หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: โรเจอร์ขึ้นไปบนเกาะท้องฟ้าได้ยังไง??  (อ่าน 11989 ครั้ง)

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
โรเจอร์ขึ้นไปบนเกาะท้องฟ้าได้ยังไง??
« เมื่อ: อา. 04 มี.ค. 2012 เวลา 21:09:11 »
เกาะท้องฟ้ามีทางไปวิธีอื่นอีกนอกจาก น็อคอัพสตรีม คิดว่าโรเจอร์ใช้วิธีไหนขึ้นสู่เกาะท้องฟ้าครับ

ลองวิเคราะห์ หรือเดา จะเอาฮา เอาหื่น เอาสาระมาว่ากันก็ตามแต่

ลองจัดเต็มความคิดกันมาดูครับ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

mooosub7770

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: โรเจอร์ขึ้นไปบนเกาะท้องฟ้าได้ยังไง??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อา. 04 มี.ค. 2012 เวลา 21:20:53 »
กระโดดครับ *dead*

ronnaman

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: โรเจอร์ขึ้นไปบนเกาะท้องฟ้าได้ยังไง??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อา. 04 มี.ค. 2012 เวลา 21:32:25 »
เคยดูเรื่อง The Three Musketeers ปะครับ
แล้วจะรู้ว่า โรเจอร์ ขึ้นไปได้ยังไง ฮาๆ
อ่ะ นี่ตัวอย่างหนังครับ อิอิ
★ The Three Musketeers (Trailer) ซับไทย [HD] ★] [url=http://www.youtube.com/watch?v=i970Ij_jhQ8#ws]★ The Three Musketeers (Trailer) ซับไทย [HD] ★
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 04 มี.ค. 2012 เวลา 21:39:33 โดย ronnaman »

The_O

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: จ. 05 มี.ค. 2012 เวลา 01:36:54 »
บังเอิญโรเจอร์ผ่านมาแถวๆเกาะ กรุงเทพย่านวิภาวดี เลยเจอสิ่งนี้เข้าโดยบังเอิญ............................
v
v
v
v
v
v
v
v

เลยทำให้รู้ว่านี่คือทางไปสู่เกาะแห่งท้องฟ้า
PSN:Muscle_Bomber
ใครมี PS3 ก็แอดมาเล่นเกมด้วยกันครับ

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: จ. 05 มี.ค. 2012 เวลา 01:53:13 »
โรเจอร์ใช้คอปเตอร์ไม้ไผ่ค่ะ  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: จ. 05 มี.ค. 2012 เวลา 02:32:16 »
เอาแนวสาระหน่อยแระกัน....(วิเคราะห์ แบบมั่ว....)
เนื่องจาก โรเจอร์ มีความสามารถนึงคือสามารถได้ยินทุกสรรพสิ่ง....ทำให้คิดได้ดังนี้ (คหสต)
1. อาจจะถาม หรือได้ยิน เจ้าทะเลหรือสัตว์บางอย่างคุยกันเกี่ยวกับเส้นทางที่จะไปที่จะไปยังเกาะแห่งท้องฟ้า...
2. ถ้าโรเจอร์สามารถสื่อสารได้ อาจจะขอให้สัตว์บางอย่างที่บินได้ หรือ ช่วยทำให้ลอยได้ ช่วยพาขึ้นไปยังเกาะแห่งท้องฟ้า

อาจจะคิดได้มากกว่านี้... แต่คิดว่าเพราะความสามารถนี้แหล่ะ ที่ทำให้โรเจอร์ รู้เส้นทางที่จะขึ้นไปยังเกาะแห่งท้องฟ้าได้
ช่วงนี้ไม่ค่อยจะว่างเท่าไร...แต่จะพยายามเข้า มาคุยเรื่อยๆครับ...

*attack*

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: จ. 05 มี.ค. 2012 เวลา 09:48:18 »
เอาแนวสาระหน่อยแระกัน....(วิเคราะห์ แบบมั่ว....)
เนื่องจาก โรเจอร์ มีความสามารถนึงคือสามารถได้ยินทุกสรรพสิ่ง....ทำให้คิดได้ดังนี้ (คหสต)
1. อาจจะถาม หรือได้ยิน เจ้าทะเลหรือสัตว์บางอย่างคุยกันเกี่ยวกับเส้นทางที่จะไปที่จะไปยังเกาะแห่งท้องฟ้า...
2. ถ้าโรเจอร์สามารถสื่อสารได้ อาจจะขอให้สัตว์บางอย่างที่บินได้ หรือ ช่วยทำให้ลอยได้ ช่วยพาขึ้นไปยังเกาะแห่งท้องฟ้า

อาจจะคิดได้มากกว่านี้... แต่คิดว่าเพราะความสามารถนี้แหล่ะ ที่ทำให้โรเจอร์ รู้เส้นทางที่จะขึ้นไปยังเกาะแห่งท้องฟ้าได้
ช่วงนี้ไม่ค่อยจะว่างเท่าไร...แต่จะพยายามเข้า มาคุยเรื่อยๆครับ...

