หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: บังไคของทุกคน (ทุกคนจริงๆ ที่ปรากฏ)  (อ่าน 113906 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: บังไคของทุกคน (ทุกคนจริงๆ ที่ปรากฏ)
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 10:55:59 »
คิระ กับ ฮิซางิอาจจะปลดปล่อยสวัสดิกะได้แล้วก้ได้นะครับ เพราะตอนใหม่ถูกเชิญเปนหัวหน้าหน่วย
และผมว่ีาหัวหน้าคนอื่นๆต้องมีปลดปล่อยสวัสดิกะกันหมดและ ยกเว้นซาราคินะ เพียงแต่ยังไม่เผยโฉม ซึ่งก้ไม่รุจะกั๊กไว้ทำไม = =

บังไค ก้คือการปลดปล่อยดาบฟันวิญญาณ 

แต่บังไึคของซาราคิอาจจะเปนการปลดปล่อยแรงดันวิญญาณของตัวเองล่ะมั้งคับ

ปล.อย่าเชื่อผมนะ ผมมั่ว *hoho*

มั่วจิงๆ อ่ะแหละ  *haha* *haha*

ชิไคยังปลดปล่อยไม่ได้เลย ไม่ต้องเอาถึงบังไคหรอก

ก้ถึงได้บอกไง อย่าเชื่อผม *haha* *haha* *haha*

บังไคของเบียคุยะ ยังมีคำร่ายอีกคำนะ แต่ผมจำไม่ได้ ที่เป็นการ เอาดาบทั้งหมดจากตอนบังไค มาอยู่ในรูปแบบปีก เพื่อเพิ่มพลังโจมตี  แล้วโจมตีในครั้งเดียว

จิงๆ อาจจะเรียกได้ว่า บังไคขั้นที่ สองก้อได้  เพราะเป็นคนเดียวแต่เปลี่ยนลักษณะของรูปแบบพลังในขณะบังไคได้  นอกนั้นยังไม่เหนมี   มีเพิ่มแค่นี้ละจ้า

ส่วนอื่นก้อถูกต้องแว้ว

ปล.จะจบอยู่แล้วเพิ่งบังไคได้ แค่นี้เองหรอ  จะกั้กกันไปไหน สงสัยหมดมุขแน่เลย

ถ้าจำไม่ผิด เบียคุยะ สามารถปลดปล่อยบังไคได้3ขั้นนะ

มี  เซ็มบงซากุระ  เซ็นเค  แล้วก้ที่มีปีกอ่ะ  น่าจะแบบนี้นะ *hoho*

alternative1

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: บังไคของทุกคน (ทุกคนจริงๆ ที่ปรากฏ)
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 11:45:33 »
บังไคขั้น 3 ไม่มีนะ  คุณ Augustz
แต่บังไคของเบียคุยะจะมี 4 รูปแบบ

แบบที่ 1 เซ็มบงซากุระคาเงโยชิ
        เบียคุยะจะปล่อยดาบจมลงดิน และผุดขึ้นมาเป็นคมดาบยักษ์จำนวนนับไม่ถ้วยเรียงเป็นแถวยาวจนลับสายตา ซึ่งตัวคมดาบทั้งหมดจะแตกออกเป็นกลีบซากุระจำนวนนับไม่ถ้วน และจะเข้าโจมตีคู่ต่อสู้ด้วยความเร็วสูงมากราวกับพายุ และถ้าใช้วิธีควบคุมด้วยมือ ความเร็วก็จะเพิ่มขึ้น2เท่า

แบบที่ 2 เซ็นเคย์ (เงาพิฆาต)
        ตัวกลีบคมดาบจะรวมกันกลายเป็นดาบเล็กๆนับร้อยล้อมรอบสถานที่ต่อสู้ ซึ่งเบียคุยะสามารถควบคุมให้ดาบพุ่งเข้ามาหาตัวเองหรือคู่ต่อสู้ได้ตามต้องการ *เป็นท่าที่เน้นการโจมตีเพียงอย่างเดียว

แบบที่ 3 ชูเคย์ (เงาสุดท้าย)
        กลีบคมดาบทั้งหมดจะมารวมกันเป็นดาบเดียว ซึ่งจะมีสีขาวส่องประกาย และจะมีแสงเป็นรูปปีกแตกออกสองข้าง เป็นการโจมตีขั้นสุดท้ายของเซ้มบงซากุระคาเงโยชิ

แบบที่ 4 โกเคย์ (วงล้อมพิฆาต)
        กลีบเซ็มบงซากุระจะล้อมรอบศัตรูและจะโจมตีพร้อมกันและไม่เคยมีใครรอด (ยกเว้นอิจิโกะแต่ก็เกือบตาย) ปรากฏอีกครั้งเมื่อเริ่มการต่อสู้กับเอสปาดาหมายเลย 7 โซมารี เลอรูส์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 11:47:46 โดย alternative1 »

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 12:49:57 »
ก้ที่ว่ามานั้นแหละ ผมเรียกไม่ถูกว่า เปนรูปแบบ หรือ ขั้นต่างๆของบังไคของมัน

ขอบคุณที่ชี้แนะคราฟฟฟ  *number1*

nicorobin

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 22:20:01 »
บังไคขั้นที่สองคงไม่มีหรอกครับ แต่ถ้ารีเซอร์เร็คชั่นขั้นที่สองอะมี เปนความสามารถของอุลคิโอร่า

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 12:41:25 »
บังไคขั้นที่สองคงไม่มีหรอกครับ แต่ถ้ารีเซอร์เร็คชั่นขั้นที่สองอะมี เปนความสามารถของอุลคิโอร่า
ใช่เลยครับ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 21:42:51 »
ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆค่ะ *้ั์respect* *้ั์drinktea* *lulla*