หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มังกี้ ดี ดราก้อน ความเก่งอยู่ในระดับไหน  (อ่าน 72528 ครั้ง)

happybox

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: มังกี้ ดี ดราก้อน ความเก่งอยู่ในระดับไหน
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 16:55:38 »

หมายถึงฉากนี้ใช่ไหมครับ ผมไม่แน่ใจว่า ทางทหารเรือรู้รึเปล่าว่าที่นี่คือฐานที่มั่นของดราก้อน
เลยบอกไปว่า ไม่มีอาณาเขต เพราะคิดว่าน่าจะเป็นฐานลับ แหะๆ
แต่ถ้าทางรัฐบาลโลกเองก็รู้ (แต่ไม่กล้าลุย) งั้นผมขอตัดคำว่าไม่มีอาณาเขตออกไปก็แล้วกันครับ *-*

DipucCupiD

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: มังกี้ ดี ดราก้อน ความเก่งอยู่ในระดับไหน
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 20:48:13 »
เก่ง ขนาดที่ว่า สโมเกอร์(ที่ว่าบ้าๆ) เจอแล้วยัง  *้ั์shock3* 

Zombie land

• *
  • ช่องว่างระหว่างนิ้วมือของเรา มีไว้เพื่อไม่ไห้เรามีพังผืดเหมือนเป็ด
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 22:28:15 »
ดราก้อนหนะไม่เท่าไหรหรอก  หึหึ  !!!!  *pround*    *pround* *pround*

*้ั์punch*เปรี๊ยงงง !!!!!!!! แอ๊ะ   *rip* *rip*

Sherva

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 23:51:36 »
เก่ง ขนาดที่ว่า สโมเกอร์(ที่ว่าบ้าๆ) เจอแล้วยัง  *้ั์shock3* 

ฮาอ่ะ สโมคเกอร์ ที่ว่าบ้า นี่หมายถึงพี่แกเป็นบ้า หรือเราบ้าพี่แกกัน 5555 หน้าจะอย่างหลังนะ
 *hoho* *hoho* *hoho*

Merry

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: จ. 02 เม.ย. 2012 เวลา 03:43:54 »
ประเมินค่า ไม่ได้ เพราะพลัง ยังไม่ได้ โชว์เต็มที่

เรียกลมมาได้ ก็ถือว่าโหดแล้ว

บังคับลมด้วยอีก ก็เก่งอีกอะ

ถ้าแปลงร่างเป็นมังกร แล้วใช้ ลมอีก จะโหดไปมั้ย

ดราก้อน ชายผู้เต็มไปด้วย ปริศนา .. เขาคือ ผู้กุมกองทัพ คณะปฏิวัติ     
อาจจะใช่ ฮาคิได้ ทั้ง 3 รูปแบบเลยก็เป็นได้

TeeNaKub

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: จ. 02 เม.ย. 2012 เวลา 08:04:33 »
เปิดตัวแต่ละรอบก็บอก ยี่ห้อ แล้วแล้วโหดขนาดไหน

ไม่ต้องอธิบาย...... (ไม่เจ๋งจิงไม่เป็นหัวหน้าขณะปัฏิวัติหรอก)
แค่คนที่ LOVE ONEPIECE

Bluecloud

• *
    • beartatelier
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: จ. 02 เม.ย. 2012 เวลา 09:18:52 »
ถ้าเปรียบเทียบกันง่ายๆหน่อยก็คือ กองทัพคณะปฎิวัติ vs รัฐบาลโลก   หัวหน้ากองทัพปฎิวัติ vs หัวหน้ารัฐบาลโลก เพราะฉนั้นระดับน่าจะมากกว่า พลเอกหรือจอมพล ครับ ส่วน 4 จักรพรรดิ์นั้นผมว่าระดับของแต่ละจักรพรรดิ์เปรียบได้ถึงขนาดเกือบจะเท่ารัฐบาลโลกเลยก็ได้น่ะครับ(ดูจากการต่อสู้ของหนวดขาว vs รัฐบาล ซึ่งออกมาสูสีกัน) ผมว่ากองกำลังขนาดใกล้ๆเคียงกันเลยนะครับ ระหว่าง หนวดขาว ผมแดง ไคโด บิ๊กมัม รัฐบาล คณะปฎิวัติ
ทำแล้วผิดหวัง ดีกว่ามานั่งเสียใจที่ไม่ได้ทำ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: จ. 02 เม.ย. 2012 เวลา 10:12:53 »
ดราก้่อน คือ ชายที่อันตรายที่สุดในโลก  เพราะเปนอาชญากรที่คิดจะล้มล้างรัฐบาลโลก

