หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ราชาของอาณาจักรหน้าคุ้นๆมั้ยครับ ?  (อ่าน 23814 ครั้ง)

Xcalibur

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ราชาของอาณาจักรหน้าคุ้นๆมั้ยครับ ?
« เมื่อ: ส. 24 มี.ค. 2012 เวลา 16:25:39 »
ราชาที่เพิ่งโผล่มาผมว่าเค้าหน้าเหมือน ลุงซันเงสึ เลยเนอะ ว่ามั้ย ?

หรือผมคิดไปเองรึเปล่าไม่รู้อ่ะ
ลุงแกหายไปตั้งแต่อิจิปลดปล่อยบังไคได้แล้วอะ

แล้วถ้าอิจิมีบังไคเป็น เท็นสะ ซันเงสึ เหมือนลุงอิชชิน
แล้วขั้นต้นของลุงอิชชินจะเป็น ซันเงสึ เหมือนกันรึเปล่าน้อ ?

ชอบเรื่องนี้มากๆเลยฮะ
 *great*

Bello_ojaku

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Misa @Cleaning Studio manga
Re: ราชาของอาณาจักรหน้าคุ้นๆมั้ยครับ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ส. 24 มี.ค. 2012 เวลา 20:27:47 »
ก็ต้องรอดูต่อไป เพราะคอนเส็ปหน้าเหมือนของอาจารย์ ถ้าภาคนี้มีที่มาที่ไปน่ะนะ - -''

Status; ทำโฟโต้ ทำ Pixel เอง ฮ่วยยย !!! จะสอบอีกแล้ว~

alternative1

• *
Re: ราชาของอาณาจักรหน้าคุ้นๆมั้ยครับ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ส. 24 มี.ค. 2012 เวลา 21:08:35 »
ดาบของ อิชชิน ชื่อ เอ็นเก็ตสึ คับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 24 มี.ค. 2012 เวลา 21:11:44 โดย alternative1 »

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 12:24:44 »
เหมือนน่ะเหมือนมาก  แต่ผมจำได้ว่า ลุงซันเงสึ มันมีแขนข้างเดียวไม่ใช่หรอ

ส่วนคนนี้ มีตั้ง2ข้าง  ผมว่าไม่น่าจะใช่

Bello_ojaku

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 19:12:05 »
อ้างถึง
เหมือนน่ะเหมือนมาก  แต่ผมจำได้ว่า ลุงซันเงสึ มันมีแขนข้างเดียวไม่ใช่หรอ

ส่วนคนนี้ มีตั้ง2ข้าง  ผมว่าไม่น่าจะใช่

เหมือนน่ะเหมือน คิดว่ามีแน่ๆ ไอฉากดราม่าหน้าเหมือนเนี๊ย ! (อย่างอิจิของเรากับไคเอ็น จารย์ก็ว่ามีปูมหลังนะ
เห็นว่าจะเฉลยภาคเนี๊ย!) แต่มันมี 2 ข้างเหมือนซันเงสึเหมือนกันไม่ใช่หรอ (ชั้นก็เห้นครบทั้ง 2 ข้างนะ หรือ
เจ๊ดูผิดไปอ้ะ =w=)

Status; ทำโฟโต้ ทำ Pixel เอง ฮ่วยยย !!! จะสอบอีกแล้ว~

Augustz

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 21:23:57 »
เหมือนน่ะเหมือน คิดว่ามีแน่ๆ ไอฉากดราม่าหน้าเหมือนเนี๊ย ! (อย่างอิจิของเรากับไคเอ็น จารย์ก็ว่ามีปูมหลังนะ
เห็นว่าจะเฉลยภาคเนี๊ย!) แต่มันมี 2 ข้างเหมือนซันเงสึเหมือนกันไม่ใช่หรอ (ชั้นก็เห้นครบทั้ง 2 ข้างนะ หรือ
เจ๊ดูผิดไปอ้ะ =w=)
ไม่รุ้สิ ผมดูในเมะ ตอนดาบฟันวิญญาณอาละวาด ประมานตอนที่231มั้ง

