หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มีข้อสงสัยจากเรื่องบลีชมาถาม  (อ่าน 59826 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: มีข้อสงสัยจากเรื่องบลีชมาถาม
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 13:08:26 »
ฮาริเบล ของผม จะโดนพวกมันปุ้ยี่ปุ้ยำไปหรือป่าวเนี่ยยย *hoho*

แต่ภาคนี้ผมว่า ฮิเมะ คงบอกรักอิจิล่ะคับ  แต่เปนยังไงต่อ ต้องรอลุ้น *great*

witthawat7

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: มีข้อสงสัยจากเรื่องบลีชมาถาม
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 19:21:50 »
ผมว่าบีชตอนนี้เนื้อเรื่องเริ่มมั่วๆหน่อยๆหรือป่าวคัฟ  ไม่ค่อยน่าติดตามเหมือนเมื่อก่อน ตอนที่แร้วยุๆก้อตัดไปเฉยเนย.....แบบนี้...วัยรุ่นเซ็ง

Bello_ojaku

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Misa @Cleaning Studio manga
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ส. 24 มี.ค. 2012 เวลา 20:38:34 »
อ้างถึง
ฮาริเบล ของผม จะโดนพวกมันปุ้ยี่ปุ้ยำไปหรือป่าวเนี่ยยย

แต่ภาคนี้ผมว่า ฮิเมะ คงบอกรักอิจิล่ะคับ  แต่เปนยังไงต่อ ต้องรอลุ้น

อันท้ายกดไลท์นะ ส่วนฮาริเบลจะโดนปู้ยี่ปู้ยำ รอดูตอนต่อไปนะ คุณ... เออ บอกชื่อหน่อยได้มั้ย _ _lll

อ้างถึง
ผมว่าบีชตอนนี้เนื้อเรื่องเริ่มมั่วๆหน่อยๆหรือป่าวคัฟ  ไม่ค่อยน่าติดตามเหมือนเมื่อก่อน ตอนที่แร้วยุๆก้อตัดไปเฉยเนย.....แบบนี้...วัยรุ่นเซ็ง

ไอจะโกรธก็โกรธคนเขียนเถอะค่า (แต่เจ๊โกรธจารยืไม่ลงง๊า)
จะเซงก็ไม่แปลก ก็เล่นตัดดื้อๆ ขึ้นภาคใหม่เอาเรตติ้งนี่ค้า (สงสัยโดนบก. จิกหนำซ้ำใจ)
แต่เนื้อเรื่องมั่วมั้ย มันมั่วนิดหน่อยนะ แต่เรื่องนี้ภาคนี้ จารย์เค้าก็จะเฉลยหมดแล้ว
รอดูต่อเถอะ (หรือไม่ดู ก็แล้วคุณเนอะ :D)

Status; ทำโฟโต้ ทำ Pixel เอง ฮ่วยยย !!! จะสอบอีกแล้ว~

Augustz

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 12:22:59 »
อ้างถึง
ฮาริเบล ของผม จะโดนพวกมันปุ้ยี่ปุ้ยำไปหรือป่าวเนี่ยยย

แต่ภาคนี้ผมว่า ฮิเมะ คงบอกรักอิจิล่ะคับ  แต่เปนยังไงต่อ ต้องรอลุ้น

อันท้ายกดไลท์นะ ส่วนฮาริเบลจะโดนปู้ยี่ปู้ยำ รอดูตอนต่อไปนะ คุณ... เออ บอกชื่อหน่อยได้มั้ย _ _lll

ผมชื่อกัสอ่าคราฟ  แล้วเจ๊ล่ะ ว๊อด ยัว เน๊มม ??

