หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ปริศนาทั้ง 7 ของวันพีช  (อ่าน 42078 ครั้ง)

Merry

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: ปริศนาทั้ง 7 ของวันพีช
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: จ. 05 มี.ค. 2012 เวลา 15:19:03 »
ผมอยากรู้ว่า ทีช ร่างกาย มัน ประหลาด ยังไง

เรื่องพลังของ D ผมเดาว่า > ช่วยเหลือคนอื่นๆ จน คนอื่นๆ อยากเป็น พรรคพวก + มีอะไรมากกว่านั้น  . . ( นับถือ เกรงกลัว ให้ความ เคารพ ประมาณนี้ เดาล้วนๆ )

ส่วนเรื่อง คิ้ว ของ ซันจิ อาจจะเป็น แบบ รูปที่ ลง ก็ได้ เพราะว่า ใน เมะ เปิด ข้างซ้าย ใน มังงะ เปิด ข้างขวา

ปล. หนวดดำจะตาย เพราะ กินผลปีศาจ เยอะเกินไปหรือป่าว

ลูฟี่ จะตายแบบ โรเจอร์ หรือป่าว โรคที่ไม่มีทางรักษา   ( ลองคิดเล่นๆ  . . )

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: จ. 05 มี.ค. 2012 เวลา 15:30:57 »
ดาบของมิฮอกนะคับ

ดาบของเขาเป็นดาบที่แข็งแกร่งที่สุดในโลก ดาบโคคุโตะ โยรุ (The Black Blade Night) ซึ่งเป็นหนึ่งใน 12 สุดยอดแห่งดาบ ดาบอันดับหนึ่ง เป็นการแสดงพลังให้เห็นถึงความกว้างใหญ่และน่ากลัวของโลกแห่งโจรสลัดวันพีชนอกจากความสามารถในเพลงดาบและกระแสครื่นแห่งดาบที่ร้ายกาจ มิฮอว์คยังเป็นมีความสามารถที่น่าทึ่งในการเดินเรือด้วยโลงไม้ขนาดเล็กและเทียนเพียงเล่มเดียวผ่านทั้งทะเลน้อยใหญ่รวมทั้งแกรนไลน์ที่มีคลื่นมหาสมุทรที่ น่ากลัวและจ้าวแห่งท้องทะเลคุมพื้นที่อยู่มาได้อย่างง่ายดาย

อ้างอิงจาก วิกิพีเดีย คับ

ลูกน้องสโมกเกอร์  เปนคนบอก  ที่ลองทาวน์

มั้ง ขาดความมั่นใจ สะงั้น
ไม่ใช่ว่ามิฮอกเปนคนบอกเอง ตอนที่เจอโซโลครั้งแรกที่บาราติเอหรอกหรอ

Lambo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: จ. 05 มี.ค. 2012 เวลา 16:07:44 »
ตอบเท่าที่รุ้นะ

3.อาวุธโบราณ 3 ชนิด พลูตัน โพไซดอล ยูเรนัส รูปรางน่าตาเป็นยังไงบ้าง
โพไซดอล องหญิงเงือก ชิราโฮชิไงคับ
4.ผู้ครอบครอง12สุดยอดแห่งดาบทั้งหมด (เฉลยแค่ดาบดำของตาเหยี่ยว กับ โชได คิเทสึ บอกแค่ชื่อในเล่ม11)
จำได้มั้ยคับ ที่ลอกทาวน์ ทาชิงิบอกว่า ดาบปีศาจมันมีอยู่2เล่ม อันนึงเปน1ใน12ดาบชั้นเยี่ยม  อีกอันก้ของโซโล ชั้นดี
อันที่ชั้นเยี่ยม อยู่กับ5ผู้เฒ่าล่ะมั้งคับ ถ้าให้เดา เพราะถ้าลองดูดีๆมันเหมือนของโซโลเปี๊ยบ แล้วดาบชั้นเยี่ยมนั้น มันหน้าตาเหมือนกันแต่จะยาวกว่า

7.แผลเป็นตรงตาซ้ายของแซงคูสไปโดนอะไรมา เชื่อมโยงกับประวัติก่อนหน้าระหว่างแซงคูสกับหนวดดำ(เฉลยแค่ว่าโดนอะไรมา แต่ยังไม่เฉลยประวัติ)
โดนอาวุธของทีชข่วนมา อาวุธมันเป็นเหมือนกรงเล็บอ่ะ เหมือนที่รุกกี้หน้าใหม่ แผลลึก อัลบิออน ใช้น่ะ

