หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: 4 จักรพรรดิ์  (อ่าน 371652 ครั้ง)

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: 4 จักรพรรดิ์
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: ศ. 23 ธ.ค. 2011 เวลา 16:33:28 »
เพราะหนวดดำไปยึดเกาะของหนวดขาวได้หมด และใครที่มีพลังผลปิศาจแข็งแกร่งหากเจอหนวดดำก็ถูกฆ่าชิงพลังผลปิศาจอีก

ก็เลยถูกโจรสลัดในเรดไลน์ยกว่าเป็น 1 ใน 4 จักรพรรดิ์ครับ

ตำแหน่งนี้ ได้มาเพราะ ชื่อเสียง และอื่นๆ อย่างเช่น ความเก่ง เป็นต้นครับ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: ศ. 23 ธ.ค. 2011 เวลา 17:50:52 »
หนวดดำไม่มีทางเปนเจ้าแห่งโจรสลัดหรอกครับ ไม่ใช่เพราะลูฟี่เป็นพระเอก แต่เพราะวันพีชคือรางวัล(เช่นเพื่อนแท้เพื่อนตาย)และประสบการณ์ที่ได้จากการเดินทางนั่นเอง 555  *attack*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Aragan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: ส. 24 ธ.ค. 2011 เวลา 00:35:24 »
อยากเห็นบิ๊กมัมครับ เพราะน่าจะมาจากตำนานของชิงฉีโจรสลัดที่ต้องถือว่ายิ่งใหญ่ที่สุดชนิดที่เรียกว่าโจรสลัดเคราดำ เอ็ดเวิร์ท ทีซ เป็นเด็กน้อยไปเลยถ้ามาเปรียบเทียบกัน
อยากรู้ว่า โอดะ จะวาดออกมาแบบไหน  *great*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: ส. 24 ธ.ค. 2011 เวลา 00:56:58 »
ผมอยากเห็นไคโดงิ

หน้าตาของคนที่กินผลปีศาจ2ผลละไม่ตายจะเปนยังไง  *hoho*

[email protected]

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: ส. 24 ธ.ค. 2011 เวลา 01:53:33 »
ทีช ไม่ใช้หรอก ฟันหลอๆ แบบนั่นนะ ราชาโจรสลัด  *nude*นึกภาพไม่ออกเลย
ทีชสามารถ ดูดพลังจากผลปีศาจได้ ไม้ต้องกังวลครับ เพราะลูฟี่มันไม่ใช้สาโรเกียร์มันไม่ต้องการหรอก เป็นสายพลาซีเมียน(เขียนถูกไม?) มันใช่เเค่ความเร็ว.สปีด เเล้วก็มีฮาคิด้วยแหละ
เเล้วผลปีศาจมันของทีช  มันทำอะไรฮาคิไม่ได้อยู่เเล้ว เด่วเจอลูฟี่พระเอกของเราใช่ฮาคิต่อยฟันมัน หมดปาก  *dontknow*
 ความคิดเห็นส่วนตัว *้ั์post2*
จิตวิญญานแห่งสายลม ช่วยคนอื่นโดยไม่หวังผลตอบแทน *้ั์swallow*

Than

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: ส. 24 ธ.ค. 2011 เวลา 02:08:02 »
พูดถึงความพ่ายแพ้ของ ทีช ผมว่า จะตายเพราะพลังผลปิศาจของตัวเองน่ะแหละ -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

kiraz1st

• *
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: อ. 03 ม.ค. 2012 เวลา 18:00:07 »
ตอนที่รัฐบาลโลกได้ส่งจดหมายให้ บากิ้ มันตอนที่เท่าไรอะคับ  ? ?        ใครรู้บอกทีได้ป่าว     

คือเท่าที่อ่านมายังไม่เจอเลยอ่ะ หรือ ลืมไม่แน่ใจ   

ใครรู้ก็บอกทีนะ  ^  ^ " 
    *number1*

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: อ. 03 ม.ค. 2012 เวลา 20:56:30 »
ตอนที่รัฐบาลโลกได้ส่งจดหมายให้ บากิ้ มันตอนที่เท่าไรอะคับ  ? ?        ใครรู้บอกทีได้ป่าว     
คือเท่าที่อ่านมายังไม่เจอเลยอ่ะ หรือ ลืมไม่แน่ใจ   
    *number1*
ตอนที่ 593 จ้ะ ^^

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: พ. 04 ม.ค. 2012 เวลา 09:40:32 »
    *number1*
ตอนที่ 593 จ้ะ ^^

