หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: "โมเรีย" ยังไม่ตาย หรือว่ามันคือแผนบางอย่างของ"โดฟลามิงโก้"....  (อ่าน 14059 ครั้ง)

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
ก็หลงเข้าใจผิดอยู่ นึกว่าโดน โดฟลามิง โก้จัดการไปซะแล้ว... พอได้กลับไปอ่านใหม่เลยเข้าใจ...

ขอเปิดประเด็นอีกนิดนึง  หรือว่า มันคือแผนบางอย่างของโดฟลามิงโก้ มันคิดจะทำอะไรกันแน่นะ...
อย่างโดฟลามิงโก้ เนี่ยนะ...จะปล่อยไปง่ายๆ ถึงมันจะขี้เล่นก็เถอะ.... คิดว่าไงกันครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ผมว่า โมเรีย น่าจะหนีไปเองมากกว่านะคับ

เพราะถ้าแปลจากในหนังสือ ฟลามิงโก้มันบอกว่า  ผลคาเงะคาเงะ มีท่าแบบนั้นด้วยรึเนี่ย

เหมือนฟลามิงโก้เองก้ยังไม่รุ้ด้วย ว่าหายไปไหน แล้วหายไปยังไง หรือเปนเพราะผลคาเงะคาเงะ

ผมว่ายังไงซะโมเรียคงต้องโผล่มาอีกแน่

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
ผมว่า โมเรีย น่าจะหนีไปเองมากกว่านะคับ

เพราะถ้าแปลจากในหนังสือ ฟลามิงโก้มันบอกว่า  ผลคาเงะคาเงะ มีท่าแบบนั้นด้วยรึเนี่ย

เหมือนฟลามิงโก้เองก้ยังไม่รุ้ด้วย ว่าหายไปไหน แล้วหายไปยังไง หรือเปนเพราะผลคาเงะคาเงะ

ผมว่ายังไงซะโมเรียคงต้องโผล่มาอีกแน่

ครับ....

"ความจริง ฉันแค่ละสายตาไปหน่อยเดียวมันก็หายตัวไปเลย
ตอนนั้นฉันก็ตกใจนิดหน่อย....นายว่ามันจะหนีได้ด้วย
ความสามารถของผล คาเงะคาเงะ รึเปล่านะ..."

ผมแค่รู้สึกว่า.... คำพูดแบบนี้เหมือน โดฟลามิงโก้ พูดโกหกกับคนของรัฐบาลอยู่อ่ะ....
เลยคิดว่า โดฟลามิงโก้ มันมีแผนอะไร รึเปล่า.... ยิ่งแผนเยอะ อยู่....

เดามั่วมั่ง

• *
ว่าแต่คนที่คุยกับ โดฟลามิงโก้ คือ ใครหว่า.... เหมือนจะไม่ใช่ 5 ผู้คุมกฏ
แต่ตำแหน่งน่าจะสูงพอสมควร...
  *้ัdoubt*

Augustz

• *
ถ้าสูงกว่าเซ็นโงคุ ก้น่าจะเปนคอง เพราะถ้าเปนคนจากกองทัพสั่ง คงไม่พ้นคอง 
แต่ดูจากรุปร่างคนที่ฟลามิงโก้คุยด้วย  ตัวไม่ใหญ่เหมือนคอง เลยไม่น่าจะใช่ เพราะงั้นก้ตัดคนของกองทัพเรืออกไปเลย

ถ้าสูงกว่าคองก้5ผุ้เฒ่า  ไอ่พวกเนี้ย น่าจะเป็นไปได้มากที่สุด

ส่วนเผ่ามังกรฟ้า ไอ่พวกนี้ก้ไม่ได้มีความสนใจในกองทัพเรือกับ7เทพโจรสลัดเลย เพราะงั้นก้น่าจะตัดพวกมันออกไปซะ

เป็นไปได้มากสุดก้5ผุ้เฒ่าล่ะคับ

เดามั่วมั่ง

• *
ถ้าสูงกว่าเซ็นโงคุ ก้น่าจะเปนคอง เพราะถ้าเปนคนจากกองทัพสั่ง คงไม่พ้นคอง 
แต่ดูจากรุปร่างคนที่ฟลามิงโก้คุยด้วย  ตัวไม่ใหญ่เหมือนคอง เลยไม่น่าจะใช่ เพราะงั้นก้ตัดคนของกองทัพเรืออกไปเลย

ถ้าสูงกว่าคองก้5ผุ้เฒ่า  ไอ่พวกเนี้ย น่าจะเป็นไปได้มากที่สุด

ส่วนเผ่ามังกรฟ้า ไอ่พวกนี้ก้ไม่ได้มีความสนใจในกองทัพเรือกับ7เทพโจรสลัดเลย เพราะงั้นก้น่าจะตัดพวกมันออกไปซะ

เป็นไปได้มากสุดก้5ผุ้เฒ่าล่ะคับ

ท่าน พี่....
ให้สูงกว่า 5 ผู้เฒ่าเลยหรอ....ครับ
ผมว่าน่าจะระดับ สูงกว่า คอง  แต่ต่ำกว่า 5 ผู้เฒ่านะ....

Augustz

• *
แต่หยิบหนังสือมาอ่านดูแล้ว มันไม่มีลักษณะใกล้เคียงกับใครใน5ผุ้เฒ่าเลยนะ

แล้วเห็นแว็ปๆว่ามีสัญลักษณ์ของรัฐบาลโลกอยุ่ด้วย  คิดละปวดหมองแฮะ

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
ดูเหมือนคนที่คุยกับโดฟลามิงโก้จะเป็น ญ นะครับ ดูจากเฟอที่ใส่ และเหมือนจะเอวบางร่างน้อย
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

nu-dawan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
คิดว่าเป็นแค่ตัวแทนรูฐบาลโลกนะคะ  รัญบาลเค้ามีตังหลายหน่วยงานนี่นา....
ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
ใช่ครับ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

[email protected]

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
คนที่กินผลล่องหนมาช่วยละมั้ง

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
ผมคิดว่าคุมะตบไปนะ ดูในเมะมา

เพราะตอนสู้กับพามิงโก้ โมเรียมันสภาพอ่อนเพลียมาก ไม่น่าจะใช้พลังหนีได้ง่ายๆ

แล้วพอกล้องตัดไปหาฟามิงโก มันก็หายไปเหมือนตอนที่พวกกลุ่มหมวกฟางโดนตบอ่ะ

มันจะมีคล้ายๆลมวงกลมๆที่พื้น

ปล.ไม่แน่ใจนะแต่ผมคิดว่าน่าจะเป็นแบบนี้
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new