หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: "ทีช" และ "ลูฟี่" มาลองแชร์กันหน่อยครับ  (อ่าน 36108 ครั้ง)

fantas

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: "ทีช" และ "ลูฟี่" มาลองแชร์กันหน่อยครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤ. 14 มิ.ย. 2012 เวลา 05:07:58 »
แบบว่าลูฟี่มันไปได้ยินตอนไหนอ่ะ ใครจำได้ขอดูรูปหน่อยสิครับ

ส่วนตัวนั้นผมคิดว่า ทีช มีพลังได้มากกว่า 2 แน่นอน ส่วนไอ้เรื่องร่างกายที่ว่า เจตนารมณ์แห่ง D ส่งต่อรับมา อะไรเนี่ย  คงไม่ละมังครับ (มันเป้นมนุษย์ต่างดาวรึไงพวก D เนี่ย)
แล้วผมก็ยังไม่รู้สาเหตุที่ว่าได้ยินได้ไง (ก็จำไม่ได้อ่ะมันได้ยินตอนไหน) แล้วสุดท้าย โอดะ จะเขียนจบเมื่อไหร่ ผมจำได้ผมอ่านครั้งแรกตอนจะขึ้นป.4 ตอนนี้ก็ปี 1 นี่ก็รวมๆ 9-10 ปี
จำไม่ได้ว่าครั้งแรกเขียนเมื่อใด (Wikiบอกมา) 2540 ถ้า ปี2540 จริงนี่ก็ 15 ปีเข้าไปแล้ว ตอนนี่ยังไม่ได้ใกล้เคียงคำว่า"จะ"จบเลย เพิ่งจะเริ่มต้นปลายทาง การ์ตุนเรื่องนี้ ะไรที่เป้นความลับลายละเอียดเล็กๆน้อยๆ ก็เปิดเผยเรื่อยๆ (ไม่เหมือน Bleach ความลับหอกอะไรว่ะเยอะไปหมดเจือกไม่บอกอีก ทำเอาคนอ่านงง) ที่เหลือ 2 จักรพรรดิ ไคโด บิ๊กมัม ต้องเฉลยแน่นอน โพเนกลีฟ เจตนารมณ์ D ความลับของรฐบาลโลก และ "เอเนลู" (มันลงมาโลกแล้วเน้อ หลังจากไปดวงจันทร์มา ไอ้ภาพที่อยู่ขั่นหน้าเป็นเรื่องราวต่างๆ )

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: "ทีช" และ "ลูฟี่" มาลองแชร์กันหน่อยครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤ. 14 มิ.ย. 2012 เวลา 16:25:22 »
ลูฟี่ได้ยินเสียงของเจ้าทะเลตอนทำลายโนอาที่เกาะเงือกไง

ส่วนเรื่องพลังที่ได้ยินทุกสรรพสิ่ง  ขอเดาว่ามันคือ "สกิลของเจ้าแห่งโจรสลัด"  *number1*