หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มังกี้ ดี ดราก้อน ความเก่งอยู่ในระดับไหน  (อ่าน 72539 ครั้ง)

jedeser

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • 7
คุณคิดว่าดราก้อน ความเก่งอยู่ในระดับไหนกัน

จะเก่งกว่าหนวดขาวรึเปล่า  หรือจะระดับเดียวกับโรเจอร์  หรือเก่งกว่าโรเจอร์อีก *shock*

หรือจะอ่อนๆหน่อย อย่างเก่งพอๆกับพลเอกเฉยๆ  หรือพอๆกับ 7 เทพโจรสลัด 

จะว่าไป ไบก้อน เอ้ย ดราก้อน นี่จะเก่งกว่าพ่อของเขารึเปล่าน้า

อยากได้ความคิดเห็นหน่อยครับ เพราะมันยังไม่ค่อยโชวความสามารถอะไรเล๊ย เลยอยากได้ความคิดเห็นของแต่ละคนหน่อยครับ

BoaDHandcock

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Love roronora zorO
Re: มังกี้ ดี ดราก้อน ความเก่งอยู่ในระดับไหน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 26 ม.ค. 2012 เวลา 22:27:37 »
เราว่าจะเก่งอยู่ในระดับจอมพลนะพอกะการ์กะเซ็นโงคุแหล่ะ เพราะการ์ปก้ิน่าจะเก่งพอๆกะเซ็นโงคุเพราะการ์ปเคยบอกว่า ให้เซ็นโงคุหยุดมันตั้งแต่ตอนนี้เพราะไม่งั้นมันจะไปฆ่าเจ้าคาซาสุกิแน่!!! แต่ก้ออย่างว่านะ เราว่าที่เค้าเป็นอาชญกรที่รัฐบาลโลกต้องการหัวมากที่สุดก้อเนื่องจากเป็นผู้นำกลุ่มที่จะทำให้รัฐบาลเดือดร้อนมากที่สุด ถ้าทหารเรือจะเอาจิงๆกะเค้าต้องเตรียมกำลังมาเยอะๆเหมือนตอนสู้กะหนวดขาวอ่ะนะหรือไม่แน่อาจเยอะกว่าเพราะเค้าซ่องสุมกำลังไว้เป็นจำนวนมากแน่ๆ ถ้าจะเอามาเดี่ยวกันตัวต่อตัวเหมือนไอ้เจ้าลูกบ้าของมันถ้าจะยากเพราะลูกน้องคงไม่ปล่อยให้หัวหน้าออกมาเคลื่อนไหวง่ายๆแน่ เค้ามีหริศนาเยอะ  *haha*
อืมมีใครอยากรู้บ้างว่าเมียเค้าจะเป็นคนยังไงง่ะเค้าอยากรู้ใจแทบขาดดด *hoho* *hoho*จะมีการเขียนถึงป่าวว้า

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
Re: มังกี้ ดี ดราก้อน ความเก่งอยู่ในระดับไหน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 26 ม.ค. 2012 เวลา 22:31:14 »
  ส่วนตัวแล้วคิดว่า.. 
เป็นถึงหัวหน้ากองทัพปฏิวัติที่ใครๆ กล่าวขาน....
เอาง่ายๆเลยนะครับ โคตรเทพ  (ง่ายๆแต่ไม่ได้ใจความเท่าไร -*-)

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 26 ม.ค. 2012 เวลา 22:31:55 »
กองทัพปฎิวัติ นะคะ กองทัพ คะขอเน้นคำนี้มันจะมีสมาชิกมากขนาดไหนละคะ
ตัวดราก้อนนี่ไม่ขอคอนเฟิร์มคะ แต่ส่วนตัวประเมินไว้ให้ที่พอๆกับ 4 จักรพรรดิ
บวกกับกองทัพของเขาอีกก็สมควรได้รับตำแหน่งชายผู้อันตรายที่สุดไปแล้วละ

Fusejer

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 26 ม.ค. 2012 เวลา 22:37:54 »
คิดว่า  2 พลเอกก็คงจัดการได้นะ  แบบว่ารุมเลย  http://www.sritown.com/forum/Smileys/onion/onion-iZ.gif

แต่ก็อย่างว่าละครับ   อ.แกกั๊กไว้เยอะมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 26 ม.ค. 2012 เวลา 22:43:25 โดย Fusejer »

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 26 ม.ค. 2012 เวลา 23:09:23 »
ผมว่าความเก่งของดราก้อนนี่ ในตอนนี้ยังไม่สามารถประเมินได้แน่นอนนะคับ

แต่ถ้าความอันตรายล่ะก้  หึ  ไอ้แก่5คนนั่นก้คงผวาดราก้อนเหมือนกันแหละ

vansit123

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 00:30:00 »
ส่วนตัวผมคิดว่าน่าจะเก่งเท่าจอมพลนี้ล่ะหลึไใม่ก็อาจะเหนึอนจอมพลก็เป็นได้ อีกอย่างตอนที่โรเจีสู้กับชิกิผมว่าคนที่ทำให้เกีดพายุน่าเป็นดราก้อนนี่ล่ะดูแล้วมันค้่ายกับตอนที่ช่วยลูฟีที่เมึองล็อกทาวน....

