หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าพวกที่มีพลังผลปีศาจสายโซออน กินรัมเบิ้ลบอล  (อ่าน 30404 ครั้ง)

pomop

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: ถ้าพวกที่มีพลังผลปีศาจสายโซออน กินรัมเบิ้ลบอล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 09:56:51 »
สงสัยอยู่อย่างนึง สงสัยมานานละ ถ้าผลมนุษย์คนที่กินไม่ใช่ช๊อปเปอร์ แต่เป็นมนุษย์คนอื่นอยู่แล้ว มันจะเป็นยังงัยบ้าง แบบไม่มีความสามารถเพิ่มแต่ว่ายน้ำไม่ได้  *disappoint*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ถ้าพวกที่มีพลังผลปีศาจสายโซออน กินรัมเบิ้ลบอล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 11:09:33 »
ผมว่า คนอื่นกินไปก้เท่านั้น เพราะคนอื่นมันโซออนสายสัตว์ ชอปเปอร์เปนโซออนสายมนุษย์

เอามาเทียบกันคงจะไม่ได้ แต่ถ้าเอามาเทียบกันจิงๆ พวกคาคุ ยังแปลงได้ไม่น่าจะถึง5ร่างด้วยซ้ำ

1.อสูร  2.มนุษย์อสูร  3.แปลงร่างเฉพาะส่วน   แล้วอะไรต่อล่ะ

ผลของชอปเปอร์มันโกงสุดแล้วล่ะมั้งคับ เลยเอามาเทียบกันไม่ได้ อีกอย่างชอปเปอร์แปลงร่างเองไม่ได้มั้ง

เลยต้องใช้รัมเบิ้ลบอลช่วย แตกต่างจากคนอื่นที่รุ้จักวิธีการแปลงร่างด้วยตัวเอง เลยเอามาเทียบกันไม่ได้ *dontknow*

[email protected]

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 11:53:05 »
ผมว่า คนอื่นกินไปก้เท่านั้น เพราะคนอื่นมันโซออนสายสัตว์ ชอปเปอร์เปนโซออนสายมนุษย์

เอามาเทียบกันคงจะไม่ได้ แต่ถ้าเอามาเทียบกันจิงๆ พวกคาคุ ยังแปลงได้ไม่น่าจะถึง5ร่างด้วยซ้ำ

1.อสูร  2.มนุษย์อสูร  3.แปลงร่างเฉพาะส่วน   แล้วอะไรต่อล่ะ

ผลของชอปเปอร์มันโกงสุดแล้วล่ะมั้งคับ เลยเอามาเทียบกันไม่ได้ อีกอย่างชอปเปอร์แปลงร่างเองไม่ได้มั้ง

เลยต้องใช้รัมเบิ้ลบอลช่วย แตกต่างจากคนอื่นที่รุ้จักวิธีการแปลงร่างด้วยตัวเอง เลยเอามาเทียบกันไม่ได้ *dontknow*

ผิดแล้ว ผลมนุษย์เนี๊ยนะโกงสุด ลองเอาไปให้คนทั่วไปกินดิ
ไร้ประโยชน์สิ้นดีแถมว่ายน้ำไม่ได้อีกต่างหาก
ตามปกติ สายโซออน ได้แค่ 3 ร่าง
รัมเบิ้ลบอล ทำให้ คลื่นในการแปลงร่างของสายโซออนปั่นป่วน ทำให้มีร่างเพิ่มขึ้นมา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 12:01:03 โดย [email protected] »

zinerate

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 12:01:56 »
แล้วถ้า ลูฟี่ กินล่ะ จะมีไรพิเศษรึป่าว ( ไม่ได้หมายถึงให้ลูฟี่แปรงร่างได้เหมือนช๊อปเปอร์น่ะครับ ) เช่น พอกินเข้าไปแล้ว มีความสามารถ พอๆกับตอนที่ลูฟี่ใช้ เกียร์ อะไรประมาณเนี้ย *attack* *attack* *attack* *attack* *attack*

jirapat

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 13:29:25 »
แล้วถ้ามี คน กิน ผลโซออน สาย กวางเรนเดีนร์ ละ  *shock* จะเป็น ยังไงกัน นะ 555 *haha*

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 15:02:22 »
อยากให้หนวดดำดูดพลังโซออนอีกผล มี 3 สายในร่างเดียวโหด...
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Depp_Day

