หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง ก็อด เอเนล  (อ่าน 41480 ครั้ง)

Sanjididami

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
Re: เรื่อง ก็อด เอเนล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 17:18:06 »
ไม่ได้หมายความว่างั่น  ก็แล้วแต่ คนนะ ถ้าหลบได้ก็ไม่เป็นอะไร แต่ถ้าหลบไม่ได้ก็โดนโจมตีจากอีกฝ่าย
เช่น แชงคูส vs เอเนล ถ้าแชงเร็วกว่าการโจมตีของ เอเนลนะ  หลบพลังได้ มันก็ไม่มีผลกับแชง หรอก แชงก็อาจจะฮาคิราชันให้มัน นิ่งสักพัก10วิ แล้วก็อาจจะใช้ดาบเพิ่มฮาคิลงไปอีก
แชงก็ชนะ  แต่ถ้าแชง หลบการโจมตีที่เร็วไม่ได้ ก็จะโดนฟ้าฝ่าเอาได้นะ

แต่ถ้ากรณี คิซารุ vs เอเนล มันก็อีกเรื่อง1 ผมไม่รู้หรอกว่าใครเก่งกว่ากัน อย่างเช่น คิซารุ ไว้กว่าเอเนล 1ขั่น
แต่เอเนล พลังทำลายสูง ของผลไม้ ถ้าเอเนลมีฮาคิเกราะ ผมว่าจะซูซีมาก แต่ผมให้เอเนลแพ้นะถ้าไม่มีฮาคิเกราะ
ยกตัวอย่าง เอเนลกับ คิซารุ
ลองคิดดูเล่นๆได้   พลังโจมตี            ความเร็ว        ฮาคิเกราะ       ฮาคิสังเกตุ   ฮาคิเทพ
สมมุติ                  (10)                 (10)             (5)               (5)          (3)                        รวมคะแนน(33)   33-28 ถือว่า  เทพ
คิซารุ                     7                    10                3                 3             0                                               22-27  ''     เก่งมาก
แซงคูส                   9                     8                 5                 4             3             รวมผล   ผมคิดแบบนี้ครับ   16-21  ''       เก่ง
เอเนล                    9                      9                0(2)แจกติบ    5             0                                              10-15  ''      ใช้ได้
                                                                                                                                                            9 ..         ปลายแถว
ลองเล่นกันดู   แล้วมาแชร์กัน       
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 17:36:19 โดย Sanjididami »
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 17:32:43 »
เอเนลูไม่มีฮาคิเกราะจ้าพี่ชาย..  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Sanjididami

• *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 17:33:25 »
รู้แล้วครับผม แถมติบให้ ฮิฮิ
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 18:58:40 »
พี่ชายนี่ขี้โกงจัง..  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 20:02:08 »
ก็อดเอเนลเก่งครับ ผลปิศาจก้อโหด  ฮาคิสังเกตก้อกว้างไกล (มันโทร่า)  ก้อคงเก่งสุดบนท้องฟ้าละคับ

แต่ต่อไห้เป็นหลัง TS ลงมาตอนนี้ก้อยังไม่สามารถสู้ระดับท็อบบนทะเลสีฟ้าได้ ระดับท็อบคือ เจ็ดเทพ สี่จักพรรดิ์ พลเอก ซูเปอโนว่าบางคน  หัวหน้าหน่วยสี่จักพรรดิ์บางคน

เนื่องจากมินิสตอรี่ ของเอเนลคือขึ้นไปบนดวงจนแล้ว แล้วไปสร้างกองทัพที่โน่น (โดยบังเอิญ)

แต่ผมดูแล้วไม่เห็นเฮียแกจะเก่งขึ้นตรงไหน  ศัตรูก้อกระจอกมาก   ยิ่งฮาคิเกราะนี้ผมว่ายิ่งไม่มีเลย เพราะแกไม่รู้จัก แถมไปบนนั้นแบบชิลๆ ศัตรูก้อชิวๆ กระดิกนิ้วก้อตายแล้ว 

เลยไม่เห็นว่าเฮียแกจะได้พัฒนาฝีมือเลย  ถ้าลงมาตอนนี้คงแย่อ่ะครับ

*haha* *haha*

ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 22:16:43 »
เอเนลู  ถึงไม่แพ้ลูฟี่  ผมขอเสนอคู่ต่อสู้ให้1คนคับ

คนๆนั้นคือ คิซารุ

ความเร็ว ระดับพอๆกัน คิซารุอาจจะเร็วกว่านิดหน่อย

ให้ก๊อดมีฮาคิเกราะด้วย คิซารุก้มี  จากประสบการณ์ด้านการต่อสู้ คิซารุ มีมากกว่าอยุ่แล้ว

