หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าอิจิโกะตอนนี้ใช้หน้ากากได้ปะครับ  (อ่าน 88662 ครั้ง)

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง
คิดว่าอิจิโกะตอนนี้ใช้หน้ากากได้ปะครับ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

Bello_ojaku

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Misa @Cleaning Studio manga
Re: คิดว่าอิจิโกะตอนนี้ใช้หน้ากากได้ปะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 12:49:02 »
ตอบไม่ได้เหมือนกัน อื้ม... = =
50/50 ส่วนตัวคิดว่าครึ่งๆ ? เพราะอาจารย์ยังไม่เผยเลยว่า
นี่คือพลังยมทูตจริงๆ ของอิจจิที่มีมาแต่แรกเลยหรือเปล่า(ถึงจะถูกกินโจบอกว่าถอนรากถอนโคนก็ตามเหอะ)

แต่ส่วนตัวคิดว่า มันขึ้นอยูกับจิตใจมากกว่า =w=

Status; ทำโฟโต้ ทำ Pixel เอง ฮ่วยยย !!! จะสอบอีกแล้ว~

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
Re: คิดว่าอิจิโกะตอนนี้ใช้หน้ากากได้ปะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 16:27:19 »
หากอ.เค้าเขียนให้ใช้ได้เหมือนเดิมคงจะดีเนอะและเขียนให้ใช้ร่างที่สู้กับอุลคิโอร่าได้คงสุดยอดมาก *great*
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 17:20:30 »
ผมว่า ไม่น่าจะได้แล้วนะ

เพราะตอนภาคไอเซ็น พลังของอิจิ ที่รวมกับฮอลโล่ว สลายไปพร้อมๆกัน

เพราะงั้น เลยคิดว่า มันคงจะใช้ไม่ได้แล้วล่ะนะ  แล้วถ้าใช้ได้ มันก้จะดูโกงเกินไป

ไหนจะแรงดันวิญญาณของ13หน่วยพิทักษ์  บังไค  ถ้ารวมกับฮอลโล่วอีกก้  นะ   ไร้เทียมทาน

แต่ภาคนี้ ถ้าผมอ่านไม่ผิด พวกควินซี่ที่โผล่มา ใช้บังไคได้ด้วย และใช้สภาพฮอลโล่วได้ด้วยรึป่าว ไม่รุ้นะ

แต่ถ้าพวกมันใช้ได้ อิจิก้น่าจะยังใช้ได้เหมือนเดิมอ่ะคับ แบบว่า จะได้เท่าๆกัน  *great*

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 17:54:46 »
ถ้าหากพวกควินซี่ที่โผล่มาใช้สภาพฮอลโล่วได้ ผมว่าอิจิก็น่าจะใช้สภาพฮอลโล่วได้เหมือนเดิมนะ(ให้มันโกงนิดๆหน่อยๆคงไม่เป็นไรมั้ง อิอิ)
แล้วอิชิดะจะอยู่ฝ่ายไหนเนี่ย ควินซี่ หรือ ยมทูต แล้วพ่ออิชิดะอีกล่ะจะเข้าร่วมหรือเปล่า
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 20:01:33 »
หรือว่า  จิงๆแล้ว อิชิดะ เปนพวกควินซี่พวกนั้น  *shock*

Bello_ojaku

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 20:47:09 »
อ้างถึง

เพราะตอนภาคไอเซ็น พลังของอิจิ ที่รวมกับฮอลโล่ว สลายไปพร้อมๆกัน

เพราะงั้น เลยคิดว่า มันคงจะใช้ไม่ได้แล้วล่ะนะ  แล้วถ้าใช้ได้ มันก้จะดูโกงเกินไป

ไหนจะแรงดันวิญญาณของ13หน่วยพิทักษ์  บังไค  ถ้ารวมกับฮอลโล่วอีกก้  นะ   ไร้เทียมทาน

แต่ภาคนี้ ถ้าผมอ่านไม่ผิด พวกควินซี่ที่โผล่มา ใช้บังไคได้ด้วย และใช้สภาพฮอลโล่วได้ด้วยรึป่าว ไม่รุ้นะ

แต่ถ้าพวกมันใช้ได้ อิจิก้น่าจะยังใช้ได้เหมือนเดิมอ่ะคับ แบบว่า จะได้เท่าๆกัน

มันก็ไม่แน่ แต่บอกแล้วว่าครึ่งๆ กลางๆ
เพราะอาจารย์ไม่ได้เผยไต๋มาในภาคนี้ที ว่านี่คือพลังของอิจจิตั้งแต่รแกเลยมั้ย? (แล้วตอนสู้กับอุลคิโอร่า สนุกมาก ปมตรงนี้ยังไม่คลาย
การเล่นประเด็นนี้ จับมาเขียน น่าจะเป็นอะไรที่ง่ายมาก เหมือนเอาหน่วย 0 มาเล่นด้วย)