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 15:21:44 »
หนวดดำ ยังไงก้ไม่สามารถ กิน ผล สายโซออน ได้อยู่ละ เพราะ หนวดดำมี เชี้ยอยู่ในตัวอยู่ละ  *glad*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 15:42:38 »
หนวดดำ ยังไงก้ไม่สามารถ กิน ผล สายโซออน ได้อยู่ละ เพราะ หนวดดำมี เชี้ยอยู่ในตัวอยู่ละ  *glad*
ภาษาไทยเรา เรียกแบบสุภาพได้ว่า วรนุช คับ *number1*

lionkinging2

• *
  • I'am Ñîght
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 20:22:45 »
ถ้า โซออนกิน ก้อน่าจะแปลงได้ 7 ขั้นทุกคน เพราะ ลัมเบิลบอล ออกฤิทธ์มีผลต่อความถี่ในการแปลงร่าง
ประมานว่า  ธรรมดา  เป็นคน 100:0 ครึงคนครึ่งสัตว์ 50:50  สัตว์ 0:100
พอกินรัมเบิล น่าจะประมาน  0:100 15:85 25:75 65:35 50:50 100:0   น่าจะประมานนี้

ผมว่าไม่ใช่นะ ถ้าเกิดเป็นสัตว์พวกไม่มีเขาอ่ะ เสือ ยีราฟ นก จะแปลงเป็น ฮอนพ้อยหรือร่างอื่นๆเหมือนของชอปเปอร์ได้ไงหว่า

ผมว่าแต่ละสัตว์ก็น่าจะต้องมีพัฒนาไปในแบบของตัวเอง เพราะจุดเด่นของแต่ละสัตว์มันต่างกัน

ชอปเปอร์สร้างดรัมเบิ้ลบอลมาเพื่อพัฒนาความสามารถตัวเองโดยเฉพาะนะผมว่า ถ้าจะมีผลก็น่าจะเ้ป็นสัตว์จำพวกเดียวกันไม่ใช่ทั้งหมด
ผมว่าได้นะครับ
ลองของ ลุจจิ นะครับ เสือดาว CP9 น่ะี
ถ้ากินเข้าไปแล้ว อาจจะแบ่งยีนส์เฉพาะส่วนไปที่ไหนตามร่างกายไงเงี่ยอ่ะครับ
ความสามารถก็จะเพิ่มขึ้น ผมก็อธิบายไม่เก่ง
ประมาณว่า ถ้าเพิ่มยีนส์เสือดาวไปที่บริเวณ ฝ่ามือ ตอนตะปปอาจจะรุนแรงกว่าปกติที่เป็น ครึ่งมนุษย์ครึ่งสัตวน์น่ะครับ

แต่ถ้าเอาตรงๆแล้ว ผลที่ช๊อบเปอร์หม่ำเข้าไป โหดมากแล้วครับ
เพราะโดยปกติแล้ว ช๊อบเปอร์ เป็นสัตว์ แต่กินผลมนุษย์เข้าไป ทำให้มีสมองแบบมนุษย์
และมีสัญชาตญาญแบบสัตว์ป่า คิดดูแล้วกันครับ จะโหดขนาดไหน
เพราะงั้นทำให้ช๊อบเปอร์เป็นหมอ และคิดค้นยาขึ้นมาได้ไงค๊าบบ ลองคิดดูนะครับ

ปล. เดาๆ ไปงั้นแหละครับ
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 21:14:40 »
ถ้า โซออนกิน ก้อน่าจะแปลงได้ 7 ขั้นทุกคน เพราะ ลัมเบิลบอล ออกฤิทธ์มีผลต่อความถี่ในการแปลงร่าง
ประมานว่า  ธรรมดา  เป็นคน 100:0 ครึงคนครึ่งสัตว์ 50:50  สัตว์ 0:100
พอกินรัมเบิล น่าจะประมาน  0:100 15:85 25:75 65:35 50:50 100:0   น่าจะประมานนี้

ผมว่าไม่ใช่นะ ถ้าเกิดเป็นสัตว์พวกไม่มีเขาอ่ะ เสือ ยีราฟ นก จะแปลงเป็น ฮอนพ้อยหรือร่างอื่นๆเหมือนของชอปเปอร์ได้ไงหว่า

