หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมรองหัวหน้าหน่วยที่ 1 มีชุดคลุมด้วยอะครับ  (อ่าน 40364 ครั้ง)

satam

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ความคิดเห็นส่วนบุคคล กรุณาอย่าเสียดสีกันนะฮะ
Re: ทำไมรองหัวหน้าหน่วยที่ 1 มีชุดคลุมด้วยอะครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อ. 07 ก.พ. 2012 เวลา 22:03:23 »
อื้อ ผมว่าเรื่องนี้พลังเว่อเป็นบางที แล้วบางที่ก้ห่วยแตกแบบรับไม่ได้  *dontknow*

1stChildren

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ทำไมรองหัวหน้าหน่วยที่ 1 มีชุดคลุมด้วยอะครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พ. 08 ก.พ. 2012 เวลา 08:30:46 »
อื้อ ผมว่าเรื่องนี้พลังเว่อเป็นบางที แล้วบางที่ก้ห่วยแตกแบบรับไม่ได้  *dontknow*

ไอ้ความเว่อร์ กับความห่วยแตกที่ว่าน่ะ เค้าแสดงให้เห็นถึงพลังของอีกฝ่าย ว่าเทียบกับตัวเอกแล้วมันทำให้ดูโหด/อ่อนขนาดไหน

trekkinglovers98

• *
    • แผ่นเพิ่มความสูง
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พ. 08 ก.พ. 2012 เวลา 19:25:56 »
อ่า ขอบคุณมากครับ

porzapk48

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 17:59:05 »
เค้าเป็นประทาน รองหัวหน้าไงคับ จึงไส่ชุดคลุมสีขาว

1stChildren

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 15:07:56 »
เค้าเป็นประทาน รองหัวหน้าไงคับ จึงไส่ชุดคลุมสีขาว

มั่วแล้วครับ ย้อนไปอ่านใหม่นิดนึง

เดี๋ยวผมบอกประวัติคร่าวๆแล้วกันนะครับ

ซาซาคิเบะ โชจิโร่ รองหัวหน้าหน่วยที่ 1

มีหน้าที่เป็นผู้ช่วยหัวหน้าใหญ่ยามาโมโตะ

ชิไคคือ จงทะลวง-กอนเรียวมารุ ดาบจะกลายเป็น"เรเปียร์(ดาบที่ใช้ในกีฬาฟันดาบ)"

"ชุดยมทูตของซาซาคิเบะจะไม่เหมือนยมทูตคนอื่นคือมีแถบผ้าคลุมที่หัวไหล่ เพราะขอมาเป็นกรณีพิเศษ"

รู้มาแค่นี้ล่ะ อ่านๆดูคงจำกันได้

Bello_ojaku

• *
  • Misa @Cleaning Studio manga
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 15:36:24 »
ก็ไม่ต้องมีหมายเลขของหน่วยก็ได้ ขนาดมัตสึโมโตะยังมีผ้าคลุมไหล่เลยนะเออ = =
ลองหาคนที่ใส่อะไรไม่เหมือนเพื่อนบ้างจิ = =;(ยิ่งเข้าไปใหญ่)

Status; ทำโฟโต้ ทำ Pixel เอง ฮ่วยยย !!! จะสอบอีกแล้ว~

satam

• *
  • ความคิดเห็นส่วนบุคคล กรุณาอย่าเสียดสีกันนะฮะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ส. 31 มี.ค. 2012 เวลา 23:09:42 »
คุณ1stChildren เนี่ย วิจารณืคนอื่นเก่งจังนะฮะ เก่งเนอะ

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 21:18:58 »
ผมว่าไอเซนน่าจะกลับมาครับ อาจจะเเกคุกมาช่วยโกะก๊ได้นะไม่เเน่  *shock*  *shock* *dead* *nude* *rip*

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 23:43:21 »
คาแรคเตอร์มันชั่วแบบนั้น  คงไม่มาทำอะไรดีๆแบบช่วยอิจิหรอกมั้งคับ *rip*