เพราะก๊อด พึ่งแต่พลังของผลปีศาจ และอยุ่ที่เกาะท้องฟ้าก้เหมือน กบในกะลา อ่ะคับ

เหมือนโซโลตอนแรก ที่ไปท้าสู้กับมิฮอก คือ ยังไม่รุ้จักพลังของโลกกว้าง

ยังไง ผมขอโหวต คิซารุ และกัน   ใครเห็นด้วย ขอมือหน่อย *bye*

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 22:41:53 »
โอ้ๆๆๆๆๆๆไม่ไหวๆครับผมจะโพสถึงก๊อตแงมากไม่ไดครับกระท้นี้แฟนคลับก๊อตครับ
แต่ในความคิดผมท่นก๊อตไ่ได้เทพที่สุดอ่าคับท่านก๊อตตอนนีคงปเกือบพ้นขอบจกรวาลแล้วครับ
อย่าที่ท่านออกัสกล่าวมาคับท่านเอนเลไม่ได้เทพเท่าไรครับเอนเนลเป็นคนที่พึ่งแต่พลังของผลปีศาจอะครับลองเจอกับหนวดดำแบบกักบริเวณในรยะสิบเมตรสิครับท่านก๊อตดัอนาจแน่ครับวังวนความมืดๆๆๆๆๆต่อไห้หนียังไงก็ไม่พ้นคับได้แต่ตีสวนกลับมาครับ
แต่ในความคิดขอผมผมไห้ก๊อตชนะหนวดดำครับเพราะหนวดดำมีคดีครับ

ก๊อตเอเนลนั้นเป็นกบในกะลาอย่งที่ท่านกัสกล่าวมาเลยครับลองลงมาบนพื้นน้ำสิครับผมเดิมพันได้สองอย่างคับ
ไม่เปนเจ็ดเทพโจรสลัดก็ดับอยูในอมเพลดาวครับ
ลองยกตัวอย่างดูครับ นำก๊อตมาสู้กับเอสหรือมัลโก้ก็ได้คับไม่ต้อถึงขั้นพลเอกหรอกครับยังไงพวกเอสหรือมัลโก้ก็จะนครับเพราะว่ามีฮาคิเกราะเอเลนั้นไม่มีครับตีไห้ตายก็ไม่เข้าผิวเอสหรือมัลโก้หรอกคับ(ความสามารถมันต่างกันครับ)
ลองจับมาสู้กับครอกโคไดสิคับครอกโคไดก็จะชนะคับเพราะเนื่องจากอาศัยประสพการที่มากกว่าและชนะไปในที่สุดครับ
ก๊อตนั้ถ้าพุดเรื่องประสพการแล้วถือว่าแทบไม่มีเลยครับนอกจากลูฟี่คนเดียวครับที่เป็นประสพการของก๊อตครับก๊อตไม่เคยเจอคนเก่งเลยเพ้อว่าตนเก่งสุดครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 22:48:39 »
พูดตามความจิง  หนวดดำอาจจะแพ้ก๊อดก้ได้นะ

หนวดดำ โจมตีโดนร่างจิง  ความเร็วของฟ้าผ่า มันอาจจะดูดไม่ทันมั้ง ไหนจะเจ็บมากกว่าคนทั่วไป

ท่าวังวนความมืด อาจจะหนีไม่ได้ก้จิง แต่ปล่อยการโจมตีออกไปก่อนที่จะถึงมือได้

อีกอย่าง อาจจะสลายร่างกลายเปนสสารก่อนที่จะถึงมือก้ได้นะ  เพราะงั้น หนวดดำอาจจะแพ้นะคับ

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 22:53:57 »
พูดตามความจิง  หนวดดำอาจจะแพ้ก๊อดก้ได้นะ

หนวดดำ โจมตีโดนร่างจิง  ความเร็วของฟ้าผ่า มันอาจจะดูดไม่ทันมั้ง ไหนจะเจ็บมากกว่าคนทั่วไป

ท่าวังวนความมืด อาจจะหนีไม่ได้ก้จิง แต่ปล่อยการโจมตีออกไปก่อนที่จะถึงมือได้

อีกอย่าง อาจจะสลายร่างกลายเปนสสารก่อนที่จะถึงมือก้ได้นะ  เพราะงั้น หนวดดำอาจจะแพ้นะคับ

แต่ผมว่าถ้าได้พลังของลุงหนวดมาอ่าคับหนวดดำก็แค่สั่นๆมันเข้าไปอะครับไห้อากาศปริแตกไระยะที่กักบริวเวรอะครับก๊อตต่อไห้เร็วแค่ไหนก็ต้องตายไนมิติที่บิดเบือนครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 23:04:44 »
ใช่ๆ ก๊อดอ่ะเก่งมาก ผมชอบฟังก่อนนอน ผลอยหลับไปตลอดเลย แกร้องเพราะจริงๆ