ผมว่าแต่ละสัตว์ก็น่าจะต้องมีพัฒนาไปในแบบของตัวเอง เพราะจุดเด่นของแต่ละสัตว์มันต่างกัน

ชอปเปอร์สร้างดรัมเบิ้ลบอลมาเพื่อพัฒนาความสามารถตัวเองโดยเฉพาะนะผมว่า ถ้าจะมีผลก็น่าจะเ้ป็นสัตว์จำพวกเดียวกันไม่ใช่ทั้งหมด
ลองของ ลุจจิ นะครับ เสือดาว CP9 น่ะี
ถ้ากินเข้าไปแล้ว อาจจะแบ่งยีนส์เฉพาะส่วนไปที่ไหนตามร่างกายไงเงี่ยอ่ะครับ
ความสามารถก็จะเพิ่มขึ้น ผมก็อธิบายไม่เก่ง
ประมาณว่า ถ้าเพิ่มยีนส์เสือดาวไปที่บริเวณ ฝ่ามือ ตอนตะปปอาจจะรุนแรงกว่าปกติที่เป็น ครึ่งมนุษย์ครึ่งสัตวน์น่ะครับ

แต่ถ้าเอาตรงๆแล้ว ผลที่ช๊อบเปอร์หม่ำเข้าไป โหดมากแล้วครับ
เพราะโดยปกติแล้ว ช๊อบเปอร์ เป็นสัตว์ แต่กินผลมนุษย์เข้าไป ทำให้มีสมองแบบมนุษย์
และมีสัญชาตญาญแบบสัตว์ป่า คิดดูแล้วกันครับ จะโหดขนาดไหน
เพราะงั้นทำให้ช๊อบเปอร์เป็นหมอ และคิดค้นยาขึ้นมาได้ไงค๊าบบ ลองคิดดูนะครับ

อ่านคอมเม้นแรกของผมก่อนนะครับ ผมไม่ได้บอกว่าแปลงร่างไม่ได้สักหน่อย ที่ผมไปแย้งเพราะว่าเขาบอกว่าแปลงร่างได้ 7 ขั้นทุกคน

ผมเลยบอกว่ามันไม่น่าจะเป็นไปได้ เพราะความสามารถสัตว์และลักษณะแต่ละตัวมันเด่นไม่เหมือนกัน

สำหรับผม ผมว่าดรัมเบิ้ลบอลของชอปเปอร์ถ้าคนอื่นมากินก็ไม่มีผล เพราะเหมือนพัฒนามาเพื่อตัวเองโดยเฉพาะ ท่าต่างๆอ่ะ

แต่ถ้าชอปเปอร์พัฒนาดรัมเบิ้ลบอลสำหรับสัตว์ชนิดอื่นอันนี้ผมว่าก็สามารถแปลงได้ เพราะปกติสายโซออนมีแค่ 2 ร่างมั้ง ร่างสัตว์กับคน

แต่ของชอปเปอร์ก็ไม่เหมือนคนอื่นอีกเพราะเป็นสัตว์แล้วไปกินผลมนุษย์ไม่เหมือนคนอื่นที่เ็ป็นมนุษย์แล้วกินผลสัตว์ ข้อแตกต่างตรงนี้ไม่รู้ว่าจะมีผลต่อการแปลงร่างได้รึเปล่านะ

แต่ส่วนตัวคิดว่าไม่มีผล ถ้ามีดรัมเบิ้ลบอลของสายสัตว์นั้นๆโดยเฉพาะ ก็น่าจะแปลงได้เหมือนชอปเปอร์ แต่จะได้กี่ร่างอันนี้ก็คงแล้วแต่ละประเภทสัตว์ละมั้ง
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 01:53:19 »

เป็นไปได้ครับ....

เท่าที่ผมจำได้นะครับ.... รัมเบิ้ลบอล  ถ้าช๊อปเปอร์ได้กินจะทำให้ความสามารถในการแปลงร่างของผลปีศาจปั่นป่วน....
ซึ่งปกติ ควรจะแปลงได้แค่ 2 ร่างคือร่างกวาง กับ ร่างผลฮิโตะ แต่พอกินผลรัมเบิ้ลบอลกลับแปลงได้ถึง 7 ร่าง

รัมเบิ้ลบอล คล้ายๆกับว่าเป็นยาที่สามารถ เพิ่มหรือลดอัตราการเติบโต ของกล้ามเนื้อ กระดูกและยีน
ของร่างกายสัตว์ หรือ มนุษย์ ในอัตราส่วนที่ต่างกันโดยสามารถเพิ่มหรือลดทั้งหมด
หรือเฉพาะบางส่วนได้....... (ไม่รู้จะเรียบเรียงไงดี งง....!)
จากนั้นนำจุดเด่นของร่างที่แปลงแล้ว มาดัดแปลงเป็นท่าโจมตี หรือท่าป้องกันต่าง ๆ ....

