หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครสงสัยเหมือนผมมั้ยครับ  (อ่าน 6171 ครั้ง)

fantas

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
มีใครสงสัยเหมือนผมมั้ยครับ
« เมื่อ: พฤ. 16 ก.พ. 2012 เวลา 09:11:27 »
ตั้งแต่อ่าน วันพืช มา ยังไม่เคยเห็นลูฟี่สู้ใต้นำสักครั้งเลย (ุุุมุกนี้ ไม่ฮา อาจจะพาแป้กได้ อย่าฆ่าผมน้าาาา  *damage*)

ก็คือก็ ไม่เคยเห็นสู้บนเรือเลย ว่ามั้ยล่ะ เรือลำใหญ่ๆแบบของหนวดขาวก็ได้นะเอ้อ

(ผมว่าคู่ปรับคนสุดท้าย น่าจะเป้นสโม๊คเกอร์นะ พอดีกลับมาอ่านใหม่ตั้งแต่เล่ม 1 ลูฟี่ = ผลโกมุโกมุ สโม๊คเกอร์ = ผลโคมุโคมุ  *number1* )

ขำๆน่า  *hoho*

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
Re: มีใครสงสัยเหมือนผมมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 16 ก.พ. 2012 เวลา 09:18:55 »
เคยอยู่นะ ครับ....

เช่น ตอน ช่วงรับซันจิขึ้นเรือภาคแรกๆ อ่ะ... (ภัตคารโหด)
ที่สู้กับ ??? (จำไม่ได้ชื่อไร ที่ใช้กระบองลูกตุ้มระเบิด ปล่อยแก๊สพิษอ่ะ)

แต่ถ้าพูดให้ถูก ตอนนี้น่าจะพูดว่าสู้บนซากเรือมากกว่า...แหะ
  *number1*

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: มีใครสงสัยเหมือนผมมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 16 ก.พ. 2012 เวลา 09:20:47 »
เคยอยู่นะ ครับ....
เช่น ตอน ช่วงรับซันจิขึ้นเรือภาคแรกๆ อ่ะ... (ภัตคารโหด)
ที่สู้กับ ??? (จำไม่ได้ชื่อไร ที่ใช้กระบองลูกตุ้มระเบิด ปล่อยแก๊สพิษอ่ะ)
แต่ถ้าพูดให้ถูก ตอนนี้น่าจะพูดว่าสู้บนซากเรือมากกว่า...แหะ
  *number1*
ดอน ครีค

(ผมว่าคู่ปรับคนสุดท้าย น่าจะเป้นสโม๊คเกอร์นะ พอดีกลับมาอ่านใหม่ตั้งแต่เล่ม 1 ลูฟี่ = ผลโกมุโกมุ สโม๊คเกอร์ = ผลโคมุโคมุ  *number1* )

ของสโมคเกอร์ผล "โมคุโมคุ" คะ จำสลับละซี๊ (แซวขำๆนะ อิอิ)

ตอนสู้กับแก๊งปลาบิน โทบิอุโอะไรเดอร์ ก็สู้บนเรือนะคะ ^^ ละก็จ้วงกับพวกสัตว์ทะเลบนเรือบ่อย อิอิ
อีกอย่างศัตรูส่วนใหญ่ก็เลือกไปอยู่บนฝั่งมากกว่าบนเรือซะด้วย เรา้เดาว่าพวกโจรสลัดคงคิดเหมือนกันหมดแหละคะ
ถ้าสู้อยู่บนเรือเสี่ยงเรือพังไปด้วย อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 16 ก.พ. 2012 เวลา 09:24:50 โดย panndora »

fantas

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 16 ก.พ. 2012 เวลา 09:36:53 »
แป่วว จำผิด สโม๊คเกอร์  *disappoint*

ลูฟี่ ทำไมแกไม่ไปสู้ในน้ำบ้างอ้ะ  *haha*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 16 ก.พ. 2012 เวลา 12:17:01 »
ลูฟี่ ทำไมแกไม่ไปสู้ในน้ำบ้างอ้ะ  *haha*
ตอนที่สู้กับโฮดี้ที่เกาะเงือกไงคับ

nu-dawan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 16 ก.พ. 2012 เวลา 12:18:33 »
สู้กะคราเค่นไง(ถึงจะอยู่ในฟองอากาศก้อเถอะ) แล้วที่เกาะเงือกจะถือว่าใต้น้ำป่าว ลึกกว่าหมื่นเมตรเชียวนะ  *damage* *damage*
ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^

fantas

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 16 ก.พ. 2012 เวลา 18:59:37 »
แบบว่าดำน้ำสู้น่ะ เห้ย มั่วกันไปใหญ่ละ  *great*

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 16 ก.พ. 2012 เวลา 22:47:47 »
คนที่กินผลปีศาจจะถูกทะเลเกรียจ   ว่ายน้ำไม่ได้