หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: บุคคลในอดีตในเรื่องวันพีชที่คนที่น่ายกย่องที่สุด  (อ่าน 15942 ครั้ง)

Dragon

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ผมขอยกตำแหน่งนี่ให้ ปู่การ์ป ครับ *love*

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
ยกย่อง มนุษย์ติดกล่อง ครับ.... (ภาคแรก ที่ก๊งเหล้ากับบากี้ตอนตัวสั้นอ่ะ)

มีความมุ่งมั่น ใช้ชีวิตอยู่ได้ด้วยความเชื่อ....
วิถีการใช้ชีวิตสมถะ

ติดกล่องเป็น 10 ปี ใช้ชีวิตอยู่ได้ยังไง ฟ่ะ.... *shock*

BoaDHandcock

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Love roronora zorO
บอนจังกะกาฟกะโนแลนด์กะ

Bluecloud

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
    • beartatelier
เชฟขาแดง บอนจัง โนแลนด์
ทำแล้วผิดหวัง ดีกว่ามานั่งเสียใจที่ไม่ได้ทำ

Vin D Sel

• *
เบลเมล ผู้นำแฟชั่นอันเดอร์คัต *number1*

Vin D Sel

• *
ยกย่อง มนุษย์ติดกล่อง ครับ.... (ภาคแรก ที่ก๊งเหล้ากับบากี้ตอนตัวสั้นอ่ะ)

มีความมุ่งมั่น ใช้ชีวิตอยู่ได้ด้วยความเชื่อ....

ติดกล่องเป็น 10 ปี ใช้ชีวิตอยู่ได้ยังไง ฟ่ะ.... *shock*
ถ้าจำไม่ผิด ชื่อ ไกม่อน ป่ะครับ

[email protected]

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผมขอเลือก  แมรี่ แล้วกันครับ เป็นตัวละครตัวนึงในความคิดผมนะ ขนาดตัวเองจะพัง(ตาย) ยังลุยพายุไปช่วยพรรคพวก สุดๆๆครับ

ฉากตอนเผา ลาจากกันของ กลุ่มหมวกฟาง กับ แมรี่ ผมดูน้ำตานองหน้าครับ ซึ้ง โฮกๆๆ

Aragan

• *
เผ่ามังกรฟ้าครับ เป็นกลุ่มที่เสมอต้นเสมอปลายที่สุดครับ เลวเสมอต้นเสมอปลายไม่เคยหวั่นไหวให้กับคำว่าความดี

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
หนวดขาวกับเอสคัฟ *great* *great* *great*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
ผมขอเลือก  แมรี่ แล้วกันครับ เป็นตัวละครตัวนึงในความคิดผมนะ ขนาดตัวเองจะพัง(ตาย) ยังลุยพายุไปช่วยพรรคพวก สุดๆๆครับ

ฉากตอนเผา ลาจากกันของ กลุ่มหมวกฟาง กับ แมรี่ ผมดูน้ำตานองหน้าครับ ซึ้ง โฮกๆๆ

เศร้ามากเช่นกันครับ ดราม่าสุดๆ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?

ถ้าจำไม่ผิด ชื่อ ไกม่อน ป่ะครับ

น่าจะใช่....นะครับ  คุ้นๆอยู่ ไม่ได้ดูภาคแรกนานแระ จำไม่ค่อยได้

OffeSpiN

• *
ชื่อ ไกมอน ถูกละคับ ผมเพิ่งจะหยิบเล่ม 3 มาอ่านตะกี๊พอดี  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

KJ_supergigz

• *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
ผมโหวต แฮควาล D เซาโร ครับ น่านับถือมาก สามารถตัดสินเองได้ว่าอะไรคือความยุติธรรมที่แท้จริง และทำให้เห็นว่า มิตรภาพสามารถก้วข้ามเรื่องของเวลาและอายุ  *glad* *glad* *great* *great*

แต่ตอนที่อ่านแล้วซึ้งจนน้ำตาแทบไหล คือตอนที่ลูฟี่ช่วยโรบิ้นอ่ะครับ
 สแปนดั้ม : รู้ตัวรึยังว่าศัตรูของพวกแกคือโลกใบนี้ พวกแกมันกระจ้อยร่อยขนาดไหน
 ลูฟี่ : ฉันรู้แล้ว ว่าศัตรูของโรบิ้นคือใคร...........โซเงคิง จัดการสอยธงนั่นลงมาซะ!!!
 โซเงคิง : ได้เลย........
 ลูฟี่ : พูดออกมาสิโรบิ้น ว่าอยากมีชีวิตอยู่ต่อไป .......
 โรบิ้น : ฮือ..ฮือ ....... ฉันอยากมีชีวิตอยู่ต่อไป ช่วยพาฉันออกทะเลที.........

รู้สึกว่า มิตรภาพมันช่างยิ่งใหญ่จริงๆ  *great* *great* *great*

ต่อไปเมื่อลูฟี่กลายเป็นตำนาน อาจจะมีเรื่องเล่าเกี่ยวกับพวกเค้าว่า" หมวกฟาง เป็นชายที่ทำลายตำนานเทพ 800 ปี ของเอนิเอส ลอบบี้ และประกาศสงครามกับโลกใบนี้ เพียงเพื่อช่วยพวกพ้องเพียงคนเดียว"
เหมือนโรเจอร์ "ชายผู้ที่ถล่มประเทศ ประเทศนึง เพียงเพราะพูดจาดูถูกลูกเรือของเค้า"
เหมือนหนวดขาว "ชายผู้ที่ถล่มศูนย์บัญชาการกองทัพเรือจนย่อยยับ เพียงเพื่อช่วยลูกเรือคนเดียว"  *glad* *glad*

alcoholismz

• *
ซึ้งๆก็ ตอนเบลเมล ฮิลลุก (ฮิลลุกนี่อธิบายไม่ได้เลยจิงๆ)

ประมาณว่าตัวเองจะตายอยู่แล้วแต่ยอมกินยาพิษของลูก...............

สุดท้ายขอเป็นโนแลน