*attack*
จากที่ท่านเดาพูดมาผมสันนิฐานได้ว่า

ตอนนั้นยุคของโรเจอยังมีโจรสลัดที่ชื่อว่า ราชสีทองคำชิกิ อ่าครับ(ผู้มีความสามารถของผลเบาหวิวอ่าครับ)
น่าจะเปงตอนที่โรเจอสู้กะชิกิอ่่าครับน่าจะโดนชิกิทำไห้ลอยขึ้นไปโดยบังเอิญแล้วเกิดการต่อสู้กันแล้วชิกิก็แพ้อ่าครับ
แล้วโรเจอก็ยุบนเกาะท้องฟ้าอิกสักพักแล้วเขียนโพเนกีฟ(มั้งครับ)ภายหลังโรบินมาเจอครับแล้วก็อ่านครับ
(เพราะตอน มูวี่ ชิกิเคยบอกว่าเคยแพ้ไห้กับคนจากทะเลอีสบูลมาแล้วครั้ง1  ซึ่่งคนคนนั้นก็คือโรเจอร์ครับ)
ความเปนไปได้สูงมากครับถ้าเปงเพราะชิกิอ่าครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

pujee

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: จ. 05 มี.ค. 2012 เวลา 10:50:47 »
บังเอิญโรเจอร์ผ่านมาแถวๆเกาะ กรุงเทพย่านวิภาวดี เลยเจอสิ่งนี้เข้าโดยบังเอิญ............................
v
v
v
v
v
v
v
v

เลยทำให้รู้ว่านี่คือทางไปสู่เกาะแห่งท้องฟ้า

อันนี้ไม่เชื่อครับ ถ้าไปเจอฐานยิงกระสวยนาซ่าจะเชื่อมากกว่าครับ ฮ่าๆ

กระโดดครับ *dead*

พลังขาสุดยอดครับ  *number1*

โรเจอร์ใช้คอปเตอร์ไม้ไผ่ค่ะ  *้ั์drinktea*

โรเจอร์ขี้โกงจัง รู้จักกับโดเรม่อนด้วย ไม่แปลกทำไมไปราฟเทลได้สบาย ว่าแต่โนบิตะสบายดีบ่

*attack*

เป็นไปได้ครับ แต่ก็คงต้องไปจับนกเหมือนกัน หรือได้ยินนกคุยกันเรื่องเกาะหว่า  *number1*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: จ. 05 มี.ค. 2012 เวลา 11:44:35 »
หรือไม่ โรเจอร์ ก็ ใช้วิธีเดียวกับ พวกลูฟี่ ก็เป็นไปได้นะ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: จ. 05 มี.ค. 2012 เวลา 11:46:41 »
แล้วใครเป็นคนบอกวิธีนั้นให้โรเจอร์ล่ะ

หรือจะเป็นพวกเจ้าทะเล  อืมๆ เป็นไปได้ๆ

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: จ. 05 มี.ค. 2012 เวลา 12:03:28 »
ผมคิดว่าขึ้นไปโดยน็อคอัพสตรีมนี่แหละ แต่เรือไม่พังเพราะโอโรแจ็กสันใช้ไม้จากต้นอดัมสร้าง มั้งนะ เดาเอา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 05 มี.ค. 2012 เวลา 12:05:17 โดย Vin D Sel »

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: จ. 05 มี.ค. 2012 เวลา 12:13:13 »
ผมคิดว่าขึ้นไปโดยน็อคอัพสตรีมนี่แหละ แต่เรือไม่พังเพราะโอโรแจ็กสันใช้ไม้จากต้นอดัมสร้าง มั้งนะ เดาเอา
จำที่พวกลูฟี่เดินทางมาได้ป่ะ มันถึงน็อกอัพ สตรีมก่อนเจอวอเตอ7 อีกนะ
อีกอย่าง แมรี่ก้ไม่ได้สร้างจากไม้อดัม แต่ก้ขึ้นไปได้เหมือนกันนะคับ

ronnaman

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: จ. 05 มี.ค. 2012 เวลา 12:25:52 »
แล้วใครเป็นคนบอกวิธีนั้นให้โรเจอร์ล่ะ

หรือจะเป็นพวกเจ้าทะเล  อืมๆ เป็นไปได้ๆ

คงเป็นลูกหลานของโนแลนแหละครับ เพราะประวัติลูฟีกะโรเจอร์มีอะไรที่คล้ายกันมาก
ต่างกันตรงที่ โรเจอร์ เป็นจ้าวแห่งโจรสลัดก็จริง แต่ทำตามเจตนารมณ์ของ D ไม่ได้ เพรามีโรคร้ายมาเบียดเบียนให้ตายก่อน
แต่ลูฟี่ คือคนที่เป็นจ้าวแห่งโจรสลัด และ ทำตามเจตนารมณ์ของ D ได้สำเร็จ
ซึ่งจุดจบของเรื่องแล้ว ลูฟี่ เป็นผู้ที่ปิดตำนาน เทียบแล้ว มีประวัติที่มีคนพูดถึง และ สุดยอดกว่าโรเจอร์เยอะครับ ก็พระเอกนี่เนอะ

pujee

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: จ. 05 มี.ค. 2012 เวลา 13:11:24 »
ผู้บุกเบิกนี่แหละครับ พระเอกตัวจริง ^^