หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: 4 จักรพรรดิ์  (อ่าน 372138 ครั้ง)

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
Re: 4 จักรพรรดิ์
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: พฤ. 05 ม.ค. 2012 เวลา 16:00:13 »
เปนเจดเทพต้องสลายกลุ่มใช่มะ  แล้วบากี้มันจะยอมหร๊ออ  ผมว่ามันปฏิเสธ 100 %
สู้เปนโจรสลัด  เทพกว่าเยอะ  มีพวกซะขนาดนี้  มันจะเปนเจ้าแห่งโจดสลัดนี่นา

ไม่แน่ใจนะคะ ว่าต้องสลายรึเปล่า เพราะโมเลีย ก็มีกลุ่ม โดฟลามิงโก้ก็น่าจะมีลูกน้องนะคะ *rip*
จิงด้วย  ลืมๆ  เพราะเนื้อเรื่องตอนหลังเล่าถึง จินเบที่สลายกลุ่ม  แต่เพราะลูกเรือไม่เหนด้วยนี่เอง

งั้นบากี้ก้ออาจเปนเจ็ดเทพก้อได้  50-50% ละ  555+ แต้มต่อเพิ่มพรวดที่เดียว
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

[email protected]

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: ศ. 06 ม.ค. 2012 เวลา 14:40:30 »
ยังงัยๆก้อเถอะ  ลูฟี่จะเปิดศึกกับ บิ๊กมัม 1ใน4จักรพรรดิ์  ต้องลุ้นคัฟ

fakeman

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: อ. 10 ม.ค. 2012 เวลา 17:13:01 »
หน้าแตกตรงไหนอะคะ เขาก้พูดถูกแล้วนี่ *้ัdoubt*

ก็ตัวเรื่องก็บอกอยู่ว่าต้องมี 4 จักรพรรดิ มันจะมาเหลือ3หรือเพิ่มเป็น5ได้ไง แล้วก็พลเอกก็มีแค่3นะครับ ไม่เห็นมีใครที่ได้ตำแหน่งพลเอกคนที่4เลย มีก็แต่เซนโงคุที่มีตำแหน่งใหญ่กว่าเป็นจอมพล ขนาดกาปก็ยังมียศแค่พลโทเองนะครับ แล้วในเล่มที่ 60 ตอนที่594 ฉากที่ห้าดาราอาวุโสคุยกันก็ยังกล่าวไวว่า จำนวนโจรสลัดที่หวังเก้าอี้ 4 จักรพรรดิ บอกได้เลยว่าหนวดดำกำลังนำหน้าทุกคน งั้นก็แสดงว่าในตัวเรื่องนั้นกำหนดไวแค่ 4 ตัวเท่านั้นครับ จะไม่มีเพิ่มหรือลดไปมากกว่านี้

SouthSide

• *
  • welcome to the south
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: อ. 10 ม.ค. 2012 เวลา 19:34:27 »
^
มั่วแล้ว การ์ปได้เป็นพลเอกนะ แต่การ์ปไม่เป็นเอง
แล้วก็7เทพโจรสลัดขึ้นอยู่กับรัฐบาล แต่4จักรพรรดิเป็นโจรสลัด
รัฐบาลมาเลือกไม่ได้หรอก ว่าจะให้ใครเป็นกี่คน  *haha* *haha*
มันขึ้นอยู่กับความแข็งแกร่ง
4จักพรรดิ เกิดจากคนที่แข็งแกร่งมากที่สุดในครึ่งหลังของแกรนไลน์
ตอนนั้นมันมี4คนเลยโดนเรียกว่า 4จักรพรรดิ ยังไงหละ
ที่หนวดดำได้เป็นไม่ใช่เพราะรัฐบาลให้เป็น แต่เพราะมีพลังแข็งแกร่งเท่าหนวดขาว
มันเลยแทนที่หนวดขาวได้ไงจ๊ะ

เข้าจัยป๊ะ

แต่ก็นะ อาจจะเพิ่มหรือลดก็ได้ ถ้ามีคนฆ่า4จักพรรดิตายหมดก็คงมาแทนแล้วเหลือแค่1  *haha* *haha* ขำๆนะ