Got_Jukkrapan_Jai_sa_ra_parb ใจสารภาพ 內心告白
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

agimogugada

• *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 23:04:59 »
เก่งแต่ประมาทมันก็แพ้ได้ ผมก็เห็นด้วยอีก1เสียง *number1*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

011nb

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 23:27:50 »
ไม่ได้หมายความว่างั่น  ก็แล้วแต่ คนนะ ถ้าหลบได้ก็ไม่เป็นอะไร แต่ถ้าหลบไม่ได้ก็โดนโจมตีจากอีกฝ่าย
เช่น แชงคูส vs เอเนล ถ้าแชงเร็วกว่าการโจมตีของ เอเนลนะ  หลบพลังได้ มันก็ไม่มีผลกับแชง หรอก แชงก็อาจจะฮาคิราชันให้มัน นิ่งสักพัก10วิ แล้วก็อาจจะใช้ดาบเพิ่มฮาคิลงไปอีก
แชงก็ชนะ  แต่ถ้าแชง หลบการโจมตีที่เร็วไม่ได้ ก็จะโดนฟ้าฝ่าเอาได้นะ

แต่ถ้ากรณี คิซารุ vs เอเนล มันก็อีกเรื่อง1 ผมไม่รู้หรอกว่าใครเก่งกว่ากัน อย่างเช่น คิซารุ ไว้กว่าเอเนล 1ขั่น
แต่เอเนล พลังทำลายสูง ของผลไม้ ถ้าเอเนลมีฮาคิเกราะ ผมว่าจะซูซีมาก แต่ผมให้เอเนลแพ้นะถ้าไม่มีฮาคิเกราะ
ยกตัวอย่าง เอเนลกับ คิซารุ
ลองคิดดูเล่นๆได้   พลังโจมตี            ความเร็ว        ฮาคิเกราะ       ฮาคิสังเกตุ   ฮาคิเทพ
สมมุติ                  (10)                 (10)             (5)               (5)          (3)                        รวมคะแนน(33)   33-28 ถือว่า  เทพ
คิซารุ                     7                    10                3                 3             0                                               22-27  ''     เก่งมาก
แซงคูส                   9                     8                 5                 4             3             รวมผล   ผมคิดแบบนี้ครับ   16-21  ''       เก่ง
เอเนล                    9                      9                0(2)แจกติบ    5             0                                              10-15  ''      ใช้ได้
                                                                                                                                                            9 ..         ปลายแถว
ลองเล่นกันดู   แล้วมาแชร์กัน       
แสงกับสายฟ้าความเร็วมันเท่ากันไม่ใช่เหรอคับ ทำไมให้คิซารุเร็วกว่าล่ะ

ข้าคือ god

Sawako Kuronuma

• *
  • เรียน เรียน เรียน
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 00:17:40 »
ใช่ๆ ก๊อดอ่ะเก่งมาก ผมชอบฟังก่อนนอน ผลอยหลับไปตลอดเลย แกร้องเพราะจริงๆ

Got_Jukkrapan_Jai_sa_ra_parb ใจสารภาพ 內心告白

ไม่ใช่ ก๊อดจักรพัน   *้ั์spirit*

Alize

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 02:15:36 »
มันอยู่ที่การประยุกต์ใช้ด้วยแหละ  *้ั์drinktea*

falconxl

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 03:13:01 »
ก๊อดเอเนล มันก็บอกอยู่ว่ามันไม่รู้ัจักยาง!!! แล้วใครบอกว่ามันไม่รู้จักดินละ ก็มันยึดเกาะที่เป็นดินอยู่ - -*
(มันดันเอาของนำไฟฟ้าดีๆ อย่างทองไปเคือบมันก็โดนชกร่วงอะจิ)
เรื่องนี้ไม่ได้เขียนสั่วๆน่อ เขาใช้หลัก เหตุและผลด้วย
(และเพราะเหตุและผล นี้แหละ ถึงต้องทำให้มี ฮาคิ ไม่งั้นลูฟี่จะเอาไรไปสู้ กับพวก สายธรรมชาติ!   ลูฟี่มันก็ไม่ได้ฉลาดขนาดมาคิดว่าใช้นี่จะได้ผลกับธาตุนี้ใช้นั้นแพ้ทางธาตุนั้นด้วยสิ ส่วนใหญ่จะเป็นดวงช่วยมันมากกว่า (ใจสู้ก็มีส่วนช่วยมากไม่งั้นตอนที่สู้กับจระเข้เลือดมันท่วมแถมโดนพิษแล้วไม่ฝืนสู้ละก็จบเห่!!เพราะเลือดทำใ้ห้ทรายมันจับตัวเลยชกจระเข้โดนนะนั้น))