หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: โซโลยังไม่บอดครับ  (อ่าน 22907 ครั้ง)

TeeNaKub

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
Re: โซโลยังไม่บอดครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ส. 31 มี.ค. 2012 เวลา 12:58:03 »
บอดจิงๆครับ .... ผมว่าที่ มิฮอกทำให้โซโลตาบอดเพราะ

ในอานาคตตาเหยี่ยวกลัวโซโลจะชนะตนเอง เลยต้องทำให้โซโลตาบอดแล้วเสียเปรียบไว้ก่อน

ความคิดส่นตัว

แค่คนที่ LOVE ONEPIECE

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ส. 31 มี.ค. 2012 เวลา 13:17:28 »
ผมว่า มิฮอกไม่ได้กลัวโซโลจะเอาชนะหรอกคับ เลยทำให้บอด

อาจจะ้เปนแค่แผลที่ได้จากการฝึก แล้วเก็บไว้เปนตาฉุกเฉิน อะไรแบบเนี้ยอ่ะคับ

นักดาบอับหนึ่ง อย่างมิฮอก คงไม่ทำเรื่องแบบนั้นหรอกนะคับ เพราะมันชอบใจของโซโล อยากให้โซโลเปนคู่แข่ง

ดูจากการพูดของมิฮอกที่ร้านอาหารลอยทะเลอ่ะคับ มันไม่ได้เจอคนแบบนี้มานานแล้ว และคาดหวังในตัวโซโล

เพราะงั้น คงไม่ทำเรื่องแบบนั้นหรอก (มั้ง)  *hoho*

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ส. 31 มี.ค. 2012 เวลา 15:28:13 »
บอดจิงๆครับ .... ผมว่าที่ มิฮอกทำให้โซโลตาบอดเพราะ

ในอานาคตตาเหยี่ยวกลัวโซโลจะชนะตนเอง เลยต้องทำให้โซโลตาบอดแล้วเสียเปรียบไว้ก่อน

ความคิดส่นตัว

ถ้าเป็นตามที่คุณคิดจริงๆ มิฮอคนี่ใจตุ๊ดเลยนะครับ แนะนำให้ไปแทนตำแหน่งอิวานคอฟได้เลย
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

daznobest

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ส. 31 มี.ค. 2012 เวลา 17:47:00 »
เดียวโซโลก็ลืมตาขึ้นมาแล้วก็๋
 *rip* *rip* *rip* *rip*
เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุบผา

Augustz

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ส. 31 มี.ค. 2012 เวลา 17:49:56 »

ผิดแล้ว  เนตรสังสาระต่างหาก

เพราะโซโล ไปเอาเซลล์ของมิฮอกมา มิฮอก เปนคนในตระกูลเซ็นจู แต่เอาตระกูลมาเปลี่ยนใหม่เปน จูลาคีล

พอเอามารวมกันเลยทำให้โซโลเบิกเนตรสังสาระได้  โอ้วว สวดยวด *great*

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 12:21:35 »
ผมก็ว่าไม่บอด มันอาจจะเป็นเหมือน เรรี่
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 15:45:17 »

เพราะโซโล ไปเอาเซลล์ของมิฮอกมา มิฮอก เปนคนในตระกูลเซ็นจู แต่เอาตระกูลมาเปลี่ยนใหม่เปน จูลาคีล

พอเอามารวมกันเลยทำให้โซโลเบิกเนตรสังสาระได้  โอ้วว สวดยวด *great*

คิดเหมือนผมเลย

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 15:53:14 »
ผมวาก้อน่าะบอดนะตาอ่ะ อ.โอดะ แกไม่เคยตกเรื่องรายละเอียดอยู่แล้ว แล้วภาพที่ซูมมาที่ตานี้ต้องมีเหตุผลแน่ๆ ตาบอดมันคงไม่ซูม(แต่ผก้อคิดว่าบอดนะ  *haha* *haha*)  ไม่แน่นะครับ ถ้า

เห็นเป็นลูกตาจิง ก้ออาจจะไม่บอดก้อได้ 

คิดเหมือนผมเลย
ผิดแล้วๆ

โทบิ คือโซโลนี่เอง   ตาข้างนี้ที่จริงเป็นเนตรวงแหวนที่วาบได้   มันเก็บเป็นความลับไม่อยากให้ใครรู้เดวความแตก *haha* *haha*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

TeeNaKub

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 16:58:55 »
ผมว่า มิฮอกไม่ได้กลัวโซโลจะเอาชนะหรอกคับ เลยทำให้บอด

อาจจะ้เปนแค่แผลที่ได้จากการฝึก แล้วเก็บไว้เปนตาฉุกเฉิน อะไรแบบเนี้ยอ่ะคับ

นักดาบอับหนึ่ง อย่างมิฮอก คงไม่ทำเรื่องแบบนั้นหรอกนะคับ เพราะมันชอบใจของโซโล อยากให้โซโลเปนคู่แข่ง

ดูจากการพูดของมิฮอกที่ร้านอาหารลอยทะเลอ่ะคับ มันไม่ได้เจอคนแบบนี้มานานแล้ว และคาดหวังในตัวโซโล