Bello_ojaku

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 19:09:18 »
เรียกเจ๊ก็พอซาบซึ้งแล้วจ้า ~
ชื่อ ต้าร์ค่ะ แต่เรียกยังไงก็ได้นะคะ คุณกัส

Status; ทำโฟโต้ ทำ Pixel เอง ฮ่วยยย !!! จะสอบอีกแล้ว~

nicorobin

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 00:51:40 »
ผมว่าเรื่องที่ถามมาทั้งหมดนี้ก้คงจะเฉลยหมดในภาคนี้แหละครับ ไม่งั้นมันจะค้างคาไปตลอด โดยเฉพาะเรื่องบังไคของเหล่าหัวหน้า ผมข้องใจมากเพราะหัวหน้าบางคนแพ้ไอเซ็นแต่ก้ไม่ยอมใช้ปลดปล่อยสวัสดิกะ ส่วนเรื่องที่ถามผมจะตอบเท่าที่รุเปนข้อๆนะ ถ้าผิดก้ช่วยกันแก้ด้วยนะ
1.ราชันย์วินยานเปนเหมือนกษัตริย์ของโซลโซไซตี้ เปนผู้ปกครองสูงสุด แต่ว่าอยู่ในอีกมิตินึง การจะเข้าไปในมิตินั้นได้ต้องมีโอเค็น หรือกุญแจราชันย์ที่ไอเซ็นพยายามสร้างขึ้นมา เปรียบแล้วราชันย์นี่ก้เหมือนกันกษัตริย์แหละครับ ส่วนพวก46ห้องนี่ก้เหมือนกับรัฐสภา อะไรประมาณนั้น

2. โกะเม่งเปนทุกอย่างของโลกใบนี้อะ เหนแล้วรำคานเม่ง ชอบเรื่องนี้นะ แต่เกลียดพระเอก 55

3.ชื่อของดาบฟันวิญญาณ ผมว่าภาคนี้ควรจะเฉลยชื่อดาบของเคมปาจิได้แล้วนะ ที่จริงให้มันได้ใช้ชิไคตอนสู้กับนอยโทร่าก้ยังดี เกบไว้ถึงตอนนี้มันนานเกินไปแล้วอะ ส่วนของหัวหน้าหน่ยคนอื่นนี่เปิดเผยไปหมดแล้ว ของรองหัวหน้าก้มีบางคน ที่ยังไม่รุ แต่อาจจะไม่เปิดเผยก้ได้เพราะไม่ใช่ตัวสำคัน อย่างยาจิรุเงี้ย คงไม่จำเปนต้องใช้ดาบฟันวินยานหรอก เพราะอยู่กับเคมตลอด
และก้มีอีกคนที่ควรจะใช้ดาบของตัวเองได้แล้วก้คือโยรุอิจิ เล่นให้เจ๊แกเตะต่อยอย่างเดียวเลย ทั้งๆที่มีดาบ ปลดปล่อยสวัสดิกะก้มี แต่ดันไม่ใช้

4.เหมือนข้อสามครับ ชื่อดาบมันก้มาพร้อมชิไคอะแหละ

5.บังไคที่ยังไม่ถูกเปิดเผยในตอนนี้
มีของ หัวหน้าใหญ่ยามาโมโตะ
โรส (หัวหน้าหน่วย3คนใหม่)
อุโนะฮานะ เร็ทสึ - หัวหน้าหน่วย4 อยากรุมากว่าบังไคของเจ๊แกจะเปนยังไง
ฮิราโกะ ชินจิ - อดีตและปัจจุบันหัวหน้าหน่วย5
เคียวราคุ ชุนซุย- หัวหน้าหน่วย8 คนนี้ดูท่าบังไคจะพิลึกพิสดารมาก
ซาราคิ เคมปาจิ - คนนี้ชิไคยังไม่มีเลย ลุ้นจริงๆว่าบังไคจะโผล่มารึเปล่า
อุคิทาเกะ จูชิโร่- คนนี้ก้ควรปล่อยบังไคได้แล้วนะ โดนวอนเดอร์ไวส์เสียบตอนภาคไอเซ็นบุกโลกมนุษย์ โคตรอ่อนเลย