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: อ. 10 ม.ค. 2012 เวลา 20:35:21 »
ก็ตัวเรื่องก็บอกอยู่ว่าต้องมี 4 จักรพรรดิ มันจะมาเหลือ3หรือเพิ่มเป็น5ได้ไง แล้วก็พลเอกก็มีแค่3นะครับ ไม่เห็นมีใครที่ได้ตำแหน่งพลเอกคนที่4เลย มีก็แต่เซนโงคุที่มีตำแหน่งใหญ่กว่าเป็นจอมพล ขนาดกาปก็ยังมียศแค่พลโทเองนะครับ แล้วในเล่มที่ 60 ตอนที่594 ฉากที่ห้าดาราอาวุโสคุยกันก็ยังกล่าวไวว่า จำนวนโจรสลัดที่หวังเก้าอี้ 4 จักรพรรดิ บอกได้เลยว่าหนวดดำกำลังนำหน้าทุกคน งั้นก็แสดงว่าในตัวเรื่องนั้นกำหนดไวแค่ 4 ตัวเท่านั้นครับ จะไม่มีเพิ่มหรือลดไปมากกว่านี้
ก่อนหัวเราะเยาะเขาอ่านดีๆก่อนคะ ป๋าแมงวันเขาก็บอกชัดเจนนะว่า
มันต่างกับ 4 จักรพรรดิ์ เป็นแค่กลุ่มโจรสลัดที่ถูกพวกโจรสลัดด้วยกันเองยกย่อง ทั้งหมด 4 กลุ่ม นะตอนนี้ เลยทำให้เรียก ว่า 4 จัรพรรดิ์ ถ้ามีคนที่เก่งขึ้นมาแล้วถูกยกย่องอีก ก็อาจจะเป็น 5 จักรพรรดิ์ ก็ได้ เพราะฉะนั้น ผมเลยคิดว่า ถึงแม้หนวดขาวจะตายไป แต่ถ้าไม่มีคนที่เก่งพอจะได้รับการยกย่อง ก็อาจจะเหลือแค่ 3 จักรพรรดิ์ก็ได้ หรืออาจจะมีคนที่ได้รับการยกย่องกลายเป็น 4 จักรพรรดิ์เหมือนเดิมก็ได้ครับ
มีคำพูดดังนี้อยู่คะ
"ถ้ามีคนที่เก่งขึ้นมาแล้วถูกยกย่องอีก ก็อาจจะเป็น 5 จักรพรรดิ์ ก็ได้"
"แต่ถ้าไม่มีคนที่เก่งพอจะได้รับการยกย่อง ก็อาจจะเหลือแค่ 3 จักรพรรดิ์ก็ได้"
"หรืออาจจะมีคนที่ได้รับการยกย่องกลายเป็น 4 จักรพรรดิ์เหมือนเดิมก็ได้ครับ"

ป๋าแมงวันเขาก็บอกนี่คะว่า ถ้า/อาจจะ แถมที่แกพูดมามันก็ถูกนะคะ ระหว่างที่หนวดดำยังไม่ถูกยกย่องให้เป็นจักพรรดิคนที่ 4
แสดงว่าช่วงที่หนวดขาวตายจนถึงช่วงที่หนวดดำยังไม่ขึ้นครองตำแหน่งจักพรรดิที่ 4 ก็ต้องเป็นแค่ 3 จักรพรรดิสิคะ??

อีกอย่างตำแหน่งพลเอกเราก็คิดเหมือนกันนะคะ สมมติโลกใหม่วุ่นวายกว่าเก่า โจรสลัดสร้างปัญหามากกว่าเก่า
ตำแหน่งพลเอกอาจจะถูกเพิ่มก็ได้คะ เพราะยศเขาได้จากผลงานอยู่แล้วนี่คะ??

hippo_53

• *
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: อ. 10 ม.ค. 2012 เวลา 20:40:44 »
กระจ่างเลย  pann d ora  อีกแล้วครับท่าน  *number1*  *number1*  *number1*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: อ. 10 ม.ค. 2012 เวลา 22:52:31 »
ถ้าจำไม่ผิด ที่มาของ 4 จักรพรรดิ์ น่าจะมาจาก โลกใหม่มี 4 เส้นทางล่ะมั้งครับ