เปนเจดเทพต้องสลายกลุ่มใช่มะ  แล้วบากี้มันจะยอมหร๊ออ  ผมว่ามันปฏิเสธ 100 %

สู้เปนโจรสลัด  เทพกว่าเยอะ  มีพวกซะขนาดนี้  มันจะเปนเจ้าแห่งโจดสลัดนี่นา
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

windyzero

• *
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: พ. 04 ม.ค. 2012 เวลา 10:33:31 »
แต่ก็ยังเป็น กลุ่มโจรสลัดในเครือ ก็ได้นี่ครับ เหมือน เบรามี่เป็น กลุ่มโจรสลัดในเครือของ โดฟลามิงโก้ -.-

tagoyaki

• *
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: พ. 04 ม.ค. 2012 เวลา 15:46:20 »
555 ราชสีทองคำแพ้ลูฟี่กากวะ *haha* *haha*

Dendoros

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: พ. 04 ม.ค. 2012 เวลา 17:58:52 »
ลูฟี่ หนักแน่งานนี้

ทั้ง หนวดดำ  ทั้ง จอมพล ซากะซูกิ สู้กันโลกแตกแน่ๆเรย

panndora

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: พ. 04 ม.ค. 2012 เวลา 20:35:09 »
เปนเจดเทพต้องสลายกลุ่มใช่มะ  แล้วบากี้มันจะยอมหร๊ออ  ผมว่ามันปฏิเสธ 100 %
สู้เปนโจรสลัด  เทพกว่าเยอะ  มีพวกซะขนาดนี้  มันจะเปนเจ้าแห่งโจดสลัดนี่นา

ไม่แน่ใจนะคะ ว่าต้องสลายรึเปล่า เพราะโมเลีย ก็มีกลุ่ม โดฟลามิงโก้ก็น่าจะมีลูกน้องนะคะ *rip*

fakeman

• *
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: พฤ. 05 ม.ค. 2012 เวลา 10:14:13 »
ผิดแล้วมั้งคับ 7เทพโจรสลัดมันยังมี 7 เลย หง่ะ ขนาดโดนปลดยังคงต้องหาคนมาแทน 4จักรพรรดิ์ก็ต้อง เปน แบบ นั้น แน่นอนครับ ผม ว่า อาจารโอดะ คงไม่มั่วหรอก มั่งคับ จาก4มาเหลือ3 มัน ดู แปลกๆ นะ - - ผิดไงผมขอโทษด้วยละกัน
เครดิต

คือ ก็อย่างที่ผมบอกไปอ่ะครับ ว่า 7 เทพโจรสลัดมันคือ ตำแหน่งที่รัฐบาลโลกตั้งไว้ครับว่าเป็น 7 เทพโจรสลัด เลยทำให้ต้องมี 7 คน

มันต่างกับ 4 จักรพรรดิ์ เป็นแค่กลุ่มโจรสลัดที่ถูกพวกโจรสลัดด้วยกันเองยกย่อง ทั้งหมด 4 กลุ่ม นะตอนนี้ เลยทำให้เรียก ว่า 4 จัรพรรดิ์ ถ้ามีคนที่เก่งขึ้นมาแล้วถูกยกย่องอีก ก็อาจจะเป็น 5 จักรพรรดิ์ ก็ได้ เพราะฉะนั้น ผมเลยคิดว่า ถึงแม้หนวดขาวจะตายไป แต่ถ้าไม่มีคนที่เก่งพอจะได้รับการยกย่อง ก็อาจจะเหลือแค่ 3 จักรพรรดิ์ก็ได้ หรืออาจจะมีคนที่ได้รับการยกย่องกลายเป็น 4 จักรพรรดิ์เหมือนเดิมก็ได้ครับ

เรื่องของพลเอกก็เหมือนกันนะครับ ไม่จำเป็นต้องมี 3 คน เพราะชื่อตำแหน่้งมันจริงๆ คือ พลเอกครับ ไม่ใช่ชื่อตำแหน่งว่า 3 พลเอก ไม่เหมือนกับตำแหน่ง 7 เทพโจรสลัดนะครับ

ป.ล เข้าใจกันมั้ยเอ่ย ^^

หน้าแตกกันเลยที่เดียว 5555555555555

panndora

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: พฤ. 05 ม.ค. 2012 เวลา 14:27:48 »
หน้าแตกตรงไหนอะคะ เขาก้พูดถูกแล้วนี่ *้ัdoubt*