Kimuchi

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 00:47:04 »
แล้วทีไอพวกหน่วยวิจัยมันใส่ผ้าคลุมกันทั้งคณะไม่ถามเนอะ  *hoho*

asdf1579

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 17:35:33 »
ถ้าตามความเข้าใจผมนะครับ อุลคิโอล่า ปลดปล่อยได้ 2 ขั้นและไอเซนไม่รู้เรื่องนี้ ผมว่าอุลคิโอล่าอาจจะเก่งที่สุดในเอสปาด้าแต่ออมมือไว้ ส่วนอันดับ 0 อิจิโกใช้พลังเต็มที่ไม่ได้เพราะเสื้อขาด(เสื้อเป็นส่วนหนึ่งของบังไคครับบอกตอนที่อิจิโกะไปยังโลกไปสู้กับไอเซ็น) และเค็มปาจิกับเบียคุยะก็เก่งขึ้นด้วยประกอบกันครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 17:54:41 »
เสื้อเปนส่วนนึงของบังไค  เอิ่มมมม  ถึงว่า

อิจิโกะตอนสู้กับกินโจวภาคที่แล้ว เสื้อไม่ขาดเก่งดีแท้

แต่พอเจออุล เสื้อขาดหลุดรุ่ย  ดูกากไปเลย  *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 16:55:51 »
ตอนบังไคของอิจิ ทั้งหมดชุดรวมทั้งดาบตอนสมบูรณ์ ก้อคือพลังวิญญาณทั้งหมด

แต่ทำไมตอนศุ้ไปเรื่อยๆ พลังวิญญาณจะหมด แล้วชุดไม่หายไปหว่า  *haha* *haha*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Bello_ojaku

• *
  • Misa @Cleaning Studio manga
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 20:26:22 »
อ้างถึง
ตอนบังไคของอิจิ ทั้งหมดชุดรวมทั้งดาบตอนสมบูรณ์ ก้อคือพลังวิญญาณทั้งหมด

แต่ทำไมตอนศุ้ไปเรื่อยๆ พลังวิญญาณจะหมด แล้วชุดไม่หายไปหว่า
น่านสินะ สกิลพระเอกก็ใช่ แต่ท่าทางไม่เวิร์ค 555+
เป็นเพราะถ้าใส่ชุดยมทูตแบบเดิม สาวๆ ไม่กีรี้ด 555+(โดนตบ)

จริงๆ มีเฉลยมานานและนะ เพราะพลังวิญญาณมีมากมายน่ะค่ะ แบบว่าใช้ไม่ค่อยหมด
ถึงอิจิโกะจะบอกใช้จนไม่เหลือ แต่ก็ยังเหลือชุดบังไคอยู่นี่ แปลว่าก็ยังมีอยุ่ดีใช่มั้ยละ อิอิ

Status; ทำโฟโต้ ทำ Pixel เอง ฮ่วยยย !!! จะสอบอีกแล้ว~

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: อา. 29 เม.ย. 2012 เวลา 03:46:26 »
อ้างถึง

แต่ทำไมตอนศุ้ไปเรื่อยๆ พลังวิญญาณจะหมด แล้วชุดไม่หายไปหว่า
น่านสินะ สกิลพระเอกก็ใช่ แต่ท่าทางไม่เวิร์ค 555+
เป็นเพราะถ้าใส่ชุดยมทูตแบบเดิม สาวๆ ไม่กีรี้ด 555+(โดนตบ)

จริงๆ มีเฉลยมานานและนะ เพราะพลังวิญญาณมีมากมายน่ะค่ะ แบบว่าใช้ไม่ค่อยหมด
ถึงอิจิโกะจะบอกใช้จนไม่เหลือ แต่ก็ยังเหลือชุดบังไคอยู่นี่ แปลว่าก็ยังมีอยุ่ดีใช่มั้ยละ อิอิ

แสดงว่าพลังวิญญาณส่วนที่เป็นเสื้อผ้า มีแค่นิดเดียว  *haha* *haha*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