หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: "ทีช" และ "ลูฟี่" มาลองแชร์กันหน่อยครับ  (อ่าน 36101 ครั้ง)

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
"ทีช" และ "ลูฟี่" มาลองแชร์กันหน่อยครับ
« เมื่อ: พ. 01 ก.พ. 2012 เวลา 15:48:08 »

จากรูป มี 2 อย่างที่ผมสงสัย ลองมาวิเคราะกันหน่อยครับมีความคิดเห็นกันยังไงบ้าง

1.ล่าความสามารถ..คือฆ่า แล้วขโมยพลังผลปีศาจ หมายความว่า ทีช สามารถมีพลัง ผลปีศาจมากกว่า 2 อย่างเหรอครับ

2.จินเบพูดว่า "ลูฟี่ นายมีสิ่งที่เกี่ยวข้องกับ ทีช" มันจะคืออะไร เป็นญาติ กันมั้ย หรือแค่มีDเหมือนกัน หรือลูฟี่ ก็สามารถ มีพลังปีศาจมากกว่า 1 ได้

ยังไงลองแชร์ความคิดเห็นกันหน่อยครับ ลองมาวิเคราะห์ ก่อน การตูนเฉลย กันหน่อย *number1*

jedeser

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • 7
Re: "ทีช" และ "ลูฟี่" มาลองแชร์กันหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 01 ก.พ. 2012 เวลา 16:16:35 »
หนวดดำตอนแรกผมก็คิดว่ามันจะใช้แค่ผลปิศาจ 2 อย่างก็พอแล้ว  มันยังจะหาพลังเจ๋งๆมาเพิ่มอี่ก

อันนี้ผมมั่นใจว่า มันได้มากกว่า 2 ผลครับ  แล้วถ้าเจอกับลู่ฟี่อีกที หรือ มีบทมาให้ดูเนี่ย ผมว่ามันจะมีพลังเจ่งๆเพิ่มมาอีกซัก 3-4อย่างละ

แล้วถามว่าคนตะกูล d มันมีร่างกายแปลกๆอย่างนี้เหมือนกันหมดเลยมั้ย ผมว่าไม่น่าเกี่ยว(ความเห็นส่วนตัว) ผมว่ามีหนวดดำตัวเดียวล่ะ ที่มันผิดปกติจริงๆ(ไม่ได้มีเหตุผลเล๊ย *hoho*)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: "ทีช" และ "ลูฟี่" มาลองแชร์กันหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 01 ก.พ. 2012 เวลา 16:47:31 »
เรื่องตัวทีชมีพลังมากกว่า2อย่างอันนี้ผมไม่แน่ใจคับ เพราะที่จินเบเล่า ใช้คำว่า'พวกมัน กำลังล่าความสามารถ'

ส่วนเรื่องที่บอกว่าลูฟี่มีส่วนเกี่ยวข้องกับทีช อาจจะหมายถึงเรื่องเจตนารมณ์ของDมากกว่านะคับ

อันนี้ก้คงต้องเดากันต่อไป  *haha*

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 01 ก.พ. 2012 เวลา 16:59:59 »
ขอตอบมั่ง (ความเห็นส่วนตัว...)

ข้อ 1. ทีชพลังผลปีศาจ 2 อย่าง ตั้งกะตอนหนวดขาวตายแล้วล่ะครับ(ที่ขโมยพลังหนวดขาวอ่ะ)...
        1. ผลยามิยามิ  2. ผลกุระกุระ  ส่วนตัวคิดว่าตอนนี้ก็น่าจะได้พลังผลปีศาจเพิ่มบ้างขึ้นแล้วล่ะ
        แต่ไม่รู้เท่าไร ที่รู้คือเลือกแต่ผลที่ดูแล้วแข็งแกร่งด้วยสิ  (ขนาดผลที่ทำให้เป็นแก่ หรือเด็ก
        ก็ยังไม่เอาเลย ของบอนนี่ ยังไม่เอาเลย)
ข้อ 2. ลูฟี่ กับ ทีช มีส่วนเกี่ยวข้องกัน มีอะไรบ้างนั้นเท่าที่รู้  ก็ตัว D ตรงกลาง เลยคิดว่าอาจเป็นไปได้ที่
        คนที่มี D ตรงกลางชื่อนั้น อาจจะเป็นลูกหลานของราชอาณาจักร หรือ เผ่าพันธ์ุ์ แห่งยุคสมัยที่ล่มสลาย
        ของช่วงร้อยปีแห่งความว่างเปล่าและคนเหล่านั้นอาจจะมี ความพิเศษของร่างกายหรือจิตใจบางอย่าง
        ก็เป็นได้ เพราะ ลูฟี่ กับ โรเจอร์ สามารถได้ยินสัตว์ทะเลคุยกัน ส่วนทีช มัลโกก็บอกอยู่ว่าร่างกาย
        ของทีชมันพิเศษกว่าคนอื่น (ซึ่งผมเอง ก็คิดว่าบางทีอาจเป็นไปได้ว่าทีชเอง
        ก็อาจจะมีความสามารถได้ยินสัตว์ทะเลคุยกันเช่นกัน ส่วนลูฟี่ก็อาจจะมีร่างกายที่พิเศษก็เป็นได้
        แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น.........ทุกอย่างก็ยังคงเป็นปริศนาอยู่....)