เพราะงั้น คงไม่ทำเรื่องแบบนั้นหรอก (มั้ง)  *hoho*

แล้วคุณรู้ได้ไงครับว่าไม่ ....... พูดเปงเรื่องเปงราวเลยนะครับ

เหงตอนมิฮอกพูดไหม  ก่อนมิฮอกจะฝึกให้

ฉันจะมาสอนคนที่คิดจะฆ่าฉันหรอ อะ ...... ถึงไม่เป๊ะ แต่ก็ประมาณนี้
แค่คนที่ LOVE ONEPIECE

Augustz

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 17:09:51 »
คิดว่านักดาบอันดับ1ของโลก จะกลัวแพ้โซโลจนถึงขนาดทำเรื่องแบบฟันตาบอดไปข้างนึงหรอคับ

ผมว่าไม่นะ  ถ้าดูจากใจแล้ว นักดาบก้เหมือนพวกซามูไร มีศักดิ์ศรีของตัวเอง  ผมก้ไม่รุ้คับว่ามันจะทำจิงรึป่าว

ก้แค่เดา  ลองคิดดูว่า ถ้าคุณเปนลูกผุ้ชายพอ คุณจะกล้าทำเรื่องใจตุ๊ดแบบนั้นหรอคับ จิงมั้ยล่ะคับ

คำพูดนั้นของมิฮอก ถ้าคิดดู มันจะเหมือนว่า จะให้กุสอนเมิงทั้งๆที่เมิงจะมาฆ่ากุทีหลัง เมิงบ้าหรอ แบบนี้มากกว่านะคับ

ปล.เดานะคับ เดา  *glad*

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 17:10:21 »

ท่านออกัสจะนำออกทะเลเหรอคะ *hoho*

jinxy1

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 18:38:05 »
อยากจะบอดตอนฝึกก็ได้ แล้วเอาตาลิงแถวนั้นมาใส่เพราะพี่แกเล่นฟันเดี้ยงหมด(เดานะคับความเห็ฯส่วนตัว)

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 22:49:32 »

แล้วคุณรู้ได้ไงครับว่าไม่ ....... พูดเปงเรื่องเปงราวเลยนะครับ

เหงตอนมิฮอกพูดไหม  ก่อนมิฮอกจะฝึกให้

ฉันจะมาสอนคนที่คิดจะฆ่าฉันหรอ อะ ...... ถึงไม่เป๊ะ แต่ก็ประมาณนี้

คนอย่างมิฮอคเนี่ยนะจะกัวโซโลถึงขนาดต้องทำให้ตาบอด ไม่มีทางหรอกครับ บุกไปถิ่งแชงคูสคนเดียว ยังทำมาแล้ว ตอนเอาข่าวลูฟี่ไปแจ้ง

ที่คุนกัสพูดมาก้อถูกแล้วหนิครับ  มิฮอคคงคาดหวังโซโลไว้ให้เป็นคู่ต่อสู้ ในอนาคต  ตอนแรกมันจะไมสอนให้โซโลด้วยซ้ำเพราะคิดว่า ไม่ม่ค่าพอ

แต่พอเห็นโซโล จัดการพวกสัตว์ใช้อาวุดบนเกาะได้หมด   ก้อเปลี่ยนใจทันที   

ปล.เรื่องแค่นี้ไม่ต้องไปได้ยินมันพูดหรือมีอะไรมายืนยันหรอกครับ ถ้าติดตามวันพีชมาก้อน่าจะคิดได้แค่นั้นแหละ *dontknow*

ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 22:52:46 »

คนอย่างมิฮอคเนี่ยนะจะกัวโซโลถึงขนาดต้องทำให้ตาบอด ไม่มีทางหรอกครับ บุกไปถิ่งแชงคูสคนเดียว ยังทำมาแล้ว ตอนเอาข่าวลูฟี่ไปแจ้ง

ที่คุนกัสพูดมาก้อถูกแล้วหนิครับ  มิฮอคคงคาดหวังโซโลไว้ให้เป็นคู่ต่อสู้ ในอนาคต  ตอนแรกมันจะไมสอนให้โซโลด้วยซ้ำเพราะคิดว่า ไม่ม่ค่าพอ

แต่พอเห็นโซโล จัดการพวกสัตว์ใช้อาวุดบนเกาะได้หมด   ก้อเปลี่ยนใจทันที   

ปล.เรื่องแค่นี้ไม่ต้องไปได้ยินมันพูดหรือมีอะไรมายืนยันหรอกครับ ถ้าติดตามวันพีชมาก้อน่าจะคิดได้แค่นั้นแหละ *dontknow*

ขอรับกระผม

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

juppy

• *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 03:38:52 »
จำกันได๊ไหมว่า โซโลเอาจริง จะสวยผ้าผูกหัว

ตอนนี้เอาจิงคงเปิดตา (ปิดตาข้าง 1 สู๊มันจะไม่ถนัดไงครับ)

โซโลจะบอดได๊ไงงงงงงงงงงง!!!!
...............................................