ต้องมีการเปิดเผยบังไคของหัวหน้าหลายๆคนแน่นอนอะ แต่ของบางคนอาจไม่มี อย่างฮิราโกะเงี้ย ชิไคของมันถือว่าเพียงพอในการต่อสู้แล้วอะ คนแต่งอาจจะไม่เฉลยบังไคของมันก้ได้ นี่ผมเดาเอานะ

6. กริมจอว์ยังไม่ตายแน่นอน แต่ไปไหนก้ไม่รุ คาดว่าภาคนี้มันต้องมาช่วยอิจิโกะสู้แน่

7. เหมือนที่พูดๆไปอะ

8. ข้อนี้แหละที่เดาอะไรไม่ได้เลย อยากรุมากกกกก

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 03:02:53 »
เรียกเจ๊ก็พอซาบซึ้งแล้วจ้า ~
ชื่อ ต้าร์ค่ะ แต่เรียกยังไงก็ได้นะคะ คุณกัส

เปนอาไรกัคนเขียนบลีสหรอครับ

เหนพูดเหมือนอาจารเค้าบอก มาเองเลย

ปล.ผมไม่ได้กวนหรือมีเจตนาแขวะใดๆ นะะ   แค่ถามดูเพราะเหนพิมมาแนวนี้บ่อย เผื่อมีแหล่งข้อมูลก้อแชๆ กันบ้าง   จะได้ตามเรื่องนี้ทันซะมี  มันงงเกินใจจะทนจิงๆ *haha* *haha*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Bello_ojaku

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 17:14:13 »
อ้างถึง

เหนพูดเหมือนอาจารเค้าบอก มาเองเลย

ปล.ผมไม่ได้กวนหรือมีเจตนาแขวะใดๆ นะะ   แค่ถามดูเพราะเหนพิมมาแนวนี้บ่อย เผื่อมีแหล่งข้อมูลก้อแชๆ กันบ้าง   จะได้ตามเรื่องนี้ทันซะมี  มันงงเกินใจจะทนจิงๆ 

อ้ะ เปล่าจ้ะ เจ๊ก็มนุษย์ปุถุชนธรรมดาๆ คนไทยนี่แหละจ้ะ
เพียงแต่ มีแหล่งข้อมูลเยอะแยะ เท่านั้นเอง (แต่บางเรื่องอย่าเชื่อให้มากนักน่ะแหละ xD)

ป.ล. เจ๊ก็งงๆ มั่วๆ จ้ะ แต่เจ๊ว่า คนเขียนเค้าก็คงมั่วเหมือนกัน (เพราะไม่ได้มาแนวนารูดตะหรือวันพีช
ที่มาคิดพล็อตเรื่องยาวๆ ทีหลังได้ซะหน่อย เรื่องนี้ อาจารย์ก็ร่างเรื่องแต่แรกจนภาคจบเลยนะ มันเลยมั่วบ้าง)
เพราะ ร่างแต่ต้นจบปลาย แต่อาจารย์ก็คงจำไม่ได้ทั้งหมดหรอก ก็มีมั่วแหละ เป็นเจ๊ก็คงหัวแหลกแด็ก
เหมือนกัน (ก็ลองแทนความรู้สึกว่าตัวเองเป้นนักเขียนเหมือนอาจารย์คุโบะดู ดูเหมือนที่อาจารย์แกทำใจ
เขียนเรื่องนี้มา 10 ปี ก็ถือว่าสุดยอดและ เหอๆ ทั้งๆ ที่แทบจะจำเนื้อหาไม่ได้เลยสักอย่าง บางอันยืดเอาๆ
เพื่อต่อยอดเรื่องก่อนเข้าประเด็นน่ะหละ ไม่งั้นลากยาวจนตายก็ไม่จบ= ='')

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 18:08:24 »
อ้างถึง

ปล.ผมไม่ได้กวนหรือมีเจตนาแขวะใดๆ นะะ   แค่ถามดูเพราะเหนพิมมาแนวนี้บ่อย เผื่อมีแหล่งข้อมูลก้อแชๆ กันบ้าง   จะได้ตามเรื่องนี้ทันซะมี  มันงงเกินใจจะทนจิงๆ 