ทำให้คิดได้ว่า ถ้าเป็นสายโซออน อื่น น่าจะแปลงเป็นร่างอื่นได้แต่อาจจะคนละรูปแบบกับ ช๊อบเปอร์....

ปล. ถามมาตอบไป ไม่มีอะไรในกอไผ่  ผมเดามั่วครับ....  *number1*

เห็นด้วยประมาณนี้นะเพราะคุ้นๆ ว่าใน SBS เคยมีคำถามนี้ไปแล้วหรือช็อปเปอร์เคยอธิบายคล้ายๆ ประมาณนี้ไว้ตอนไหนซักตอน
ว่ารัมเบิ้ลบอลจะทำให้ความถี่ในการแปลงร่างของพลังผลปีศาจแปรปรวน เลยคิดว่าถ้าสายโซออนคนอื่นกินก็น่าจะเหมือนกัน
คือแปลงร่างได้หลากหลายขึ้นแต่ไม่จำเป็นต้องเหมือนกันน่ะ

ตามความเข้าใจส่วนตัวคิดว่าสายโซออนจะแปลงได้ 3 ร่างเป็นพื้นฐาน (คือได้ขั้นต่ำ 3 ร่างทุกคนน่ะ) คือร่างมนุษย์ ร่างครึ่งมนุษย์ครึ่งสัตว์ ร่างสัตว์

ส่วนร่างที่นอกเหนือจาก 3 ร่างพื้นฐาน คิดว่าพวกสายโซออนน่าจะฝึกฝนกันได้นะ
อย่างเช่นคาคุที่กินผลยีราฟ นอกจากแปลงได้ 3 ร่างพื้นฐาน ยังควบคุมเฉพาะส่วนได้อีก
จำได้ว่ามีตอนที่แปลงเป็นยีราฟคอยาวพอหดคอ ขาก็ยืดแทนซะงั้น
เลยเดาว่าถ้าสายโซออนฝึกฝนก็น่าจะแปลงได้มากกว่า 3 ร่างโดยไม่ต้องกินรัมเบิ้ลบอลน่ะ รัมเบิ้ลบอลเป็นเหมือนแค่ยาขี้โกงเฉยๆ

พูดถึงช็อปเปอร์ก็นึกสงสัยขึ้นมาว่า ช็อปเปอร์เป็นกวางที่กินผลมนุษย์ แล้วร่างมอนสเตอร์หมายความว่าไง
เป็นแค่ผลข้างเคียงของรัมเบิ้ลบอล หรือว่าอาจจะมีความหมายว่าผลมนุษย์ของช็อปเปอร์มีโมเดลที่ยังไม่ได้เฉลยรึเปล่า ?
 *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 04:55:52 »
สงสัยอยู่อย่างนึง สงสัยมานานละ ถ้าผลมนุษย์คนที่กินไม่ใช่ช๊อปเปอร์ แต่เป็นมนุษย์คนอื่นอยู่แล้ว มันจะเป็นยังงัยบ้าง แบบไม่มีความสามารถเพิ่มแต่ว่ายน้ำไม่ได้  *disappoint*

ก่อนอื่นต้องเกริ่นก่อน....
ถ้าเป็นสายโซออน เรื่องความสามารถ(ถ้าไม่นับที่ตัวบุคคล)
นอกจากจะขึ้นอยู่กับว่าเป็นสัตว์อะไรแล้ว อีกอย่างก็ขึ้นอยู่กับโมเดล ด้วยว่าเป็นโมเดล อะไร...ครับ
ซึ่งผลปีศาจสายโซออน เป็นสัตว์ชนิดเดียวกัน อาจจะมีหลายผลแต่จะต่างกันที่โมเดล ครับ....
ซึ่งจุดนี้อาจทำให้ความสามารถต่างกันบ้าง ครับ.. เช่น ผลงู น้องของแฮนค๊อก