เคยได้ยินลูเคียพูดว่า พลังมันเป็นของอิจิโกะ มันเป็นสิ่งที่มาจากจิตใจของอิจิโกะ แกไม่มีทางเอาไปได้หรอก
มีความเป็นไปได้ว่า ยังมีพลังกดดันวิญญาณของตัวเองอยู่(หลังจากโดนดาบของอุราฮาร่าเสียบ ก็น่าจะรวมกันน่ะแหละ)

ตอนที่กินโจอธิบายหลังฝึกฟูลบริ้งค์ เค้าก็บอกว่า อิจิโกะยังมีพลัง แต่มันถูกเก็บไว้ในส่วนลึกสุด

อิชิดะช่วงเปิดภาค Lost agent ก็สงสัยว่าทำไมอิจิโกะเริ่มมีพลังกดดันวิญญาณห่อตัว?

ก็จริงที่ฮอลโล่ว์ก็เป็นพลังกดดันวิญญาณส่วนนึงของอิจิโกะ แต่เจ๊คิดว่าการปล่อยให้อิจิโกะใช้เก็ทสึงะเท็นโชโดยไม่เจตนา
ก็คงไม่ทำให้ฝั่งซันเงสึล้มเลิกความตั้งใจแล้วหายไปง่ายๆ หรอก คิดว่า อย่างน้อยก็คงซ่อนตัวอยู่ลึกที่สุดถึงที่สุด

และ แน่นอนภาคนี้จะมีเผยอดีตอิจิโกะ ถ้าภาคนี้ไม่มีพลังฮอลโล่ว์แล้ว การอธิบายอดีตจะไม่ค่อยมีน้ำหนักและเมื่ออิจิโกะไม่ได้มี
พลังยมทูตเป็นของตัวเอง ก็เท่ากับว่าการรับรู้อดีตของตัวเอง ก็เป็นแค่อดีต แต่ภาคนี้อาจารย์บอกว่าจะเผยความลับการกำเนิด
คิดว่าต้องมีลูกเล่นตุกติกเหมือนตอนสู้กับอุลคิโอร่าแน่นอน การเผยอดีตจะเป็นทางเลือกในการต่อสู้ของอิจิโกะมากขึ้น

ส่วนที่ว่าอิชิดะเป็นพวกนั้นหรือเปล่า คิดว่าอาจารย์คงไม่เล่นหักมุมแบบนั้นหรอก เหตุผลง่ายๆ คือ อิชิดะจริงใจกับทุกคนจริงๆ
การทรยศหรือเป็นพวกตั้งแต่แรกก็เป็นไปได้ยาก และ อิชิดะดูเหมือนจะไม่มีความเกี่ยวข้อง แค่น่าจะข้องใจเรื่องควินซี่ (ตัวเอง
เคยประกาศว่าเป็นควินซี่คนสุดท้าย...ไม่สิ มี 2 คนนี่หวา)แต่นี่โผล่หัวมาให้เห็น แถมยังมีอารันคาร์ใช้พลังควินซี่ได้อีก คิดว่าอิชิดะก็คงกังวลคิดมากเป็นธรรมดาน่ะแหละค่ะ

Status; ทำโฟโต้ ทำ Pixel เอง ฮ่วยยย !!! จะสอบอีกแล้ว~

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 22:12:42 »
อ้างถึง

แต่ถ้าพวกมันใช้ได้ อิจิก้น่าจะยังใช้ได้เหมือนเดิมอ่ะคับ แบบว่า จะได้เท่าๆกัน

มันก็ไม่แน่ แต่บอกแล้วว่าครึ่งๆ กลางๆ
เพราะอาจารย์ไม่ได้เผยไต๋มาในภาคนี้ที ว่านี่คือพลังของอิจจิตั้งแต่รแกเลยมั้ย? (แล้วตอนสู้กับอุลคิโอร่า สนุกมาก ปมตรงนี้ยังไม่คลาย
การเล่นประเด็นนี้ จับมาเขียน น่าจะเป็นอะไรที่ง่ายมาก เหมือนเอาหน่วย 0 มาเล่นด้วย)

เคยได้ยินลูเคียพูดว่า พลังมันเป็นของอิจิโกะ มันเป็นสิ่งที่มาจากจิตใจของอิจิโกะ แกไม่มีทางเอาไปได้หรอก
มีความเป็นไปได้ว่า ยังมีพลังกดดันวิญญาณของตัวเองอยู่(หลังจากโดนดาบของอุราฮาร่าเสียบ ก็น่าจะรวมกันน่ะแหละ)

ตอนที่กินโจอธิบายหลังฝึกฟูลบริ้งค์ เค้าก็บอกว่า อิจิโกะยังมีพลัง แต่มันถูกเก็บไว้ในส่วนลึกสุด

อิชิดะช่วงเปิดภาค Lost agent ก็สงสัยว่าทำไมอิจิโกะเริ่มมีพลังกดดันวิญญาณห่อตัว?