อ้ะ เปล่าจ้ะ เจ๊ก็มนุษย์ปุถุชนธรรมดาๆ คนไทยนี่แหละจ้ะ
เพียงแต่ มีแหล่งข้อมูลเยอะแยะ เท่านั้นเอง (แต่บางเรื่องอย่าเชื่อให้มากนักน่ะแหละ xD)

ป.ล. เจ๊ก็งงๆ มั่วๆ จ้ะ แต่เจ๊ว่า คนเขียนเค้าก็คงมั่วเหมือนกัน (เพราะไม่ได้มาแนวนารูดตะหรือวันพีช
ที่มาคิดพล็อตเรื่องยาวๆ ทีหลังได้ซะหน่อย เรื่องนี้ อาจารย์ก็ร่างเรื่องแต่แรกจนภาคจบเลยนะ มันเลยมั่วบ้าง)
เพราะ ร่างแต่ต้นจบปลาย แต่อาจารย์ก็คงจำไม่ได้ทั้งหมดหรอก ก็มีมั่วแหละ เป็นเจ๊ก็คงหัวแหลกแด็ก
เหมือนกัน (ก็ลองแทนความรู้สึกว่าตัวเองเป้นนักเขียนเหมือนอาจารย์คุโบะดู ดูเหมือนที่อาจารย์แกทำใจ
เขียนเรื่องนี้มา 10 ปี ก็ถือว่าสุดยอดและ เหอๆ ทั้งๆ ที่แทบจะจำเนื้อหาไม่ได้เลยสักอย่าง บางอันยืดเอาๆ
เพื่อต่อยอดเรื่องก่อนเข้าประเด็นน่ะหละ ไม่งั้นลากยาวจนตายก็ไม่จบ= ='')
*number1* *number1* *number1*

ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

gravija

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 21:48:23 »
 เห็นตอบมาหลายคนแล้วว่าไม่เคยเห็นหัวหน้าหน่วย 4 แกใช้ดาบผมว่าเคยเห็นนะ

- ยังจำกันได้ใหม

- เจ๊แกใช้ ดาบเป็นรูปร่างคล้าย "ปลากระเบน" Minazuki  คาบคนเจ็บมารักษาน่ะ

- ผมว่ามันต้องเป็นชิไค หรือ ไม่ก็บังไคเจ๊เค้าละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 22:33:38 โดย gravija »

nicorobin

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 22:17:28 »
เห็นตอบมาหลายคนแล้วว่าไม่เคยเห็นหัวหน้าหน่วย 4 แกใช้ดาบผมว่าเคยเห็นนะ

- ยังจำกันได้ใหม ภาคแรกเลย ที่พวกอิจิบุก 13 หน่วย

- เจ๊แกใช้ ดาบเป็นรูปร่างคล้าย "ปลากระเบน" คาบคนเจ็บมารักษาน่ะ

- ผมว่ามันต้องเป็นชิไค หรือ ไม่ก็บังไคเจ๊เค้าละ

นั่นเปนแค่ปลดปล่อยขั้นต้นครับ ไม่ใช่ปลดปล่อยสวัสดิกะ

putlogun

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 17:37:21 »
พ่อไอโกะ เป็นอดีตหัวหน้าหน่วย11 

Augustz

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 20:38:59 »
พ่อไอโกะ เป็นอดีตหัวหน้าหน่วย11 

รุ้ได้ไงอ่ะคับ *้ัdoubt*

Bello_ojaku

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 22:17:13 »
ยังไม่เฉลยเลยเฟ้ย
แล้วรู้ได้ไงว่า อิชชินเป็นหัวหน้าหน่วย 11
(เพราะว่าปู่ยามะจะต้องรู้จักสิ แต่ปู่ยังไม่รู้ แล้วใครฟระ)

เฮ้อ... ดราม่าได้อีกแล้วครับ พี่ท่าน

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 22:30:52 »
น้าจะเป็นเชื้อพระวงมากกว่า หรือ หน่วยพิเศษ

เดาเอาครับ