หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: โทบิโอบิโตะ100%ดูที่ความสามาตรของเนตร  (อ่าน 35893 ครั้ง)

shisawa

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: โทบิโอบิโตะ100%ดูที่ความสามาตรของเนตร
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พ. 21 ธ.ค. 2011 เวลา 22:13:06 »
จะให้ผมบอกกี่ครั้งว่า โทบิ คือโทริบิเซ็น เซ็นจุ ลูกของอุจิวะ ... กับ อิราชิมิ เซ้นจุ อ่ะ *haha*

อยากรู้จริงว่า "..."  ภาษาญี่ปุ่นมันแปลว่าอะไร   สงสัยคำแปลคงจะมีความหมายที่ลึกซึ้ง ถึงขนาดเอามาตั้งเป้นชื่อได้นะเนี่ย (แซวเล่นนะครับ อิอิ *hoho*)

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: โทบิโอบิโตะ100%ดูที่ความสามาตรของเนตร
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤ. 22 ธ.ค. 2011 เวลา 08:57:41 »
โทบิน่าจะเป็นคนในตะกูล  อุซึมากิ  รึป่าวครับแบบเดียวกับนางาโตะที่มีเชื่อสายเกี่ยวข้องกับเซียน6วิธี ก็ทำให้ไม่แปลกใจเลยที่โทบิควบคุมสัตว์หางได้

ดูจากตอนล่าสุดมีโซ่แบบเดียวกับแม่นารูโตะด้วย ที่ทำให้สามารถควบคุมสัตว์หางได้  แล้วในส่วนของเนตรวงแหวนก็อาจจะไปขโมยมาจากคนในตะกูนอุ

จิฮะมาก็ได้ดูจากเนตรที่เปิดตลอดเวลาเหมือนคาคาชิกับดันโซซึ่งจะไม่เหมือนคนในตะกุนคือสามารถบังคับให้ปิดได้หรือเปิดได้ *shock*

[email protected]

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤ. 22 ธ.ค. 2011 เวลา 10:47:13 »
ผมว่าตอนที่รุ่น4สู้กับโทบิโอบิโตะน่าจะเป็นวัยรุ่นแล้วนะคับอายุน่าจะซัก20ปีเพราะตอนนี้คาคาชิน่าจะซัก30ขึ้นแต่ผมคิดว่าโอบิโตะไม่น่าใช่โทบิ

HisOkA

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤ. 22 ธ.ค. 2011 เวลา 11:45:43 »
จะให้ผมบอกกี่ครั้งว่า โทบิ คือโทริบิเซ็น เซ็นจุ ลูกของอุจิวะ ... กับ อิราชิมิ เซ้นจุ อ่ะ *haha*

โทริบิเซ็น เซ็นจู โอคาเงะ รุ่น2 = น้องของ  อิราชิมิ เซนจู 
ในเรื่องมันก็บอกอยู่ ยังจะว่า มันเป็นลูกอีก -*- *shock* *shock* *shock* *shock* *shock* *shock* *shock*

momothedog

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ส. 24 ธ.ค. 2011 เวลา 02:26:28 »
อุจิวะ คางามิ เพื่อนร่วมรุ่นของ ดันโซ กับ ซารุโทบิ ฮิรุเซ็น

คนนี้มีความใกล้เคียงมากที่สุด เป็นตัวละครที่เปิดเผยน้อยมาก แทบไม่มี

คิดว่าน่าจะใช่

wasan sanmanit

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: จ. 26 ธ.ค. 2011 เวลา 10:36:49 »
เป็นคนเดียวกันคับ กับโทบิ  หรือบิโตะนั้นละ  ตาที่แกใช้คือตาของมาดาระให้ใว้นะคับ

nopza0001

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: จ. 26 ธ.ค. 2011 เวลา 19:39:53 »
คนที่บุกเมื่อ20ปีอาจจะเป็นมาราดะในร่างของโทบิก็ได้ครับ ผู้เขียนยิ่งชอบหักมุมอยู่เรื่อย

Dewonlineaccount

• *
  • เซียน 6 วิถี
    • Soulmanga
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: จ. 26 ธ.ค. 2011 เวลา 19:59:06 »
ผมว่าดวงตาอ่ะของโอบิโตะ แต่โทบิไม่ใช่ โอบิโตะหรอก อิซูนะโคลนนิ่งโดยเซตซึแหงๆ

แนวรบหุ้มเกระ Busohsensen T.F.O.A.

