หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดประเด็น  (อ่าน 48369 ครั้ง)

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: เปิดประเด็น
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 17:13:21 »
1ในซุปเปอโนวาเนี่ยนะจะเปน7เทพ

ผมขอไว้ซัก80-20ละกัน

อ่าว... แล้วทำไมจะเป็นไม่ได้อ่ะครับ -*-

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 17:18:21 »
ก้ไม่ได้บอกว่าจะเปนไปไม่ได้เลยคับ เพราะเรื่องนี้มันชอบหักมุมอยุ่แล้วก้รุ้

ถึงได้เผื่อไว้ไงคับ 80-20

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 17:19:08 »
ไอ้นั่นใช่ที่ผมคิดป่าว  *hoho*

อาจจะใช่ครับ.... แล้ว ท่าน P คิดว่าอะไรอ่ะ.. *hoho*

คิดว่าไอนั่นที่เท่านี่ แต่ตอนนี้ไอนี่เท่านั่น ใช่ปะครับ

ตอบกระทู้ ผมขอเดาว่าตอนหน้าจะเฉลยข้อสงสัยกันครับ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 17:38:48 »
ผมเดาว่าอีก2ตอน  *hoho*

marangone

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 17:39:38 »
ผมเดาว่าอีกหลายตอน 555

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 18:36:08 »
และถึงตอนนั้น วันพีชก็จะย้อนอดีตถึงที่มาของเจ็ดเทพคนใหม่ แว๊กกกก กลัวตายก่อนวันพีชจบฉิบเป๋งเลย ฮ่าๆๆๆๆๆ

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 18:41:16 »
1ในซุปเปอโนวาเนี่ยนะจะเปน7เทพ

ผมขอไว้ซัก80-20ละกัน

อ่าว... แล้วทำไมจะเป็นไม่ได้อ่ะครับ -*-

ตอบให้คับ ทำไม่ถึงไม่น่าเปน 7 เทพ  อยากมีประเด็น 555

- คิด    ดูมันเกลียดๆพวกรัฐบาลอยุ่แล้ว  ที่มันบ่นในงานประมูล  น่าจะหวังจักรพรรดิ์มากกว่า
- เดรก  มันเพิ่งออกมาจากกองทัพ  คงไม่รีบเปลี่ยนใจมั้ง  ตามที่ คิซารุมันบอก  น่าจะหวังจักรพรรดิ์มากกว่า
- ลอว์   ดูเหมือนมันจะรุ้เรื่องอะไรๆ เกี่ยวกับ D น่ะ  ตามที่มันช่วยลูฟี่  มันอาจอยากให้ลูฟี่ซัดกับรัฐบาลโลกก้อได้  แต่ก้อมีความเปนไปได้อยุ่  ที่ลอว์จะรับตำแหน่ง 7 เทพ เพราะ  ง่ายต่อการเข้าโลกใหม่  พอเข้ามามันก้อชิ่งเลย  ทางนี้เปนไปได้  ไม่น่าจะตั้งใจรับใช้รัฐบาลแต่แรก   *haha* *haha* *haha*
- โฮคิน  ไอ้นี่เงียบหาย  ไม่รุ้ว่ะ

ส่วนคนอื่นๆ  ดูไม่ถึงขั้น แต่ก้อไม่แน่   *disappoint*

แต่พวกที่ค่าหัวเยอะๆ  ผมเหนว่าไม่สนตำแหน่ง 7 เทพ
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

marangone

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 18:48:35 »
ตอบให้คับ ทำไม่ถึงไม่น่าเปน 7 เทพ  อยากมีประเด็น 555