ข้อ3 ลืมลงครับ แหะๆ
ข้อ4 ดาบดำของตาเหยี่ยวยังไม่เฉยชื่อในหนังสือการ์ตูนครับ แต่ในอะนิเมผมไม่รู่นะ  ส่วน โชไดคิเทสึ ก็คือ 1ใน12สุดยอดแห่งดาบ ที่คุณพูดถึงแหละครับ ซึ่งบอกมาแค่ชื่อกับภาพในจินตนาการคนคนขายดาบ

ตามความคิดผมนะ โซโล อาจเป็นผู้ที่ไม่จำเป็นต้องครอบครอง1ใน12สุดยอดแห่งดาบ แต่ ก็สามารถเอาชนะคนที่ครอบครอง1ใน12สุดยอดแห่งดาบได้ทั้งหมดครับ
เพราะดาบที่โซโลใช้อยู่3เล่มตอนนี้ก็ถือเป็น1ใน21 ยอดแห่งดาบถึง2เล่มแล้วนะครับ คือรองลงมาจาก12สุดยอดแห่งดาบแค่ขั้นเดียว
1.ดาบวาโอจิมอนยิ  เป็น 1 ใน 21 ยอดแห่งดาบ ได้มาจาก อ.ที่เป็นพ่อของเพื่อนสาวที่ตายไปในสมัยเด็ก
2.ดาบซังไดคิเทสึ น่าจะเป็น 1ใน50ดาบชั้นเลิศ ได้มาราคาถูกจากร้านในลองทาว เนื่องจากเป็นดาบอาถรรพ์ ที่ว่าน่าจะเป็นดาบชั้นเลิศ เพราะที่ทาชิงิพูดถึง ลองจากโชไดคิเทสึ ก็คือ นิไดคิเทสึ เป็น1ใน21ยอดแห่งดาบ
3.ดาบเมอิโทะ โชอุซุย เป็น 1ใน21 ยอดแห่งดาบ ได้มาจากซอมบี้ริวมะที่ทริลเลอร์พาร์ค
ดาบซังไดคิเทสึ ที่เป็นดาบอาถรรพ์ได้มาฟรีคับจาลุงที่ลองทาวเพราะถูกใจโซโลที่โยนดาบขึ้นเอาเเขนยื่นออกไปเเต่ดาบไม่ฟันเเขนโซโล แล้วแถมให้ดาบยูบาชิอีกเล่มมาฟรีด้วยเเต่โดนพันโทที่เป็นสนิมทำพังไปในสึกcp9 เลยเหลือดาบเคย2เล่ม เเละได้มาอีกเล่มที่ซอบบี้ริวมะตามที่คุณronnamanบอก

ronnaman

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: จ. 05 มี.ค. 2012 เวลา 17:27:12 »
ตอบเท่าที่รุ้นะ

3.อาวุธโบราณ 3 ชนิด พลูตัน โพไซดอล ยูเรนัส รูปรางน่าตาเป็นยังไงบ้าง
โพไซดอล องหญิงเงือก ชิราโฮชิไงคับ
4.ผู้ครอบครอง12สุดยอดแห่งดาบทั้งหมด (เฉลยแค่ดาบดำของตาเหยี่ยว กับ โชได คิเทสึ บอกแค่ชื่อในเล่ม11)
จำได้มั้ยคับ ที่ลอกทาวน์ ทาชิงิบอกว่า ดาบปีศาจมันมีอยู่2เล่ม อันนึงเปน1ใน12ดาบชั้นเยี่ยม  อีกอันก้ของโซโล ชั้นดี
อันที่ชั้นเยี่ยม อยู่กับ5ผู้เฒ่าล่ะมั้งคับ ถ้าให้เดา เพราะถ้าลองดูดีๆมันเหมือนของโซโลเปี๊ยบ แล้วดาบชั้นเยี่ยมนั้น มันหน้าตาเหมือนกันแต่จะยาวกว่า

7.แผลเป็นตรงตาซ้ายของแซงคูสไปโดนอะไรมา เชื่อมโยงกับประวัติก่อนหน้าระหว่างแซงคูสกับหนวดดำ(เฉลยแค่ว่าโดนอะไรมา แต่ยังไม่เฉลยประวัติ)
โดนอาวุธของทีชข่วนมา อาวุธมันเป็นเหมือนกรงเล็บอ่ะ เหมือนที่รุกกี้หน้าใหม่ แผลลึก อัลบิออน ใช้น่ะ