ส่วนเจตนารมณ์ของ D นั้นผมคิดว่า เป็นเจตนารมณ์ของราชอาณาจักร หรือ เผ่าพันธ์ุ์ (ซึ่งมี D กลางชื่อ)
        แห่งยุคสมัยที่ล่มสลาย ที่ต้องการจะบอกกับลูกหลาน D ว่าช่วงนั้นได้เกิดอะไรขึ้นกับอาณาจักรบ้าง
        ทำไมราชอาณาจักรถึงล่มสลาย โดยสลักข้อความบนโพเนกลีฟ แล้วส่งกระจัดกระจายไปทั่วโลก

แต่ประโยค ต่อมานี่มันยังไงหว่า  นายต้อง...   (นายต้องเป็นคนจัดการหรอ...-*-) 
          เหมือนจินเบ จะรู้ความลับอะไรบาง

ออกทะเลไปไกลอีกแล้วครับ....ช่วยพาขึ้นฝั่งที  *้wet*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 01 ก.พ. 2012 เวลา 17:47:25 โดย เดามั่วมั่ง »

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 01 ก.พ. 2012 เวลา 17:48:01 »
ข้อแรก มันมี 2 ก็ขี้โกงพอแล้ว แต่ถ้ามันได้มากกว่า 2 โหย มันจะเก่งเกินไปละมั้ง อันนี้รอดูไปก่อน  *great*
ข้อสอง อาจจะเป็นญาติกัล เหมือนเอสกับลูฟฟี่ มีปู่คนเดียวกัล ทิชอาจจะเป็นลูกนอกคอกดูหน้ามัน ไม่ชักจะเหมือนคนดีเลย  *haha*
แสงอุษา กองทัพอสูร

skeptical

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 01 ก.พ. 2012 เวลา 18:28:14 »
ข้อแรก. มันอาจจะดูดแล้วเอาไปยัดให้ ลูกน้องที่ยังไม่มีพลังของผลปีศาจก็ได้
ข้อสอง. ผมคิดว่า นิสัยของหนวดดำ กับลูฟฟี่นั้นคล้ายกันมากเลย แต่วิธีการที่ใช้แตกต่างกันเท่านั้นเอง

Natthakit

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ึคนที่เรารัก มองยังไงก้อน่ารัก ^^
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 01 ก.พ. 2012 เวลา 18:41:11 »
1. ทีชน่าจะกินผลได้เต็มที่แค่สองผล แต่ผลอื่นให้สมาชิกในเรือมันกิน

2. ที่เกี่ยวข้องกันน่าจะเป็นเรื่องเจตตนารมของD หรือไม่ก้อที่หนวดดำจับเอสให้กองทัพเรืออ่ะครับ
^^

ToNo

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 01 ก.พ. 2012 เวลา 19:06:30 »
1.ผมเคยได้ยินมาว่า ทีช มี 3 คนใน 1 ร่าง (ไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่า)แล้วก้เคยเหนธงโจรสลัดของ ทีช เปนรูปหัวกระโหลก3หัว(ใครมีรูปฝากแปะด้วยคับ)(เกี่ยวกับ3คนในร่างเดียวหรือเปล่า)ผมว่า ทีช น่าจะกินได้3ผลนะคับ
2.ส่วนข้อนี้อย่างแรกก้ต้องเกี่ยวกับตัว D ในชื่อกลางอยู่แล้ว ส่วนอีกเรื่องน่าจะเปนตอนที่หนวดขาวว่า ทีช ไม่ใช่คนที่ โรเจอร์ รอหรือเปล่าเลยจะตามล่า ลูฟี่  *disappoint*(อันนี้เดา)

wisut

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 01 ก.พ. 2012 เวลา 19:07:29 »
อ่าวทีชก็มี D เหมือนกันหรอครับ ผมคิดว่าชื่อทิชอย่างเดียวซะอีก เพราะตอนที่ดูการ์ตูนก่อนหวาดขาวจะตายบอกว่า ผู้ที่ถูกเลือกไม่ใช่เเก แต่เป็นคนที่มี ชื่อ D อยู่ต่างหาก (ถ้าหากว่าผมโพสอะไรที่ไม่ถูกต้องและไม่สมควรออกไปก็ขอโทสด้วยนะครับเพราะผมพึ่งมาดูการ์ตูนวันพีชเหมือนกัน)
 *hoho*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 01 ก.พ. 2012 เวลา 19:20:27 »
1.ผมเคยได้ยินมาว่า ทีช มี 3 คนใน 1 ร่าง (ไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่า)แล้วก้เคยเหนธงโจรสลัดของ ทีช เปนรูปหัวกระโหลก3หัว(ใครมีรูปฝากแปะด้วยคับ)(เกี่ยวกับ3คนในร่างเดียวหรือเปล่า)ผมว่า ทีช น่าจะกินได้3ผลนะคับ
2.ส่วนข้อนี้อย่างแรกก้ต้องเกี่ยวกับตัว D ในชื่อกลางอยู่แล้ว ส่วนอีกเรื่องน่าจะเปนตอนที่หนวดขาวว่า ทีช ไม่ใช่คนที่ โรเจอร์ รอหรือเปล่าเลยจะตามล่า ลูฟี่  *disappoint*(อันนี้เดา)