แกรนด์ไลน์มี 7 เส้นทาง ก็มี 7เทพ -*-

ไม่รู้นะ ผมคิดไปเอง

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

SouthSide

• *
  • welcome to the south
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: อ. 10 ม.ค. 2012 เวลา 22:58:37 »
ถ้าจำไม่ผิด ที่มาของ 4 จักรพรรดิ์ น่าจะมาจาก โลกใหม่มี 4 เส้นทางล่ะมั้งครับ

แกรนด์ไลน์มี 7 เส้นทาง ก็มี 7เทพ -*-

ไม่รู้นะ ผมคิดไปเอง

ไม่ใช่แล้ว 4จักรพรรดิ มาจาก4ทะเล อีสบลู เซาท์บลู เวสท์บลู นอร์ทบลู  *haha* *haha* ขำๆ

KU_BEER

• *
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: พ. 11 ม.ค. 2012 เวลา 11:18:56 »
ผมว่า เดากันเล่นๆขำๆได้ แต่อย่าถึงขนาด ทับถม ถากถางกันเลยนะครับ เพราะทั้งหมดทั้งปวงใครจะถูกจะผิด มันก็เป็นแค่การ์ตูนเรื่องนึงที่ให้ความบันเทิงแค่นั้นเองเนอะ *glad*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: พ. 11 ม.ค. 2012 เวลา 14:27:53 »
ผมว่า เดากันเล่นๆขำๆได้ แต่อย่าถึงขนาด ทับถม ถากถางกันเลยนะครับ เพราะทั้งหมดทั้งปวงใครจะถูกจะผิด มันก็เป็นแค่การ์ตูนเรื่องนึงที่ให้ความบันเทิงแค่นั้นเองเนอะ *glad*
เหนด้วยเลยครัฟ  *number1*

panndora

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: พ. 11 ม.ค. 2012 เวลา 15:44:27 »
จะว่าไปความฝันของหนวดขาวนี่ใช่มีครอบครัวรึป่าวคะ *้ัdoubt*

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: พ. 11 ม.ค. 2012 เวลา 18:37:24 »
จะว่าไปความฝันของหนวดขาวนี่ใช่มีครอบครัวรึป่าวคะ *้ัdoubt*

คิดว่า ใช่นะครับ เพราะ เท่าที่ ดูเมะมา ก็ เป็นโจรสลัดที่ไม่เคยสนใจทรัพย์สมบัติตั้งแต่แรกอยู่แล้ว -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: พฤ. 12 ม.ค. 2012 เวลา 13:12:03 »

จริงๆ ถ้าจำไม่ผิด ก่อนหน้า 3 พลเอก ยุคก่อน ไทม์สคิป (อาโอคิยิ คิซารุ อาคาอินุ) ในช่วงตอนย้อนอดีต ที่เซนโงคุพึ่งจะเป็นแค่พลเอก ตอนนั้น พลเอกก็ไม่ได้มี 3 คนนะ แต่ไม่ชัว จำไม่ได้ละ รอ คุณ Pann นำรูปมายืนยัน 555

panndora

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: พฤ. 12 ม.ค. 2012 เวลา 14:57:05 »
จริงๆ ถ้าจำไม่ผิด ก่อนหน้า 3 พลเอก ยุคก่อน ไทม์สคิป (อาโอคิยิ คิซารุ อาคาอินุ) ในช่วงตอนย้อนอดีต ที่เซนโงคุพึ่งจะเป็นแค่พลเอก ตอนนั้น พลเอกก็ไม่ได้มี 3 คนนะ แต่ไม่ชัว จำไม่ได้ละ รอ คุณ Pann นำรูปมายืนยัน 555
*shock* เอ้า!! ไหงงั้นละป๋าแมงวัน *shock*

windyzero

• *
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: พฤ. 12 ม.ค. 2012 เวลา 15:14:14 »
- -a