ไม่มีใน มังงะ เหนตอนซันเงสึออกมา มันมีแขนแค่ข้างเดียวง่ะ *disappoint*

satam

• *
  • ความคิดเห็นส่วนบุคคล กรุณาอย่าเสียดสีกันนะฮะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 00:05:06 »
คิดเหมอนกันเลย เหนทีแรกผมตกใจเลย นึกว่าซุยเกสึ

*ความคิดใครความคิดมัน ถ้าไม่เหมือนกัน อย่ามาเสียด*

Xcalibur

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 15:07:50 »
เสียดายไม่ค่อยได้ติดตามในอนิเมะ เพราะไม่รุ้แหล่ง TT^TT

ประกอบกับอนิเมะภาคแรกๆ ภาพไม่ไหวเลย ผมรับไม่ได้
เลยไม่ค่อยได้ดู แต่ภาคหลังๆมานี่สวยมาก พยายามตามดูอยู่ ฮ่าๆๆ

เลยได้รายละเอียดไม่ครบถ้วนเลยแฮะ

*rip*

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 02:54:29 »
รายละเอียดยึดจากมังงะเป็นหลักครับ

เมะเอาไว้เพิ่มเติมส่วนที่ขาดหายของมังงะ หรือเนื้อเรื่องเสริมนั้นเอง   พอดูแล้วกลับมาอ่าน

จะทำให้เข้าใจในมังงะได้มากขึ้น  โดยเฉพาะเรื่องนี้ มันย้อนอดีตกันว่าเล่นเลยทีเดียวเยอะแยะมากมาย
 *haha* *haha*

ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Bello_ojaku

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 17:17:00 »
อ้างถึง
รายละเอียดยึดจากมังงะเป็นหลักครับ

เมะเอาไว้เพิ่มเติมส่วนที่ขาดหายของมังงะ หรือเนื้อเรื่องเสริมนั้นเอง   พอดูแล้วกลับมาอ่าน

จะทำให้เข้าใจในมังงะได้มากขึ้น  โดยเฉพาะเรื่องนี้ มันย้อนอดีตกันว่าเล่นเลยทีเดียวเยอะแยะมากมาย
ใช่ๆ หลังๆคือไปหยอดในอนิเมเยอะ (แต่ตอนนี้ทำไม่ได้แล้ว อาจารย์คะ) เพราะอนิเมะจบไปแล้ว 1 อาทิตย์
(โธ่เว้ย ไว้อาลัยบลีชอนิเม อุตส่าห์มาได้ไกลขนาดนี้แล้วแท้ๆ ไว้พร้อมๆ กับกินทามะเลยละกัน โฮฮฮฮ)

Merry

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 15:27:47 »
หรือจะเป็น แฝด คนละ ฝา

หรือจะเป็น แค่คน หน้าคล้าย

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 21:55:24 »

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 23:47:20 »
เหมือน ลุงซันเงสึ จะบอบบางกว่าหน่อยนึงนะ ดูจากขนาดตัวแล้ว *hoho*

DEMON-HAFT

• *
  • ข้าคือคุซัน - -" ข้าจะดูแลโรบินตลอดไป ฮิ้ววว ~
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 20:23:51 »
เหมือนราชานั้นจะดูล้ำกว่ามั้ง หน้าโครตเถื่อนเลย เหมือนคนติดยาอ่ะ  *haha* *haha* *haha*

สาว ๆ ในอนิเมะเนี้ย ขอแค่โมเอะแค่นี้ก็รักตายเลย 55+

Augustz

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 20:47:25 »
สงสัย1000ปีก่อน โดนพวกโซล โซไซตี้ เอาไปฝากไว้ที่วัดถ้ำกระบอก

ภาคนี้ หนีออกมาได้เลยแค้น  มาตามเอาคืน  *haha* *haha* *haha*