SouthSide

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • welcome to the south
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 04:18:36 »
คงจะ เก่งสุดๆ
ขนาดตอนการ์ปบอกลูฟี่ว่าพ่อคือดราก้อน
ดูอาการของคนรอบข้างที่ตกใจ *haha*
เท่าที่ดูมา เหมือนว่ารัฐบาลโลกจะไม่ทำอะไรกับกองทัพปฏิวัติ เลย
คงไม่กล้าสู้กับกองทัพปฏิวัติ
แต่ส่วนดราก้อน ผมว่าคงเท่าโรเจอร์เลยมั้ง
4จักรพรรดิ เจอดราก้อนคงเทียบไม่ติด  *pround*
แต่อย่างที่โรบิ้นบอก  และยัง...  *้ัread*

LM

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 05:15:15 »
พูดถึงความอันตราย

คงอยู่อันดับ 1 คงเหนือกว่า 4จักพรรดิ์ คงพอๆกับเจ้าโจรสลัด โรเจอร์

เหตุผลคือ มีกองทัพ มีพวกเยอะ และแน่นอนไม่ใช่แค่ดาก้อนคนเดียวที่เก่ง ลูกน้องตัวหลักๆคนมีเยอะแล้วคงเก่งๆกันทั้งนั้น

ถ้าโรเจอร์คือคนที่เก่งที่สุดในทะเล ดาก้านก็คือคนที่เก่งที่สุดบนพื้นดิน อย่างไม่ต้องสงสัย ตำแหน่งคงคล้ายๆกัน

ถ้าพูดถึงความเก่งกาจแบบตัวบุคคนไม่นับ รวมพรรคพวก

ฝีมือ คงไม่ด้อยไปกว่า 4จักพรรดิ์ อาจจะเหนือกว่าด้วยซ้ำ

ความเห็นส่วนตัว+เดา ล้วนๆเพราะ ดาก้อนยังไม่เปิดตัวออกมาสู้ซักที เดายากครับ ระดับไหน

ldannaruto

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 09:08:21 »
ดราก้อน เปรียบพอๆ กับบิลาดินเลยนะคิดดู

marangone

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 09:29:14 »
ดราก้อนนี่ เก่งสุดๆแน่นอนครับ แต่ถ้าถามว่าเก่งกว่าหนวดขาวรึเปล่า ผมก็ตอบว่าไม่ครับ(ก่อนไทม์ สกิปอ่ะนะ)เพราะหนวดขาวมีฉายาว่าคนที่แข็งแกร่งที่สุดในโลก เพราะฉะนั้นยังไงๆ หนวดขาวต้องเก่งกว่าดร้าก้อนแน่นอนครับ^^

pompampeebar

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 15:54:43 »
อาชญากร ที่รัฐบาลโลกต้องการตัวที่สุด Monkey D Dragon เค้าว่างั้นนะ *rip* *disappoint*

คงโหดพอตัวละ อย่างตอนอยู่ล็อกทาวน์ เป่าซะลุงโม๊กกระเด็นเลยลมเป่าควัน *rip*

jedeser

• *
  • 7
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 16:15:18 »
ดราก้อนนี่ เก่งสุดๆแน่นอนครับ แต่ถ้าถามว่าเก่งกว่าหนวดขาวรึเปล่า ผมก็ตอบว่าไม่ครับ(ก่อนไทม์ สกิปอ่ะนะ)เพราะหนวดขาวมีฉายาว่าคนที่แข็งแกร่งที่สุดในโลก เพราะฉะนั้นยังไงๆ หนวดขาวต้องเก่งกว่าดร้าก้อนแน่นอนครับ^^

-0- ถ้าหนวดขาวเก่งกว่า แล้วโรเจอร์มันระดับไหนล่ะเนี่ย  *shock*

ขอบคุรทุกคนที่มาให้ความเห็นนะครับ จึงได้รู้ว่าในสายตาพวกคุณเห็นดราก้อนเป็นยังไง *number1*

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 16:34:25 »
อยู่ระดับไหนวัดไม่ได้ เพราะยังไม่เหน แต่ แน่ๆๆ เก่ง

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 16:47:55 »
ดราก้อนไม่เก่งเท่าไหร่หรอกครับ ขนาดที่หน้ายังโดนใครไม่รู้เอานันยางเหยียบเป็นรอยพื้นรองเท้าเลย
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