Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

มังกี้ ดี ดราก้อน ความเก่งอยู่ในระดับไหน

หน้า: (1/10) > >>

jedeser:

คุณคิดว่าดราก้อน ความเก่งอยู่ในระดับไหนกัน

จะเก่งกว่าหนวดขาวรึเปล่า  หรือจะระดับเดียวกับโรเจอร์  หรือเก่งกว่าโรเจอร์อีก *shock*

หรือจะอ่อนๆหน่อย อย่างเก่งพอๆกับพลเอกเฉยๆ  หรือพอๆกับ 7 เทพโจรสลัด 

จะว่าไป ไบก้อน เอ้ย ดราก้อน นี่จะเก่งกว่าพ่อของเขารึเปล่าน้า

อยากได้ความคิดเห็นหน่อยครับ เพราะมันยังไม่ค่อยโชวความสามารถอะไรเล๊ย เลยอยากได้ความคิดเห็นของแต่ละคนหน่อยครับ

BoaDHandcock:

เราว่าจะเก่งอยู่ในระดับจอมพลนะพอกะการ์กะเซ็นโงคุแหล่ะ เพราะการ์ปก้ิน่าจะเก่งพอๆกะเซ็นโงคุเพราะการ์ปเคยบอกว่า ให้เซ็นโงคุหยุดมันตั้งแต่ตอนนี้เพราะไม่งั้นมันจะไปฆ่าเจ้าคาซาสุกิแน่!!! แต่ก้ออย่างว่านะ เราว่าที่เค้าเป็นอาชญกรที่รัฐบาลโลกต้องการหัวมากที่สุดก้อเนื่องจากเป็นผู้นำกลุ่มที่จะทำให้รัฐบาลเดือดร้อนมากที่สุด ถ้าทหารเรือจะเอาจิงๆกะเค้าต้องเตรียมกำลังมาเยอะๆเหมือนตอนสู้กะหนวดขาวอ่ะนะหรือไม่แน่อาจเยอะกว่าเพราะเค้าซ่องสุมกำลังไว้เป็นจำนวนมากแน่ๆ ถ้าจะเอามาเดี่ยวกันตัวต่อตัวเหมือนไอ้เจ้าลูกบ้าของมันถ้าจะยากเพราะลูกน้องคงไม่ปล่อยให้หัวหน้าออกมาเคลื่อนไหวง่ายๆแน่ เค้ามีหริศนาเยอะ  *haha*
อืมมีใครอยากรู้บ้างว่าเมียเค้าจะเป็นคนยังไงง่ะเค้าอยากรู้ใจแทบขาดดด *hoho* *hoho*จะมีการเขียนถึงป่าวว้า

เดามั่วมั่ง:

ส่วนตัวแล้วคิดว่า.. 
เป็นถึงหัวหน้ากองทัพปฏิวัติที่ใครๆ กล่าวขาน....
เอาง่ายๆเลยนะครับ โคตรเทพ  (ง่ายๆแต่ไม่ได้ใจความเท่าไร -*-)

panndora:

กองทัพปฎิวัติ นะคะ กองทัพ คะขอเน้นคำนี้มันจะมีสมาชิกมากขนาดไหนละคะ
ตัวดราก้อนนี่ไม่ขอคอนเฟิร์มคะ แต่ส่วนตัวประเมินไว้ให้ที่พอๆกับ 4 จักรพรรดิ
บวกกับกองทัพของเขาอีกก็สมควรได้รับตำแหน่งชายผู้อันตรายที่สุดไปแล้วละ

Fusejer:

คิดว่า  2 พลเอกก็คงจัดการได้นะ  แบบว่ารุมเลย  http://www.sritown.com/forum/Smileys/onion/onion-iZ.gif

แต่ก็อย่างว่าละครับ   อ.แกกั๊กไว้เยอะมาก

หน้า: (1/10) > >>

Go to full version