใหม่ได้ยินว่าสนุกก็มีไม่น้อยที่กลับมาอ่านเพราะเนื้อหาดี แต่เหตุผลมันก็กร่าง
ว่าเพราะ "ลูเคีย" อีก น่ะแหละ - -*) เพราะงั้นเจ๊เลยค่อนข้างเกลียดพวกลูเคียหน่อยๆ (แต่ก็นะ ถ้าใครที่คุยกันได้ เจ๊ไม่เกลียดหรอก
เพราะถือว่า "เข้าใจ" ด้วยกัน และ "ยอมรับ" ผลได้) คนที่ชอบลูเคียแล้วยังยืนหรานเจ๊จะไม่ค่อยชอบ แต่ก็ถ้ายอมรับกันได้
โอเค ถือว่าเจ๊ากันว่ะ แบบ ตอนจบ ค่อยแม่มตัดสินกันเลยว้อย ทำนองเนี้ย

อาวล่ะ เข้าใจม่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 15:28:46 โดย Bello_ojaku »