ก็จริงที่ฮอลโล่ว์ก็เป็นพลังกดดันวิญญาณส่วนนึงของอิจิโกะ แต่เจ๊คิดว่าการปล่อยให้อิจิโกะใช้เก็ทสึงะเท็นโชโดยไม่เจตนา
ก็คงไม่ทำให้ฝั่งซันเงสึล้มเลิกความตั้งใจแล้วหายไปง่ายๆ หรอก คิดว่า อย่างน้อยก็คงซ่อนตัวอยู่ลึกที่สุดถึงที่สุด

และ แน่นอนภาคนี้จะมีเผยอดีตอิจิโกะ ถ้าภาคนี้ไม่มีพลังฮอลโล่ว์แล้ว การอธิบายอดีตจะไม่ค่อยมีน้ำหนักและเมื่ออิจิโกะไม่ได้มี
พลังยมทูตเป็นของตัวเอง ก็เท่ากับว่าการรับรู้อดีตของตัวเอง ก็เป็นแค่อดีต แต่ภาคนี้อาจารย์บอกว่าจะเผยความลับการกำเนิด
คิดว่าต้องมีลูกเล่นตุกติกเหมือนตอนสู้กับอุลคิโอร่าแน่นอน การเผยอดีตจะเป็นทางเลือกในการต่อสู้ของอิจิโกะมากขึ้น

ส่วนที่ว่าอิชิดะเป็นพวกนั้นหรือเปล่า คิดว่าอาจารย์คงไม่เล่นหักมุมแบบนั้นหรอก เหตุผลง่ายๆ คือ อิชิดะจริงใจกับทุกคนจริงๆ
การทรยศหรือเป็นพวกตั้งแต่แรกก็เป็นไปได้ยาก และ อิชิดะดูเหมือนจะไม่มีความเกี่ยวข้อง แค่น่าจะข้องใจเรื่องควินซี่ (ตัวเอง
เคยประกาศว่าเป็นควินซี่คนสุดท้าย...ไม่สิ มี 2 คนนี่หวา)แต่นี่โผล่หัวมาให้เห็น แถมยังมีอารันคาร์ใช้พลังควินซี่ได้อีก คิดว่าอิชิดะก็คงกังวลคิดมากเป็นธรรมดาน่ะแหละค่ะ
โหสุดยอด *great* *great*

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อ. 17 เม.ย. 2012 เวลา 19:40:49 »
ผมว่าได้ 100 % ทำไมน้ะหรอ ที่บอกว่าโดนดึงพลังยมทูตไปหมดแล้ว แต่ทำไมยังใช้บังไคได้ ? แถมแรงขึ้นอีกซะด้วย .. แหละอีกอย่าง
ฮอลโลว์ของอิจิโกะมาจากดาบซันเงสึไม่ใช่หรอ ตอนที่ ฮอลโลว์คุยกับลุงซันเงสึมันบอกว่า มันก็เป็นส่วนนึงของดาบซันเงสึ บอกกับอิจิโกะด้วยตอนแรกๆเลย

100 % ถ้าอิจิใช้ยังมี ซันเงสึยังไงก็ต้องมีฮอลโลว์อยู่ในดาบ ไปดูอเมะอะครับ ตอนแรกๆเลย ฮอลโลว์มันพูดไว้เอา

Kimuchi

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 00:35:43 »
โอกาสเป็นไปไม่ได้ ผมว่าก็มีอยู่  1. ได้พลังจากหัวหน้าหน่วยมาปลุกพลังอิจิโกะ 2. พลังหัวหน้าหน่วยกดทับไปจนไม่เหลือร่องรอย 3. ถ้าใช้ได้จริง อิจิคงไม่โง่ปล่อยให้อารันควินซี่หนีไปได้หรอก -3- แต่ก็แค่เป็นโอกาสอะนะ  *haha*

mint1458

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 01:14:02 »
เราคิดว่าไม่น่าจะได้นะ เพราะถ้าใช้ได้มันโกงเกิน คหสต.นะจ๊ะ  *attack*

themangmang1

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 08:53:58 »
จำตอนที่ อิจิโกะเจอกับฮอลโลว์ในโลกของดาบฟันวิญญาณได้ปะครับ ... ฮอลโลว์อิจิโกะมันเป็นส่วนนึงของซันเงสึถ้ามีซันเงสึก็ต้องมีฮอลโลว์อยู่สิ