เรื่องความเก่งก้ยังไม่รุ้ว่าขนาดไหน เพราะยังไม่เคยโชว์พลังแบบเต็มที่  แต่เปนอาชญากรที่รัฐบาลตามจับตัวไม่ได้

ก้แสดงว่า เก่งอยุ่พอตัวล่ะมั้ง น่าจะประมาน4จักรพรรดิ์หรือเหนือกว่านิสนึง (มั้ง)  *hoho*

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 12:51:41 »
ถ้าเป็นอาชกรที่รัฐบาลโลกต้องการตัวมากที่สุดมันก็ต้องไม่ทำธรรมดาแล้วแหละ ความเก่งมันก็ต้องสุดๆเลย ขนาดฝีมือของ อิวะกับคุมะที่เป็นแกนร่วมยังขนาดนี้แล้วแกนนำมันก็.........
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

Zombie land

• *
  • ช่องว่างระหว่างนิ้วมือของเรา มีไว้เพื่อไม่ไห้เรามีพังผืดเหมือนเป็ด
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 02:03:04 »
  *haha*  ดราก้อน เป็นผู้ชาย ครับ !!!   

อ่าวไ รู้กันหมดแล้ว   *shock*  *shock*   *้ั์punch* *้ั์punch*เปรี๊ยงงงง !!!    *damage* *damage*   2 รอบและนะ

falconxl

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 03:00:22 »
เคยคิดว่า ดราก้อน ใช้พลังธรรมชาติ แต่พอกลับมาดูใหม่อีกที
ตอนลูฟี่จะโดนบากี้ประหาร
จะเห็นว่า สายฟ้าไม่ได้ เกิดจากตัว ดราก้อน แต่เกิดจากเมฆ และ ฝนก็เกิดจากเมฆ
แต่เมฆไม่ได้ถูกสร้างขึ้นแต่เกิดจากการถูกพาุยุพัดมา (สังเกตุว่าใช้เวลา)
เพราะ นามิ บอกอากาศเปลี่ยน และ ซันจิ ก็บอกว่าลมมันแปลกๆ
แถมตอนที่ช่วยพวกโจรสลัดทั้งหลายแหล่ หนี ก็ใช้ลมด้วย
 ข้อสรุปของผมคือ พลังของดราก้อนคือ ลม!!!!
(นี้คือความเห็นของผมครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 03:49:39 โดย falconxl »

coordinators

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 10:32:25 »
เก่งไม่เก่งไม่รู้ กระเทย ยังเป็นลูกน้องเลย แล้วกระเทยเก่งมั้ย สู้กับคุมะ หรือ คนอื่นๆสบายๆเหมือนกัน หัวหน้าใหญ่จะขนาดไหน

tumpk9

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 10:49:55 »
ดราก้อนนี่ เก่งสุดๆแน่นอนครับ แต่ถ้าถามว่าเก่งกว่าหนวดขาวรึเปล่า ผมก็ตอบว่าไม่ครับ(ก่อนไทม์ สกิปอ่ะนะ)เพราะหนวดขาวมีฉายาว่าคนที่แข็งแกร่งที่สุดในโลก เพราะฉะนั้นยังไงๆ หนวดขาวต้องเก่งกว่าดร้าก้อนแน่นอนครับ^^

ไม่แน่นะครับ เพราะดราก้อนมันยังไม่แสดงอะไรเลย อะไรก้อเกิดขึ้นได้  *haha* *haha* *haha*
ท่าน ลอว์ เมพสวด !!

thammarat101

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: อา. 02 ส.ค. 2015 เวลา 18:06:05 »
เป็นเผ่ามังกรโบราณครับ มีวิชากรงเล็บมังกร เเละ ฮาคิ3รูปเเบบ ระดับเเข็งเเกร่งมากๆ
ผลไม้น่าจะเป็นสายโรเกียห์ พลังลมครับ
หรืออาจจะเป็น สายโชออนในตำนาน มังกร ก็ได้ครับ ตอนนี้ยังไม่เปิดเผยอย่างเป็นทางการครับ

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤ. 20 ส.ค. 2015 เวลา 15:15:30 »
พลังของดาก้อน น่าจะประมาน สายพารามิเซีย ความคุม สภาพภูมิอากาศได้  ลม พายุ หิมะ ฟ้าผ่า ฝนตก ความแห้งแล้ง อื่นๆ

ออกแนวๆ เหมือน หนังเรื่อง X-Men ตัวผู้หญิงผมขาวๆ เดาๆ