ข้อ3 ลืมลงครับ แหะๆ
ข้อ4 ดาบดำของตาเหยี่ยวยังไม่เฉยชื่อในหนังสือการ์ตูนครับ แต่ในอะนิเมผมไม่รู่นะ  ส่วน โชไดคิเทสึ ก็คือ 1ใน12สุดยอดแห่งดาบ ที่คุณพูดถึงแหละครับ ซึ่งบอกมาแค่ชื่อกับภาพในจินตนาการคนคนขายดาบ

ตามความคิดผมนะ โซโล อาจเป็นผู้ที่ไม่จำเป็นต้องครอบครอง1ใน12สุดยอดแห่งดาบ แต่ ก็สามารถเอาชนะคนที่ครอบครอง1ใน12สุดยอดแห่งดาบได้ทั้งหมดครับ
เพราะดาบที่โซโลใช้อยู่3เล่มตอนนี้ก็ถือเป็น1ใน21 ยอดแห่งดาบถึง2เล่มแล้วนะครับ คือรองลงมาจาก12สุดยอดแห่งดาบแค่ขั้นเดียว
1.ดาบวาโอจิมอนยิ  เป็น 1 ใน 21 ยอดแห่งดาบ ได้มาจาก อ.ที่เป็นพ่อของเพื่อนสาวที่ตายไปในสมัยเด็ก
2.ดาบซังไดคิเทสึ น่าจะเป็น 1ใน50ดาบชั้นเลิศ ได้มาราคาถูกจากร้านในลองทาว เนื่องจากเป็นดาบอาถรรพ์ ที่ว่าน่าจะเป็นดาบชั้นเลิศ เพราะที่ทาชิงิพูดถึง ลองจากโชไดคิเทสึ ก็คือ นิไดคิเทสึ เป็น1ใน21ยอดแห่งดาบ
3.ดาบเมอิโทะ โชอุซุย เป็น 1ใน21 ยอดแห่งดาบ ได้มาจากซอมบี้ริวมะที่ทริลเลอร์พาร์ค
ดาบซังไดคิเทสึ ที่เป็นดาบอาถรรพ์ได้มาฟรีคับจาลุงที่ลองทาวเพราะถูกใจโซโลที่โยนดาบขึ้นเอาเเขนยื่นออกไปเเต่ดาบไม่ฟันเเขนโซโล แล้วแถมให้ดาบยูบาชิอีกเล่มมาฟรีด้วยเเต่โดนพันโทที่เป็นสนิมทำพังไปในสึกcp9 เลยเหลือดาบเคย2เล่ม เเละได้มาอีกเล่มที่ซอบบี้ริวมะตามที่คุณronnamanบอก
อ่าใช่ครับ ลืมไปเหมือนกัน ตอนแรกจะขายแค่50000 ตอนหลังถูกใจม่คิดตังเลย *great*

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: จ. 05 มี.ค. 2012 เวลา 19:24:28 »
ลูฟี่ จะตายแบบ โรเจอร์ หรือป่าว โรคที่ไม่มีทางรักษา   ( ลองคิดเล่นๆ  . . )
อ.โอดะจะเล่นมุกซ้ำรอยให้ลูฟี่เป็นโรคเดียวกับโรเจอร์รึเปล่าไม่รู้แต่.. ถ้าเป็นจริงๆ คิดว่าลูฟี่ไม่น่าจะตาย *้ั์drinktea*

เพราะความฝันของช็อปเปอร์คือเป็นหมอที่เก่งที่สุดในโลกและรักษาได้ทุกโรค
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: จ. 05 มี.ค. 2012 เวลา 20:47:25 »
กรรม เข้าใจผิดตั้งนาน นึกว่าความฝันชอปเปอร์คือ ฮาเล่ เดวิสสัน  *rip*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: จ. 05 มี.ค. 2012 เวลา 21:24:13 »
อ่าว.. ฮาเล่ เดวิสสันไม่ใช่ยาที่รักษาได้ทุกโรคหร่อกเหรอ?  *้ัdoubt*

*้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: จ. 05 มี.ค. 2012 เวลา 21:28:17 »
เอ๋..!! นึกว่ามีเงิน 30 บาทแล้วรักษาได้ทุกโรค
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: จ. 05 มี.ค. 2012 เวลา 21:32:05 »
ถ้าไม่มีบัตรทองก่ะรักษาไม่ได้ ไม่ใช่หรอคับ