หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องสงสัยนิดหน่อยน่ะ  (อ่าน 15206 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
เรื่องสงสัยนิดหน่อยน่ะ
« เมื่อ: ส. 31 มี.ค. 2012 เวลา 18:10:45 »
ผุ้ปราบมังกร ทุกคนต้องมีแมวอยุ่ด้วยตลอดหรอ  ไม่เข้าใจกับเรื่องนี้เลยจิงๆ *disappoint*

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: เรื่องสงสัยนิดหน่อยน่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ส. 31 มี.ค. 2012 เวลา 20:05:49 »
คงไม่จำเป็นหรอกมั้งครับ อย่างลัคซัสกับคอบร้ายังไม่มีแมวเป็นของตัวเองเลย แม้แต่กาซิล ทีแรกกาซิลก็ไม่มีแมวนะ พอเห็นนัตสึกับเวนดี้มี ตัวเองก็อยากได้บ้าง
เลยไปเอาแพนเธอร์ลิลลี่จากเอดราสมาเป็นแมวของตัวเอง นัตสึบังเอิญเก็บไข่ของแฮปปี้ได้แล้วเอามาเลี้ยง ส่วนชาลส์ของเวนดี้ อันนี้ชาร์ลทำตามภาพในหัว โดยนึกว่าเป็นภารกิจ เลยมาหาเวนดี้เอง
และก็แมวของเซเบอร์ทูธ ไม่รู้ว่าได้มายังไงเหมือนกัน   

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 31 มี.ค. 2012 เวลา 20:11:59 โดย Jay_Jay »

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 20:24:24 »
โหท่านกัชสิงทุกบอดเลยหรอครับนิ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

Sanjididami

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: จ. 02 เม.ย. 2012 เวลา 02:24:03 »
ผมว่าหลังจาก 7ปี ที่พวกเค้าหาย ที่เกราะแฟรี่เทล ในช่วงเวลาของ7ปี แมวที่มาในโลกน่าจะหาเจ้าของได้อะ
ส่วนทำไม ต้องเป็นฉะเพราะ ดร้าก้อนสเลเยอ ไม่รู้สิแมวกับมังกร เอ๋ มังกรกับ แมว   *rip* *rip*
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: จ. 02 เม.ย. 2012 เวลา 09:13:14 »
ไอ่ดูโอ้ สเลเยอร์2คนที่โผล่มาใหม่ ก้มีแมวนะ *disappoint*

โหท่านกัชสิงทุกบอดเลยหรอครับนิ

ไปเรื่อยอ่ะคับ *hoho*

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 22:29:11 »
ไอ่ดูโอ้ สเลเยอร์2คนที่โผล่มาใหม่ ก้มีแมวนะ *disappoint*

เหมือนผมเลยครับ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

paytong01

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อา. 29 เม.ย. 2012 เวลา 00:34:40 »
เอาไว้ใช้แทนยานพาหนะมั้งครับ ใช้ยานพาหนะแล้วเมา

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อา. 29 เม.ย. 2012 เวลา 20:36:46 »

เหมือนผมเลยครับ
เหมือนเราด้วย *hoho*

Num

• *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: จ. 07 พ.ค. 2012 เวลา 00:11:27 »
ตอบ ให้ ตรง ประ เด็น กระทู้ ไม่ดี ก่า หรอ *shock*

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

mint1458

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: จ. 07 พ.ค. 2012 เวลา 00:24:15 »
ตอบ ให้ ตรง ประ เด็น กระทู้ ไม่ดี ก่า หรอ *shock*
ส่วนใหญ่น่ะมีแมว แต่ความจำเป็น ไม่รู้ *hoho*

Num

• *
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: จ. 07 พ.ค. 2012 เวลา 00:31:20 »
ส่วนใหญ่น่ะมีแมว แต่ความจำเป็น ไม่รู้ *hoho*
เพื่ม ภาระ (น่าจะเป็นแค่แฮปปี้ ตัวเดียวนะ) ชาล์ว พยากรล่วงน่า ลิลลี่ ฝีมือ อยู่ในระดับเก่งเลย ฟลอ ไม่รู้ แตน่าจะทำไรไม่ได้ ส่วนอีกตัวของสติง น่า จะ เป็น พวก ดูถูก

mint1458

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: จ. 07 พ.ค. 2012 เวลา 00:36:11 »
เพื่ม ภาระ (น่าจะเป็นแค่แฮปปี้ ตัวเดียวนะ) ชาล์ว พยากรล่วงน่า ลิลลี่ ฝีมือ อยู่ในระดับเก่งเลย ฟลอ ไม่รู้ แตน่าจะทำไรไม่ได้ ส่วนอีกตัวของสติง น่า จะ เป็น พวก ดูถูก
สรุป ภาระคือแฮปปี้กับฟลอสินะ *hoho*

Num

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: จ. 07 พ.ค. 2012 เวลา 00:39:14 »
สรุป ภาระคือแฮปปี้กับฟลอสินะ *hoho*
น่า จะ นะ แต่ดู แล้ว ฟลอ จะ ไม่เป็น พวก ชอบเข้า ไป ร่วมต่อสู้นะ หรือไม่จำเป็นเพราะฟลอก้อว่างั้น *love* *love*

mint1458

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: จ. 07 พ.ค. 2012 เวลา 00:40:57 »
น่า จะ นะ แต่ดู แล้ว ฟลอ จะ ไม่เป็น พวก ชอบเข้า ไป ร่วมต่อสู้นะ หรือไม่จำเป็นเพราะฟลอก้อว่างั้น *love* *love*
ที่ยังไม่รู้ฝีมือคือแมวของสติงสินะ *haha*