urtrasofi

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 04:27:55 »
ผมว่าก็มีโอกาสเป็นไปได้นะครับถึงไม่100%ก็เหอะ ดูจากตอนพิเศษที่พวกคาคาชิไปทำภารกิจทำลายสะพานกันตามจริงแล้วไม่ต้องมีตอนนั้นก็ได้อาจเป็นเพราะว่าผู้เขียนจะแนะนำให้รู้จักโอบิโตะว่าเสียตาข้างไหนไปไรทำนองเนี้ย(หรือมันจะเป็นตอนของคาคาชิจริงๆหว่า) และมาถึงตอนล่าสุดคาคาชิก็ปรากฎตัวออกว่าแล้ว ดูเหมือนว่าผู้เขียนตั้งใจจะให้คาคาชิเจอและอธิบายว่าชายในหน้ากากคือใคร ทั้งๆที่คาคาชิจะมาช่วยนารุโตะนั้นมันไม่น่าจะเป็นไปได้ เพราะพึ่งสู้กับนินจา7ดาบและมาเจอกับพลังสถิตร่างอีก รดับคาคาชิมันไม่ได้จะรับมือไหวอยู่แล้ว นี่เป็นความเห็นส่วนตัวของผม แต่ผมก็ไม่นึกหรอกว่าจะเป็นตัวหรือนิสัยของโอบิโตะหรอกอาจจะเป็นแค่เนตรกับร่างกายมากกว่า แต่ก็มีความเป็นไปได้มากกว่าที่จะเป็นอิซึนะหรือการสร้างตัวละครใหม่ขึ้นมาหนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 04:30:31 โดย urtrasofi »

banksoi5

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พ. 04 ม.ค. 2012 เวลา 21:44:04 »
โทบิน่าจะเป็นคนในตะกูล  อุซึมากิ  รึป่าวครับแบบเดียวกับนางาโตะที่มีเชื่อสายเกี่ยวข้องกับเซียน6วิธี ก็ทำให้ไม่แปลกใจเลยที่โทบิควบคุมสัตว์หางได้

ดูจากตอนล่าสุดมีโซ่แบบเดียวกับแม่นารูโตะด้วย ที่ทำให้สามารถควบคุมสัตว์หางได้  แล้วในส่วนของเนตรวงแหวนก็อาจจะไปขโมยมาจากคนในตะกูนอุ

จิฮะมาก็ได้ดูจากเนตรที่เปิดตลอดเวลาเหมือนคาคาชิกับดันโซซึ่งจะไม่เหมือนคนในตะกุนคือสามารถบังคับให้ปิดได้หรือเปิดได้ *shock*
*haha* *haha*มีคนอยากรู้ด้วยแฮะ

gigu2

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤ. 05 ม.ค. 2012 เวลา 10:29:53 »
คิดว่า โทบิ น่าจะเป็น คิซาเมะ นะเพราะ 8 หางบอกว่า บี เคยสู้กับคนผู้นี้มาก่อน แล้วตอนอัญเชิญศพมา
กลุ่มแสงอุสา จะออกมาทุกคน ยกเว้น "คิซาเมะ" ส่วนเรื่องเนตร มันปลูกถ่ายกันได้ ทุกคนละ

semon7

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤ. 05 ม.ค. 2012 เวลา 11:29:19 »
คิดว่า โทบิ น่าจะเป็น คิซาเมะ นะเพราะ 8 หางบอกว่า บี เคยสู้กับคนผู้นี้มาก่อน แล้วตอนอัญเชิญศพมา
กลุ่มแสงอุสา จะออกมาทุกคน ยกเว้น "คิซาเมะ" ส่วนเรื่องเนตร มันปลูกถ่ายกันได้ ทุกคนละ

ที่ท่านบอกก็น่าคิดแหะ  แต่ว่า คิซาเมะ มันตายตอนโดนไกฆ่าหลังจากคาบูโตะรวบรวมและอัญเชิญแสงอุสามา  คาบูโตะมันอาจจะไม่มีเวลาไปเอาคิซาเมะมาก็เป็นได้

buiy

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤ. 05 ม.ค. 2012 เวลา 18:51:26 »
ไม่น่าจะใช่คิซาเมะนะครับ เพราะในเรื่องจำตอนไม่ได้
โทบิเคยเปิดหน้าให้คิซาเมะดูตอนที่เหลือสมาชิกไม่กี่คน
และพอโทบิเปิดหน้าให้ดูคิซาเมะก็เหมือนจะรู้จัก และยอมทำตามที่โทบิสั่งด้วย

nopza0001

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤ. 05 ม.ค. 2012 เวลา 19:17:18 »
มันไม่แน่ครับว่าใครจะเป็นหรือไม่เป็น อยู่ที่คนเขียนครับ คุณอย่าไปมันใจกับมันมากไป ทั้ง2ฝ่าย นะ เพราะคนเขียนชอบหักมุมอยู่เรื่อย

buiy

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤ. 05 ม.ค. 2012 เวลา 19:22:39 »
เจอละครับตอนที่คอซาเมะกับโทบิเจอกันแล้วโทบิเปิดหน้าให้ดูคับ
ตามลิงค์เลยhttp://www.madogun.com/read.php?tid=32395