หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: 7 สิ่งมหัศจรรย์ในโลกวันพีช นอกจากผลปีศาจกับแมลงโทรสาร แล้วมีอะไรอีกคับ?  (อ่าน 35072 ครั้ง)

011nb

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
7 สิ่งมหัศจรรย์ในโลกวันพีช นอกจากผลปีศาจกับแมลงโทรสาร แล้วมีอะไรอีกคับ?

ข้าคือ god

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
คิ้วของซันจิครับ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
คิ้วม้วนของซันจิคับ  เพราะเปนลายเดียวกับลายบนผลปีศาจ

นอกจากนี้ ถ้าที่ผมคิด ก้น่าจะมี   บิเบิ้ลการ์ด  ล๊อกโพส  หมวกของลูฟี่ก้ด้วยมั้ง เพราะเหนใส่มา3สมัยละ ยังไม่เป็นอะไรเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 02:04:30 โดย Augustz »

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
ผมจะตอบอะไรดีๆ เล่นตอบกันมาเยอะแระ.... เอ๋    *้ัdoubt*

อ๋อ....หินไคโร ล่ะพอจะมหัศจรรย์ได้ป่าวหว่า...
ไดอัล อีก....ล่ะพอไหวมะ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ผมว่า มันต้องแปลกประหลาดจริงๆนะ ถึงจะนับกัน - -*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Augustz

• *
ผลปีศาจ แมลงสื่อสาร คิ้วซันจิ บิเบิ้ลการ์ด ไดอัล หินไคโร   พวกนี้ผมว่าก้แปลกนะ

ถ้านับพวกนี้เป็นสิ่งมหัศจรรย์ก้6ละ  แล้วถ้า ล๊อกโพส ใช่1ในนั้นขึ้นมา ก้ครบ7กับพอดีล่ะคับ

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
ผมว่า มันต้องแปลกประหลาดจริงๆนะ ถึงจะนับกัน - -*

ถ้างั้นผม +1  ดูวัล อ่ะ....^^

Augustz

• *
ดูวัลมันแปลกยังไงอ่าคับ  *้ัdoubt*

เดามั่วมั่ง

• *
ดูวัลมันแปลกยังไงอ่าคับ  *้ัdoubt*

หน้าตาแปลกดีครับ.....เหมือนซันจิเป๊ะ 555 เหมือนภาพวาดอ่ะนะ...
 (ลืมขยายความ ตอนที่ก่อนโดนซันจิแปลงโฉมอ่ะ)

Augustz

• *
อ่อ  แบบนี้นี่เอง ถ้านับดูวัลเปนของแปลก ป้าโคโกโระเองก้แปลกนะ แปลกที่สุดในมนุษย์เงือก เผลอแปลกสุดในโลกด้วยมั้ง  *haha*

เดามั่วมั่ง

• *
อ่อ  แบบนี้นี่เอง ถ้านับดูวัลเปนของแปลก ป้าโคโกโระเองก้แปลกนะ แปลกที่สุดในมนุษย์เงือก เผลอแปลกสุดในโลกด้วยมั้ง  *haha*

นั่นสินะ....ว่าแต่รู้สึก ศิษย์พี่ จะคุยถึงป้าโคโกโระ บ่อยนะเนี่ย.... ชอบแนวนี้ป่าว... (หยอกเล่นตามภาษาพี่น้อง นะครับ..^^)

Augustz

• *
แหม่  ที่ผมพูดถึงเนี่ยก้เพราะมันเปนตัวละครที่แปลกดีคับ ไม่มีอะไรมากไปกว่านี้

ยังไงๆ ในใจผมก้มีแค่  แฮนค๊อก โรบิ้น นามิ มากาเร็ต ชิราโฮชิ มาดามเชอร์ลี่ วีวี่ โบนี่ ทาชิงิ

ปล.ผมไม่ได้เจ้าชู้ แค่ไม่รุ้ว่าจะเลือกใคร
ปล.2 ผมไม่ได้หลายใจ แค่ไม่รุ้ว่าคนที่ใช่คือใครเท่านั้นเอง  *hoho*

เดามั่วมั่ง

• *
แหม่  ที่ผมพูดถึงเนี่ยก้เพราะมันเปนตัวละครที่แปลกดีคับ ไม่มีอะไรมากไปกว่านี้

ยังไงๆ ในใจผมก้มีแค่  แฮนค๊อก โรบิ้น นามิ มากาเร็ต ชิราโฮชิ มาดามเชอร์ลี่ วีวี่ โบนี่ ทาชิงิ

ปล.ผมไม่ได้เจ้าชู้ แค่ไม่รุ้ว่าจะเลือกใคร
ปล.2 ผมไม่ได้หลายใจ แค่ไม่รุ้ว่าคนที่ใช่คือใครเท่านั้นเอง
  *hoho*

คม จริงนะครับ.... ศิษย์พี่ gust ว่าแต่ผมขอยืมเอาไปใช้บ้างนะครับ....   *number1*

Augustz

• *
เชิญเลยคับ   แต่ถึงคำคมผมจะมีน้อย  แต่เมียน้อยผมมีเปนล้านนะคับ *hoho*

*haha* *haha* *haha*

เดามั่วมั่ง

• *
เชิญเลยคับ   แต่ถึงคำคมผมจะมีน้อย  แต่เมียน้อยผมมีเปนล้านนะคับ *hoho*

*haha* *haha* *haha*

เป็นล้าน นี่ ผมร่วงรึเปล่าครับ... (อย่างน้อยก็เป็นล้านแต่เมียน้อยละเนอะ ^^ ยังดีนะเหลือ 1 เมียหลวงยังไม่ล้าน)  *haha*