น้อง แฮนค๊อก

ส่วนคำถามที่บอกว่าเป็นมนุษย์อยู่แล้ว แล้วกินผลมนุษย์(ฮิโตะ ฮิโตะ) จะเป็นยังไง
มีคนที่กินผลมนุษย์อยู่แล้วครับในเรื่อง คือ เซ็นโงคุ กินผลฮิโตะ ฮิโตะ โมเดลพระพุทธรูป ครับ... (แก้แล้วนะศิษย์พี่gust)

แต่ถ้ามนุษย์ กิน ผลที่ช๊อปเปอร์กินเข้าไป (อันนี้ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าช๊อปเปอร์กินผลฮิโตะ ฮิโตะ โมเดลอะไร)
คิดว่าคงทำให้แข็งแรงขึ้นมั้งครับ....เห็นพอช๊อปเปอร์แปลงร่างคล้ายคนกล้ามเป็นมัดๆ
หรือผลที่ช๊อปเปอร์กิน เป็นผลฮิโตะ ฮิโตะ  โมเดลนักกล้าม  หว่า...^^
อย่างน้อยๆ..... ผลปีศาจทั้งที มันน่ามีเพิ่มพลังหรืออะไรสักอย่าง ล่ะน่ะ....[/
size]

ปล. ถามมาตอบไป ไม่มีอะไรในกอไผ่ ผมเดามั่วครับ.... *number1*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 14:50:25 โดย เดามั่วมั่ง »

Augustz

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 09:54:35 »
^
^
^

เอ่อ . . . คุณ เดามั่ว คับ  เซ็นโงคุ โมเดล พระพุทธรูปคับ บ่ไจ้ พระพุทธองค์ *rip*

lionkinging2

• *
  • I'am Ñîght
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 11:32:45 »

อ่านคอมเม้นแรกของผมก่อนนะครับ ผมไม่ได้บอกว่าแปลงร่างไม่ได้สักหน่อย ที่ผมไปแย้งเพราะว่าเขาบอกว่าแปลงร่างได้ 7 ขั้นทุกคน

ผมเลยบอกว่ามันไม่น่าจะเป็นไปได้ เพราะความสามารถสัตว์และลักษณะแต่ละตัวมันเด่นไม่เหมือนกัน

สำหรับผม ผมว่าดรัมเบิ้ลบอลของชอปเปอร์ถ้าคนอื่นมากินก็ไม่มีผล เพราะเหมือนพัฒนามาเพื่อตัวเองโดยเฉพาะ ท่าต่างๆอ่ะ

แต่ถ้าชอปเปอร์พัฒนาดรัมเบิ้ลบอลสำหรับสัตว์ชนิดอื่นอันนี้ผมว่าก็สามารถแปลงได้ เพราะปกติสายโซออนมีแค่ 2 ร่างมั้ง ร่างสัตว์กับคน

แต่ของชอปเปอร์ก็ไม่เหมือนคนอื่นอีกเพราะเป็นสัตว์แล้วไปกินผลมนุษย์ไม่เหมือนคนอื่นที่เ็ป็นมนุษย์แล้วกินผลสัตว์ ข้อแตกต่างตรงนี้ไม่รู้ว่าจะมีผลต่อการแปลงร่างได้รึเปล่านะ

แต่ส่วนตัวคิดว่าไม่มีผล ถ้ามีดรัมเบิ้ลบอลของสายสัตว์นั้นๆโดยเฉพาะ ก็น่าจะแปลงได้เหมือนชอปเปอร์ แต่จะได้กี่ร่างอันนี้ก็คงแล้วแต่ละประเภทสัตว์ละมั้ง
อ้อ โทดทีครับ ลืมอ่านน !~ *shock*
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 14:47:04 »
^
^
^

เอ่อ . . . คุณ เดามั่ว คับ  เซ็นโงคุ โมเดล พระพุทธรูปคับ บ่ไจ้ พระพุทธองค์ *rip*

เอาน่าๆ คือๆกัน...เนอะ จำบ่ได้ อ่ะ.....
อุตส่าห์ เนียนแล้ว.... ศิษย์พี่ยังมาทักเค้าอีก...
*้ัิalone*
เด๋วแก้ใหม่ก็ได้   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 14:54:06 โดย เดามั่วมั่ง »