หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: 4 จักรพรรดิ์  (อ่าน 370805 ครั้ง)

audkungza

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: 4 จักรพรรดิ์
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: อ. 12 มิ.ย. 2012 เวลา 18:42:56 »
นี่ไงไคโด เท่เวอร์  *love*

ปล.งดดราม่าทุกชนิดนะจ๊ะ

เครดิต.http://tonyohoho.blogspot.com/2010/08/yonkou-and-shishin-four-guardians-of.html

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: อ. 12 มิ.ย. 2012 เวลา 20:19:43 »
นี่ไงไคโด เท่เวอร์  *love*

ปล.งดดราม่าทุกชนิดนะจ๊ะ

เครดิต.http://tonyohoho.blogspot.com/2010/08/yonkou-and-shishin-four-guardians-of.html

อ๋อ นั่นน่ะ เป็นแฟนเพจวาดขึ้นมาครับ *disappoint*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

moredan

• *
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 18:26:37 »
ชอบดู วันพีช นะครับ แต่ไม่ได้ติดตามอย่างละเอียด เลยอยากทราบว่า สี่จักรพรรดิ์ มีที่มาอย่างไรคับ

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 18:50:54 »
อ่านหน้าเเรกสิครับ *dead*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

botman

• *
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: พฤ. 05 ก.ค. 2012 เวลา 11:36:35 »
บิ๊กมัมน่าจะเป็นแม่ของลอร่า เกือบ 100% ละครับ (ผมดูจากตราโจรสลัดปากเหมือนกันเชียว) แต่รูปที่หลายๆ คนเอามาให้ดู ตรงปาก ไม่ได้เป็นจุดเด่นเหมือนตรา เลย ถ้าสังเกตุ ตราโจรสลัด หลายๆ คนดังทั้งหลาย จะมีจุดเด่นที่นำมาเป็นตรา เช่น ลูฟี่ มีรูปหมวกฟาง หนวดขาว มีรูปหนวดเป็นเขี้ยว เหมือนเจ้าตัว ฯลฯ ฉะนั้น บิ๊กมัม น่า จะ มีปากเป็นสัญลักษณ์ ที่สังเกตุให้ง่ายเข้า ซึ่งรูปปากตรงกับลอร่า พอดี คงสู้กะลูฟี่ จน เห็นบีเบิ้ลการ์ดแหละ ถึงมาเป็นเพื่อน กับกลุ่มหมวกฟางอีกคน

ฟันธงไม่กลัวหน้าแหก บิ๊กมัม = แม่ลอร่า

ถ้าแหกรบกวนขอกาวแปะหน้าด้วย แหะๆ

apinun

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • เจอคนเก่ง...จงเรียนรู้จากเขา เจอคนงี่เง่า...ให้เอามาสอนตัวเอง
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: พฤ. 05 ก.ค. 2012 เวลา 13:24:16 »
ชอบดู วันพีช นะครับ แต่ไม่ได้ติดตามอย่างละเอียด เลยอยากทราบว่า สี่จักรพรรดิ์ มีที่มาอย่างไรคับ

เป็นกลุ่มโจรสลัดใหญ่ๆ4กลุ่ม ที่มีพลังผลไม้ปีศาจที่น่ากลัว และมีฮาคิขั้นเทพทั้งนั้น  จึงได้รับการยกย่องจากเหล่าโจรสลัดต่างๆทัวโลกให้เป็น 4จักรพรรดิ แห่งโลกใหม่

ที่แม้แต่รัฐบาลโลกยังไม่กล้าไปมีเรื่องเลย 
*love* *love*   *attack* *attack*
ปล. ความเห็นส่วนตัวนะครับ  รอผู้รู้จริงมาตอบให้กระจ่างดีกว่า   *hoho* *hoho*
เราจะต้องตายไปพร้อมกัน>_<

apinun

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • เจอคนเก่ง...จงเรียนรู้จากเขา เจอคนงี่เง่า...ให้เอามาสอนตัวเอง
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: พฤ. 05 ก.ค. 2012 เวลา 13:34:13 »
ตัวเลขค่าหัว เยอะเว่ออ่ะ ...... แชงคูส 800 ล้าน เยอะมาก แต่กลับสู้กับมิฮอร์ค ได้สูสี แสดงว่า มิฮร์ค กะ สูสีกันสินะ ไม่อยากจะนึกถึง ตอนโรเจอร์อยู่เลย ว่าเท่าไร และ ดราก้อน คงจะเยอะโคตรๆๆ

มีความคิดแปลกๆ มาอย่างนุง ตอนอยู่ธริลเลอร์บาร์ค กัปตันลอร่า  .... บอกว่า แม่เป็นผู้ยิ่งใหญ่ในโลกใหม่   แม่ของลอร่าจะใช่บิ๊กมัมหรือป่าวนะ ....... 
(คิดเล่นๆ ง่ะ)