หรือว่าทีชจะเป็นพวกหลายบุคลิกครับ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 01 ก.พ. 2012 เวลา 19:29:14 »
เวลาหนวดดำปรากฏตัวแต่ละครั้งจะฟันหลอไม่เหมือนกัน ซึ่งระดับ อ.โอดะ เก็บรายละเอียดทุกเม็ดแน่นอน

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 01 ก.พ. 2012 เวลา 19:34:18 »
สังเกตฟันล่าง หลอ 1 ซี่ / 2 ซี่ / 3 ซี่ อาจจะแบบว่า พี่ใหญ่ พี่รอง น้องเล็ก *hoho*

ToNo

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 01 ก.พ. 2012 เวลา 19:37:34 »
ประมาณนั้นมั้งคับ...หรือ...มันใช้ คาถาแยกเงาพันร่าง *shock*

LM

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤ. 02 ก.พ. 2012 เวลา 02:50:21 »
ผมว่าประเด็น ที่ล่าความสามารถมาให้ลูกน้องคงเป็นไปได้ยากนะครับ

ฆ่าผู้ที่มีพลังผลปีศาจ ผลปีศาจมันไม่ได้ตกอยู่ตรงที่คนตายนี่นา แต่มันกลับไปเดเป็นผลปีศาจเดิม อยู่ที่ไหนก็ไม่รู้

แล้วคนอย่างทีช จะทำเพื่อลูกน้องเนี่ยนะ *disappoint*

ถ้าให้เดาเป็นได้ 3 กรณี

1 ฆ่าแล้วดูดมาใส่ในตัวเอง เหมือนทำกับหนวดขาว(แสดงว่าตัวมันสามารถรองรับพลังผลปีศาจได้มากกว่า2) ข้อนี้น่าจะเป็นไปได้มากที่สุดใน3ข้อ เพราะมันคือ การดูดพลังผลปีศาจ ไม่ใช่ ได้รับพลังจากผลปีศาจจากการกิน โดยตรง ความเป็นไปได้น่าจะมีอยู่

2. ฆ่าแล้วดูดพลัง เอาไปใส่ให้ลูกน้อง ผมว่าข้อนี้คงยากไปหน่อย ดูดพลังเอามาใช้เอง ก็ แปลกแล้ว นี่ดูดพลังแล้วเอาไปใส่ให้คนอื่นได้ด้วย ฟังดูแปลกๆไงมะรู้

3.ฆ่าแล้วปล่อยให้ผลปีศาจไปเกิด แล้วไปตามหามาให้ลูกน้องกิน ข้อนี้ก็พอจะเป็นไปได้นิดหน่อย เพราะ ผลปีศาจแบบไหนลักญณะ เป็นยังไง ทีส น่าจะพอรู้บ้าง

งั้นมันคงไม่รู้หลอกว่าผลความมึด มันมีรูปร่างแบบไหน ตอนยังไม่ได้กิน

ส่วนข้อ2ผม คิดไม่ออก จิงๆ *shock*

pintomanz

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤ. 02 ก.พ. 2012 เวลา 08:22:51 »
เรื่องของ ทีช ที่สามารถขโมยความสามารถมาได้ ขอตั้งสมมติฐานไว้

1. ทีช น่าจะมีหัวใจ มากกว่า 1ดวง(เนื่องจากความผิดปกติทางร่างกาย ซึ่งทาง อจ.โอดะ เก็บไว้ให้สงสัย) สามารถอ้างอิงได้จาก ปัจจุบัน ก็มีพบคนที่มีหัวใจ 2ดวงในตัวมาแล้ว
2. จากข้อ 1 ตัวทีชเองก็รู้เรื่องที่ตัวเองมีหัวใจมากกว่า 1 ดวงนี้ดี (แล้วก็บวกกับ ข้อมูลที่ว่า 1 คนสามารถ กินผลปีศาจได้ 1 อย่าง)
3. ทำให้ จากทั้ง 2 ข้อ ทีช อาจศึกษาเรื่อง ผลปีศาจมา มากกว่าที่ใครๆคิด แล้วพบว่า ผลความมึด มีความสามารถในการดูดความสามารถได้

จึงมาทดลองกับ ผลสั่นไหว........แล้วก็ได้ผล

จากทั้ง 3 ข้อ อาจจะเดาได้วะ ทีช "น่าจะ" มีหัวใจ 3 ดวง ในตัว

และก็กำลังสะสมพักพวกที่มี ความสามารถจากผลปีศาจที่เก่งๆมาไว้ในกลุ่ม หรือ คนที่มีหัวใจมากกว่า 1 ดวง