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 12:00:19 »
ผมว่าน่าจะใช้หน้ากากได้นะหรืออาจจะกลายเป็นฮอลโล่อีกทีก็ได้เพราะจะได้สูสีกับตัวร้ายในภาคสุดท้ายนี้  (ไม่งั้นคงไม่ย้อนกลับมาที่อูเด โคมันโดอีกมั่งทำเป็นตัวร้ายมายึดอูเด โคมันโด แล้วให้ตัวเอกมาช่วยโหเข้าแกรปพอดีเลย)  ปล.ความเป็นส่วนตัวนะ

ปล.2  อยากเห็น อิจิโกะร่าง เหมือน  the movie 4 จังคงจะโกงเป็นอย่างมากฟันทีเดียวศัตรูแพ้เลย *glad* *glad*

Bello_ojaku

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 14:09:05 »
อ้างถึง
ผมว่าน่าจะใช้หน้ากากได้นะหรืออาจจะกลายเป็นฮอลโล่อีกทีก็ได้เพราะจะได้สูสีกับตัวร้ายในภาคสุดท้ายนี้  (ไม่งั้นคงไม่ย้อนกลับมาที่อูเด โคมันโดอีกมั่งทำเป็นตัวร้ายมายึดอูเด โคมันโด แล้วให้ตัวเอกมาช่วยโหเข้าแกรปพอดีเลย)  ปล.ความเป็นส่วนตัวนะ

ปล.2  อยากเห็น อิจิโกะร่าง เหมือน  the movie 4 จังคงจะโกงเป็นอย่างมากฟันทีเดียวศัตรูแพ้เลย
ใช่ ! ร่างนั้นโครตเทพมาก คือ คิดว่าอาจารย์คงไม่ปล่อยค้างคาไว้แบบนั้นหรอกค่ะ
ร่างตอนสู้กับอุลคิโอร่านี่สุดมหากาฬแย้ว xD และอย่างเจ๊อธิบายไปตั้งแต่ คห.บนนู้น (หวังว่าจะมีคนอ่านนะ)

แถมมันมีประเด็นเรื่องอิจิโกะเยอะซะด้วยนะ xC ร่างนั้นก็ 1 ในประเด็นที่ถกเถียงจนทุกวันนี้ว่ามาได้ไง (ส่วนหนึ่งเดาได้ว่า
เพราะอยากช่วย แต่มันจะก้าวข้ามได้ขนาดเชียวเรอะ เป็นแค่มนุษย์กับยมทูตเองนะ !!!)

อีกอย่าง เจ๊ก็ฟันธงได้นะว่า ดาบที่อิจิใช้อยู่เป็นซันเงสึนะ เพราะท่านั้นมีอิจจิใช้ได้คนเดียว (ยกเว้นกินโจวที่ความสามารถโกงไปหน่อย)
แถมบังไคนี้เปลี่ยนชุดเหมือนชุดเดิมอีก (รวบรัดไง แต่ต่างกันเพราะมีฟูบริ้งค์ด้วย นี่พระเอกเราเท่ไปไหนแล้ว o_O)
ชิโรซากิก็นเป็นส่วนหนึ่งของซันเงสึใช่มะ ? ตนอกินโจบอกว่าอิจจิยังมีพลังกดดันวิญญาณอยู่ แต่ถูกเก็บไว้ ถ้ามันเป้นร่างเดียวกัน
ไม่หายไปง่ายๆร้อก

อย่าลืมการเกิดตายของมนุษย์ที่อาจารย์คุโบะเคยเกริ่นด้วยนะ ว่า ถ้าตายวิญญาณก็จะอยู่ในโลกและรอยมทูตให้พาไปโซลโซไซตี้
แต่ถ้าไม่ ก็จะกลายเป็นฮอลโล่ว์ อิจจิยังเป็นมนุษย์นะคะ (แต่มีพลังของยมทูต) มีโอกาสกลับมาเป้นเหมือนเดิมได้อีก XC

Augustz

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 16:32:44 »
มูฟวี่4นี่ใช่ภาคที่ลงไปนรกกันรึป่าวอ่ะคับ *้ัdoubt*