เราคิดแบบเทอเลย  ว่าบิ๊กมัม ต้องเปนแม่ของลอร่า

http://smartcartoonclub.com/web/wp-content/uploads/2011/08/Elmy.png  ดูหน้าสิ

ในรูปคือโจรสลัด พันธมิตรของหนวดขาวไม่ใช่หรอครับ ไม่ใช่ทั้งบิ๊กมัมและลอร่า

มิฮอร์เก่งสุดใน7เทพแล้ว

แต่เราว่า  โดฟรามิงโก้  ยังมีพลังลึกลับและอำนาจมืด  บางทีอาจจะเก่งกว่ามิฮอร์คก็ได้นะครับ 

ปล. เดานะครับ   *dead* *dead*
เราจะต้องตายไปพร้อมกัน>_<

DK-[eak]-TAK

• *
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 03:10:13 »
สรุปเเล้ว ลูฟี่จะเจอใครกานเเน่น๊า *attack* *attack*
ไม่หล่อ...เเต่จน...พอจะสนใจไหม...

MonKeyDNaruto

• *
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: จ. 16 ก.ค. 2012 เวลา 20:05:04 »
คือ แบบว่าเพิ่งมาดูวันพีช นะครับเลยไม่รู้อะไรมากแต่ ผมเคยเห็น บิ๊กมัม แล้วนะครับ ชื่อก็คือ ชาร็อท หลินๆ ถ้าพิมพ์ผิดขอโทษด้วยครับ ภายหลังลูฟี่ ชนะได้เลยได้ค่าหัว 750 ล้านนะครับถ้าจำไม่ผิด แต่นิวเกตผมว่าเก่งพอๆ กับ พ่อลูฟี่เลยมั้ง ถ้าไม่ถูกใจอย่าว่ากันนะครับเพราะผมเพิ่งมาดูได้ไม่กี่วันเอง *dead* *dead* *dead*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #129 เมื่อ: จ. 16 ก.ค. 2012 เวลา 22:14:47 »
คือ แบบว่าเพิ่งมาดูวันพีช นะครับเลยไม่รู้อะไรมากแต่ ผมเคยเห็น บิ๊กมัม แล้วนะครับ ชื่อก็คือ ชาร็อท หลินๆ ถ้าพิมพ์ผิดขอโทษด้วยครับ ภายหลังลูฟี่ ชนะได้เลยได้ค่าหัว 750 ล้านนะครับถ้าจำไม่ผิด แต่นิวเกตผมว่าเก่งพอๆ กับ พ่อลูฟี่เลยมั้ง ถ้าไม่ถูกใจอย่าว่ากันนะครับเพราะผมเพิ่งมาดูได้ไม่กี่วันเอง *dead* *dead* *dead*

อย่าไปสนใจข้อมูลจาก บล็อคมากครับ เพราะข้อมูลส่วนใหญ่เชื่อถือไม่ค่อยได้ *dead*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: อ. 31 ก.ค. 2012 เวลา 09:53:47 »
 *attack* *attack* *attack*

dz911

• *
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: อ. 31 ก.ค. 2012 เวลา 17:18:51 »
อ้างถึง
คือ แบบว่าเพิ่งมาดูวันพีช นะครับเลยไม่รู้อะไรมากแต่ ผมเคยเห็น บิ๊กมัม แล้วนะครับ ชื่อก็คือ ชาร็อท หลินๆ ถ้าพิมพ์ผิดขอโทษด้วยครับ ภายหลังลูฟี่ ชนะได้เลยได้ค่าหัว 750 ล้านนะครับถ้าจำไม่ผิด แต่นิวเกตผมว่าเก่งพอๆ กับ พ่อลูฟี่เลยมั้ง ถ้าไม่ถูกใจอย่าว่ากันนะครับเพราะผมเพิ่งมาดูได้ไม่กี่วันเอง   
  *dead* *dead* *dead* *dead* *dead*

SHOCKCHIPLY

• *
    • http://www.facebook.com/SHOCKCHIPLY
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: พ. 01 ส.ค. 2012 เวลา 18:45:23 »
ใช่ค่ะ ส่วนใหญ่ก็ยังเชื่อถือไม่ค่อยได้ ถ้ายังไม่มีข้อมูลจริงๆนะค้ะ ส่วนใหญ่ๆ แฟน ๆ เขาจะทำขึ่นกันเองค่ะ

*dead*
พวกเราเหล่านักรบมังกร จะขอปกป้องชาวชนเผ่าโบราณให้ถึงที่สุด !

IamMr.F

• *
  • สิ่งที่ดูเรียบง่ายหรือธรรมดาบางครั้งอาจมีปริศนา
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: พ. 01 ส.ค. 2012 เวลา 21:23:43 »
ถ้าต้องการข้้อมูลที่ดีที่สุดผมว่าดูเอาเอง หรือ หาต้นตอจริงๆดีว่า  *number1*
คุมะ?

iboom990

• *
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: ส. 01 ก.ย. 2012 เวลา 17:22:01 »
โฮะๆๆๆ โหดๆกันทั้งน้านนน  *love*