- คิด    ดูมันเกลียดๆพวกรัฐบาลอยุ่แล้ว  ที่มันบ่นในงานประมูล  น่าจะหวังจักรพรรดิ์มากกว่า
- เดรก  มันเพิ่งออกมาจากกองทัพ  คงไม่รีบเปลี่ยนใจมั้ง  ตามที่ คิซารุมันบอก  น่าจะหวังจักรพรรดิ์มากกว่า
- ลอว์   ดูเหมือนมันจะรุ้เรื่องอะไรๆ เกี่ยวกับ D น่ะ  ตามที่มันช่วยลูฟี่  มันอาจอยากให้ลูฟี่ซัดกับรัฐบาลโลกก้อได้  แต่ก้อมีความเปนไปได้อยุ่  ที่ลอว์จะรับตำแหน่ง 7 เทพ เพราะ  ง่ายต่อการเข้าโลกใหม่  พอเข้ามามันก้อชิ่งเลย  ทางนี้เปนไปได้  ไม่น่าจะตั้งใจรับใช้รัฐบาลแต่แรก   *haha* *haha* *haha*
- โฮคิน  ไอ้นี่เงียบหาย  ไม่รุ้ว่ะ

ส่วนคนอื่นๆ  ดูไม่ถึงขั้น แต่ก้อไม่แน่   *disappoint*

แต่พวกที่ค่าหัวเยอะๆ  ผมเหนว่าไม่สนตำแหน่ง 7 เทพ

คือ... ผมก็ไม่เห็นว่า 7 เทพ แต่ละคน เข้าร่วมเป็น 7 เทพ เพราะตั้งใจรับใช้รัฐบาลซักคนอ่ะครับ

ถ้าลอว์จะเข้าร่วมเป็น 7 เทพ เพราะมีจุดประสงค์บางอย่างก็เป็นไปได้นิครับ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 18:52:41 »
ฟลามิงโก้เข้าเพราะจะได้ทำเรื่องผิดกฏหมายได้
จินเบเข้าเพราะให้อารองถูกปล่อยตัว
คุมะคงจะเข้าไปดูการเคลื่อนไหวของพวกกองทัพเรือแล้วบอกดราก้อนมั้ง
ครอกโคไดล์นี่จำไม่ได้
โมเลียไม่รุ้
มิฮอกไม่รุ้
แฮนค๊อกไม่รุ้อีกแหละ

ปล.เดาล้วนๆ  *haha*

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 19:42:27 »
ฟลามิงโก้เข้าเพราะจะได้ทำเรื่องผิดกฏหมายได้
จินเบเข้าเพราะให้อารองถูกปล่อยตัว
คุมะคงจะเข้าไปดูการเคลื่อนไหวของพวกกองทัพเรือแล้วบอกดราก้อนมั้ง
ครอกโคไดล์นี่จำไม่ได้
โมเลียไม่รุ้
มิฮอกไม่รุ้
แฮนค๊อกไม่รุ้อีกแหละ

ปล.เดาล้วนๆ  *haha*

แฮนค็อก เข้าเพื่อให้อาณาจักรอเมซอนลิลี่ ได้รับการคุ้มครองไงจ๊ะ ^^

I3lack

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 20:05:22 »
อาจจะเป็นพวกหน้าใหม่ก้อได้นะ

ผ่านมา2ปี ค่าหัวคงจะอัพขึ้นกันเยอะเลยทีเดียว

*hoho* *hoho*

dz911

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 20:08:56 »
ท่าน pan กลับมาแล้วววววววววว

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 20:48:33 »
*shock* ลักษณะการหายไปของแพนจะทำให้บอร์ดสงบสุขนะเนี่ย ไม่มีการเถียงกันเลยอ๊ะ *shock*
ไม่สะใจเจ๊เลยอ่ะ มาม่า ขาดตลาดหรอคะ ฮี่ๆๆๆ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 21:03:56 »
*shock* ลักษณะการหายไปของแพนจะทำให้บอร์ดสงบสุขนะเนี่ย ไม่มีการเถียงกันเลยอ๊ะ *shock*
ไม่สะใจเจ๊เลยอ่ะ มาม่า ขาดตลาดหรอคะ ฮี่ๆๆๆ
ประมานนั้นแหละคับ หลังจากขนไปช่วยน้ามท่วมก้หมดหลายลังน่ะ *hoho*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 21:14:21 »
นู๋แพนพกไปกินระหว่างทางหมดละ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST